เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 20 เมษายน 2024, 12:51:39
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลเชียงราย
| |-+  คนเชียงราย สังคมเชียงราย (ผู้ดูแล: bm farm, [ตา-รา-บาว], zombie01, ۰•ฮักแม่จัน©®, ⒷⒼ*, ตาต้อม, nuifish, NOtis)
| | |-+  หน่วยกู้ภัย
หน้า: 1 [2] 3 4 5 6 พิมพ์
ผู้เขียน หน่วยกู้ภัย  (อ่าน 13252 ครั้ง)
Mr.Ball
เตรียมอนุบาล
*

« ตอบ #20 เมื่อ: วันที่ 25 มกราคม 2012, 11:06:23 »

สังคมเรามันย่อมมีทั้งดีแล้วไม่ดี
คนที่ทำด้วยใจอยากช่วยเหลือคนอื่นก็มี คนที่ทำเอาเท่อวดสาวก็มี คนที่ทำเพราะอยากกร่างใส่คนอื่นก็มี
k_one_kung
*

« ตอบ #21 เมื่อ: วันที่ 25 มกราคม 2012, 11:27:06 »

ความจริงอยากให้มีการฝึกอบรมเป็นหลักสูตร  มากกว่านะครับ  เพราะก็ไม่อยากเอาชีวิตผู้ประสบภัย ไปเสี่ยงกับความคึกคะนอง ของวัยรุ่นบางกลุ่ม บางคน(บางคน)  เพราะคิดแค่แต่งตัวเท่ห์  มีวิทยุ ว.2 ว.8    เปิดไฟวับวาบ   ฝ่าไฟแดง   บางคนยังไม่รู้เลยด้วยซ้ำว่าช่วยเหลือผู้ป่วยเบื้องต้นเค้าทำกันยังไง
โดยให้อยู่ในความดูแลของ ปภ.จังหวัด  ที่รับผิดชอบ ก็ว่ากันไป 

ที่สำคัญ เมาไม่ขับ นะจ๊ะ 

* first000[1].jpg (97.17 KB, 450x300 - ดู 710 ครั้ง.)
Airborne248
ชั้นประถม
*

« ตอบ #22 เมื่อ: วันที่ 25 มกราคม 2012, 12:19:01 »

ความจริงอยากให้มีการฝึกอบรมเป็นหลักสูตร  มากกว่านะครับ  เพราะก็ไม่อยากเอาชีวิตผู้ประสบภัย ไปเสี่ยงกับความคึกคะนอง ของวัยรุ่นบางกลุ่ม บางคน(บางคน)  เพราะคิดแค่แต่งตัวเท่ห์  มีวิทยุ ว.2 ว.8    เปิดไฟวับวาบ   ฝ่าไฟแดง   บางคนยังไม่รู้เลยด้วยซ้ำว่าช่วยเหลือผู้ป่วยเบื้องต้นเค้าทำกันยังไง
โดยให้อยู่ในความดูแลของ ปภ.จังหวัด  ที่รับผิดชอบ ก็ว่ากันไป 

ที่สำคัญ เมาไม่ขับ นะจ๊ะ 
เห็นด้วยที่สุดครับ
apisakda
ชั้นประถม
*

« ตอบ #23 เมื่อ: วันที่ 25 มกราคม 2012, 19:59:59 »

เห็นส่วนใหญ่ขับรถแย่มากที่จริงถ้ามีอุบัติเหตุสมควรแจ้งรถพยาบาลเดี๋ยวนี้มีทุก รพ.แล้วเขาได้รับการอบรมในการช่วยเหลือผู้ป่วยมาแล้ว พวกมูลนิธิไม่รู้ว่าได้อบรมมาหรือเปล่าที่รีบปที่เกิดเหตุก็เพื่อที่จะแย่งคนเจ็บส่ง รพ.เท่านั้นถ้ารีบแล้วไปชนคนหรืออไปเกิดอุบัติเหตุอีกคิดว่ามันคุ้มหรือไม่ รถของ รพ.ที่มีคนเจ็บยังขับมีมารยาทเลย

ในเชียงรายมีให้เห็นบ่อยครับเวลารถพยาบาลหรือรถกู้ภัยเปิดไซเรนวิ่งมาผมคิดว่าทุกคนรู้นะว่าต้องมีคนเจ็บมากับรถแน่นอน ใช่ครับเขารีบที่จะนำคนเจ็บส่งร.พ.แต่ส่วนมากไม่มีใครหลบให้ทางเลย  รถกู้ภัยหรือรถพยาบาลต้องขับหลบมาหลบไปเพื่อนำคนเจ็บส่งร.พ.ก่อนที่คนเจ็บจะตาย  โดยต้องเสี่ยงตายไปด้วย ใครกันแน่ครับที่ขับรถแย่  (เขาเหล่านั้นเสี่ยงเพื่อใคร) คิดให้ดีนะครับพวกเขามีจิตรอาสาที่จะทำดีโดยไม่หวังสิ่งตอบแทนใดๆ คุณลองทำความดีแบบีจิตรอาสาจริงๆสักครั้งซิครับแล้วคุณจะภูมิใจ  มูลนิธิในเชียงรายมีอยู่หลายที่เข้ามาศึกษาดูครับคุณจะได้เลิกใช้คำว่า'' พวกมูลนิธิ ''เสียที ฟังแล้วเหมือนโดนเหยียบย่ำ  พวกเขาได้รับการอบรมมาครับ
@ริมฝั่งโขง@
สมาชิกลงทะเบียน
ชั้นประถม
*

เมืองแสนภู

« ตอบ #24 เมื่อ: วันที่ 25 มกราคม 2012, 20:06:26 »

เห็นส่วนใหญ่ขับรถแย่มากที่จริงถ้ามีอุบัติเหตุสมควรแจ้งรถพยาบาลเดี๋ยวนี้มีทุก รพ.แล้วเขาได้รับการอบรมในการช่วยเหลือผู้ป่วยมาแล้ว พวกมูลนิธิไม่รู้ว่าได้อบรมมาหรือเปล่าที่รีบปที่เกิดเหตุก็เพื่อที่จะแย่งคนเจ็บส่ง รพ.เท่านั้นถ้ารีบแล้วไปชนคนหรืออไปเกิดอุบัติเหตุอีกคิดว่ามันคุ้มหรือไม่ รถของ รพ.ที่มีคนเจ็บยังขับมีมารยาทเลย

ในเชียงรายมีให้เห็นบ่อยครับเวลารถพยาบาลหรือรถกู้ภัยเปิดไซเรนวิ่งมาผมคิดว่าทุกคนรู้นะว่าต้องมีคนเจ็บมากับรถแน่นอน ใช่ครับเขารีบที่จะนำคนเจ็บส่งร.พ.แต่ส่วนมากไม่มีใครหลบให้ทางเลย  รถกู้ภัยหรือรถพยาบาลต้องขับหลบมาหลบไปเพื่อนำคนเจ็บส่งร.พ.ก่อนที่คนเจ็บจะตาย  โดยต้องเสี่ยงตายไปด้วย ใครกันแน่ครับที่ขับรถแย่  (เขาเหล่านั้นเสี่ยงเพื่อใคร) คิดให้ดีนะครับพวกเขามีจิตรอาสาที่จะทำดีโดยไม่หวังสิ่งตอบแทนใดๆ คุณลองทำความดีแบบีจิตรอาสาจริงๆสักครั้งซิครับแล้วคุณจะภูมิใจ  มูลนิธิในเชียงรายมีอยู่หลายที่เข้ามาศึกษาดูครับคุณจะได้เลิกใช้คำว่า'' พวกมูลนิธิ ''เสียที ฟังแล้วเหมือนโดนเหยียบย่ำ  พวกเขาได้รับการอบรมมาครับ

ทุกหน่วยงานเขาก็ได้รับการฝึกฝนมาหมดละ งั้นเขาไม่ให้วิ่งบนถนนละครับ
ส่วนเรื่องการขับรถ มันเป็นรถฉุกเฉินนะเข้ามีวัตถุประสงค์ครับโปรดเข้าใจ จะให้วิ่ง 20 -30 /ชม
(เหมือนลูกคุณป่วย ชักเกรง คุณคงไม่ขับ 20 - 30 /ชม.เป็นแน่ รอติดไฟแดงเป็น ครึ่ง ชม.)
 คงเป็นไปไม่ได้ เรื่องอย่างนี้ไม่เกิดกับครอบครัวของใคร คงไม่เข้าใจ.........
 ฮืม ฮืม ฮืม

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 25 มกราคม 2012, 20:18:50 โดย kk9 » IP : บันทึกการเข้า

” ถิ่นอมตะ พระเชียงแสน แดนสามเหลี่ยม เยี่ยมน้ำโขง จรรโลงศิลปะ “
apisakda
ชั้นประถม
*

« ตอบ #25 เมื่อ: วันที่ 25 มกราคม 2012, 20:28:13 »

จำไว้นะครับว่า รถกู้ภัย  รถพยาบาล  เป็นรถฉุกเฉินเลิกด่ากันได้แล้วควรเปิดทางให้ความสะดวกแก่พวกเขากันเถอะเพื่อความปลอดภัยอย่างที่คุณเป็นห่วง  ฮิฮิ ยิงฟันยิ้ม
kon2012
*

« ตอบ #26 เมื่อ: วันที่ 26 มกราคม 2012, 08:58:09 »

กู้ภัยมันไม่ใช่รถฉุกเฉินบางทีไปถึงมันยกคนเจ็บขึ้นรถเลยไม่มีการปฐมพยาบาลก่อนหรือดูคนเจ็บก่อนเลยด้วยซ้ำไม่รู้มันจะรีบอะไรปานนั้น ถึงแม้จะมีคนเจ็บอยู่ในรถก็ไม่ใช่ว่าจะขับยังไงก็ได้คนเขาหลบไห้อยู่แล้วถ้ามันขับไปเกิดอุบัติเหตุไปชนคนอีกลองใช้สมองคิดดูว่ามันคุ้มกับความรีบหรือไม่ที่ทำให้คนเจ็บเพิ่ม และสัญยญาณไฟวับวาบได้รับอนุญาตทุกคุนหรือไม่ ตำรวจเคยค้นอาวุธและยาเสพติดบางไหมอาจมีบางคนอาศัยความเป็นอาสาค้ายาเสพะติดก็ได้ และล่าสุดรถกู้ภัยพาลูกและเมียไปซื้อของที่ตลาดศรีทารยมูลมันจอดหน้าปั๊มหันหน้าไปทางเวียงชัยพอเมียและลูกซื้อของเสร็จมันจะกลับรถที่จะไปทางเวียงชัยพึ่งจะปล่อยจากไฟแดงมารถก็เรียงกันมามันไม่รอเลยมันเปิดไซเลนกลับรถเฉยเลยมันเฮี้ยมากนึกจะทำอะไรก็ทำนีแหละกู้ภัย ทางสมาคมต้องอบรมามรยาทด้วยดีกว่าประชาชนจะเกลียดไปมากกว่านี้
Airborne248
ชั้นประถม
*

« ตอบ #27 เมื่อ: วันที่ 26 มกราคม 2012, 09:42:23 »

กู้ภัยมันไม่ใช่รถฉุกเฉินบางทีไปถึงมันยกคนเจ็บขึ้นรถเลยไม่มีการปฐมพยาบาลก่อนหรือดูคนเจ็บก่อนเลยด้วยซ้ำไม่รู้มันจะรีบอะไรปานนั้น ถึงแม้จะมีคนเจ็บอยู่ในรถก็ไม่ใช่ว่าจะขับยังไงก็ได้คนเขาหลบไห้อยู่แล้วถ้ามันขับไปเกิดอุบัติเหตุไปชนคนอีกลองใช้สมองคิดดูว่ามันคุ้มกับความรีบหรือไม่ที่ทำให้คนเจ็บเพิ่ม และสัญยญาณไฟวับวาบได้รับอนุญาตทุกคุนหรือไม่ ตำรวจเคยค้นอาวุธและยาเสพติดบางไหมอาจมีบางคนอาศัยความเป็นอาสาค้ายาเสพะติดก็ได้ และล่าสุดรถกู้ภัยพาลูกและเมียไปซื้อของที่ตลาดศรีทารยมูลมันจอดหน้าปั๊มหันหน้าไปทางเวียงชัยพอเมียและลูกซื้อของเสร็จมันจะกลับรถที่จะไปทางเวียงชัยพึ่งจะปล่อยจากไฟแดงมารถก็เรียงกันมามันไม่รอเลยมันเปิดไซเลนกลับรถเฉยเลยมันเฮี้ยมากนึกจะทำอะไรก็ทำนีแหละกู้ภัย ทางสมาคมต้องอบรมามรยาทด้วยดีกว่าประชาชนจะเกลียดไปมากกว่านี้
ผมเห็นด้วยอีกเสียงครับ และอยากแนะนำอีกอย่างเรื่อง พรบ.การใช้ไฟขอทางนะครับศึกษาดูเค้ามีควบคุมอยู่ไม่ใช่รถติดสัณญาณไฟแล้วจะขับยังไงก็ได้นะครับ พลาดมาต่อให้มีคนเจ็บในรถใช้ไฟขอทางแล้วไปชนชาวบ้านคุณผิดนะครับไม่ใช่คู่กรณีจัอย่างไม่ได้ว่าไม่หลบไม่ถูกต้องนะครับลองไปศึกษาดู
vihok008
ชั้นประถม
*

« ตอบ #28 เมื่อ: วันที่ 26 มกราคม 2012, 12:05:11 »

ถ้าไม่มีเหตุด่วนจิงๆขอเปิดแต่ไฟได้มั้ยครับ เสียงไซเลนนี้ดังจิงๆโดยเฉพาะตอนกลางคืน
ได้ยินแล้วใจคอไม่ค่อยดี
Fangkaow
ชั้นประถม
*

« ตอบ #29 เมื่อ: วันที่ 26 มกราคม 2012, 16:25:43 »

เหมือนทุกทีเลยคะ จำหน่วยจำทะเบียนจำทุกอย่างที่เค้าติดแล้วร้องเรียนเลยคะในชรฟกก็ได้เค้าจะได้ไปจัดการกับกลุ่มคนเหล่านั้น
แต่ถ้าบอกแค่ว่ากู้ภัยมันก็ไม่ค่อยยุติธรรมซักเท่าไหร่นะคะเหมือนกับว่ารถทะเบียนกรุงเทพนั้นแหละคะ
ตึงว่าแล้วว
ชั้นประถม
*

คนเราเลือกเกิดไม่ได้..แต่เลือกที่จะเป็นได้

« ตอบ #30 เมื่อ: วันที่ 26 มกราคม 2012, 16:43:25 »

เหมือนทุกทีเลยคะ จำหน่วยจำทะเบียนจำทุกอย่างที่เค้าติดแล้วร้องเรียนเลยคะในชรฟกก็ได้เค้าจะได้ไปจัดการกับกลุ่มคนเหล่านั้น
แต่ถ้าบอกแค่ว่ากู้ภัยมันก็ไม่ค่อยยุติธรรมซักเท่าไหร่นะคะเหมือนกับว่ารถทะเบียนกรุงเทพนั้นแหละคะ

เป็นรถส่วนตัวครับ(ตามคำบอกเล่า) บางคันเห็นจอดแถวร้านเหล้า เฮ้อเห็นแล้วเหนื่อยใจ!!

>>ทำแล้วเสียใจ .. ยังดีกว่าเสียใจที่ไม่ได้ทำ<<
@ริมฝั่งโขง@
สมาชิกลงทะเบียน
ชั้นประถม
*

เมืองแสนภู

« ตอบ #31 เมื่อ: วันที่ 26 มกราคม 2012, 16:45:39 »

กู้ภัยมันไม่ใช่รถฉุกเฉินบางทีไปถึงมันยกคนเจ็บขึ้นรถเลยไม่มีการปฐมพยาบาลก่อนหรือดูคนเจ็บก่อนเลยด้วยซ้ำไม่รู้มันจะรีบอะไรปานนั้น ถึงแม้จะมีคนเจ็บอยู่ในรถก็ไม่ใช่ว่าจะขับยังไงก็ได้คนเขาหลบไห้อยู่แล้วถ้ามันขับไปเกิดอุบัติเหตุไปชนคนอีกลองใช้สมองคิดดูว่ามันคุ้มกับความรีบหรือไม่ที่ทำให้คนเจ็บเพิ่ม และสัญยญาณไฟวับวาบได้รับอนุญาตทุกคุนหรือไม่ ตำรวจเคยค้นอาวุธและยาเสพติดบางไหมอาจมีบางคนอาศัยความเป็นอาสาค้ายาเสพะติดก็ได้ และล่าสุดรถกู้ภัยพาลูกและเมียไปซื้อของที่ตลาดศรีทารยมูลมันจอดหน้าปั๊มหันหน้าไปทางเวียงชัยพอเมียและลูกซื้อของเสร็จมันจะกลับรถที่จะไปทางเวียงชัยพึ่งจะปล่อยจากไฟแดงมารถก็เรียงกันมามันไม่รอเลยมันเปิดไซเลนกลับรถเฉยเลย
มันเฮี้ยมากนึกจะทำอะไรก็ทำนีแหละกู้ภัย ทางสมาคมต้องอบรมามรยาทด้วยดีกว่าประชาชนจะเกลียดไปมากกว่านี้

[color]รู้สึกว่าคุณจะมีอคติ กับกู้ภัยจริง ๆๆๆๆ ...... ดูแล้วแรง กับคำพูด มากๆ

ท่าน เห็นหน่วยงาน สมคมฯ มูลนิธิ ฯ ไหน ทำให้ประชาชนเดือดร้อนก็ เอ่ยนามมาได้เลย
(หน่วยงานไหน ทะเบียนรถอะไร ภาพถ่ายยิ่งดี) เขาพร้อมจะยอมรับ
และไปปรับปรุงในหน่วยงานของเขา  
ท่านอย่ากล่าวหา ผู้อื่น อย่าง ลอยๆ  
และอย่าเหมาร่วม ว่าคือ "กู้ภัย" ผมว่ามันแรงไปนะครับ คนที่เขาทำงานเพื่อสงสัม เขาคงรู้สึกไม่ดีแน่
 ทุกวันนี้หน่วยกู้ชีพ - กู้ภัยใน จ.เชียงราย มีเกือบทุก ตำบล ที่ค่อยช่วยเหลือชาวบ้าน ผู้ตกทุกข์ได้ยาก
(อย่างน้อยข้อดี  เขาคงมีมากกว่าข้อเสียนะครับ)   
[/color]
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 26 มกราคม 2012, 17:13:28 โดย kk9 » IP : บันทึกการเข้า

” ถิ่นอมตะ พระเชียงแสน แดนสามเหลี่ยม เยี่ยมน้ำโขง จรรโลงศิลปะ “
Fangkaow
ชั้นประถม
*

« ตอบ #32 เมื่อ: วันที่ 26 มกราคม 2012, 19:01:09 »

เป็นรถส่วนตัวครับ(ตามคำบอกเล่า) บางคันเห็นจอดแถวร้านเหล้า เฮ้อเห็นแล้วเหนื่อยใจ!!

เป็นรถส่วนตัวก็แจ้งได้นี่คะเค้าก็ติดชื่อหน่วยงานไว้อยู่แล้ว ส่วนเรื่องจอดร้านเหล้าถ้าไม่ใช่วันเข้าเวรก็เป็นสิทธิ์ที่จะกินดื่มนะคะ

ปล.หน่วยใหญ่ๆในเขตอ.เมืองเค้าแบ่งกันวิ่งหน่วยละวัน
ปล2.เคยทำรายงานเกี่ยวกับกู้ภัยแล้วนั่งรถไปกับเค้านี่เข้าใจเลยคะจากที่เคยด่านี่ละอายเลยไปช้านิดเดียวเพราะรถติดหรือว่าหลบรถที่ไม่ยอบหลบนี่โดนชาวบ้านด่ายับเลยนะคะ เพราะเคยมีเหตุการที่รถไปไม่ทันแล้วก็เสียชีวิตไปก่อนที่รถจะถึงอะนะคะ
apisakda
ชั้นประถม
*

« ตอบ #33 เมื่อ: วันที่ 26 มกราคม 2012, 21:14:54 »

???อาราย...กันค่าส์......คุณพี่ด่ารวมอีกแร้วส์ แลบลิ้น เอื้อกๆๆ.............
Bow SangThum
มัธยม
**

« ตอบ #34 เมื่อ: วันที่ 27 มกราคม 2012, 10:00:37 »

ทำเอาเท่ครับ เพื่อนผมทำกันเพียบ  ลังเล

เหอะๆๆๆๆๆ อย่าเอามามองภาพรวมๆๆสิคะ
บางคนเค้าก้อทำด้วยใจ เราจะไปรู้ในใจเค้าได้ไงว่าเค้าทำเอาเท่หรือป่าว ?
มัธยม
**

« ตอบ #35 เมื่อ: วันที่ 27 มกราคม 2012, 10:01:44 »

ทำเอาเท่ครับ เพื่อนผมทำกันเพียบ  ลังเล

แค่นี้เหรอครับ แล้วได้ผ่านการฝึกอบรมกันบ้างหรือเปล่า หรือว่าใครอยากทำก็ทำ

มีค่ะ !!!! วันที่ 22 ที่ผ่านมา ได้มีการอบรมที่ร.พ ศูนย์
วันที่ 5 ก.พ ก้อมีการอบรม สามารถสอบถามได้ที่ รพ ค่ะ !!
มัธยม
**

« ตอบ #36 เมื่อ: วันที่ 27 มกราคม 2012, 10:02:46 »

เห็นรุ่นน้องเค้าทำอยู่ศิริกรณ์อะคับ เห็นเค้ามีใจรักดีนะคับ อาชีพจริงเค้าก็ทำอยู่โรงพยาบาลด้วยอะคับ

+100 ใช่ค่ะ คนเค้าทำจริงรักจริงก็มี ไม่รุเหมือนกันว่าพวกคุณทิฐิไรกู้ภัยนักหนา ?
มัธยม
**

« ตอบ #37 เมื่อ: วันที่ 27 มกราคม 2012, 10:03:16 »

ตอนผมเป็น  ผมก้อเป็นแค่นักศึกษา  ครับ  โตมา ไม่มีเวลาแล้วครับ ทำงานหาเงิน สร้างครอบครัว   ต้องตบมือให้เด็กวัยนี้ครับ

หน่วยกู้ภัยแต่ละหน่วย เค้ามีการอบรม ก่อนรับอยู่แล้ว

ผมดูแล้ว อายุน้อย แต่ มีจิตใจดีงาม  แต่อาจจะคึกคะนองบ้างตามประสา วัยรุ่น

แต่โดยรวมแล้วผม โอเค ครับ  เป้นกำลังใจให้น้องๆหน่วยกู้ภัยจ้า ยิงฟันยิ้ม

มัธยม
**

« ตอบ #38 เมื่อ: วันที่ 27 มกราคม 2012, 10:04:39 »

เมื่อวานเวลาทุ่มครึ่งโดยประมาณรถกู้ภัยสยามวีโก้แคปสีขาวไม่มีหลังคาคนขับตัวท้วมๆ ใหญ่ขับมาบริเวณหอนาฬิกาเก่าเลี้ยวซ้ายตีโค้งจะไปทางโรงเรียนเชียงรายวิทฯ ผมยืนริมถนนอยู่หน้าร้านเครื่องเขียนจำชื่อไม่ได้เตรียมจะข้ามพี่แกตีวงกว้างจะเฉี่ยวผมแถมยังมองหน้าจะเอาเรื่องอีกผมก็มองกลับรอว่าจะลงรถมามั้ยนิสัยแย่มากถ้าลงมาจะจัดให้สักดอก ผมไม่ได้ว่าทั้งหมดนะคับแค่บุคคลที่ผมกล่าวถึงและรถคันที่ผมกล่าวถึงเพียงแค่คนเดียวและคันเดียวเท่านั้น...

เหอะ ๆๆๆๆ ละทำไมไม่จัดคะ
มัธยม
**

« ตอบ #39 เมื่อ: วันที่ 27 มกราคม 2012, 10:08:41 »

ได้รับการอบรมค่ะถ้าไม่ได้รับเค้าคงไม่มาทำกัน โรงบาลเค้าคงไม่ให้ทำหรอกค่ะ เอาชีวิตของไปเสี่ยงป่าว ๆๆ ทุกวินาทีของชีวิตมีค่าก้อต้องรีบเปนธรรมดา ที่รถโรงบาลไม่เร็วเพราะเค้ารับผู้ป่วยค่ะ ไม่ใช่คนเจ็บเลือดตกยางออกเข้าใจใหม่ด้วยนะคะ ถ้าคนเจ็บไม่ใช่พ่อแม่ญาติของคุณ คุณคงว่ากู้ภัยรีบไปตายยย แต่ถ้ามันเป็นพ่อแม่ญาติของคุณ คุณจะบอกว่าทำไมขับช้า ทำไมไม่รีบไป กลับไปคิดใหม่นะคะ ถ้าไม่มีกู้ภัยใครจะทำ ตำรวจเค้าไม่มาทำหรอกค่ะแบบนี้ เข้าใจว่าใครๆๆมองกู้ภัยไม่ดี แต่พวกเค้าก้อปิดทองหลังพระองค์ โดยที่โดนคนอื่นมองไม่ดี เหมือนคุณ !
หน้า: 1 [2] 3 4 5 6 พิมพ์