เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 17 เมษายน 2024, 02:56:23
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  บอร์ดกลุ่มชมรม
| |-+  ชมรมคนรักรถ
| | |-+  กระจกไฟฟ้าเสีย 1 ข้างค่าซ่อมจะแพงไหม
หน้า: [1] 2 พิมพ์
ผู้เขียน กระจกไฟฟ้าเสีย 1 ข้างค่าซ่อมจะแพงไหม  (อ่าน 62730 ครั้ง)
ArmYong
บุคคลทั่วไป
« เมื่อ: วันที่ 31 มกราคม 2012, 10:00:27 »

กระจกไฟฟ้า รถ อีคาร์ของนู๋มันเอาขึ้นเอาลงไม่ได้ เฉพาะด้านคนขับด้านเดียว อีก 3 บาน ทำงานปกติ
เป็นเพราะอะไรหรอคะ ถ้าเราเอาไปซ่อมต้องเสียแพงไหม เห็นเพื่อนบางคนบอกว่าต้องเปลี่ยนทั้งชุดเลย
jeera
ชั้นประถม
*

« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 31 มกราคม 2012, 10:31:32 »

รถผมเคยเสีย แกะออกมามอเตอร์หลุด ใส่ใหม่ก็ดี กรณีนี้มอเตอร์อาจเสีย เวลาเปลี่ยนก็เปลี่ยนตัวเดียว ลองหาร้านซ่อมกลอนประตูดูครับ
JANE
ชั้นประถม
*

« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 31 มกราคม 2012, 10:35:05 »

ขอรายละเอียดด้วยคนค่ะ  เสียเหมือนกัน
ตามหาร้านที่ซ่อมดี  ราคาย่อมเยา
Ting4949
ระดับ :ป.โท

« ตอบ #3 เมื่อ: วันที่ 31 มกราคม 2012, 19:40:58 »

1. ยางขอบประตู มีคราบสกปรกติดมาก ทำให้กระจกฝืดได้ ลองหาสเปร์ หล่อลื่น ฉีดตามยางขอบกระจกดูก่อนครับ.
2. สวิทย์ เสีย ซ่อมได้ โดยเข้าร้านซ่อมกลอนประตูรถยนต์.
3. มอเตอร์เสีย เปลี่ยนของมือสองใส่ .

แนะนำ ร้านประหยัดกลอนประตู ตรงข้ามปั้มแก็ส รถยนต์ ที่ขัวแคร่ ลองให้ช่างเขาตรวจเช็คดูก่อน ร้านนี้ ตรงไปตรงมา ซ่อมตรงจุด และ ไม่แพง ยังไงก็ลองคุยราคากันก่อนตกลงซ่อม  นะครับ.... ยิ้มเท่ห์
เท้าสะเอวคลับ Ver.CaZzAmAnIaN

LuV me LuV My CatZ

« ตอบ #4 เมื่อ: วันที่ 31 มกราคม 2012, 19:49:00 »

1. ยางขอบประตู มีคราบสกปรกติดมาก ทำให้กระจกฝืดได้ ลองหาสเปร์ หล่อลื่น ฉีดตามยางขอบกระจกดูก่อนครับ.
2. สวิทย์ เสีย ซ่อมได้ โดยเข้าร้านซ่อมกลอนประตูรถยนต์.
3. มอเตอร์เสีย เปลี่ยนของมือสองใส่ .

แนะนำ ร้านประหยัดกลอนประตู ตรงข้ามปั้มแก็ส รถยนต์ ที่ขัวแคร่ ลองให้ช่างเขาตรวจเช็คดูก่อน ร้านนี้ ตรงไปตรงมา ซ่อมตรงจุด และ ไม่แพง ยังไงก็ลองคุยราคากันก่อนตกลงซ่อม  นะครับ.... ยิ้มเท่ห์

เยี่ยมมม ขอบคุณสำหรับข้อมูลดีๆคับ

Ford Fiesta Chiang Rai Club ทักทายกันได้คับ
https://www.facebook.com/groups/227123194107248/
กบฏ
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #5 เมื่อ: วันที่ 31 มกราคม 2012, 19:51:16 »

ถูกต้องนะครับ..ร้านนี้ยังไม่ได้ลงในกระทู้รวมอู่เลย...

รบกวนเป็นเครดิตของผู้แนะนำ ไปลงดีกว่าครับ...

จากสูงสุด สู่สามัญ
tonkla
ระดับ ป.ตรี

ธรรม=ธรรมชาติ ธรรมดา ธรรมนูญ

« ตอบ #6 เมื่อ: วันที่ 31 มกราคม 2012, 22:36:28 »

น่าสนใจ ของผมก็เสีย น่าจะสวิทเสีย เพราะเอาขึ้นโดยฝั่งคนขับได้ แต่ฝั่งคนนั่งเอาขึ้นเองไม่ได้ แต่เอาลงได้

"เดินทีละก้าว กินข้าวทีละคำ ทำทีละอย่าง"(ไว้เตือนตนเอง)
adrenaline85

« ตอบ #7 เมื่อ: วันที่ 31 มกราคม 2012, 22:42:52 »

โดนมาหมดทั้ง 4 ข้างเลย คัร้งแรก สลิงพันกัน ไปกดยังไงไม่รู้ได้พันใหม่ 1200

2 ฝั่งคนขับเปลี่ยนสวิต ฝั่งคนนั่งข้างหน้า สวิตเสีย ด้านสุดท้านเปลี่ยมมอเตอร์ใหม่ 2000

อีคาร์ครับ เหอๆ ซ่อมพะเยา
sakanron
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #8 เมื่อ: วันที่ 05 มิถุนายน 2012, 10:46:33 »

มีร้านแนะนำคับ พึ่งไปทำมา ช่างเก่งดี ร้านเป็นเต๊นรถนะคับ อยู่ข้างพาต้าปิ่นเกล้า ขับเข้าไปในสุดเลย ชื่อช่างพร รับทำกระจก ซ่อมวิทยุติดรถยนต์ก็ได้ ราคาไม่แพงด้วย ไปไม่ถูกโทร ไปเบอร์  089-8900697 ได้เลยคับ  ช่างดีๆช่วยกันดันคับ ยิงฟันยิ้ม (เผื่อคนกรุงเทพ เข้ามาดุคับ  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม )
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 10 ตุลาคม 2012, 11:12:13 โดย sakanron » IP : บันทึกการเข้า
junecr
สมาชิกลงทะเบียน
*

« ตอบ #9 เมื่อ: วันที่ 05 มิถุนายน 2012, 21:55:46 »

มีร้านแนะนำคับ พึ่งไปทำมา ช่างเก่งดี ร้านเป็นเต๊นรถนะคับ อยู่ข้างพาต้าปิ่นเกล้า ขับเข้าไปในสุดเลย ชื่อช่างพร รับทำกระจก ซ่อมวิทยุติดรถยนต์ก็ได้ ราคาไม่แพงด้วย ไปไม่ถูกโทร มาเบอร์ 0850989742 ได้เลยคับ แล้วจะบอกทางให้ ช่างดีๆช่วยกันดันคับ ยิงฟันยิ้ม
เอ่อ  พี่ครับ เชียงรายนะครับพี่ พี่จะให้ไปซ่อมถึงพาต้าปิ่นเกล้าเลยเหรอครับ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

รถบ้านคุณสุวิจักขณ์
230 หมู่ 16 ถนน สันโค้งหลวง ตำบล รอบเวียง อำเภอเมืองเชียงราย เชียงราย 57000
085 866 0007
https://goo.gl/maps/utzY5BNHY8xzBQjY9
0858660007 052029523 สุวิจักขณ์
ic2200
ระดับ ป.ตรี

HS5YJH

« ตอบ #10 เมื่อ: วันที่ 06 มิถุนายน 2012, 10:37:59 »

มีร้านแนะนำคับ พึ่งไปทำมา ช่างเก่งดี ร้านเป็นเต๊นรถนะคับ อยู่ข้างพาต้าปิ่นเกล้า ขับเข้าไปในสุดเลย ชื่อช่างพร รับทำกระจก ซ่อมวิทยุติดรถยนต์ก็ได้ ราคาไม่แพงด้วย ไปไม่ถูกโทร มาเบอร์ 0850989742 ได้เลยคับ แล้วจะบอกทางให้ ช่างดีๆช่วยกันดันคับ ยิงฟันยิ้ม
เอ่อ  พี่ครับ เชียงรายนะครับพี่ พี่จะให้ไปซ่อมถึงพาต้าปิ่นเกล้าเลยเหรอครับ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

ท่าจะลืมว่าอยู่เว็บเชียงรายโฟกัส...  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
คนสันโก้งโหลง
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #11 เมื่อ: วันที่ 14 มิถุนายน 2012, 10:26:06 »

ลองโทรไปที่เบอร์นี้ครับ 081-9807479
©®*
cr-nettech ltd.,part.

« ตอบ #12 เมื่อ: วันที่ 17 มิถุนายน 2012, 03:44:51 »

ของผมข้างซ้ายมันฝืดๆ ขึ้นยาก เห็นว่าให้ใช้สเปรย์ฉีด ไม่รู้ว่าสเปร์อะไรยี่ห้ออะไรน้อครับ ยิ้ม

Maesai 168
ชั้นประถม
*

BIKE IS BETTER THAN WOMEN

« ตอบ #13 เมื่อ: วันที่ 17 มิถุนายน 2012, 13:12:05 »

ของผมข้างซ้ายมันฝืดๆ ขึ้นยาก เห็นว่าให้ใช้สเปรย์ฉีด ไม่รู้ว่าสเปร์อะไรยี่ห้ออะไรน้อครับ ยิ้ม

ใช้แว็กซี่เคลือบหนังแบบสเปรย์ ฉีดที่สักหลาดขอบกระจกครับ
จะลื่น แห้ง ไม่เก็บฝุ่น ครับ

sakanron
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #14 เมื่อ: วันที่ 10 ตุลาคม 2012, 11:13:13 »

ท่าจะลืมว่าอยู่เว็บเชียงรายโฟกัส...  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
chate
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #15 เมื่อ: วันที่ 17 ตุลาคม 2012, 14:21:59 »

ผมเปลี่ยนของมือสองใส่ 500- ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
mooh
mooh multi
ชั้นประถม
*

« ตอบ #16 เมื่อ: วันที่ 17 ตุลาคม 2012, 21:46:09 »

ถ้ากดขึ้นลงไม่ไปเลย ขั้นแรกผมขอเดาไปที่ระบบไฟครับ สวิตสกปรกหรือไม่ก็สายไฟหลุด ขาด เปื่อย
ลองแกะแผงประตูออกมาดูครับ
ถ้าพอมีสกิลนะครับ
ผมเคยเป็นครับ ขั้นแรก งั้ดสวิตขึ้นมา (สำหรับรถผมนะครับ) แกะถอดปลัก แล้วเสียบเข้าไปใหม่กดแรงๆแน่ๆ หายครับ อาจจะหลวมเพราะรถวิ่ง และมันเก่าตามกาลเวลาครับ

ไปถามร้านเครื่องเสียงที่รู้จักมา เค้าก็แนะนำมาว่า ส่วนมากหน้าคอนแทคในสวิตมันสกปรก แต่ไม่ค่อยมีที่ไหนทำให้ เพราะมันเสียเวลาแกะมากครับ ส่วนมากเค้าจะซื้อมาเปลี่ยนให้

ผมเคยเป็นอีกทีด้านคนนั้ง ฝั่งคนนั่งเปิดไม่ได้ แต่ฝั่งคนขับเปิดได้
แต่ของพี่เป็นทางคนขับอีก ถ้าอยากเทสก็ แกะมา หาสายไฟมาต่อตรงค่อมไปเลยครับ ซักรูครับ ไม่พังครับ  ถ้ามันวิ่งก็ชัดเลยครับ เป็นที่สวิตแน่นอน

แกะออกมาเลยครับ ค่อยๆงั้ดตามเขี้ยว ถ้างัดไม่ออก คัดเตอร์ปาดนำร่องไปเลยครับ คิดซ่ะว่าไหนๆก็พังแล้วไม่มีอะไรจะเสียครับ ดีกว่าซื้อใหม่
เมื่อแกะออกมาแล้วจะเห็นแผ่นโลหะข้างใน แกะออกมาพร้อมกับจำตำแหน่งการวางไว้ด้วยครับ เด่วใส่ไม่ถูก แกะมาแล้วจะเห็นว่าสกปรกมากครับ เป็นคราบดำๆเยอะเลย ทำความสะอาดซ๋ะครับ ด้วยกระดาษทราย หรือคัดเตอร์ปาด หรือจะเอาไขควงถูๆไปก็ได้ครับ(หรือจะใช้น้ำยา สูตรไหนอะไรก็แล้วแต่ครับ) ถ้ามันสึกมาก ก็ต้องใช้ตะกั่วบัดกรี ทำตุ่มลงไปซักหน่อย ให้มันสัมผัสได้ครับ ประกอบกลับไปเสร็จก็เหมือนใหม่แล้วครับ ใช้ได้อีกยาวๆเลย

เบาะไฟฟ้ารถผมก็เคยเป็นครับ ปรับเอนขึ้นไม่ได้ แค่ปรับเอนลง เดินหน้า-ถอยหลังได้ เลยฟันธงว่าสวิตสกปรก ก็แกะมาทำเหมือนกันก็หายครับ

ถ้านอกเหนือจากนี้ก็ไม่ทราบแล้วยัง ไม่มีประสบการณ์เท่าไรนัก ขอให้สนุกกับการแกะครับ ยิงฟันยิ้ม

รับออกแบบสื่อมัลติมีเดีย
-:- aOdz!nG -:-
MASTER+
สมาชิกลงทะเบียน
แฟนพันธ์แท้
*

ID Line : godofaod

« ตอบ #17 เมื่อ: วันที่ 23 ตุลาคม 2012, 14:38:28 »

ของผม ขึ้นบ้างไม่ขึ้นบ้าง แต่มาวันนึงเอาลงแล้วขึ้นไม่ได้ ค้างอยู่อย่างนั้นเลยไปร้านประดับยนต์ ช่างแกะ มาดู กล่องฟิวส์แตก เลยเสียค่าเปลี่ยน ฟิวส์และกล่องฟิวส์ 100.- ครับ อีคาร์เหมือนกัน  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

K-BANK 045-3264-165 ณพดล บุญธรรม
payat2518
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #18 เมื่อ: วันที่ 29 ตุลาคม 2012, 10:59:57 »

พันสายสลิงอย่างเดียว 350บ. คิดตามราคาของที่เสียมีอะไหล่เปลี่ยนทุกชิ้น แนะนำร้านประหยัดกลอนประตูค่ะ เบอร์086-1956145 ค่ะสอบถามก่อนได้ค่ะบ้านดู่-ขัวแคร่ค่ะ
nobitcom008
ชั้นประถม
*

คนเหมือนคนแต่คนไม่เหมือนกัน

« ตอบ #19 เมื่อ: วันที่ 21 กันยายน 2013, 23:33:42 »

เหอ ๆ รบกวนถามหน่อยครับ คนใช้อีคาร์  ปกติแล้ว ปุ่มกดสวิทช์ล็อค กระจก มันล็อคได้จริงไหมครับ ทำไมของผมล็อคไม่ได้ หรือว่ามันเสียไปแล้ว ก็ไม่รู้เหมือนกัน แล้วก็สวิทช์เปิดปิดกระจกด้านคนขับที่ติดกลับตัวแม่ บ้างทีก็ติดบ้างไม่ติดบ้าง ถ้าจะให้ติดต้องงัด ๆ ๆ ๆ กด ๆ ๆ อยู่อย่างงั้นหลาย ๆ ที บานอื่นไม่มีปัญหาอะไรใช้ได้ดีทุกอย่าง เป็นเพราะอะไรหรอครับ  ใครกูรู รู้เรื่องนี้ช่วยบอกทีครับ แล้วจะซ่อมได้ไหมครับ แล้วแพงเหมือนซื้อใหม่ไหมครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ

ถ้าไม่เปรียบเทียบเท่ากับเขาอื่นจะไม่คืนบ้านเก่าให้เขาหยามจะทนทุกทนสู้ระบือนามให้ลือชาว่านักสู้แห่งภูทร
หน้า: [1] 2 พิมพ์