เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 26 เมษายน 2024, 03:08:24
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลท่องเที่ยว-โพสรูป
| |-+  ร้านอาหาร เมนูเด็ด ร้านดัง เชียงราย (ผู้ดูแล: แชทซาโนย่า กอยุ่ง~*-.)
| | |-+  เต็มอิ่ม..! กับ ก๋วยเตี๋ยวหมูดู๋ดี๋ (สูตรต้มยำมะนาว) ถนนสันโค้งน้อย เชียงราย
หน้า: 1 [2] 3 4 พิมพ์
ผู้เขียน เต็มอิ่ม..! กับ ก๋วยเตี๋ยวหมูดู๋ดี๋ (สูตรต้มยำมะนาว) ถนนสันโค้งน้อย เชียงราย  (อ่าน 10330 ครั้ง)
O๐IcEsTePzA๐O
ชั้นประถม
*

................

« ตอบ #20 เมื่อ: วันที่ 02 กุมภาพันธ์ 2012, 21:14:36 »

แม่นแล้วคับ
loveearth
ชั้นประถม
*

« ตอบ #21 เมื่อ: วันที่ 05 กุมภาพันธ์ 2012, 08:59:28 »

ลูกชิ้นจากลำปาง รับประกันความอร่อย...เตี๋ยวอร่อยดีค่ะ โดยเฉพาะมีโปร10แถม1ยิ่งแหล่ม..
♥•`¯´·. Ikkyu-san .·´¯`•♥
มัธยม
**

« ตอบ #22 เมื่อ: วันที่ 05 กุมภาพันธ์ 2012, 09:03:55 »

สักวัน เจอกันแน่ ระวังไว้ให้ดีเหอะ...........................ลูกชิ้น ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
3cha cafe'
มัธยม
**

« ตอบ #23 เมื่อ: วันที่ 05 กุมภาพันธ์ 2012, 13:03:43 »

เปลี่ยนเจ้าของใหม่แล้วกา บ่ได้ไปกินเมินละ

อันนี้ แม่น เอก ที่เคยทำงานที่ร้าน ดีเอ็น หนองบัวก่อ
ใช่เจ้าของร้าน Level Up เชียงรายก่อ

จริงจังแค่ไหน แค่ไหนเรียกจริงจัง ผิดเพียงแปดครั้ง ถึงเก้าซะที่หน๋าย.....
ชั้นประถม
*

« ตอบ #24 เมื่อ: วันที่ 05 กุมภาพันธ์ 2012, 23:11:44 »

เปลี่ยนเจ้าของใหม่แล้วกา บ่ได้ไปกินเมินละ

อันนี้ แม่น เอก ที่เคยทำงานที่ร้าน ดีเอ็น หนองบัวก่อ
ใช่เจ้าของร้าน Level Up เชียงรายก่อ
ถูกต้องครับ เบื่อร้านเกมส์ มาเปิดร้านก๋วยเตี๋ยวต่อมีเวลาว่างๆ มาลองชิมน่ะครับ
ชั้นประถม
*

« ตอบ #25 เมื่อ: วันที่ 05 กุมภาพันธ์ 2012, 23:15:57 »

สักวัน เจอกันแน่ ระวังไว้ให้ดีเหอะ...........................ลูกชิ้น ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
ชอบลูกชิ้นต้องมาเจอ M16 ครับ กะว่าจะเพิ่ม .38 อีกสัก เมนู จะดีไหม  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม สำหรับคนชอบลูกชิ้น
ชั้นประถม
*

« ตอบ #26 เมื่อ: วันที่ 14 กุมภาพันธ์ 2012, 14:13:40 »

สุขสันต์ วันวาเลนไทน์ ขอให้ลูกค้าทุกท่านจงสมหวังกับความรัก ไม่ว่าจะเป็นวันนี้ หรือวันไหนๆ น่ะครับ

ChawThaiLue
สมาชิกลงทะเบียน
ระดับ :ป.โท
*

« ตอบ #27 เมื่อ: วันที่ 14 กุมภาพันธ์ 2012, 14:19:20 »

ตอนนี้ร้านเปิดอยู่ไหมคับ เปิดถึงกี่โมงคับ

ปล.หาที่กินข้าวอยู่คับ ไม่รู้จะไปกินที่ไหน ร้านนี้น่าสนคับ

รับ.ชื้อน้ำมันพืชเก่า(ที่ใช้แร้ว) รวมทั้งน้ำมันหมู.
http://www.chiangraifocus.com/forums/index.php?topic=961105.msg10158584#msg10158584
ชั้นประถม
*

« ตอบ #28 เมื่อ: วันที่ 14 กุมภาพันธ์ 2012, 14:27:31 »

ตอนนี้ร้านเปิดอยู่ไหมคับ เปิดถึงกี่โมงคับ

ปล.หาที่กินข้าวอยู่คับ ไม่รู้จะไปกินที่ไหน ร้านนี้น่าสนคับ
เปิดทุกวันครับ เปิดตั้งแต่ 8.00 - 18.00 **วันอาทิตย์ เปิดถึง สี่ทุ่ม ครับ (ถนนคนม่วน) เดินเล่นๆ หิวๆ แวะนั่งกิน ก๋วยเตี๋ยว หรือร้อนๆ ลองมาชิม เฉาก๊วย น้ำอ้อยนมสด ก่อนได้ครับ
ChawThaiLue
ระดับ :ป.โท
*

« ตอบ #29 เมื่อ: วันที่ 14 กุมภาพันธ์ 2012, 14:30:33 »

เปิดทุกวันครับ เปิดตั้งแต่ 8.00 - 18.00 **วันอาทิตย์ เปิดถึง สี่ทุ่ม ครับ (ถนนคนม่วน) เดินเล่นๆ หิวๆ แวะนั่งกิน ก๋วยเตี๋ยว หรือร้อนๆ ลองมาชิม เฉาก๊วย น้ำอ้อยนมสด ก่อนได้ครับ
เด๋วผมไปคับ
ปล.ขอบคุณคับ

รับ.ชื้อน้ำมันพืชเก่า(ที่ใช้แร้ว) รวมทั้งน้ำมันหมู.
http://www.chiangraifocus.com/forums/index.php?topic=961105.msg10158584#msg10158584
ชั้นประถม
*

« ตอบ #30 เมื่อ: วันที่ 14 กุมภาพันธ์ 2012, 22:57:16 »

ยินดีบริการครับ
ขอบคุณครับ
chater_fender
ระดับ ป.ตรี
*

LINE ของร้าน ID : @own5352i มี @ นำหน้าด้วยนะครับ

« ตอบ #31 เมื่อ: วันที่ 15 กุมภาพันธ์ 2012, 15:00:58 »

ร้านอยู่ตรงไหนครับ ว่างๆจะเข้าไปชิม ยิ้ม

มิ้น & โม โซล่าเซลล์(เชียงราย) จำหน่ายสปอร์ตไลท์ ไฟถนน ฯลฯ พลังงานแสงอาทิตย์ http://www.chiangraifocus.com/forums/index.php?topic=970673.0
Shabu
ชั้นประถม
*

« ตอบ #32 เมื่อ: วันที่ 15 กุมภาพันธ์ 2012, 16:30:27 »

ชอบลูกชิ้นต้องมาเจอ M16 ครับ กะว่าจะเพิ่ม .38 อีกสัก เมนู จะดีไหม  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม สำหรับคนชอบลูกชิ้น
เพิ่ม .38 ก็ดีนะค่ะ เพราะว่าแฟนกิน M16 ยังบอกว่าไม่อิ่มเลย
ชั้นประถม
*

« ตอบ #33 เมื่อ: วันที่ 15 กุมภาพันธ์ 2012, 18:23:23 »

ร้านอยู่ตรงไหนครับ ว่างๆจะเข้าไปชิม ยิ้ม
อยู่ถนนสันโค้งน้อย ถ้ามาจากสี่แยกโรงพยาบาล ก่อนถึง 7 11 ข้างสบันงา ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 15 กุมภาพันธ์ 2012, 18:26:28 โดย O๐IcEsTePzA๐O » IP : บันทึกการเข้า
chai7977
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #34 เมื่อ: วันที่ 15 กุมภาพันธ์ 2012, 20:05:36 »

เมือก่อน ตอนผมเรียนปวช ขึ้น ปวส ที่เทคนิคเชียงราย ผมกับเพื่อนๆๆมากิน บ่อย อ่ะคับ เจ้าของร้านคนเก่า ชื้อ ป้าอ้วน  ผมชอบ เส้นหมีเหลืองใส่ กระดูกหมูอ่อน ขอบอก อะร่อยมาก
 แต่เดียวนี้ ไม่ค่อยได้ไปกินละ ตั้งแต่จบ ปวส เทคนิคเชียงราย
ชั้นประถม
*

« ตอบ #35 เมื่อ: วันที่ 15 กุมภาพันธ์ 2012, 20:35:44 »

เมือก่อน ตอนผมเรียนปวช ขึ้น ปวส ที่เทคนิคเชียงราย ผมกับเพื่อนๆๆมากิน บ่อย อ่ะคับ เจ้าของร้านคนเก่า ชื้อ ป้าอ้วน  ผมชอบ เส้นหมีเหลืองใส่ กระดูกหมูอ่อน ขอบอก อะร่อยมาก
 แต่เดียวนี้ ไม่ค่อยได้ไปกินละ ตั้งแต่จบ ปวส เทคนิคเชียงราย
ตอนนี้เปลี่ยนเจ้าของแล้ว แต่ยังคงสูตรเดิมไว้อยู่ ยังไงลองกลับมาชิมดูครับ ยังอร่อยเหมือนเดิมตามสูตรของป้าอ้วนครับ
superguy
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #36 เมื่อ: วันที่ 16 กุมภาพันธ์ 2012, 22:18:19 »

เดี๋ยวจะยกพวกไปกินเน้อ (ศศิศ มีเดีย) ตอนนี้ยังบ่อค่อยว่าง  ยิ้มกว้างๆ

ชั้นประถม
*

« ตอบ #37 เมื่อ: วันที่ 16 กุมภาพันธ์ 2012, 22:34:16 »

เดี๋ยวจะยกพวกไปกินเน้อ (ศศิศ มีเดีย) ตอนนี้ยังบ่อค่อยว่าง  ยิ้มกว้างๆ
รู้สึกว่างานจะเยอะน่ะครับ แค่ ส.ว.ค. เป็นแสนละมั้งพี่
Chinbi
ชั้นประถม
*

^___^

« ตอบ #38 เมื่อ: วันที่ 18 กุมภาพันธ์ 2012, 13:07:53 »

น่ากินมากครับ เจอกันแน่นอน

ว่าแต่ร้านก๋วยเตี๋ยวดู๋ดี๋ทำไมมีหลายสาขาจัง ผมเคยได้ยินชื่อแบบนี้มาบ่อยมาก มันมีความเกี่ยวพันอะไรกันหรือเปล่าครับ
ก๋วยเตี๋ยวดู๋ดี๋เป็นก๋วยเตี๋ยว เฟรนไชส์ ครับ แต่ในเชียงรายสูตรนี้มีที่นี่ที่เดียวครับผม

ใช่ สาขาจากก๋วยเตี๋ยวดู๋ดี๋ที่แจ้งวัฒนะหรือเปล่าคะ ?
เพราะที่นั่นแซ๊บ เผ็ด มว๊ากกกกก
เขาจะตั้งชื่อแลกๆโหดๆ อย่างแสบภูธร,กองทัพบก,ทหารม้า,อนุบาล ฯลฯ
และมีเกี้ยวทอดกรอบอร่อยมากอ่ะคะ ^^
ถ้าใช่ร่ะแจ่มเลย แฟนบ่นอยากทานอยู่ อิอิ

ชั้นประถม
*

« ตอบ #39 เมื่อ: วันที่ 18 กุมภาพันธ์ 2012, 18:36:23 »

น่ากินมากครับ เจอกันแน่นอน

ว่าแต่ร้านก๋วยเตี๋ยวดู๋ดี๋ทำไมมีหลายสาขาจัง ผมเคยได้ยินชื่อแบบนี้มาบ่อยมาก มันมีความเกี่ยวพันอะไรกันหรือเปล่าครับ
ก๋วยเตี๋ยวดู๋ดี๋เป็นก๋วยเตี๋ยว เฟรนไชส์ ครับ แต่ในเชียงรายสูตรนี้มีที่นี่ที่เดียวครับผม

ใช่ สาขาจากก๋วยเตี๋ยวดู๋ดี๋ที่แจ้งวัฒนะหรือเปล่าคะ ?
เพราะที่นั่นแซ๊บ เผ็ด มว๊ากกกกก
เขาจะตั้งชื่อแลกๆโหดๆ อย่างแสบภูธร,กองทัพบก,ทหารม้า,อนุบาล ฯลฯ
และมีเกี้ยวทอดกรอบอร่อยมากอ่ะคะ ^^
ถ้าใช่ร่ะแจ่มเลย แฟนบ่นอยากทานอยู่ อิอิ

ที่นี่จะเป็นอีกสูตรหนึ่งครับ จะเน้นรสชาติ กลางๆ ยังไงลองมาชิมดูก่อนได้ครับ
หน้า: 1 [2] 3 4 พิมพ์