เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 20 เมษายน 2024, 12:15:25
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  บอร์ดกลุ่มชมรม
| |-+  ชมรมดนตรี (ผู้ดูแล: NOtis, desh)
| | |-+  มาแล้วคับ ทดสอบ effect ทำเอง Delay - Chorus คับ สนใจติดต่อได้ครับ (youtube)
หน้า: 1 [2] พิมพ์
ผู้เขียน มาแล้วคับ ทดสอบ effect ทำเอง Delay - Chorus คับ สนใจติดต่อได้ครับ (youtube)  (อ่าน 3417 ครั้ง)
voaojllnj_llsj_llsj
ชั้นประถม
*

lมโaดี้vี้lมๅ

« ตอบ #20 เมื่อ: วันที่ 05 กุมภาพันธ์ 2012, 10:54:14 »

โมจาก lestion  ให้มันไม่ใช่lestionให้มันเป็น boss ก้ได้ครับ เสียงมันไม่ค่อยดีอ่ะครับ
ต้องใช้งบมากรึป่าวครับ

ja99
ชั้นประถม
*

« ตอบ #21 เมื่อ: วันที่ 05 กุมภาพันธ์ 2012, 10:59:11 »

อยู่ในตัวเมืองหรือเปล่าครับ
kiza_golf
สมาชิกลงทะเบียน
แฟนพันธ์แท้
*

ไปให้สุด ทุกทางฝัน

« ตอบ #22 เมื่อ: วันที่ 05 กุมภาพันธ์ 2012, 11:02:47 »

อยากทราบว่ามีทั้งหมดกี่เสียงคับ เวลาเสียบเล่นแล้วมันจะจี่รึป่าว??
อยากได้คอลัส กับ โอเวอร์ไดรอ่ะคับ พอดีอันเดิมมันเสียบแล้วจี่น่ะคับหอนดังซะด้วย
ราคาประมาณเท่าไหร่คับใจจริง อยากไปลองดูทุกอันก่อนน่ะคับเผือสนใจ ยิ้มกว้างๆ

0 8888 6 88 53 / 091 492 6682 ก็อปแก็ป  เชียงราย
วุฒิชัย อินทะรังษี   842-0-11695-5  ธ.กรุงไทย

บ้านป่ายาง แม่คำหลัก 7 แม่จัน เชียงราย
ศึกษารายละเอียดให้ดี ก่อนกดเบอร์นะครับ
jAkPuN
ชั้นประถม
*

« ตอบ #23 เมื่อ: วันที่ 05 กุมภาพันธ์ 2012, 11:40:00 »

โมจาก lestion  ให้มันไม่ใช่lestionให้มันเป็น boss ก้ได้ครับ เสียงมันไม่ค่อยดีอ่ะครับ
ต้องใช้งบมากรึป่าวครับ

เอาวงจรที่ผมทำไปใส่แทนเลยดีมั้ยครับง่ายดี จะเอาเสียงแบบใหนบอกมาได้เลยครับ ใช้ body เดิมก็หลักร้อยครับ

084 - 8056158
jAkPuN
ชั้นประถม
*

« ตอบ #24 เมื่อ: วันที่ 05 กุมภาพันธ์ 2012, 11:41:28 »

อยู่ในตัวเมืองหรือเปล่าครับ

เชียงของครับ โทรมาได้ครับ 084-8056158

jAkPuN
ชั้นประถม
*

« ตอบ #25 เมื่อ: วันที่ 05 กุมภาพันธ์ 2012, 11:54:37 »

อยากทราบว่ามีทั้งหมดกี่เสียงคับ เวลาเสียบเล่นแล้วมันจะจี่รึป่าว??
อยากได้คอลัส กับ โอเวอร์ไดรอ่ะคับ พอดีอันเดิมมันเสียบแล้วจี่น่ะคับหอนดังซะด้วย
ราคาประมาณเท่าไหร่คับใจจริง อยากไปลองดูทุกอันก่อนน่ะคับเผือสนใจ ยิ้มกว้างๆ

เสียงมีเยอะมากครับ effect ที่ผมทำไม่จี่ครับ ที่ได้ยินจี่ในคลิปคือตู้แอมป์จี่ครับ อีกอย่างคือตัวกีตาร์ครับ
ถ้า single coil ก็คงมีปัญหาเรื่องจี่หน่อย ส่วนเรื่องราคา มีตั้งแต่ 1300 - 1800 ครับ ที่มือกีตาร์จำเป็นเลยก็คงเป็น ดีเลย์ คอรัส สองตัวนี้ยังไงก็ต้องมีไว้ใช้ครับ overdrive distrotion เสียงแตกแล้วแต่คนชอบครับอยากได้แบบไหนก็บอกได้ครับทำตามออเดอร์ รับรองคุณภาพครับ รับประกันครับ เสียผมเปลี่ยนตัวใหม่ให้เลยครับภายใน 1 ปี หลังจากนั้นถ้าเสียคิดแค่ค่าอะไหล่ก็พอครับ ถ้าไม่รีบ รอลองก่อนก็ได้ครับ แต่ช้าหน่อยนะครับตอนนี้ยังค้างที่สั่งมา 10 กว่าตัวทำคนเดียวทำไม่ทัน 5555 รอเสร็จล็อตนี้ก่อนนะครับ
ปล.อยู่ในตัวเมืองไปลองดีเลย์ คอรัส กับ distrotion ได้ที่ zaccur music หลังวิทยาลัยเทคนิคครับ วันธรรมดาตอนเย็นๆไปได้เลยครับ ถามหา ศาสตราจารย์ นิพล เพื่อนผมเองลองฟรีไม่คิดตังค์ครับ อิอิ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 05 กุมภาพันธ์ 2012, 12:25:52 โดย jAkPuN » IP : บันทึกการเข้า

หน้า: 1 [2] พิมพ์