เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 25 เมษายน 2024, 18:40:39
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลเชียงราย
| |-+  การเกษตร,ฟาร์มสัตว์,ปศุสัตว์ (ผู้ดูแล: bm farm)
| | |-+  ลูุกไก่บราห์มาครับ(ปิดการขายเลยครับขอบคุณเชียงรายโฟกัส)
หน้า: 1 2 3 4 [5] 6 พิมพ์
ผู้เขียน ลูุกไก่บราห์มาครับ(ปิดการขายเลยครับขอบคุณเชียงรายโฟกัส)  (อ่าน 12393 ครั้ง)
Mushi..Mushi..
สมาชิกลงทะเบียน
มัธยม
*

« ตอบ #80 เมื่อ: วันที่ 16 มีนาคม 2012, 19:11:06 »

กำลังลุ้นว่าจะได้กลับบ้านมั้ย!!!!
Number9
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #81 เมื่อ: วันที่ 16 มีนาคม 2012, 19:15:47 »

บ่ต้องฟั่งกะได้เน้อเจ้า..ไก่เบญจรงค์ยังฟักบ่ออกเตื่อ.. แลบลิ้น

มัธยม
*

« ตอบ #82 เมื่อ: วันที่ 16 มีนาคม 2012, 20:18:58 »

บ่ต้องฟั่งกะได้เน้อเจ้า..ไก่เบญจรงค์ยังฟักบ่ออกเตื่อ.. แลบลิ้น

คับผม บ่ต้องฟั่งเนาะ
มัธยม
*

« ตอบ #83 เมื่อ: วันที่ 17 มีนาคม 2012, 11:24:52 »

ยืนยันส่งไก่วันที่ 19 มี.ค.    ครับ
Number9
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #84 เมื่อ: วันที่ 17 มีนาคม 2012, 17:04:38 »

ยืนยันส่งไก่วันที่ 19 มี.ค.    ครับ
มัธยม
*

« ตอบ #85 เมื่อ: วันที่ 17 มีนาคม 2012, 20:36:51 »

มีอยู่ก้าครับลูกไก่แจ้
มัธยม
*

« ตอบ #86 เมื่อ: วันที่ 18 มีนาคม 2012, 15:22:14 »

พรุ่งนี้แล้วนะครับ
Number9
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #87 เมื่อ: วันที่ 18 มีนาคม 2012, 20:43:49 »

พรุ่งนี้แล้วนะครับ

มาเลยเจ้า...บ่มีไก่แลกจ่ายสดก็ได้น่อ  ยิ้มกว้างๆ

มัธยม
*

« ตอบ #88 เมื่อ: วันที่ 18 มีนาคม 2012, 21:00:37 »

อั้นบ่ไปเตื่อครับอยากได้ไก่มาเลี้ยงครับมีเมื่อใดแจ้งผมกำเน้อ
Number9
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #89 เมื่อ: วันที่ 18 มีนาคม 2012, 21:05:14 »

อั้นบ่ไปเตื่อครับอยากได้ไก่มาเลี้ยงครับมีเมื่อใดแจ้งผมกำเน้อ

คุณได้สิทธิ์นั้นทันที...อิอิ... ยิ้มเท่ห์

((ถ้ามีไก่ลายดำฮักษาไว้หื้ออุ้ยตวยเน้อเจ้า ตั๋วใหญ่ก็ได้))

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 18 มีนาคม 2012, 21:08:33 โดย Number9 » IP : บันทึกการเข้า
ManU
มัธยม
**

« ตอบ #90 เมื่อ: วันที่ 19 มีนาคม 2012, 11:12:50 »

คุณได้สิทธิ์นั้นทันที...อิอิ... ยิ้มเท่ห์

((ถ้ามีไก่ลายดำฮักษาไว้หื้ออุ้ยตวยเน้อเจ้า ตั๋วใหญ่ก็ได้))

ไก่ลายดำของอุ้ย กับช่วงล่างดำๆตี้อ้ายอยากได้เหมือนกันก่อ
ARM REVOLUTION
ชั้นประถม
*

« ตอบ #91 เมื่อ: วันที่ 19 มีนาคม 2012, 11:18:22 »

ตัวละเท่าไหร่ค่ะ
Number9
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #92 เมื่อ: วันที่ 19 มีนาคม 2012, 19:50:46 »

ไก่ลายดำของอุ้ย กับช่วงล่างดำๆตี้อ้ายอยากได้เหมือนกันก่อ

ตอบแตนเจ้าของกระทู้เจ้า...
บ่เหมือน..ของอุ้ยลายขาวดำช่วงล่างสีเทาเหมือนไก่แม่ในฮูปนั่นเนาะ
เปิ้นฮ้องว่าลายอะล่อยอะต่อย(ตั้งจื่อเอง)..55  ยิ้มกว้างๆ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 19 มีนาคม 2012, 20:05:16 โดย Number9 » IP : บันทึกการเข้า
sinเวียงกาหลง
มัธยม
**

« ตอบ #93 เมื่อ: วันที่ 20 มีนาคม 2012, 00:09:53 »

ขอสูมาอาภัยตวยเน้อ   ผมขอยกเลิกการจองไก่  ตี้จองไว้ 5ตั๋วก่อนเน้อครับ  เนื่องจากตางบ้าน
บ่าไค้หื้อเลี้ยง  (แม่เมียขี้จมน่อย) ลำพังเลี้ยงไก่แจ้อยู่ได้ยินเสียงกะต๊ากก่อจมอยู่ละ  กลัวเลี้ยงแล้วมีความทุกข์บ่อไจ่มีความสุกชักกำ แหมอย่างไก่อ้ายก็ยังบาหมีฮื้อผมเตี้ยเนอะ วันหน้ามีตี้มีตางดีๆ ก้อยเซาะมาเลี้ยงใหม่
มัธยม
*

« ตอบ #94 เมื่อ: วันที่ 20 มีนาคม 2012, 19:06:47 »

ส่วนท่านที่สั่งไก่ไว้แต่ยังไม่ได้รับไก่ทุกท่านวางใจได้ครับยังได้ไก่อยู่เดียวผมจะจัดส่งให้ครับแล้วผมจะติดต่อไปอีกทีครับ(ปิดการขายเพราะมีเหตุผลบางประการครับ)หลาบขนาดครับบ่เกยปะกำเตื่อไผบ่ปะไผตึงบ่หู้เนาะ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
ManU
มัธยม
**

« ตอบ #95 เมื่อ: วันที่ 21 มีนาคม 2012, 10:52:26 »

เกิดอะไรขึ้นครับเล่าสู่กันฟังบ้างอ้ายก็เพิ่งเริ่มขายจะได้เตรียมตั๋วไว้ก่อน
p.k.pipe
ชั้นประถม
*

« ตอบ #96 เมื่อ: วันที่ 21 มีนาคม 2012, 13:08:36 »

ฮืม นั้นสิครับ ราคาขาย ก็ไม่แพง อัธยาศัย ก็ดี
มัธยม
*

« ตอบ #97 เมื่อ: วันที่ 21 มีนาคม 2012, 13:31:17 »

เกิดอะไรขึ้นครับเล่าสู่กันฟังบ้างอ้ายก็เพิ่งเริ่มขายจะได้เตรียมตั๋วไว้ก่อน
อันที่จริงลูกไก่ผมมีตลอดครับเพียงแต่ว่ามีลูกค้าบางรายนัดรับของแล้วผิดนัดครับเราโทรหาก็อ้างว่าอย่างงั้นว่าอย่างงี้พออีกวันเราโทรไปแก้ปัญหาให้เราเสนอว่าให้โอนเงินแล้วเราจะส่งของให้เขาก็ตกลงแต่พอถึงเวลาก็ไม่ยอมโอนเงินเราโทรไปก็มีผู้หญิงรับ
(ผู้หญิงคนนั้นบอกว่า"ไม่สามารถติดต่อหมายเลขที่ท่านเรียกได้ในขณะนี้")เราก็เลยฉลาดขึ้นมาทันทีเลย
 เสียเวลามากมายเลยครับอุตส่าห์ลงทุนเติมน้ำมันขับรถจากลำพูนไปที่แม่สรวยเพื่อ"แสดงความจริงใจ"แต่ที่สำคัญ"เสียความรู้สึก"มากกว่าไม่มีความจริงใจให้กันคงไม่มีวันเจริญหรอกครับ มันกะเลยยะหื้อหลาบครับ
   ส่วนท่านอื่นที่เป็นลูกค้าชั้นดีอยู่แล้วขอขอบคุณมา ณ ที่นี้ด้วยครับขอบคุณครับ
      ส่วนพี่ Sin เวียงกาหลง  ที่ยกเลิกไก่ไปต้องขอโทษด้วยนะครับผมต้องจัดลูกไก่ใก้ลูกค้าตามคิวก่อนครับแต่ลูกค้าท่านนั้นกลับทำผมได้ลงคอครับ
                               "จะเก็บไว้เป็นบทเรียนสอนใจครับ"
ManU
มัธยม
**

« ตอบ #98 เมื่อ: วันที่ 21 มีนาคม 2012, 21:01:13 »

หลังไมค์มาบอกหน่อยได้ก่อจะได้ขึ้น blacklist เอาไว้

ของอ้ายตี้จองเอาไว้ยังรับทุกเวลาถ้าพร้อมเมื่อไหร่จัดมาเลย

ความจริงอยากได้ฮื้อครบทุกสีอย่างละ 10 ตัวแต่ตอนนี้ตี้เลี้ยงมีบ่าปอ

เดียวถ้าอ้ายทำเล้าไก่เพิ่มเสร็จเมื่อใดจะสั่งมาเพิ่มแฮ๋มเน้อ
มัธยม
*

« ตอบ #99 เมื่อ: วันที่ 21 มีนาคม 2012, 22:14:21 »

หลังไมค์มาบอกหน่อยได้ก่อจะได้ขึ้น blacklist เอาไว้

ของอ้ายตี้จองเอาไว้ยังรับทุกเวลาถ้าพร้อมเมื่อไหร่จัดมาเลย

ความจริงอยากได้ฮื้อครบทุกสีอย่างละ 10 ตัวแต่ตอนนี้ตี้เลี้ยงมีบ่าปอ

เดียวถ้าอ้ายทำเล้าไก่เพิ่มเสร็จเมื่อใดจะสั่งมาเพิ่มแฮ๋มเน้อ

ได้คับอ้าย
หน้า: 1 2 3 4 [5] 6 พิมพ์