เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 25 เมษายน 2024, 20:45:05
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  บอร์ดกลุ่มชมรม
| |-+  ชมรมนักกลอน
| | |-+  >> งานระดมทุน.. ประกวดกลอนสุภาพ เพื่อเด็กและเยาวชน ยังรอผู้ใหญ่ใจดีอยู่ครับ! <<
หน้า: 1 2 [3] 4 5 พิมพ์
ผู้เขียน >> งานระดมทุน.. ประกวดกลอนสุภาพ เพื่อเด็กและเยาวชน ยังรอผู้ใหญ่ใจดีอยู่ครับ! <<  (อ่าน 7436 ครั้ง)
Cupid
ระดับ :ป.โท

Experience is the best teacher.

« ตอบ #40 เมื่อ: วันที่ 28 มกราคม 2012, 08:27:58 »

ตอนนี้มีงบประมาณเริ่มต้นกิจกรรมการประกวดกลอนแปดสุภาพแล้ว ๗๐๐ บาท โดยท่านคิวปิด ผู้ดูแลห้องกลอน ยิงฟันยิ้ม

จากการประมูลกระเป๋าเป้ของป้าหนึ่ง ( ๑๐๔๑๐๑๒ ) ยิ้มกว้างๆ
ⒷⒼ*
แฟนพันธ์แท้
*

นิพพานคือนิรันดร์

« ตอบ #41 เมื่อ: วันที่ 28 มกราคม 2012, 11:11:52 »

หลังจากงานมิตติ้งแล้ว โครงการนี้คงจะเป็นรูปร่างที่จับต้องได้  ยิงฟันยิ้ม
psychologist
ชั้นประถม
*

« ตอบ #42 เมื่อ: วันที่ 29 มกราคม 2012, 08:14:19 »

ตอนนี้มีงบประมาณเริ่มต้นกิจกรรมการประกวดกลอนแปดสุภาพแล้ว ๗๐๐ บาท โดยท่านคิวปิด ผู้ดูแลห้องกลอน ยิงฟันยิ้ม

จากการประมูลกระเป๋าเป้ของป้าหนึ่ง ( ๑๐๔๑๐๑๒ ) ยิ้มกว้างๆ

ถ้าสามารถกำหนดได้ว่ามีกี่รางวัล  รางวัลละประมาณเท่าไหร่
ผมคิดว่าคงทำให้ผู้ที่อยากมีส่วนร่วมสามารถตัดสินใจได้ว่า
เราจะสนับสนุนรางวัลไหนดี  และโอนเงินได้อย่างไร
อยากมีส่วนร่วมครับ  ขอบอก  ขอบอก
Yim sri
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #43 เมื่อ: วันที่ 29 มกราคม 2012, 08:18:20 »

เย้  ดีใจจังเลย
ขอขอบคุณท่านไซโคค่ะ ที่มาเป็นกำลังใจให้
คงต้องมาพิจารณากันในที่ประชุม
ได้ผลสรุปอย่างไร จะแจ้งให้ทราบนะคะ

ธ สถิตย์ในใจตราบนิรันดร์กาล
psychologist
ชั้นประถม
*

« ตอบ #44 เมื่อ: วันที่ 29 มกราคม 2012, 08:20:59 »

เย้  ดีใจจังเลย
ขอขอบคุณท่านไซโคค่ะ ที่มาเป็นกำลังใจให้
คงต้องมาพิจารณากันในที่ประชุม
ได้ผลสรุปอย่างไร จะแจ้งให้ทราบนะคะ

ยินดีให้ความร่วมมือครับ และร่วมใจด้วยครับ
>_อนัตตา_<

« ตอบ #45 เมื่อ: วันที่ 29 มกราคม 2012, 10:47:26 »

เอาด้วยค่ะ  ถ้าไม่ได้ไปร่วมสังสรรค์ ขอร่วมงบประมาณด้วยได้มั้ยค่ะ ^__^
Yim sri
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #46 เมื่อ: วันที่ 29 มกราคม 2012, 11:39:42 »

เอาด้วยค่ะ  ถ้าไม่ได้ไปร่วมสังสรรค์ ขอร่วมงบประมาณด้วยได้มั้ยค่ะ ^__^

ความจริง อยากจะเจอ พูดจา พบปะกันมากกว่า
แต่ถ้ามีจิตศรัทธา ศรี มิขัดข้องค่ะ ยิงฟันยิ้ม

>_อนัตตา_<

« ตอบ #47 เมื่อ: วันที่ 29 มกราคม 2012, 16:01:47 »

จ้าวววว ได้มติยังไงบอกมาเน้อเจ้า  ยิ้มกว้างๆ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
Yim sri
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #48 เมื่อ: วันที่ 29 มกราคม 2012, 18:52:24 »

วันนี้ท่านอาจารย์ศิราน้อย ได้มอบเงินสมทบทุน การประกวดกลอนแปดมาจำนวน ๕๐๐บาทเพื่อเป็นรางวัลแก่ผู้ชนะ
ตอนนี้ทุนเราก็มีอยู่แล้ว ๑๒๐๐ บาท ค่ะ
(ท่านคิวปิด ๗๐๐ ท่านอาจารย์ศิรา ๕๐๐)

Yim sri
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #49 เมื่อ: วันที่ 30 มกราคม 2012, 09:28:57 »

อยากให้ท่านแฟรี่ ดูแลเรื่องงบประมาณ /การเงินนะคะ
เพราะตอนนี้มีหลายโครงการที่ต้องทำอยู่
โอเค นะคะ
แล้วต่อไปเราค่อยมาปรึกษากันอีกครั้ง
สรุป ณตอนนี้มีเงินทำกิจกรรมประกวดกลอนแปด อยู่แล้ว ๑๒๐๐ บา
ถ้าวันนี้ได้เงินจากการบูชา พระไพรีพินาศ อีกประมาณ ๗๐๐  ก็จะได้ร่วม ๒ พันบาท ไชโย ยิงฟันยิ้ม

♡♡<Fairy>♡♡
นางฟ้า...ราตรี

เทพธิดา...ไร้ปีก

« ตอบ #50 เมื่อ: วันที่ 30 มกราคม 2012, 23:41:04 »

อยากให้ท่านแฟรี่ ดูแลเรื่องงบประมาณ /การเงินนะคะ
เพราะตอนนี้มีหลายโครงการที่ต้องทำอยู่
โอเค นะคะ
แล้วต่อไปเราค่อยมาปรึกษากันอีกครั้ง
สรุป ณตอนนี้มีเงินทำกิจกรรมประกวดกลอนแปด อยู่แล้ว ๑๒๐๐ บา
ถ้าวันนี้ได้เงินจากการบูชา พระไพรีพินาศ อีกประมาณ ๗๐๐  ก็จะได้ร่วม ๒ พันบาท ไชโย ยิงฟันยิ้ม

ยิ้มกว้างๆ...ยินดีค่ะ...ร่วมด้วยช่วยกัน.. ยิ้มเท่ห์

>>>>>....หากหัวใจไม่เข้มแข็ง    อย่าหวัง "แรง" จากสวรรค์....<<<<<
Yim sri
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #51 เมื่อ: วันที่ 31 มกราคม 2012, 09:54:44 »

ใครมีลูกหลานเรียนอยู่ชั้นมัธยม รีบบอกให้เด็กๆเตรียมตัวเข้าประกวดการแต่งกลอนแปดได้แล้วนะคะ เพื่อเพิ่มพูนทักษะ การใช้ภาษา ความรัก ในภาษาไทยของเราให้ยั่งยืนนาน ยิงฟันยิ้ม

เราอาจจะได้นักประพันธ์เอก กวีน้อย จากการประกวดนี้ก็ได้
เงินรางวัลอาจจะไม่สำคัญเท่ากับการที่เด็กๆได้มีประสบการณ์ ในการแต่งโคลงกลอนค่ะ

Yim sri
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #52 เมื่อ: วันที่ 04 กุมภาพันธ์ 2012, 10:27:28 »

โอเค นะคะ

ท่านอาจารย์ศิราน้อย ๕๐๐ บาทจากการประมูลเป๋า เป้ ของท่านคิวปิด ๗๐๐ บาท
จากการบูชาพระไพรีของท่านann14  ๖๘๐  บาทและท่านshiffสมทบอีก ๕๐๐บาท รวมทั้งสิ้น ๒๓๘๐ บาท
รอจากท่านแฟรี่อีก คงจะมีเงินทุนการจัดประกวด ประมาณ ๓ พันบาท แล้ว
ไชโย ไชโย เย้ เย ยิงฟันยิ้ม

>_อนัตตา_<

« ตอบ #53 เมื่อ: วันที่ 04 กุมภาพันธ์ 2012, 12:42:39 »

เจ้าป้าของข้าพเจ้ากับพี่ชาย(ท่านตะเข้) อีก 500 บาทค่ะ นับรวมได้เลย ^__^
Yim sri
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #54 เมื่อ: วันที่ 04 กุมภาพันธ์ 2012, 12:48:30 »

เจ้าป้าของข้าพเจ้ากับพี่ชาย(ท่านตะเข้) อีก 500 บาทค่ะ นับรวมได้เลย ^__^

ขอบคุณท่าน อนัตตา กับท่านตะเข้ค่ะ ตอนนี้ก็ประมาณ ๓๕๐๐ บาท
ถ้าได้มาก จะส่งไปชิงแชมป์โลก ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

♡♡<Fairy>♡♡
นางฟ้า...ราตรี

เทพธิดา...ไร้ปีก

« ตอบ #55 เมื่อ: วันที่ 06 กุมภาพันธ์ 2012, 00:01:24 »

ยิ้มกว้างๆ...ขออนุญาตแจงบัญชีเล็กน้อยนะคะ... ยิ้มกว้างๆ

๑.ส่วนแรก-ในส่วนของรายการรับ-จ่าย งานมีตติ้ง ที่ร้านลมฝนค่ะ
   รวมรับจากสมาชิกที่ไปร่วมงาน    จำนวน ๒,๙๐๐ บาท..
   จ่ายเป็นค่าอาหารและเครื่องดื่ม   จำนวน ๑,๘๐๐ บาท (รวมทิปค่ะ)
                          ยอดคงเหลือ   จำนวน ๑,๑๐๐ บาท

ซึ่งยอดคงเหลือ ๑,๑๐๐ บาท จะได้นำไปรวมสมทบทุนกับการสนับสนุนรางวัลและค่าใช้จ่ายในการประกวดการแต่งกลอน
หรือกิจกรรมอื่นๆ ของชมรมฯ (ถ้ามี) ในโอกาสต่อๆ ไปค่ะ
 (โดยจะเก็บรวมไว้กองกลางเข้าบัญชี "ชมรมนักกลอน เชียงรายโฟกัส" ค่ะ )

๒.ส่วนที่สอง ได้รับจากท่านสมาชิกเพื่อร่วมสมทบทุนในโครงการประกวดการแต่งกลอน
   (ยอดที่ได้รับและมีอยู่ในขณะนี้นะคะ)   มีรายนามผู้ร่วมสมทบทุนสนับสนุนดังต่อไปนี้ค่ะ

- ท่าน Cupid (จากการประมูลกระเป๋าเป้ของ ท่านป้า ๑๐๔๑๐๑๒ ) จำนวน  ๗๐๐ บาท                
   - ท่าน Siranoi (ศิราน้อย)                                                    จำนวน  ๕๐๐  บาท
   - ท่าน ann14 (จากการประมูลบูชาพระฯของ ท่านป้า ๑๐๔๑๐๑๒ ) จำนวน  ๖๘๐  บาท
   - ท่าน mommy at home  (คุณครูต้อย)                                  จำนวน  ๕๐๐  บาท
   - ท่าน ยายต้า                                                                   จำนวน  ๕๐๐  บาท
   - ท่าน อนัตตา และ ท่านตะเข้                                               จำนวน  ๕๐๐  บาท
   - <Fairy>(แฟรี่เองค่ะ) (จากการประมูลกระเป๋าถือ ของท่านป้า๑ฯ)  จำนวน  ๘๒๐  บาท
                                                     รวมยอดเงินในส่วนที่ ๒ นี้   จำนวน ๔,๒๐๐ บาท

และเมื่อนำยอดคงเหลือจากส่วนแรก เข้ามารวมอีก ๑,๑๐๐ บาท ก็รวมเป็น จำนวน ๕,๓๐๐  บาท...ค่ะ...

สรุป ก็คือ..ขณะนี้ มียอดเงินที่อยู่ในกองทุน/กองกลาง "ชมรมนักกลอน เชียงรายโฟกัส" จำนวน ๕,๓๐๐ บาท ... นะคะ

...ยอดเงินนี้จะนำฝากเข้าบัญชีของ "ชมรมนักกลอน เชียงรายโฟกัส"...
เพื่อเก็บไว้ใช้ในกิจกรรมต่างๆ ของชมรมนักกลอน เช่น โครงการประกวดแต่งกลอน
หรือกิจกรรมอื่นๆ (ถ้ามี) ในโอกาสต่อไปค่ะ.... ยิ้มเท่ห์

หมายเหตุ อาจยังมีของท่านอื่นที่แจ้งมาว่าจะร่วมสนับสนุนกิจกรรม
              หากได้รับยอดเงินแล้ว จะได้นำมาชี้แจงในกระทู้อีกครั้งหนึ่งนะคะ
              ขอบคุณมากค่ะ... ยิ้มเท่ห์

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 06 กุมภาพันธ์ 2012, 00:59:21 โดย <Fairy> » IP : บันทึกการเข้า

>>>>>....หากหัวใจไม่เข้มแข็ง    อย่าหวัง "แรง" จากสวรรค์....<<<<<
Yim sri
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #56 เมื่อ: วันที่ 06 กุมภาพันธ์ 2012, 09:17:18 »

เรายังไม่ได้เล่าถึงการจัดประกวดกลอนสำหรับเยาวชน
ซึ่งน่าจะเป็นในรูปแบบที่ท่านไซโค ได้ให้ไว้ค่ะ
แต่คณะกรรมการคิดว่าน่าจะเป็นพวกเราในห้องกลอนมากกว่า เช่นท่านคิวปิด/ท่านไซโค
/ท่านแฟรี่ /ท่านต้อม/ท่านศิราน้อย/ท่านshiff เป็นลำดับต้นๆ เพราะ คุณสมบัติ ครบถ้วน
ยังไม่ต้องไปถึงขั้นอาจารย์ต่างๆในรร.เว้นแต่การประกวดรอบชิงชนะเลิศใหญ่ ซึ่งรางวัลตอนนั้นอาจจะเพิ่มเป็น ๕๐๐๐ /รองลงมา ๓๐๐๐ -๑๐๐๐
แต่ในระดับต้นๆ อาจจะเป็นรางวัลแค่ระดับ ๕๐๐ (มั้ง)

Yim sri
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #57 เมื่อ: วันที่ 06 กุมภาพันธ์ 2012, 09:18:13 »

รบกวนท่านคิวปิด /ท่านแฟรี่ ชี้แจงอีกทีนะคะ

Cupid

Experience is the best teacher.

« ตอบ #58 เมื่อ: วันที่ 06 กุมภาพันธ์ 2012, 10:46:53 »

ขออนุญาตเรียนดังนี้ครับ

บุคลากร (ไม่ใช่ท่านที่จะเป็นกรรมการตัดสิน) ของเราที่จะดำเนินการจัดการในเรื่องต่างๆมีน้อย หรือ
จะเรียกว่า ไม่มี ก็ย่อมได้ เช่น ท่านที่จะทำหน้าที่ดังนี้

1. ประชาสัมพันธ์
2. รับและรวบรวมผลงานที่ส่งเข้าประกวด ส่งให้กรรมการแต่ละท่านพิจารณา
3. รับผลงานที่ผ่านการพิจารณาจากกรรมการ นำเสนอทางบอร์ดชมรมนักกลอน
4. การเงิน (คงจะเป็นป้าหนึ่ง และ แฟรี่) หรือท่านใดเห็นเป้นอย่างไรก็เสนอได้นะครับ
5. รวบรวมผลคะแนน ผลการตัดสิน ประกาศผลการตัดสิน
6. การกำหนดคุณสมบัติของผู้มีสิทธิส่งผลงานเข้าประกวด วัตถุประสงค์การจัดประกวด กฎกติกาต่างๆ
เช่นหัวข้อ จำนวนคำกลอนระยะเวลา(เปิด และปิดรับผลงาน) ส่งผลงานได้คนละกี่สำนวน กำหนด
รางวัล และอื่นๆ
ข้อนี้ผมขอเสนอท่านไซโคฯและท่าน mommy at home  (คุณครูต้อย) รวมทั้งเสนอให้ท่านทั้งสอง
นี้ เป็นกรรมการตัดสินด้วย

ท่านใดจะอาสาสมัครทำหน้าที่ใด หรือเห็นว่าท่านใดเหมาะสมจะทำหน้าที่ใด รีบนำเสนอเลยครับ
เพราะหลายท่านได้สนับสนุนเงินรางวัลไว้บ้างแล้ว และคาดว่าคงจะมีเข้ามาอีก ยิงฟันยิ้ม

(บอกไว้ก่อนว่า ไม่มีค่าตอบแทน ยิงฟันยิ้ม และนอกเหนือจากเสียเวลาแล้วอาจต้องเสียตังค์ด้วย ยิ้มกว้างๆ)

รวมทั้งกรรมการตัดสินก็ไม่มีค่าตอบแทนด้วย หนำซ้ำ อาจต้องเสียตังค์ด้วย เช่นกัน ยิ้มกว้างๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 06 กุมภาพันธ์ 2012, 10:50:13 โดย Cupid » IP : บันทึกการเข้า
Mommy at home
มัธยม
**

« ตอบ #59 เมื่อ: วันที่ 06 กุมภาพันธ์ 2012, 18:30:52 »

ขออนุญาตเรียนดังนี้ครับ

บุคลากร (ไม่ใช่ท่านที่จะเป็นกรรมการตัดสิน) ของเราที่จะดำเนินการจัดการในเรื่องต่างๆมีน้อย หรือ
จะเรียกว่า ไม่มี ก็ย่อมได้ เช่น ท่านที่จะทำหน้าที่ดังนี้

1. ประชาสัมพันธ์
2. รับและรวบรวมผลงานที่ส่งเข้าประกวด ส่งให้กรรมการแต่ละท่านพิจารณา
3. รับผลงานที่ผ่านการพิจารณาจากกรรมการ นำเสนอทางบอร์ดชมรมนักกลอน
4. การเงิน (คงจะเป็นป้าหนึ่ง และ แฟรี่) หรือท่านใดเห็นเป้นอย่างไรก็เสนอได้นะครับ
5. รวบรวมผลคะแนน ผลการตัดสิน ประกาศผลการตัดสิน
6. การกำหนดคุณสมบัติของผู้มีสิทธิส่งผลงานเข้าประกวด วัตถุประสงค์การจัดประกวด กฎกติกาต่างๆ
เช่นหัวข้อ จำนวนคำกลอนระยะเวลา(เปิด และปิดรับผลงาน) ส่งผลงานได้คนละกี่สำนวน กำหนด
รางวัล และอื่นๆ
ข้อนี้ผมขอเสนอท่านไซโคฯและท่าน mommy at home  (คุณครูต้อย) รวมทั้งเสนอให้ท่านทั้งสอง
นี้ เป็นกรรมการตัดสินด้วย

ท่านใดจะอาสาสมัครทำหน้าที่ใด หรือเห็นว่าท่านใดเหมาะสมจะทำหน้าที่ใด รีบนำเสนอเลยครับ
เพราะหลายท่านได้สนับสนุนเงินรางวัลไว้บ้างแล้ว และคาดว่าคงจะมีเข้ามาอีก ยิงฟันยิ้ม

(บอกไว้ก่อนว่า ไม่มีค่าตอบแทน ยิงฟันยิ้ม และนอกเหนือจากเสียเวลาแล้วอาจต้องเสียตังค์ด้วย ยิ้มกว้างๆ)

รวมทั้งกรรมการตัดสินก็ไม่มีค่าตอบแทนด้วย หนำซ้ำ อาจต้องเสียตังค์ด้วย เช่นกัน ยิ้มกว้างๆ

ขอบคุณค่ะท่าน Cupid ที่เสนอ Mommy (ไม่ต้องวงเล็บนามก็ได้ค่ะ..เขิลลล ดูเป็นทางการจัง ยิงฟันยิ้ม)
แต่คิดว่าหลายท่านที่ท่านหนึ่งศูนย์เสนอเหมาะสมจริงๆ อีกยังดูขลังที่ร่วมบุกเบิกห้องกลอน  ยิงฟันยิ้ม
ในส่วนของข้าน้อยหากจะให้ช่วยก็จาขอเป็นผู้ช่วยท่านๆด้วยความเต็มใจเจ้าค่ะ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ
หน้า: 1 2 [3] 4 5 พิมพ์