เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 19 มีนาคม 2024, 10:13:36
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลท่องเที่ยว-โพสรูป
| |-+  ร้านอาหาร เมนูเด็ด ร้านดัง เชียงราย (ผู้ดูแล: แชทซาโนย่า กอยุ่ง~*-.)
| | |-+  อยากกินบัวลอยไข่หวานอร่อยๆ ตี้ไหนมีพ่องครับแนะนำหน่อยครับ
หน้า: [1] 2 พิมพ์
ผู้เขียน อยากกินบัวลอยไข่หวานอร่อยๆ ตี้ไหนมีพ่องครับแนะนำหน่อยครับ  (อ่าน 4368 ครั้ง)
D@Tum
ชั้นประถม
*

« เมื่อ: วันที่ 24 มกราคม 2012, 00:11:46 »

ตามหัวข้อเลยครับ หวานๆ มันๆ กระทิสดหอมๆ
เจ้าอื่นที่ไม่ใช่ไนท์บาร์ซ่านะครับ ยิงฟันยิ้ม
ขอบคุณครับ ยิงฟันยิ้ม

* Bualoy_E03.jpg (46.96 KB, 420x299 - ดู 2438 ครั้ง.)
chatt
ระดับ ป.โท
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 24 มกราคม 2012, 08:28:01 »

ห้าแยก หน้าผัดไทยท่าแพคับ
Neo_G
ชั้นประถม
*

« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 24 มกราคม 2012, 09:22:33 »

ทำเองที่บ้านก่า ทำวันไหนมาบอกตวย

เสียมบ่า คม หื้อใส่ด้ามหนักๆ
ความฮู้บ่านักหื้อหมั่นฮ่ำหมั่นเฮียน
จงเชื่อมั่นในตัวเราเอง
มัธยม
**

« ตอบ #3 เมื่อ: วันที่ 24 มกราคม 2012, 09:31:40 »

หายากมากๆ ค่ะ บัวลอยไข่หวานรสชาติดั้งเดิม
ที่คั้นกระทิสดเอง แนะนำให้ทำเองดีกว่าค่ะ อร่อยถูกใจเราด้วย ^_^

คนเจริญชอบที่จะปีนขึ้นไปหาสิ่งที่อยู่สูงกว่าเพื่อเทียบเท่า
ไม่ใช่ดึงสิ่งที่สูงกว่าลงมาเพื่อให้เท่ากับ "ตัวเอง"
~I☺Gën~
เตรียมอนุบาล
*

« ตอบ #4 เมื่อ: วันที่ 24 มกราคม 2012, 15:27:58 »

บัวลอย  ของคาราบาวจะลำก่อหา อิอิ
dong
ชั้นประถม
*

« ตอบ #5 เมื่อ: วันที่ 24 มกราคม 2012, 21:58:53 »

ลองไปกินแถวหน้าไนท์บาซ่า ร้านป้าอ้วน อยู่ตรงหน้าร้านขายา ตรงข้ามร้านพิชช่า รับรองความอร่อยมากๆๆ ยิ้ม
D@Tum
ชั้นประถม
*

« ตอบ #6 เมื่อ: วันที่ 25 มกราคม 2012, 09:49:56 »

บัวลอย  ของคาราบาวจะลำก่อหา อิอิ

บัวลอยไม่อยู่แล้ว เหลือแต่บัวผันเน้อเจน ยิงฟันยิ้ม
tongdee
ชั้นประถม
*

« ตอบ #7 เมื่อ: วันที่ 25 มกราคม 2012, 09:56:40 »

ในความคิดเห็นส่วนตัวของผมนะ

บัวลอยป้าอ้วน ไม่น่าเรียกว่าบัวลอยนะ ผมว่ามันคือแป้งต้ม ราดกะทิ ซะมากกว่า

ไม่ใช่บัวลอยแน่ๆ  ไม่อร่อย แถมยังแพงอีกต่างหาก

(ข้อย้ำนี่เป็นความรู้สึกส่วนตัวของผมคนเดียว) ท่านไหนที่ชอบก็ตามสะดวกครับ

ส่วนร้านแถวๆ ห้าแยกผมว่าอร่อยกว่านะ เรียกว่าบัวลอยได้ เพราะมันคือบัวลอย
Shabu
ชั้นประถม
*

« ตอบ #8 เมื่อ: วันที่ 25 มกราคม 2012, 12:14:40 »

ในตลาดนิ่มซี่เส็งค่ะ ขายตอนเย็น บัวลอยอร่อยและขายของหวานอย่างอื่นด้วยค่ะ
D@Tum
ชั้นประถม
*

« ตอบ #9 เมื่อ: วันที่ 25 มกราคม 2012, 14:44:56 »

ในความคิดเห็นส่วนตัวของผมนะ

บัวลอยป้าอ้วน ไม่น่าเรียกว่าบัวลอยนะ ผมว่ามันคือแป้งต้ม ราดกะทิ ซะมากกว่า

ไม่ใช่บัวลอยแน่ๆ  ไม่อร่อย แถมยังแพงอีกต่างหาก

(ข้อย้ำนี่เป็นความรู้สึกส่วนตัวของผมคนเดียว) ท่านไหนที่ชอบก็ตามสะดวกครับ

ส่วนร้านแถวๆ ห้าแยกผมว่าอร่อยกว่านะ เรียกว่าบัวลอยได้ เพราะมันคือบัวลอย

ชอบคำนี้ครับ "แป้งต้มราดกะทิ"  ยิงฟันยิ้ม
มัธยม
**

« ตอบ #10 เมื่อ: วันที่ 25 มกราคม 2012, 14:50:07 »

ในตลาดนิ่มซี่เส็งค่ะ ขายตอนเย็น บัวลอยอร่อยและขายของหวานอย่างอื่นด้วยค่ะ

ตลาดนิ่มซี่เส็งอยู่ตรงใหนคะ ไม่เคยรู้จัก ช่วยบอกพิกัดหน่อยค่ะ

คนเจริญชอบที่จะปีนขึ้นไปหาสิ่งที่อยู่สูงกว่าเพื่อเทียบเท่า
ไม่ใช่ดึงสิ่งที่สูงกว่าลงมาเพื่อให้เท่ากับ "ตัวเอง"
D@Tum
ชั้นประถม
*

« ตอบ #11 เมื่อ: วันที่ 25 มกราคม 2012, 14:53:48 »

ขอบคุณที่แนะนำครับ...แล้วจะไปชิมดูครับ ยิ้มเท่ห์
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 25 มกราคม 2012, 14:58:57 โดย D@Tum » IP : บันทึกการเข้า
D@Tum
ชั้นประถม
*

« ตอบ #12 เมื่อ: วันที่ 26 มกราคม 2012, 09:26:59 »

ขอบคุณที่แนะนำครับ...แล้วจะไปชิมดูครับ ยิ้มเท่ห์

ไปชิมมาแล้วครับ...ซื้อของหวานหลายอย่างเลย แต่บัวลอยยังไม่ใช่ครับ เศร้า ค้นหาต่อไป ยิงฟันยิ้ม
Shabu
ชั้นประถม
*

« ตอบ #13 เมื่อ: วันที่ 26 มกราคม 2012, 15:12:14 »

ตลาดนิ่มซี่เส็งอยู่ตรงใหนคะ ไม่เคยรู้จัก ช่วยบอกพิกัดหน่อยค่ะ
ตลาดนิ่มซี่เส็งหรือตลาดตันติชัย จะอยู่ก่อนซอยที่จะเข้าโรงเรียนสันติค่ะติดถนนใหญ่เลยนะค่ะถ้าลงจากสะพานน้ำกกมาจะเข้าห้าแยกอยู่ซ้ายมือค่ะ ตรงสะพานลอย
คำปันเกย
มัธยม
**

« ตอบ #14 เมื่อ: วันที่ 31 มกราคม 2012, 19:19:50 »

บัวลอยเจ้อ้อย
ร้านโฟสตาร์ ตรงข้ามโรงแรมสุขนิรันดร์เจ้า

ของล้ำค่าสำหรับคนหนึ่งก็อาจเป็นสิ่งไร้ค่าสำหรับอีกคน หรือสิ่งไร้ค่าสำหรับคนหนึ่ง ก็อาจเป็นสิ่งล้ำค่าสำหรับอีกคนหนึ่งเช่นกัน
น้าวัยทองฯ
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #15 เมื่อ: วันที่ 31 มกราคม 2012, 19:55:10 »

ไม่รู้ว่าจะอร่อยถูกปากหรือเปล่านะครับ

อยากให้ลองไปทานดู

ทุกวันจันทร์ หน้าโรงพยาบาลค่ายเม็งรายมหาราช

จะมีแม่ค้าทำกับข้าวถุงขาย และจะมีบัวลอยไข่หวานด้วย

ผมซื้อประจำเลย ก็โอเค เหอๆ ธรรมดา 10 บาท ใส่ไข่ 15 บาท

D@Tum
ชั้นประถม
*

« ตอบ #16 เมื่อ: วันที่ 01 กุมภาพันธ์ 2012, 13:05:43 »

บัวลอยเจ้อ้อย
ร้านโฟสตาร์ ตรงข้ามโรงแรมสุขนิรันดร์เจ้า

ขอบคุณทั้งสองท่านครับ แล้วจะแวะไปชิมดู ยิงฟันยิ้ม
มัธยม
**

« ตอบ #17 เมื่อ: วันที่ 01 กุมภาพันธ์ 2012, 15:43:18 »

ไปโตยคนจ้าว

phurak
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #18 เมื่อ: วันที่ 18 กุมภาพันธ์ 2012, 15:20:25 »

ห้าแยกติดร้านเย็นตาโฟวันดี รับรองว่าใช่เลย ตกใจ ตกใจ ตกใจ ตกใจ ตกใจ
SUKJAI
สมาชิกลงทะเบียน
ระดับ ป.ตรี
*

สุขใดไหนเล่า จะเท่า...สุขใจ

« ตอบ #19 เมื่อ: วันที่ 27 กุมภาพันธ์ 2012, 13:36:13 »

ส่วนตัวชอบซื้อที่กาดหลวงตอนเย็นค่ะ ร้านขายขนมหวานตรงข้ามหน้าร้านไทยแลนด์ทีวีอ่ะค่ะ ถุงละ 10 บาท อร่อยดี ยิงฟันยิ้ม

บางสิ่งไม่ควรจำ หากมันทำให้เราเจ็บ บางสิ่งก็ควรเก็บ หากเป็นความเจ็บที่น่าจำ...
LINE ID : kawaii-rin
หน้า: [1] 2 พิมพ์