เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 18 เมษายน 2024, 20:07:49
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลเชียงราย
| |-+  ห้องนั่งเล่น (ผู้ดูแล: แชทซาโนย่า กอยุ่ง~*-., ©®*)
| | |-+  เอาจ๋นเปิง
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน เอาจ๋นเปิง  (อ่าน 1288 ครั้ง)
inAus
บุคคลทั่วไป
« เมื่อ: วันที่ 28 มกราคม 2012, 12:37:51 »

ใช้อวัยวะให้เกิดประโยชน์สูงสุด   ตกใจ ตกใจ ตกใจ

* 408787_317805644925275_100000875276603_860263_17343869_n.jpg (112.61 KB, 717x960 - ดู 370 ครั้ง.)
chate
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 28 มกราคม 2012, 18:16:00 »

ป๊าด.....อิฉาเสาเหล็ก.....อิอิ
m11
เตรียมอนุบาล
*

เกิดมาทั้งทีก็มีแต่น้ำตาตกเข่า

« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 28 มกราคม 2012, 18:22:47 »

เขาคงไม่อยากลงรถเลยยืนเเล้วสบายใจดีครับ อิอิ
ดรีม ขี้เหล้าน้อย
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #3 เมื่อ: วันที่ 28 มกราคม 2012, 21:33:21 »

เอาก้นล็อกไว้เลยน่อเจ้า สบายขนาด ตกกำเสาหักเลย อิอิ
inAus
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #4 เมื่อ: วันที่ 28 มกราคม 2012, 22:21:56 »

อยากพิสูจน์เน๊าะ  ช้างตกมัน (ผู้หญิงในรูป)  กับเสาตกมัน อันไหนจะเฮี้ยนกว่ากัน   ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
hero.mom(หม่อมจ้า)
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #5 เมื่อ: วันที่ 28 มกราคม 2012, 22:34:15 »

นี้ก็น่าจะเป็นจุดขายของเขาล่ะมั้ง สีผิวกับสีเสื้ิอ เข้ากัน ชิหาย  ยิ้มกว้างๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 28 มกราคม 2012, 23:12:10 โดย hero.mom(หม่อมจ้า) » IP : บันทึกการเข้า

ฟ้าสูงแผ่นดินต่ำทุกคนมีสิทธิเท่าเทียมกัน
blue dragon
มัธยม
**

..แดดสุดท้าย..

« ตอบ #6 เมื่อ: วันที่ 28 มกราคม 2012, 22:44:40 »

แสบสันต์ อ่ะ
ว่าแกต่..สงสารเสาเหล็กจัง

กั๋นว่าจะมัด บ่ต้องมัดด้วยป๋อ กำปากกำคอ มัดกั๋นก็ได้
https://www.facebook.com/skyline.blue.9
Love Never Dies.
ระดับ ป.ตรี

ตีกันกูป่วย แต่ถ้ากินเหล้า บอกกูด้วย ถึงป่วยกูก็จะไป

« ตอบ #7 เมื่อ: วันที่ 28 มกราคม 2012, 23:08:42 »

เอาจ๋นเปิง 

ดื่มเหล้ากับสหายรู้ใจ พันไห่ก็ไม่เมา เช้าวันรุ่งขึ้น "เสี่ยวเอ้อ ข้ามาอยู่ที่นี้ได้ยังไง"
๛หนูแหม่ม_ฮ่าๆๆ—”๏”
เรียนอยู่ระดับ
ระดับ :ป.โท

"ความรักไม่มีจริง...."

« ตอบ #8 เมื่อ: วันที่ 29 มกราคม 2012, 12:09:04 »

ป๊าดดดด จะอี้บ่าต้องกั๋วหน้า วัม ล่ะน่อ

"บนท้องฟ้ายังมีดวงดาว ชีวิตคนเรายังมีหวัง ยังยืนได้แม้เพียงลำพัง หัวใจยังมีฝันเรายังยิ้มได้"

Line ID : mam.88
ยินดีครับ
แฟนพันธ์แท้
*

ติดต่อได้ตลอดเวลาครับ

« ตอบ #9 เมื่อ: วันที่ 29 มกราคม 2012, 22:56:42 »

ไม่มีหลุด 55+

คลิกลิ้งติดต่องาน https://www.facebook.com/profile.php?id=100054820356981
thewa_k
ชั้นประถม
*

Backpacker-man

« ตอบ #10 เมื่อ: วันที่ 29 มกราคม 2012, 23:49:08 »

มนุษย์ร่องตูดหนีบเสาในรถไฟฟ้า

หากจะนับบริการขนส่งมวลชนในประเทศไทยที่ผมใช้อยู่ในปัจจุบัน
 ก็คงเหลือแต่เครื่องบิน และรถไฟฟ้าเท่านั้นครับ ที่ผมยังใช้อยู่เป็นประจำ
 และในรถไฟฟ้านี่ผมจะเจอคนประเภทนี้เป็นประจำครับ...

มนุษย์ประเภทนี้ เมื่อพิจารณาดีๆ อาจจะถูกจำแนกไปในหมวดคนพิการ
 ...พิการทั้งทางร่างกายและจิตใต้สำนึก ...

มนุษย์ประเภทนี้จะเหมือนมีปัญหาที่กระดูกเชิงกราน หรือหมอนรองกระดูกทับไขสันหลัง
 ทำให้มีปัญหาเรื่องการทรงตัว ไม่สามารถยืนตั้งฉากกับพื้นโลกเก้าสิบองศาได้ด้วยตัวเอง
 จึงต้องใช้อวัยวะช่วยค้ำยัน นั่นคือ “ร่องตูด” (...ถือว่าเป็นส่วนหนึ่งของอวัยวะก็ได้)
 โดยเอาร่องตูดนั้น “install” หรือ “เหน็บ” เข้ากับเสากลางรถไฟฟ้า แผ่นหลังพิงเสา
 แล้วพอยท์เท้าทั้งสองจิกยื่นไปข้างหน้าเพื่อรักษาสมดุลในการทรงตัว
 เมื่อเริ่มทรงตัวได้แล้ว สมองก็จะตัดระบบเข้าสู่โหมดโลกส่วนตัวทันที
 ไม่ว่าจะเป็นโหมดไอพอด โหมดโทรศัพท์คุยกับแฟน โหมดเล่นเกมในไอโฟน
 โดยระบบการมองเห็นและจิตใต้สำนึกจะเป็นอัมพาตไปชั่วขณะ
 กล่าวคือ จะไม่รู้ถึงความเป็นไปว่ารถจะแน่นขนาดไหน มีคนไม่มีที่เกาะกี่คน
 มันก็จะเอาร่องตูดยึดไว้กับเสานั่นจนกว่าจะถึงสถานีปลายทางนั่นล่ะ

มนุษย์พิการสายพันธุ์นี้หาพบได้ทั้งใน BTS และ MTR
รวมถึงยวดยานพาหนะทุกประเภทที่มีเสาอยู่ในห้องโดยสาร

อนึ่ง, หากสตรีท่านใด มีปัญหาประเภทนี้ แต่ใช้ “ร่องนม” ในการยึดเกาะแทน
 ขอให้ติดต่อมาโดยด่วน มีคนยินดีออกค่าใช้จ่ายในการรักษาเลี้ยงดูและค่าอพาร์ทเมนต์ให้

แถม.......

มนุษย์ที่หื่นกระหายที่นั่งในรถเมล์/รถไฟฟ้าเกินสมควร

ข้อนี้อาจทำให้แฟนคลับเพศหญิงของบล๊อกผมหายหน้าไป 15%
 และอาจจะเกิดเอนทรี่ด่าทอประณามหยามเยียดบล๊อกผมอีกหลายเอนทรี่
 หรือดีไม่ดี เจ๊ระเบียบรัตน์อาจจะลุกขึ้นมาต่อต้านขอสั่งปิดบล๊อกผม
 ในข้อหาเหยียดหยามสตรีเพศ ... (จริงๆก็อยากอยู่นะ อยากดัง...)
 แต่ยังไงก็ยอมครับ แบบว่าอึดอัดมานาน ...

คือผมเข้าใจดีนะครับ ว่าผู้ชายควรเอื้อเฟื้อที่นั่งแก่เด็ก สตรี และคนชรา
 แต่คำว่า “เอื้อเฟื้อ” มันไม่ได้เป็นกฏหมาย มันไม่ได้มีความผูกมัดอะไรขนาดนั้น
 ไม่ใช่ว่า ไม่เอื้อเฟื้อแล้วจะต้องโดนลงโทษด้วยการโดนจับขึงรุมดีดเจี๊ยว...

ตัดภาพบนรถ BTS จากบริเวณเสาในข้อด้านบนมาที่บริเวณที่นั่งครับ...
 ผมเจอบ่อยมากนะครับ ที่ผู้ชายนั่ง (เพราะนั่งมาจากสถานีต้นทางก่อนแล้ว)
 แล้วผู้หญิงยืน แล้วผมจะรู้สึกได้ทั้งจากหน้าตาและออร่าที่เปล่งออกมา
 เหมือนผู้หญิงจะนึกในใจ “นี่คุณ! ลุกสิ! ลุกให้ชั้นนั่งเดี๋ยวนี้ อะไรกัน มันเป็นหน้าที่ของคุณนะ”
 หลายคนนี่มีการแสดงออกมาที่ใบหน้าและท่าทางอย่างเห็นได้ชัดจริงๆนะ

อย่างผมเองถ้าเป็นฝ่ายนั่ง ผมก็จะลุกให้เด็ก สตรี เป็นครั้งคราวนะครับ
 (แต่สำหรับคนชราผมลุกให้ทุกครั้ง แบบว่าเป็นโรคแพ้คนแก่อะครับ)
 แต่ไอ้บางครั้งคราวเนี่ย อยากให้เข้าใจด้วยว่าบางทีผมเหนื่อยอะ ผมง่วงอะ
 เป็นผู้ชายก็เหนื่อยเป็น ง่วงเป็นนะ ไม่ต้องอดทนตลอดเวลาได้มั้ยอะ
 ขอนั่งสบายๆ ตากแอร์เย็นๆสักห้าสถานีได้มั้ย ขอเหอะนะ นะ นะ ...

อดทนนิดนึงนะครับคุณผู้หญิง ไหนๆสมัยนี้เราก็สิทธิเท่าเทียมกันแล้ว
 ผลัดกันนั่งนะครับ ผลัดกันๆ ...ไว้คราวหน้าผมนอนมาเต็มอิ่ม ผมลุกให้นะ

(ปล. ใครพาเด็กเล็กขึ้นมา ผมจะรีบลุกให้เด็กมันนั่งก่อนเลยครับ ไม่ต้องขอเลย
 ก่อนที่เด็กมันจะร้องไห้แล้วหยุดไม่ได้ เป็นความอะเฟรดขั้นสูงสุดในชีวิตผมเลยอะ)

อิสระแห่งการท่องเที่ยว มีเฉพาะช่วงนี้ ----

https://www.facebook.com/#!/jay.thewakerdthoungsuk
..หวานหวาน..
ชั้นประถม
*

Kiss you up....Oh, uh oh..

« ตอบ #11 เมื่อ: วันที่ 30 มกราคม 2012, 03:06:44 »

...เชื่อละ ..ว่าพี่ (ตัว) ใหญ่ จริง... ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
Nooaor
เตรียมอนุบาล
*

รักมากมาย..ถึงใครคนหนึ่ง

« ตอบ #12 เมื่อ: วันที่ 30 มกราคม 2012, 13:24:26 »

เอาจ๋นเปิง..นับถือ
chate
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #13 เมื่อ: วันที่ 30 มกราคม 2012, 14:57:25 »

ไผได้เป๋นเมียระวังหายใจ๋บ่ออกเน้อ.....อิอิ
katoot
สมาชิกลงทะเบียน
ชั้นประถม
*

« ตอบ #14 เมื่อ: วันที่ 30 มกราคม 2012, 15:06:02 »

ใช้ทุกส่วนในร่างกายได้เป็นประโยชน์มาก   ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
หน้า: [1] พิมพ์