เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 19 เมษายน 2024, 06:04:17
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลเชียงราย
| |-+  ห้องนั่งเล่น (ผู้ดูแล: แชทซาโนย่า กอยุ่ง~*-., ©®*)
| | |-+  ดูดวงแม่นกับคนตาทิพย์ได้ที่ไหน
หน้า: [1] 2 3 พิมพ์
ผู้เขียน ดูดวงแม่นกับคนตาทิพย์ได้ที่ไหน  (อ่าน 21907 ครั้ง)
Samon
ชั้นประถม
*

« เมื่อ: วันที่ 30 พฤษภาคม 2010, 23:13:28 »

ใครพอจะทราบบ้างค่ะ สถานที่ดูดวงแถวๆโป่งพระบาทหลังม.ราชภัฏเชียงราย มีคนบอกว่า...
ดูดวงแม่น มีตาทิพย์ด้วย ไม่ทราบพระอาจารย์อยู่วัดไหนค่ะ จะได้ไปถูก
۰•ฮักแม่จัน©®
เลวบ้างในบางเวลา
แฟนพันธ์แท้
*

"มารบ่มี บารมี บ่เกิด.."

« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 31 พฤษภาคม 2010, 12:23:21 »

ใช่สำนักสงฆ์มั้ยครับ ที่เข้าไปทางน้ำพุร้อนโป่งพระบาท ครูบาอะไรไม่รู้นะครับ ยิ้มกว้างๆ

"ทำบุญเท่าไรก็ไม่สามารถลบล้างบาปได้ บุญอยู่ส่วนบุญ บาปอยู่ส่วนบาป"

ไม่มีใครหรอกที่จะเลวโดยสันดาน ..
หากแต่สถานการณ์มันบีบบังคับให้ทำ
Samon
ชั้นประถม
*

« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 01 มิถุนายน 2010, 21:27:29 »

ขอบคุณนะคะ
newbum666
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #3 เมื่อ: วันที่ 02 มิถุนายน 2010, 20:41:20 »

ใครพอจะทราบบ้างค่ะ สถานที่ดูดวงแถวๆโป่งพระบาทหลังม.ราชภัฏเชียงราย มีคนบอกว่า...
ดูดวงแม่น มีตาทิพย์ด้วย ไม่ทราบพระอาจารย์อยู่วัดไหนค่ะ จะได้ไปถูก
อย่าไปเชื่อเลยครับเรื่องเหล่านี้อะ ผิด ชอบ ชั่ว ดี อยู่ที่ตัวเองหมดครับ
p-o-o-h
ชั้นประถม
*

Don't kiss my ass !!

« ตอบ #4 เมื่อ: วันที่ 02 มิถุนายน 2010, 21:25:57 »

อย่าไปเชื่อเลยครับเรื่องเหล่านี้อะ ผิด ชอบ ชั่ว ดี อยู่ที่ตัวเองหมดครับ

เห็นด้วยอย่างยิ่ง  ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ

ความรัก...ต้องใช้เวลา--->รักแท้...ต้องใช้เวลายิ่งกว่า
Plustertoy
ระดับ ป.ตรี

รับถ่ายภาพ รับสอนถ่ายภาพโทร 082-6123401

« ตอบ #5 เมื่อ: วันที่ 02 มิถุนายน 2010, 21:51:52 »

เคยดูรายการนึง ไห้คนรวยแงเป็นคนจน หมอดูก็ตามน้ำ บอกว่าชีวิตตกอับ
แล้วแต่ความเชื่อครับ ถ้าดูแล้วเสียทรัพย์มาก อย่าดูเลยครับ

หมอดูคู่หมอเดา

รับถ่ายภาพ สอนถ่ายภาพ เชียงราย เชียงใหม่ กรุงเทพ รับถ่ายภาพทุกประเภท ชมผลงานคลิกที่รูปครับ
...นู๋เฮงเฮงจ้า...
นู๋เฮงคนซื่อ ซื้อขายจริงใจ เชื่อใจได้จ้าวววว
ระดับ ป.ตรี

085-863-3395 แม่ค้าคิวทองเจ้า

« ตอบ #6 เมื่อ: วันที่ 02 มิถุนายน 2010, 21:56:03 »

ยิงฟันยิ้ม

ของอย่างนี้...ต้องลองด้วยตัวเองเจ้า

เปิดหารสอบเสื้อชั้นในกิโล...ราคาถูกค่ะ
http://www.chiangraifocus.com/forums/index.php?topic=797708.0
กกซับฉี่ญี่ปุ่นจ้า
http://www.chiangraifocus.com/forums/index.php?topic=364879.msg5693305#msg569
jane_intel
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #7 เมื่อ: วันที่ 03 มิถุนายน 2010, 19:00:33 »

อยากดูจริงเดี๋ยวบอกทางให้ค่ะ ไปทางถนนสายเทิงค่ะ อยู่ข้างๆบ้าน ค่ะ อยู่ที่บ้านโป่งฮึ่ง สันโค้งใหม่ซอย 2 เข้าไปถามหาเลค่ะ แม่นมากไปดูบอยเหมือนกัน
มงคล
สมาชิกลงทะเบียน
ระดับ ป.ตรี
*

เหนื่อยการ แต่ใจอย่าท้อ

« ตอบ #8 เมื่อ: วันที่ 04 มิถุนายน 2010, 19:25:56 »

ไม่เชื่ออย่าลบหลู่ ครับ

นายมงคล หมื่นเกี๋ยง
ร้านถ่ายเอกสารมงคล หน้าวิทยาลัยเทคนิคเชียงราย
โทร.087-6614381, 053-752795
Jean Screen Club..ของขวัญมีไอเดีย
มัธยม
**

Screen Club ..ของขวัญมีไอเดีย

« ตอบ #9 เมื่อ: วันที่ 04 มิถุนายน 2010, 20:28:54 »

แถวบ้านผม เข้าไปไม่ต้องพูดอะไรเลยครับ
เขาบอกเองหมด เขารู้เองหมดเลยครับว่าที่มาเนี่ย มาเรื่องอะไร และก็ปัญหาอะไรด้วย
เขาเป็นคนทรงน่ะครับ (ไม่ใช่หมอดู)

ตำหนักเขาอยู่เมืองชลบุรีครับ
(อยากไป PM. มาเด็วบอกทางให้ครับ)

ปล. ไกลไปไหมเน้อ

mcmcmcac
ชั้นประถม
*

เกลียดนัก ไอ้พวกนักเลง"คีย์บอร์ด"

« ตอบ #10 เมื่อ: วันที่ 04 มิถุนายน 2010, 22:44:03 »

เห็นด้วยอย่างยิ่ง  ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ

พูดตรงๆ ผมเป็นคนไม่เชื่อเรื่องแบบนี้เลย  ดวงจะดีไม่ดี ใครจะทำนายอะไร จะรู้อะไรในตัวเราเท่าเรารู้จักตัวเราเอง  1สมอง 2มือ เรากำหนดชีวิตเราเองได้ ไม่ต้องรอดวง

jane_intel
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #11 เมื่อ: วันที่ 05 มิถุนายน 2010, 20:08:04 »

เมื่อวานยายเพิ่งไปดูมาค่ะ แม่นมาก
jennemo
มัธยม
*

« ตอบ #12 เมื่อ: วันที่ 06 มิถุนายน 2010, 11:36:26 »

รู้จักน้ำตกโป่งพระบาทไหมครับถ้ารู้ขับมาจนเกือบถึงน้ำตกจะมีป้ายบอกว่าศูนย์ปฏิบัติธรรมเทพประทานพร (อะไรประมาณนี้มั้งจำไม่ได้ครับ) ดูแล้วแม่นมากๆครับ
สวดอัดของก็ได้ครับ  เพื่อนผมไปเอากุมารทองมาเลี้ยงก็มี
ถ้าไม่เชื่องลองเลยซิครับคุณจะได้รู้ว่าท่านไม่ได้เดาแม่นมาก
เคยมีคนไปดูดวงด้วยกันเอาตังไป 20 บาท ใส่กางเกงกีฬาไม่มีกระเป๋าตัง (เอาเน็บเอว)
ท่านยังรู้เลยครับ  เรื่องอดีตท่านก็รู้
ถ้าท่านดูดวงให้เรา อย่าโกหกท่าน ท่านรู้หมดแหล่ะ

;Dคนมันขี้ลืม จะให้ทำยังไง ไม่ให้ขี้ลืม ยิงฟันยิ้ม
danitaj
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #13 เมื่อ: วันที่ 07 กรกฎาคม 2012, 03:12:25 »

ไปดูมาแล้ว กับหมอม่านฟ้า ที่บ้านดู่ หมอฟ้า หมออิ่น เขาเป็นพี่น้องกัน ได้รับขันครูพ่อปู่ฤาษี เราไปดูมาทั้งสองที่ เมื่อสองปีก่อนเริ่มจากหมอม่านฟ้า ไปกับพี่สาวไปดู พอดีหมอม่านฟ้าทักว่า มีเพื่อนตามมาขอส่วนบุญ เราก็ว่าคนไหนวะ หมอม่านฟ้าก็ว่า คนที่ไปงานแต่งงานแกหนะพร้อมลูกชายด้วย มันบอกว่าเจ็บตรงนี้(ชี้ที่หัวใจ)เราก็สงสัยเลยโทรหาเพื่อนที่เคยเรียนด้วยกัน เขาก็ว่าเออจริงมันตายแล้ว เราก็ถามว่ามันเป็นโรคหัวใจตายหรอ เพื่อนเราก็บอกว่ามึงรู้แล้วจะมาถามกูทำไม เราก็เลยขนลุก อีกวันเลยกลับไปหา หมอม่านฟ้าใหม่ ถามว่าเพื่อนอยากได้อะไรจะได้ทำบุญไปให้ถูก แล้วอีกปีเราก็ไปครอบครูที่บ้าน หมออิ่นที่แม่จัน คนประมาณสองร้อยได้ พอครอบเสร็จ อีกสามสี่วันเราไปที่วัดพระที่วัดท่านบอกว่าเราไปทำอะไรมา เห็นมีเงาฤาษีอยู่ข้างหลับ  เรื่องเล่าทั้งหมดเป็นเรื่องจริงๆ เกิดขึ้นกับตัวจริงๆ ตอนนี้สามีเป็นฝรั่งก็เคารพเพราะ หมออิ่นทักว่าเราจะท้องกลางปี เราก็ท้องเดือนมิถุนายน จริงๆ บอกให้สามีระวังเรื่องขาจะเดินไม่ได้เป็นเดือน เขาก็เป็นจริงๆ ถ้ากลับไปเมืองไทยอีก เราก็จะไปดูดวงกับหมอดูทั้งสองอีก อยากพาลูกไปครอบครูคะ จะได้เป็นศิริมงคลคะ ที่ลงนี่เพราะว่าอยากให้คนที่เขาไม่มีทางออก และมีปัญหาได้เจอวิธีแก้และผู้รู้จริงๆคะ ไม่ใช่คนที่บอกว่าดูดวง แต่ไม่แม่นแต่ของอาจารย์ที่เราบอก แม่นมากตอนนี้เราก็เลยขอเป็นศิษย์ท่านด้วยคะ ด้วยความเคารพในตัวอาจารย์ที่ได้กล่าวมา และพ่อปู่ฤาษีที่ท่านมีคะ  ใครสนใจ เบอร์นะคะ  หมอม่านฟ้า อยู่บ้านดู่เชียงรายคะ เบอร์ 0837601561  หมออิ่น อยู่แม่จัน เบอร์ 0894342231
miyoko
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #14 เมื่อ: วันที่ 07 กรกฎาคม 2012, 10:44:44 »

ไปดูมาแล้ว กับหมอม่านฟ้า ที่บ้านดู่ หมอฟ้า หมออิ่น เขาเป็นพี่น้องกัน ได้รับขันครูพ่อปู่ฤาษี เราไปดูมาทั้งสองที่ เมื่อสองปีก่อนเริ่มจากหมอม่านฟ้า ไปกับพี่สาวไปดู พอดีหมอม่านฟ้าทักว่า มีเพื่อนตามมาขอส่วนบุญ เราก็ว่าคนไหนวะ หมอม่านฟ้าก็ว่า คนที่ไปงานแต่งงานแกหนะพร้อมลูกชายด้วย มันบอกว่าเจ็บตรงนี้(ชี้ที่หัวใจ)เราก็สงสัยเลยโทรหาเพื่อนที่เคยเรียนด้วยกัน เขาก็ว่าเออจริงมันตายแล้ว เราก็ถามว่ามันเป็นโรคหัวใจตายหรอ เพื่อนเราก็บอกว่ามึงรู้แล้วจะมาถามกูทำไม เราก็เลยขนลุก อีกวันเลยกลับไปหา หมอม่านฟ้าใหม่ ถามว่าเพื่อนอยากได้อะไรจะได้ทำบุญไปให้ถูก แล้วอีกปีเราก็ไปครอบครูที่บ้าน หมออิ่นที่แม่จัน คนประมาณสองร้อยได้ พอครอบเสร็จ อีกสามสี่วันเราไปที่วัดพระที่วัดท่านบอกว่าเราไปทำอะไรมา เห็นมีเงาฤาษีอยู่ข้างหลับ  เรื่องเล่าทั้งหมดเป็นเรื่องจริงๆ เกิดขึ้นกับตัวจริงๆ ตอนนี้สามีเป็นฝรั่งก็เคารพเพราะ หมออิ่นทักว่าเราจะท้องกลางปี เราก็ท้องเดือนมิถุนายน จริงๆ บอกให้สามีระวังเรื่องขาจะเดินไม่ได้เป็นเดือน เขาก็เป็นจริงๆ ถ้ากลับไปเมืองไทยอีก เราก็จะไปดูดวงกับหมอดูทั้งสองอีก อยากพาลูกไปครอบครูคะ จะได้เป็นศิริมงคลคะ ที่ลงนี่เพราะว่าอยากให้คนที่เขาไม่มีทางออก และมีปัญหาได้เจอวิธีแก้และผู้รู้จริงๆคะ ไม่ใช่คนที่บอกว่าดูดวง แต่ไม่แม่นแต่ของอาจารย์ที่เราบอก แม่นมากตอนนี้เราก็เลยขอเป็นศิษย์ท่านด้วยคะ ด้วยความเคารพในตัวอาจารย์ที่ได้กล่าวมา และพ่อปู่ฤาษีที่ท่านมีคะ  ใครสนใจ เบอร์นะคะ  หมอม่านฟ้า อยู่บ้านดู่เชียงรายคะ เบอร์ 0837601561  หมออิ่น อยู่แม่จัน เบอร์ 0894342231

อยากไปดูบ้างจัง

lang ma say
มัธยม
*

« ตอบ #15 เมื่อ: วันที่ 07 กรกฎาคม 2012, 16:47:59 »

บ่าเจื่อก่อบ่าดีลบหลู่หนาครับพี่น้อง

อย่าให้ความสำคัญกับ “โลกออนไลน์” .. มากกว่า “คนข้างกาย ที่เขารักคุณ” ♥!!! ..
mark_yl33
ชั้นประถม
*

« ตอบ #16 เมื่อ: วันที่ 07 กรกฎาคม 2012, 22:00:58 »

อยากไปอยู่เหมือนกันครับ  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

ทหารหนึ่งนาย มีค่ามากกว่า คนในรัฐสภา ทั้งหมด
ทหารหนึ่งนาย มีชีวิตที่น่ายกย่องกว่า คนในรัฐสภาทั้งหมด
ทหารหนึ่งนาย มีเงินเดือนไม่ถึงหมื่น แต่นักการเมืองมีเงินเกินหมื่นท­ุกคน
ทหารหนึ่งนาย เอาชีวิตเข้า
lady_first
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #17 เมื่อ: วันที่ 08 กรกฎาคม 2012, 21:48:45 »

มีที่แนะนำค่ะ  ดิฉันเพิ่งไปดูมาเมื่อ 2  อาทิตย์ที่ผ่านมา  อยู่แถวท่าสาย ซอยสหกรณ์ออมทรัพย์ครู  ชื่อว่าหมออิลทนินทร์  แปลกมากค่ะ เพราะหมอเค้าใช้ธูปในการดูดวง(เพิ่งเคยเจอที่เชียงรายนี่แหละ)  แต่ขอบอกเลยนะคะ ว่าแม่นมากๆๆ ลองโทรไปดูนะคะ 085-7171555
littleBaby
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #18 เมื่อ: วันที่ 08 กรกฎาคม 2012, 22:55:53 »

วันเสาร์ที่ผ่านมาได้มีโอกาศ ไปดูดวงกับหมอดูท่านหนึ่งคับ ชื่อว่าหมอกุเวช พอดูได้ซักพักหมอก็ถามว่าปวดตรงบ่าใช่ใหม ไปทำอะไรที่โรงพยาบาลมา เราก็ตอบไปว่างานที่ทำอยู่เนี้ยต้องไปส่งของให้โรงพยาบาลอยู่บ่อยๆๆ หมอก็บอกว่ามีวิญญาณตามเรามานะเป็นผู้หญิง แค่นั้นแหละถึงกับขนลุกวาบ ตอนนั้นเราก็พูดอะไรไม่ออกเลยกลัวมาก หมอเลยแนะนำวิธีแก้ให้เราไปทำ ทำแล้วก็จะหายปวดเอง
 ลืมบอกไปหมอเค้าดูดวงเฉพาะวันเสาร์-อาทิตย์คับ เบอร์ของหมอกุเวชคับ 081-5958884 ใครมีปัญหาอะไรโทรไปหาท่านได้คับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 10 กรกฎาคม 2012, 10:48:00 โดย littleBaby » IP : บันทึกการเข้า
m11
เตรียมอนุบาล
*

เกิดมาทั้งทีก็มีแต่น้ำตาตกเข่า

« ตอบ #19 เมื่อ: วันที่ 08 กรกฎาคม 2012, 23:08:31 »

อย่าเชื่ออะไร ง่าย ง่าย นะ เชื่อมั่นตัวเราเองดีที่สุดครับ
หน้า: [1] 2 3 พิมพ์