เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 18 พฤศจิกายน 2018, 13:54:49
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ศูนย์กลางธุรกิจ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : http://www.chiangraifocus.com/forums/index.php?topic=1025412.0
x
ขณะนี้เรากำลังไลฟ์ คลิกที่นี่เพื่อชม

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลเชียงราย
| |-+  คนเชียงราย สังคมเชียงราย (ผู้ดูแล: bm+, [ตา-รา-บาว], zombie01, ۰•ฮักแม่จัน©®, ⒷⒼ*, ตาต้อม, nuifish, NOtis, : 1100 Km. :, ©®*, Cupid)
| | |-+  รถใช้แก๊ส LPG มีปัญหา ยินดีให้คำแนะนำ
หน้า: 1 ... 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 [14] 15 16 17 18 19 20 21 22 23 24 ... 64 พิมพ์
ผู้เขียน รถใช้แก๊ส LPG มีปัญหา ยินดีให้คำแนะนำ  (อ่าน 337620 ครั้ง)
jittinan
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #260 เมื่อ: วันที่ 05 มกราคม 2011, 23:24:55 »

ขอบคุณม๊ากก คะ มีประโยชน์มหาศาลลลลลลลลลล... คะ
เดี๋ยวต้องกลับไปถามที่อู่ก่อน ว่ายี่ห้ออะไรคะ
ไอ้เราก็เป็นผู้หญิง บอกตรงๆ คะ ว่า ก็ไม่กล้าถามอะไรเค้ามาก คะ ^^"
...
"จะเป็นการบังคับด้วยตัวผู้ขับขี่เอง  ()กดปุ่มสั่งงาน)
หรือก็ต่อเมื่อ..แรงดันแก๊สในถังไม่พอเท่านั้น..ในขณะที่มีโหลดหรือเรากระทืบคันเร่งแบบ..ทันที..ทันใดหรือเร่งแซงแบบฉับพลัน
แรงดันในหม้อต้มแก๊ส..มันลดลงเกินกว่าที่เราโปรแกรมเอาไว้
มันจะสั่งให้ระบบน้ำมันเบนซิน..(การทำงานเป็นมิลลิเสค  ..เศษส่วนของวินาที) เข้าทำงานแทนระบบแก๊สทันที
เป็นการป้องกันในเรื่องของความปลอดภัย
(โหมดนี้จะอยู่ใน..หน้าปรับแรงดันจากแก๊สเป็นน้ำมันครับ)
บางร้านปรับแต่งไม่มีความชำนาญพอ..เครื่องยนต์ไม่ยอมกลับมาเป็นแก๊สให้ในขณะเร่งแซงแบบฉับพลัน
ทำให้เกิดอาการแซงแล้วกระตุก.."

คงจะประมาณแบบนี้ มังคะ แบบว่า ก็ไม่ค่อยเข้าใจหรอกคะ แฮะๆๆ
แสดงว่า กรณีนี้ ขึ้นอยู่กับความชำนาญของช่างที่ปรับแต่ง ใช่มั๊ยคะ

...
ส่วนเรื่องราคาที่ว่านี้ แพงมากเกินไปใช่มั๊ยคะ? -..-
ก็ช่างเค้าบอกว่า เฉพาะถังโดนัท ก็ เกือบ ๆ 8 พันแล้วคะ
แล้วค่าติดตั้งแบบหัวฉีด ก็ 3หมื่นกว่า ๆ คะ

...
และอยากจะรบกวนสอบถามอีกข้อหนึ่งคะ
คือถ้าติดตั้งระบบแก๊ส แล้ว
การแซง การเร่งเครื่องอะไร นี่ มันจะยังเหมือนเดิม กับ ระบบน้ำมันมั๊ยคะ
เพราะเค้ามักจะพูดกันว่า มันจะอืด ๆ แซง ไม่ได้ดั่งใจ แบบเนี้ยคะ
แล้ว ตอนติดเครื่องตอนเช้าครั้งแรก มันก็อุ่นเครื่องนานมั๊ยคะ ?

...

และท้ายสุดนี้ ขอขอบพระคุณในการให้ความรู้ในครั้งนี้
ขอให้ ผลของการให้ความรู้ของท่านเจ้าของกระทู้ นี้ จงส่งผลให้ชีวิตท่าน
และครอบครัว ประสพพบเจอแต่สิ่งดีดี เจริญๆ ยิ่งขึ้นไปนะคะ

ขอบพระคุณมากคะ
^____^

THANAPUT
เชียงรายบ๊อช คาร์ เซอร์วิส
ระดับ :ป.โท

« ตอบ #261 เมื่อ: วันที่ 12 มกราคม 2011, 08:57:35 »

และอยากจะรบกวนสอบถามอีกข้อหนึ่งคะ
คือถ้าติดตั้งระบบแก๊ส แล้ว
การแซง การเร่งเครื่องอะไร นี่ มันจะยังเหมือนเดิม กับ ระบบน้ำมันมั๊ยคะ
เพราะเค้ามักจะพูดกันว่า มันจะอืด ๆ แซง ไม่ได้ดั่งใจ แบบเนี้ยคะ
แล้ว ตอนติดเครื่องตอนเช้าครั้งแรก มันก็อุ่นเครื่องนานมั๊ยคะ ?
--------------------------------
ถ้ามีการติดตั้งที่ดีแล้วเนี่ย
เร่งเครื่องเหมือนเดิม..เร่งแซงได้เหมือนเดิม
อารมณ์ขับขี่เหมือนเดิม..ไม่เปลี่ยนครับ
ติดเครื่องครั้งแรกในตอนเช้า..
ทุกครั้ง..ต้องเป็นน้ำมันเสมอ ทุกๆเช้า
จนกว่าเครื่องยนต์จะร้อนและรอบเครื่องยนต์ถึงตามรอบที่ตั้งไว้
มันจึงจะเปลี่ยนเป็นแก็สให้..

บริการ  ติดตั้งแก๊สรถยนต์ ระบบหัวฉีด รับประกัน 5 ปีเต็ม  จำหน่าย สินค้า  BOSCH  ทั้งปลีกและราคาขายส่ง
http://www.chiangraiboschcarservice.com
Robert
เตรียมอนุบาล
*

« ตอบ #262 เมื่อ: วันที่ 14 มกราคม 2011, 07:48:40 »

สวัสดีครับพี่ THANAPUT รบกวนขอปรึกษาปัญหาเรื่องแก๊สหน่อยครับ
1. เวลาจอดหรือติดไฟแดง รอบไม่นิ่งครับ รถเกียร์ออโต้ พอไว้ที่ ตัว N กับ P รอบขึ้นมาแต่พอพัดลมทำงานก็ตกมาซักรอบ 750 แต่มาที่ตัว d แล้วรอบตกยิ่งเปิดแอร์ถึงขั้นกระตุกเลย บางครั้งเกือบดับเลยครับ

2. ตอนสตาร์ทใหม่ๆเหมือนปั๊มติ๊กมันหน่วงเร็วเกินไปหม้อต้มยังไม่ร้อนเลยก็ดับทั้งๆที่เป็นน้ำมัน ไม่ทราบว่าน่าจะใช่ตัวตัดติ๊กใช่ไหมครับ

3. รู้สึกว่ากินแก๊สเยอะมากครับ กิโลละเกือบ 2.5 บาทเลยครับ ถังโดนัท 43 ลิตรครับวิ่งหมดถัง 36-37 ลิตรแต่ได้ประมาณ 150 กม.เองครับ ชุดหัวฉีด Versus ครับ เครื่อง 2000cc รถมาสด้า โครโนสครับ ตอนไปแก้ช่างบอกว่ารูหัวฉีดเล็กเกิน ตอนนั้น 2.2 แต่ ช่างขยายเป็น 2.4 แต่มันก็ยังเล็กเลยขยายเป็น 2.8 เท่าเครื่อง 2400cc เลยครับ เหตุผลคือ จะได้ลดแรงดันลงจะได้ประหยัด ECU Version 2.0 ครับ

4. พอดีผมมี ecu แก๊สสองอัน จากรถคันเก่าด้วยคือ version 1.45 อาการดังข้อ 3 กระตุกแต่ประหยัดครับกิโล 1.50 บาท แต่พอจูนสร้างmap ไม่กระตุก แต่ประมาณ 2.50 บาทเหมือนกัน
ตอนนี้เลยไม่รู้ทำไงมึนหมดแล้วครับ ผมว่าจะเอา Ecu v 1.45 มาใส่ดีกว่ามั้ยครับไม่กระตุกไม่ประหยัด กับ 2.0 กระตุกด้วยไม่ประหยัดด้วย

ขอขอบพระคุณคุณพี่  THANAPUT ล่วงหน้าสำหรับปัญหาของรถผมที่มาขอคำปรึกษาครับ
THANAPUT

« ตอบ #263 เมื่อ: วันที่ 14 มกราคม 2011, 13:35:34 »

สวัสดีครับพี่ THANAPUT รบกวนขอปรึกษาปัญหาเรื่องแก๊สหน่อยครับ
1. เวลาจอดหรือติดไฟแดง รอบไม่นิ่งครับ รถเกียร์ออโต้ พอไว้ที่ ตัว N กับ P รอบขึ้นมาแต่พอ-พัดลมทำงานก็ตกมาซักรอบ 750 แต่มาที่ตัว d แล้วรอบตกยิ่งเปิดแอร์ถึงขั้นกระตุกเลย บางครั้งเกือบดับเลยครับ

2. ตอนสตาร์ทใหม่ๆเหมือนปั๊มติ๊กมันหน่วงเร็วเกินไปหม้อต้มยังไม่ร้อนเลยก็ดับทั้งๆที่เป็นน้ำมัน ไม่ทราบว่าน่าจะใช่ตัวตัดติ๊กใช่ไหมครับ

3. รู้สึกว่ากินแก๊สเยอะมากครับ กิโลละเกือบ 2.5 บาทเลยครับ ถังโดนัท 43 ลิตรครับวิ่งหมดถัง 36-37 ลิตรแต่ได้ประมาณ 150 กม.เองครับ ชุดหัวฉีด Versus ครับ เครื่อง 2000cc รถมาสด้า โครโนสครับ ตอนไปแก้ช่างบอกว่ารูหัวฉีดเล็กเกิน ตอนนั้น 2.2 แต่ ช่างขยายเป็น 2.4 แต่มันก็ยังเล็กเลยขยายเป็น 2.8 เท่าเครื่อง 2400cc เลยครับ เหตุผลคือ จะได้ลดแรงดันลงจะได้ประหยัด ECU Version 2.0 ครับ

4. พอดีผมมี ecu แก๊สสองอัน จากรถคันเก่าด้วยคือ version 1.45 อาการดังข้อ 3 กระตุกแต่ประหยัดครับกิโล 1.50 บาท แต่พอจูนสร้างmap ไม่กระตุก แต่ประมาณ 2.50 บาทเหมือนกัน
ตอนนี้เลยไม่รู้ทำไงมึนหมดแล้วครับ ผมว่าจะเอา Ecu v 1.45 มาใส่ดีกว่ามั้ยครับไม่กระตุกไม่ประหยัด กับ 2.0 กระตุกด้วยไม่ประหยัดด้วย

ขอขอบพระคุณคุณพี่  THANAPUT ล่วงหน้าสำหรับปัญหาของรถผมที่มาขอคำปรึกษาครับ
-  รูหัวฉีดใหญ่เกินไปครับ..ทำให้ออกตัวกระตุก  ลดขนาดรูลงคับ แรงดันไม่ควรเกิน 1.3 บาร์
-   การที่ตัดระบบการทำงาน..จากน้ำมันไปหาแก๊ส เร็วเกินไป ตั้งได้ด้วยอุณหภูมิ
ทำให้ระบบแก๊สวิ่งไม่..กระฉูด..จิ๊ดจ๊าด..เพราะหม้อต้มยังๆไม่ร้อนพอ 
จะเป็นเฉพาะช่วงหนาวๆเท่านั้น..
-  แต่ถ้าขนาดรับประทานขนาดนี้..(กิโลละเกือบ 2.5 บาทเลยครับ ถังโดนัท 43 ลิตรครับวิ่งหมดถัง 36-37 ลิตรแต่ได้ประมาณ 150 กม.เองครับ ชุดหัวฉีด Versus ครับ เครื่อง 2000cc รถมาสด้า) ไม่ไหวครับ..ขนาดนี้มูมมามเกินไป
ไปปรับจูนใหม่นะครับ..
----------------------------------------------------------------------
ปลี่ยนเวอชั่นกล่อง..ต้องดูว่ารุ่นใหน ผมจำไม่ค่อยจะได้ ว่ารุ่นใหนเป็นรุ่นใหน
รู้แต่ว่า..ตัวเก่า  รุ่นเก่า
..ก่อนย้ายค่ายจากร้านณภัทรเจริญยนต์..เวลาที่ขับจูนแม็ป..ต้องพ่วงแมปจูนอีกตัวต่างหาก
ถ้าเป็นรุ่นปัจจุบัน..บริหารโดยเสี่ยโจ..VERSUS THAILAND ไม่ต้องพ่วงแม็ปจูน..เป็น AABSOLUTE ทันสมัยขื้นกว่าเดิม
แต่แม็ป..และกล่อง ECU ไม่ทนทานเหมือนรุ่นแรกๆ
มีปัญหาบ่อย..แต่มี..ก็จะมีตั้งแต่เริ่มติดตั้งจากร้านเลย..
แต่ถ้าติดตั้งไปแล้ว..ก็จบงานได้แบบง่ายๆ..ไม่มีอะไรยุ่งยาก

( ผมติดยี่ห้อ VERSUS เดือนละไม่ต่ำกว่า 10 ชุด ทราบปัญหาต่างๆทุกอย่างดี ว่า..มีอะไรบ้าง)

บริการ  ติดตั้งแก๊สรถยนต์ ระบบหัวฉีด รับประกัน 5 ปีเต็ม  จำหน่าย สินค้า  BOSCH  ทั้งปลีกและราคาขายส่ง
http://www.chiangraiboschcarservice.com
ตาต้อม
ผู้ดูแลบอร์ด
*

รับสร้างบ่อปลาแฟนซีคาร์ฟ สระว่ายน้ำราคาประหยัด

« ตอบ #264 เมื่อ: วันที่ 14 มกราคม 2011, 13:49:11 »

ครบยี่สิบหน้า ทำหนังสือขายได้เลยนะครับกระทู้นี้

ขอบคุณเจ้าของกระทู้มากๆที่สละเวลาอันมีค่ามาตอบปัญหาให้กับเพื่อนสมาชิกครับ

ณฐมน Aquarium รับสร้างบ่อปลาคาร์ฟ ตู้ปลา ระบบกรอง  080-8099866,083-7655542
  กด > https://www.facebook.com/NathamonAquarium
รับสร้างสระว่ายน้ำ ราคาประหยัด น้ำตกหินเทียม ไม้เทียม บ้านโครงสร้างเหล็ก
raidaideed
เตรียมอนุบาล
*

« ตอบ #265 เมื่อ: วันที่ 14 มกราคม 2011, 18:14:54 »

ขอบคุณคะ มีประโยชน์มากเลย

THANAPUT

« ตอบ #266 เมื่อ: วันที่ 14 มกราคม 2011, 18:44:23 »

ครบยี่สิบหน้า ทำหนังสือขายได้เลยนะครับกระทู้นี้

ขอบคุณเจ้าของกระทู้มากๆที่สละเวลาอันมีค่ามาตอบปัญหาให้กับเพื่อนสมาชิกครับ

ไม่เป็นไรคับ..ยินดีคับ
อยากให้ทุกๆท่านมีความสุขกับการใช้แก๊สรถยนต์
อยากให้มองในมุม + ไม่ใช่มุม -คับ
ขอบคุณคะ มีประโยชน์มากเลย
ครับ..พร้อมให้คำแนะนำในส่วนที่รู้จริงคับ
อันใหนที่รู้ไม่จริงก็..ต้องขอผ่าน
ไม่มั่วๆ..ตอบคำถามอย่างแน่นอน..
จะตอบแบบ..บ้านๆ..อ่านแล้วเข้าใจเลย..
ไม่ต้องไปแปลภาษา..ให้เสียเวลาคับผม..

Sirinada
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #267 เมื่อ: วันที่ 17 มกราคม 2011, 12:38:11 »

555ยังไม่ได้ติดเลย
AOWTHAI
ชั้นประถม
*

« ตอบ #268 เมื่อ: วันที่ 24 มกราคม 2011, 21:05:06 »

ติดมา แล้ว วันนี้เติมแก๊ส วันแรก ^^   ยิงฟันยิ้ม
THANAPUT

« ตอบ #269 เมื่อ: วันที่ 25 มกราคม 2011, 10:11:23 »

ไม่เป็นไรคับ..ยินดีตอบคำถามคับ
ความรู้..บางครั้งเราเก็บเอาไว้กับตัว..ก็ไม่มีประโยชน์อะไรกับสังคมส่วนรวม
อันใหนที่เราแบ่งปันกันได้..ก็แบ่งแบ่ง..ปันปัน..กันไปครับพี่ต้อม

THANAPUT

« ตอบ #270 เมื่อ: วันที่ 25 มกราคม 2011, 10:13:21 »

ติดมา แล้ว วันนี้เติมแก๊ส วันแรก ^^   ยิงฟันยิ้ม
ยินดีด้วยครับ..พลังงานราคาถูก
เติมสัก 3 ถัง เอาค่าเฉลี่ยรวมทั้ง 3 ถัง(เงิน) /ด้วยระยะทางรวม 3 ถัง = ค่ากิโลเมตรต่อจำนวนเงิน

THANAPUT

« ตอบ #271 เมื่อ: วันที่ 25 มกราคม 2011, 10:21:55 »

http://www.thailandoffroad.com/jeep/board/Question.asp?ID=42749
ข้อมูลของท่อส่งน้ำมันต่างๆ
ที่เราควรต้องทราบเอาไว้บ้าง.ก๊อปปี๊มาจากเวปของพี่นินจา
ข้อมูล..ที่ได้มาก็จาก ..อาจารย์ชัย..คนที่สอนให้ผมรู้จัก ..LPG  คนแรกเมื่อ 5 ปีที่แล้ว
ก่อนที่วงการแก๊สจะบูมมมม..
แล้วอีกไม่นาน..ผมเชื่อว่า..พลังงานทางเลือกมันจะกลับมาหลอนอีกครั้ง..
ไม่ว่าจะ..จ่ายแก๊สร่วมกับดีเซลแบบไม่มีคุณภาพหรือรถเติมน้ำ..อื่นๆอีกที่สารพัดจะมาหลอกลวงกัน..พี่น้องชาวเชียงรายก็โปรดระมัดระวังกันด้วยนะครับ

superohh
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #272 เมื่อ: วันที่ 25 มกราคม 2011, 10:52:00 »

สวัสดีครับ มีปัญหาจะสอบถามครับ

ตอนนี้ใช้ civic 2006 อยู่ ติด LPG มา 2 ปีแล้ว หัวฉีด AC

ตอนนี้มีอาการ ขับไปดีๆ ก็ตัดเป็นน้ำมันเอง สักพักก็ตัดเป็นแก๊สเหมือนเดิม สักพักก็เป็นน้ำมันอีก อย่างนี้สลับกันไป เป็นมาเกือบเดือนแล้วครับปัญหานี้เกิดจากอะไรหรอครับ

ไปถามช่างที่อู่เค้าบอกว่าหัวเทียนสกปรกให้ไปเปลี่ยนหัวเทียน หรือล้างปีกผีเสื้อ มันจะช่วยได้
จริงๆ หรอครับ

ขอบคุณมากครับ
THANAPUT

« ตอบ #273 เมื่อ: วันที่ 25 มกราคม 2011, 14:53:57 »

สวัสดีครับ มีปัญหาจะสอบถามครับ

ตอนนี้ใช้ civic 2006 อยู่ ติด LPG มา 2 ปีแล้ว หัวฉีด AC

ตอนนี้มีอาการ ขับไปดีๆ ก็ตัดเป็นน้ำมันเอง สักพักก็ตัดเป็นแก๊สเหมือนเดิม สักพักก็เป็นน้ำมันอีก อย่างนี้สลับกันไป เป็นมาเกือบเดือนแล้วครับปัญหานี้เกิดจากอะไรหรอครับ

ไปถามช่างที่อู่เค้าบอกว่าหัวเทียนสกปรกให้ไปเปลี่ยนหัวเทียน หรือล้างปีกผีเสื้อ มันจะช่วยได้
จริงๆ หรอครับ

ขอบคุณมากครับ
เช็คดู  MAP SENSOR อาจจะเสื่อมสภาพหรือมันร้อนมาก..หรือสายพ่วง..จับสัญญาณวัดรอบหลวม
เพราะ..ถ้าบกพร่องตามอาการที่แจ้งมานั้น
หรือเป็นได้อีกอย่างก็คือ..หัวฉีดแก๊สมันร้อนเกินไป..วงจรระบบมันจะป้องกันตัวเอง..โดยหยุดการใช้แก๊สทันที..เพือ่อไม่ให้ร้อนเกิน
แต่พอ..ชุดหัวฉีดแก๊สมันเย็นลง..มันก็จะกลับมาใช้แก๊สได้อีกครั้งครับตามปรกติครับ
เกิดได้จาก 3 จุดนี้ครับ
ไม่เกี่ยวกับปีกผีเสื้อหรือหัวเทียน..
ถ้าบอกว่าเกี่ยว..ช่างมั่วแล้วครับ
อาการปีกผีเสื้อสกปรกก็คือ..รอบเดินเบาไม่นิ่ง..สั่น..รอบตก..เปิดแอร์..เครื่องดับครับ

Ting4949
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #274 เมื่อ: วันที่ 28 มกราคม 2011, 15:23:32 »

ขอปรึกษาด้วยครับ.....
1. อยากติดแก็ส LPG อยู่เหมือนกัน แต่ยังไม่มั่นใจเพราะเคยได้ยินมาว่า ราคาแก็สในอนาคตอาจจะถูกปล่อยลอยตัว ซึ่งหมายถึงต้องแพงขึ้นจากปัจจุบัน แต่ไม่รู้เท่าไหร่ คุณ THANAPUT ช่วยชี้แนะหน่อยครับ.
2.รถ civic ek ( ตาโต ) เครื่อง D16Y4 ไม่มีเทค เกียร์ธรรมดา ควรติดระบบไหน ยี่ห้ออะไร เหมาะสมที่สุด ครับ.
3.ขอบคุณ ครับ... ยิ้ม
PagGy88
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #275 เมื่อ: วันที่ 28 มกราคม 2011, 16:10:21 »

ปัญหาเยอะจัง
Moo Mengkato
มัธยม
**

กระเบื้องจะเฟื่องฟูลอย...น้ำเต้าอันลอยนั้นจะถอยจม

« ตอบ #276 เมื่อ: วันที่ 29 มกราคม 2011, 21:22:38 »

เข้ามาหาความรู้ครับ ยิ้มเท่ห์
THANAPUT

« ตอบ #277 เมื่อ: วันที่ 29 มกราคม 2011, 23:32:25 »

1. อยากติดแก็ส LPG อยู่เหมือนกัน แต่ยังไม่มั่นใจเพราะเคยได้ยินมาว่า ราคาแก็สในอนาคตอาจจะถูกปล่อยลอยตัว ซึ่งหมายถึงต้องแพงขึ้นจากปัจจุบัน แต่ไม่รู้เท่าไหร่ คุณ THANAPUT ช่วยชี้แนะหน่อยครับ.
2.รถ civic ek ( ตาโต ) เครื่อง D16Y4 ไม่มีเทค เกียร์ธรรมดา ควรติดระบบไหน ยี่ห้ออะไร เหมาะสมที่สุด ครับ.
มัวยุ่งกับเรื่องเรียนของลูกอยู่..เลยไม่ได้มาตอบในกระทู้
แก๊สไม่ลอยตัวอย่างแน่นอน..ถ้าประชาธิปัตย์เป็นรัฐบาล..เพราะได้หาเสียงไว้ในข้อนี้ว่า..จะไม่ขื้นราคาก๊าซ..ถ้าได้เป็นรัฐบาล
ซิวิคตาโต..ใส่ยี่ห้ออะไรก็ได้ครับ..ไม่ต้องแพงมาก 2 หมื่นต้นๆจบทุกคัน ถ้าช่างติดตั้งทำเป็น
ยี่ห้อตลาดๆหน่อยก็แล้วกันครับ
ไม่ว่าจะ BSM VERSUS SEC MIMGAS เพียบๆ
ของดี..ไม่จำเป็นต้องแพงเสมอไปคับผม..

Ting4949
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #278 เมื่อ: วันที่ 30 มกราคม 2011, 13:40:27 »

มัวยุ่งกับเรื่องเรียนของลูกอยู่..เลยไม่ได้มาตอบในกระทู้
แก๊สไม่ลอยตัวอย่างแน่นอน..ถ้าประชาธิปัตย์เป็นรัฐบาล..เพราะได้หาเสียงไว้ในข้อนี้ว่า..จะไม่ขื้นราคาก๊าซ..ถ้าได้เป็นรัฐบาล
ซิวิคตาโต..ใส่ยี่ห้ออะไรก็ได้ครับ..ไม่ต้องแพงมาก 2 หมื่นต้นๆจบทุกคัน ถ้าช่างติดตั้งทำเป็น
ยี่ห้อตลาดๆหน่อยก็แล้วกันครับ
ไม่ว่าจะ BSM VERSUS SEC MIMGAS เพียบๆ
ของดี..ไม่จำเป็นต้องแพงเสมอไปคับผม..
ยิ้ม

THANAPUT

« ตอบ #279 เมื่อ: วันที่ 12 กุมภาพันธ์ 2011, 10:33:47 »

http://www.chiangraifocus.com/forums/index.php?topic=52448.100
ผลงานการติดตั้งระบบแก๊สครับ..

หน้า: 1 ... 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 [14] 15 16 17 18 19 20 21 22 23 24 ... 64 พิมพ์