เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 29 มีนาคม 2024, 03:48:04
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลเชียงราย
| |-+  คนเชียงราย สังคมเชียงราย (ผู้ดูแล: bm farm, [ตา-รา-บาว], zombie01, ۰•ฮักแม่จัน©®, ⒷⒼ*, ตาต้อม, nuifish, NOtis)
| | |-+  หน่วยกู้ภัย
หน้า: [1] 2 3 4 5 6 พิมพ์
ผู้เขียน หน่วยกู้ภัย  (อ่าน 13230 ครั้ง)
pluspp
บุคคลทั่วไป
« เมื่อ: วันที่ 20 มกราคม 2012, 23:35:49 »

ไม่รุ้ว่าหน่วยกู้ภัยเชียงราย มีการตรวจขันเรื่องอายุของสมาชิกกันหรือป่าว  เห้นแต่ละครั้งมีแต่เด็กวัยรุ่นกันทั้งนั้น
miyoko
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 21 มกราคม 2012, 10:13:32 »

ขับรถเปรี้ยวได้อีก  ยิงฟันยิ้ม เร็วได้ แต่ขอให้ปลอดภัย ด้วยนะคะ ด้วยความปรารถนาดี

Love Never Dies.
ระดับ ป.ตรี

ตีกันกูป่วย แต่ถ้ากินเหล้า บอกกูด้วย ถึงป่วยกูก็จะไป

« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 21 มกราคม 2012, 18:44:36 »

ขับรถเปรี้ยวได้อีก  ยิงฟันยิ้ม เร็วได้ แต่ขอให้ปลอดภัย ด้วยนะคะ ด้วยความปรารถนาดี

ดื่มเหล้ากับสหายรู้ใจ พันไห่ก็ไม่เมา เช้าวันรุ่งขึ้น "เสี่ยวเอ้อ ข้ามาอยู่ที่นี้ได้ยังไง"
armcivic
ชั้นประถม
*

เก่งบ่กลัว กลัวราคาคุย

« ตอบ #3 เมื่อ: วันที่ 21 มกราคม 2012, 19:41:59 »

ทำเอาเท่ครับ เพื่อนผมทำกันเพียบ  ลังเล
inta
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #4 เมื่อ: วันที่ 21 มกราคม 2012, 20:05:01 »

เป็นการเสียสละ   และเสี่ยง    จริงๆแล้วงานแบบนี้หน่วยงานราชการหน่วยใดเขามีหน้าที่โดยตรง   ใครรู้ตอบหน่อย

สนใจ โทร 086-9176511
ตึงว่าแล้วว
ชั้นประถม
*

คนเราเลือกเกิดไม่ได้..แต่เลือกที่จะเป็นได้

« ตอบ #5 เมื่อ: วันที่ 21 มกราคม 2012, 20:08:30 »

ทำเอาเท่ครับ เพื่อนผมทำกันเพียบ  ลังเล

แค่นี้เหรอครับ แล้วได้ผ่านการฝึกอบรมกันบ้างหรือเปล่า หรือว่าใครอยากทำก็ทำ

>>ทำแล้วเสียใจ .. ยังดีกว่าเสียใจที่ไม่ได้ทำ<<
น้าวัยทองฯ
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #6 เมื่อ: วันที่ 21 มกราคม 2012, 20:10:46 »

จริงๆแล้วน่าจะต้องมีหลักสูตรอบรมการกู้ชีพก่อนมั้งครับ

ถึงจะสามารถมาทำงานในจุดนี้ได้

เห็นเพื่อนผมมันก็เคยไปอบรมมาเหมือนกัน

auery28
มัธยม
**

น้องลานนา

« ตอบ #7 เมื่อ: วันที่ 21 มกราคม 2012, 20:44:49 »

ส่วนน้อยที่ครับที่เค้ารักในงานนี้จริงๆ
และส่วนมากที่ทำเพื่อเอาเท่ห์ อวดสาว

แก็งค์ใจง่าย...วัยรุ่นเซ็ง
ยินดีครับ
แฟนพันธ์แท้
*

ติดต่อได้ตลอดเวลาครับ

« ตอบ #8 เมื่อ: วันที่ 21 มกราคม 2012, 21:07:49 »

ใช่  โกรธ

คลิกลิ้งติดต่องาน https://www.facebook.com/profile.php?id=100054820356981
N'ออย-->ดำมอย
--> อมยิ้ม <--
มัธยม
**

« ตอบ #9 เมื่อ: วันที่ 21 มกราคม 2012, 21:15:55 »

ทุเรียนหมอนทองอบกรอบ ทุเรียนหมอนทองแท้  100% สนใจ pm หรือ ID LINE : aoyoil_oil
armcivic
ชั้นประถม
*

เก่งบ่กลัว กลัวราคาคุย

« ตอบ #10 เมื่อ: วันที่ 21 มกราคม 2012, 23:03:19 »

อบรมง่ายมากๆ ไม่ยากเลย แค่ทำตามกิจกรรมที่เขาบอกอาจจะโหดๆหน่อย

แต่เีราเป็นวัยรุ่นผู้ชายมันจะไปกลัวอะไรรรรร ลองคิดดูแล้วกัน น้องอายุแค่ 15 - 16 ทำกันตรึม เอาเท่ อาทิตย์นึงไป 2 ครั้ง เรื่อง อบรบ สบายมาก สนุกอีกต่างหากครับ
nung-jz
ชั้นประถม
*

« ตอบ #11 เมื่อ: วันที่ 22 มกราคม 2012, 01:05:45 »

เห็นรุ่นน้องเค้าทำอยู่ศิริกรณ์อะคับ เห็นเค้ามีใจรักดีนะคับ อาชีพจริงเค้าก็ทำอยู่โรงพยาบาลด้วยอะคับ
อ็อด หมูน้อย....
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #12 เมื่อ: วันที่ 23 มกราคม 2012, 09:03:25 »

ตอนผมเป็น  ผมก้อเป็นแค่นักศึกษา  ครับ  โตมา ไม่มีเวลาแล้วครับ ทำงานหาเงิน สร้างครอบครัว   ต้องตบมือให้เด็กวัยนี้ครับ

หน่วยกู้ภัยแต่ละหน่วย เค้ามีการอบรม ก่อนรับอยู่แล้ว

ผมดูแล้ว อายุน้อย แต่ มีจิตใจดีงาม  แต่อาจจะคึกคะนองบ้างตามประสา วัยรุ่น

แต่โดยรวมแล้วผม โอเค ครับ  เป้นกำลังใจให้น้องๆหน่วยกู้ภัยจ้า ยิงฟันยิ้ม

ชีวิตเปรียบดังกราฟ มีขึ้นและมีลงเสมอ จงอยู่ด้วยจิตใจที่แข็งแกร่ง
apisakda
ชั้นประถม
*

« ตอบ #13 เมื่อ: วันที่ 23 มกราคม 2012, 09:36:09 »

ตอนผมเป็น  ผมก้อเป็นแค่นักศึกษา  ครับ  โตมา ไม่มีเวลาแล้วครับ ทำงานหาเงิน สร้างครอบครัว   ต้องตบมือให้เด็กวัยนี้ครับ

หน่วยกู้ภัยแต่ละหน่วย เค้ามีการอบรม ก่อนรับอยู่แล้ว

ผมดูแล้ว อายุน้อย แต่ มีจิตใจดีงาม  แต่อาจจะคึกคะนองบ้างตามประสา วัยรุ่น

แต่โดยรวมแล้วผม โอเค ครับ  เป้นกำลังใจให้น้องๆหน่วยกู้ภัยจ้า ยิงฟันยิ้ม
AAA+
Manggang_topcub
ระดับ ป.ตรี

MangGaNg โดนลดขั้นตลอด

« ตอบ #14 เมื่อ: วันที่ 23 มกราคม 2012, 10:23:06 »

ใช่ครับ การเป็นหน่วยกู้ภัยต้องมีจิตใจ ที่เสียสละ มีความกล้า ไม่ใช่ทำแค่เทห์
พวกที่เข้าไปแล้วทำเท่ห์อยู่ได้ไม่นานหรอกครับ

https://www.facebook.com/ArthitKamkha

manggang_topcub@hotmail.com

เลขบัญชี 271-2-25595-4 กสิกรไทย นาอาทิตย์ คำขา สาขา เซ็นทรัลเชียงราย
สติ๊กเกอร์@อ.พาน
สมาชิกลงทะเบียน
ระดับ :ป.โท
*

ตัดสติ๊กเกอร์ ฉลากสินค้า

« ตอบ #15 เมื่อ: วันที่ 23 มกราคม 2012, 10:26:19 »

มันจะมีกู้กัย กับอาสา ครับ อาสาเหมือนยังไม่ได้บรรจุเป็นกู้ภัยเต็มตัว วัยรุ่นที่ว่าน่าจะเป็นอาสามากกว่า

http://www.chiangraifocus.com/forums/index.php?topic=31449.0 <ตัด/ปริ้นสติ๊กเกอร์
ScJen
เตรียมอนุบาล
*

« ตอบ #16 เมื่อ: วันที่ 23 มกราคม 2012, 10:43:49 »

ตอนนี้มีกฎจาก สถาบันการแพทย์ฉุกเฉินออกมาครับ ผู้ที่จะเข้ารับการอบรม การประถมพยาบาลเบี้ยงต้นได้นั้น ต้องมีอายุ 18 ปี บริบุรณ์ขึ้นไปครับ
Airborne248
ชั้นประถม
*

« ตอบ #17 เมื่อ: วันที่ 25 มกราคม 2012, 10:05:08 »

เมื่อวานเวลาทุ่มครึ่งโดยประมาณรถกู้ภัยสยามวีโก้แคปสีขาวไม่มีหลังคาคนขับตัวท้วมๆ ใหญ่ขับมาบริเวณหอนาฬิกาเก่าเลี้ยวซ้ายตีโค้งจะไปทางโรงเรียนเชียงรายวิทฯ ผมยืนริมถนนอยู่หน้าร้านเครื่องเขียนจำชื่อไม่ได้เตรียมจะข้ามพี่แกตีวงกว้างจะเฉี่ยวผมแถมยังมองหน้าจะเอาเรื่องอีกผมก็มองกลับรอว่าจะลงรถมามั้ยนิสัยแย่มากถ้าลงมาจะจัดให้สักดอก ผมไม่ได้ว่าทั้งหมดนะคับแค่บุคคลที่ผมกล่าวถึงและรถคันที่ผมกล่าวถึงเพียงแค่คนเดียวและคันเดียวเท่านั้น...
เด็กชาววัง(หงส์)แพร่
ชั้นประถม
*

« ตอบ #18 เมื่อ: วันที่ 25 มกราคม 2012, 10:26:49 »

คนที่ทำด้วยใจมีเยอะครับ น่านับถือ  แต่บางพวกบางคนมันทำตัวกร่างมาก เปิดสัญญาณไฟแต่ไม่มีเหตุอะไรแต่ต้องการที่จะฝ่าไฟแดงอะเห็นแล้วสุดๆๆ
kon2012
เตรียมอนุบาล
*

« ตอบ #19 เมื่อ: วันที่ 25 มกราคม 2012, 10:29:25 »

เห็นส่วนใหญ่ขับรถแย่มากที่จริงถ้ามีอุบัติเหตุสมควรแจ้งรถพยาบาลเดี๋ยวนี้มีทุก รพ.แล้วเขาได้รับการอบรมในการช่วยเหลือผู้ป่วยมาแล้ว พวกมูลนิธิไม่รู้ว่าได้อบรมมาหรือเปล่าที่รีบปที่เกิดเหตุก็เพื่อที่จะแย่งคนเจ็บส่ง รพ.เท่านั้นถ้ารีบแล้วไปชนคนหรืออไปเกิดอุบัติเหตุอีกคิดว่ามันคุ้มหรือไม่ รถของ รพ.ที่มีคนเจ็บยังขับมีมารยาทเลย
หน้า: [1] 2 3 4 5 6 พิมพ์