เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 25 เมษายน 2024, 04:18:02
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลเชียงราย
| |-+  งานบ้านงานครัว คลีนิค ถามหมอ เรื่องสุขภาพ (ผู้ดูแล: แชทซาโนย่า กอยุ่ง~*-., ©®*)
| | |-+  หาหมอกระดูกเก่งๆ
หน้า: 1 [2] 3 4 พิมพ์
ผู้เขียน หาหมอกระดูกเก่งๆ  (อ่าน 47874 ครั้ง)
chate
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #20 เมื่อ: วันที่ 15 มกราคม 2012, 21:24:15 »

ใส่การอ้างถึงคำพูด 
เศร้าค่ะ แต่ก็ขอบคุณมากๆ
(ให้หมอกระดูกเก่งๆจัดการให้เข้าที่ก็จะหายเป็นปกติคับเอาใจช่วย)
Unya
ชั้นประถม
*

« ตอบ #21 เมื่อ: วันที่ 15 มกราคม 2012, 23:34:58 »

หมออุกฤษณ์นะ

--- Beautiful Never Mind ---
hansa
มัธยม
**

« ตอบ #22 เมื่อ: วันที่ 16 มกราคม 2012, 05:42:50 »

เข้ามาศึกษาข้อมูล  และให้กำลังใจน้องและคนดูแลอบ่าท้อน่ะครับ  สู้ๆ
miyoko
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #23 เมื่อ: วันที่ 16 มกราคม 2012, 13:42:54 »

ขาเค้าเคยหักสองข้าง ทุกวันนี้เดินกระเผลกๆ ไม่เหมือนแต่ก่อนเลยอ่ะ แง่ว  แง่ว

khonmieng
เพื่อชีวืต โบราณคลาสสิค
มัธยม
**

ซื้อขายเขาควาย

« ตอบ #24 เมื่อ: วันที่ 16 มกราคม 2012, 17:17:29 »

ปวดร้าวลงขาผ่านแนวก้นกบลงมาข้างขาลองยกขาข้างที่ปวดตามแนวราบว่าถึง 45 องศามั้ย ถ้าไม่ถึงตึงมากปวดร้าวขึ้นมาหมอนรองกระดูกมันเคลื่อนทับเส้นประสาทต้องจัดแนวกระดูกหลังยกหมอนรองกระดูกกลับมาที่เดิมก็หายครับ.... ยิงฟันยิ้ม ;Dถ้าไปหาหมอที่ใหนมาหมดแล้วหมดทางแล้วมาหาผมได้ครับเคยทำหายอยู่.... ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

ซื้อขายเขาควาย ปลอกเขาควาย โทรศัพย์มือถือรุ่นเก่า ธนบัตรเก่า ตะเกียงเก่า ของโบราณ ไอดีไลน์ khonmieng โทร 062-2862152
!DeePack!
ระดับ :ป.โท

« ตอบ #25 เมื่อ: วันที่ 16 มกราคม 2012, 18:52:07 »

คลีนิคหมออุกฤษ์ เปิดวันไหน เวลาใดบ้างคะ ขอเบอร์โทรศัพท์ด้วยจะขอบพระคุณมาก
!DeePack!

« ตอบ #26 เมื่อ: วันที่ 17 มกราคม 2012, 19:06:12 »

มีใครทราบบ้างไหมคะ คลีนิคหมออุกฤษ์เปิดกี่โมง วันอะไรบ้าง
คำปันเกย
มัธยม
**

« ตอบ #27 เมื่อ: วันที่ 19 มกราคม 2012, 18:27:41 »

วันจันทร์ถึงศุกร์ เปิดเฉพาะตอนเย็น 17.30 น
วันเสาร์เปิดตอนเช้าด้วย 9.00 น
แต่วันอาทิตย์ จำบ่ได้ว่า ปิดทั้งวัน หรือเปิดเฉพาะตอนเช้า

โทรศัพท์
053-740068

ของล้ำค่าสำหรับคนหนึ่งก็อาจเป็นสิ่งไร้ค่าสำหรับอีกคน หรือสิ่งไร้ค่าสำหรับคนหนึ่ง ก็อาจเป็นสิ่งล้ำค่าสำหรับอีกคนหนึ่งเช่นกัน
hansa
มัธยม
**

« ตอบ #28 เมื่อ: วันที่ 24 มกราคม 2012, 06:45:07 »

ลองเข้าไปอ่านในหัวข้อ "ใครรู้จักหมอจัดกระดูกในเชียงราย"
เผื่อเป็นอีกทางเลือก  เพราะกำลังเดินทางนี้อยู่
0999
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #29 เมื่อ: วันที่ 25 มกราคม 2012, 19:08:40 »

คลีนิคหมอพีระ ครับ สี่แยกหมอพีระ เชี่ยวชาญด้านรักษาโรคกระดูกคนนึงของเชียงราย
Very sabai
ระดับ ป.ตรี

ทําแล้วเสียใจ ยังดีกว่าเสียใจที่ไม่ได้ทํา

« ตอบ #30 เมื่อ: วันที่ 27 มกราคม 2012, 19:40:54 »

แนะนำ หมอจัดกระดูก(แพทย์แผนไทย)ไม่รู้ว่า ช.ร. มีไหม

มีค่ะ ที่ รพ.ม.แม่ฟ้าหลวงค่ะ เชิญเลยนะคะ มีอาจารย์หมอ(หมอที่เป็นอาจารย์สอน นักศึกษาแพทย์) รักษาให้เองนะคะ แต่ต้องใช้เวลาหน่อยนะคะ ของไอฯ ใช้เวลา ปี นึง แต่พอดีว่า ทำกายภาพบำบัดด้วยเลยหายไว ค่ะ  ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ

หน้าเป็นสิว หน้าเขรอะ อยากหน้าเนียนใส  ทักมาจ้า (สวยและปลอดภัยในแบบของตัวเอง )ติดตามชมหน้าสด โนแอ๊พ ของแม่ค้าได้ที่ https://www.facebook.com/BeautySheryn

**รับแปลเอกสาร+พิมพ์งาน **ราคาต่อรองได้
chate
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #31 เมื่อ: วันที่ 03 กุมภาพันธ์ 2012, 18:28:44 »

ใครมีอาการปวดคอ-บ่า ร้าว ชา ลงแขนสอบถามได้คับ
หรือมีอาการอื่นๆด้วยคับ...
cucucu9
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #32 เมื่อ: วันที่ 19 กุมภาพันธ์ 2012, 15:42:37 »

พอดีกระดูกซี่โครงซี่ที่8ด้านซ้ายหักอะครับใครเคยเป็นบ้างครับรักษานานมั้ยครับ
!DeePack!

« ตอบ #33 เมื่อ: วันที่ 16 มีนาคม 2012, 20:30:33 »

อัพเดทอาการของน้องสาวค่ะ ตอนนี้หมอที่โรงพยาบาลไทย ส่งตัวให้ไปรักษาตัวที่โรงพยาบาลมหาราษฎ์ที่เชียงใหม่แล้วค่ะ บอกว่าเส้นเอ็นทับกดทับเส้นประสาท ต้องไปเอ็กซเรย์ แล้วอาจจะต้องผ่า ไม่เข้าใจเลย ทำไมเพิ่งจะมาบอก เพิ่งจะมาคิดให้ไปเอ็กซเรย์เพื่อดูเส้นเอ็น เพราะเอ็กซฺเรย์ธรรมดาจะเห็นแค่กระดูก ตอนนี้เดินเหมือนคนพิการไปแล้ว ใครเคยรักษาเกี่ยวกับกระดูกที่โรงพยาบาลมหาราษฎ์ที่เชียงใหม่นี่บ้างค่ะ เป็นอย่างไรบ้าง หายไหม ขอคำแนะนำด้วยค่ะ
chate
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #34 เมื่อ: วันที่ 17 มีนาคม 2012, 19:32:13 »

น้องเค้าเป็นมานานหรือยัง
ลองคลำบริเวณจุดเจ็บ(ก้น)เป็นก้อนแข็งใช่ไหม
บ้านอยู่แถวไหนคับ
!DeePack!

« ตอบ #35 เมื่อ: วันที่ 17 มีนาคม 2012, 20:15:22 »

อยู่อำเภอขุนตาลค่ะ ตอนนี้เครียดมากเลย เพราะถ้าต้องไปรักษาที่เชียงใหม่ทุกครั้ง ไม่สะดวกมากอ่ะค่ะ ไหนจะที่พัก ไหนจะค่าเดินทาง สภาพจิตใจของน้องตอนนี้ก็แย่อ่ะค่ะ มีทางไหนแนะนำบ้างไหมค่ะ ที่อาจจะไม่ต้องผ่าตัด อยากให้เค้าหายอ่ะค่ะ เสียดายอนาคตเขา ถ้ายังเดินแบบนี้ ไม่ต่างอะไรกับคนพิการเลยอ่ะค่ะ
chate
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #36 เมื่อ: วันที่ 17 มีนาคม 2012, 20:21:54 »

น้องเค้าเป็นมานานหรือยัง
ลองคลำบริเวณจุดเจ็บ(ก้น)เป็นก้อนแข็งใช่ไหม
บ้านอยู่แถวไหนคับ
ตอบข้อ1และ2คับ
!DeePack!

« ตอบ #37 เมื่อ: วันที่ 17 มีนาคม 2012, 20:26:26 »

เป็นมาเกือบ 5 ค่ะ คลำดูตรงที่ปวด เป็นก้อนแข็งค่ะ
chate
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #38 เมื่อ: วันที่ 18 มีนาคม 2012, 18:44:35 »

ไปหาหมอโรงบาล-คลีนิควินิฉัยบอกว่าเป็นอะไร
เอ๊กซเรย์หรือยัง คงเป็นอย่างที่ผมว่านั้นแหละ
เสียดายผมอยู่ไกลจะกลับก็สงกรานต์ ผมแก้อาการแพทย์ทางเลือกอยู่
ถ้าหมดปัญญาจริงๆคงได้เจอกัน
!DeePack!

« ตอบ #39 เมื่อ: วันที่ 18 มีนาคม 2012, 19:41:16 »

หมอบอกว่าเป็นกระดูกทับเส้นเอ็นค่ะ มีก้อนแข็งๆบริเวณบั้นท้าย แต่ถามน้องเค้าบอกว่าไม่เจ็บค่ะ หมอบอกว่าที่เป็นก้อนแข็งๆ เป็นก้อนเนื้ออ่ะค่ะ ไม่ทราบว่าคุณจะกลับเชียงรายช่วงสงกรานต์ พักอยู่ที่ไหนอ่ะค่ะ หมอวินิจฉัยประมาณนี้ พอมีทางรักษาโดยไม่ต้องผ่าตัดไหมอ่ะคะ
หน้า: 1 [2] 3 4 พิมพ์