เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 19 เมษายน 2024, 21:32:57
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลเชียงราย
| |-+  งานบ้านงานครัว คลีนิค ถามหมอ เรื่องสุขภาพ (ผู้ดูแล: แชทซาโนย่า กอยุ่ง~*-., ©®*)
| | |-+  หาซื้อพริกแกง ร้านไหนตลาดไหนอร่อยสุด
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน หาซื้อพริกแกง ร้านไหนตลาดไหนอร่อยสุด  (อ่าน 8588 ครั้ง)
เมฆพัตร
ระดับ ป.ตรี

« เมื่อ: วันที่ 06 มกราคม 2012, 17:45:19 »

อยากรบกวนเพื่อๆสมาชิก ช่วยแนะนำหน่อยครับ ร้านไหนในตลาดสดขายพริกแกง(ทีสีแดง) อร่อยสุดว่าจะไปหาซื้อสัก 2-3 กิโล  หมูกรอบด้วยก็ดีครับ สัก 2-3 กิโล กุนเชียงด้วยก็ดี เอาเจ้าเด็ดๆเลยน่ะครับ ขอบคุณครับ.....

ใครมาตอบขอให้ร่ำรวยๆ  ถูกหวยทุกงวดครับ ^_^
✿‧: น้ำทิพย์﹎。❤
ชั้นประถม
*

รักครอบครัว ^^

« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 07 มกราคม 2012, 00:02:44 »

ดันๆๆ อยากรุ้เหมือนกัน

สบู่กวาวเครือขาว..
สนใจสินค้า แอดไลน์หรือโทรสอบถามเลยนะจร้า
LINE : alive_p
TEL :  094-348-7420
FACEBOOK : https://www.facebook.com/quiddity.ploy 

Add เฟสแม่ค้าได้ค่ะ
ใต้ฟ้า..เจียงฮาย
<<< Fibre optic>>>
สมาชิกลงทะเบียน
ระดับ :ป.โท
*

บริการ เดินสาย Fiber optic ,LAN

« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 07 มกราคม 2012, 00:15:24 »

พริกแกง..ร้านพี่ที่เป็นอิสลามข้างโรงรับจำนำครับ...
หมูกรอบนี่ไม่รู้นะครับ...ว่ามีขายที่ไหน...แต่ร้านที่บ้านผมเขาทำเองอร่อยมากๆ

<<รับเดินสาย Fiber Optic
ระบบ FTTR,กล้องวงจรปิด,สาย LAN ,ซ่อมคอมพิวเตอร์ และเครื่องพิมพ์ Printer>>งานช่างทั่วไป..<<>>
เมฆพัตร
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #3 เมื่อ: วันที่ 08 มกราคม 2012, 00:33:24 »

ร้านหมูกรอบอยู่แถวไหนครับ จะแวะไปชิม....

ขอบคุณครับ.....
น่ารักจัง
ไปให้ไกลเท่าที่ใจฝัน
มัธยม
**

ID Line : ratti_aom

« ตอบ #4 เมื่อ: วันที่ 09 มกราคม 2012, 11:32:13 »

พริกแกงในตลาดศิริกรณ์อร่อยมากค่ะ
ลองมาหลายเจ้าแล้ว เคยทำอาหารขาย
ซื้อเจ้านี้ประจำ ในตลาด เขาจะขายกะทิด้วยค่ะ
ลองไปดูนะคะ

Shabu
ชั้นประถม
*

« ตอบ #5 เมื่อ: วันที่ 17 มกราคม 2012, 17:11:12 »

หมูกรอบในตลาดนิ่มซี่เส็งค่ะ อร่อยมากเลยค่ะ
ฟ้าใหม่
เตรียมอนุบาล
*

« ตอบ #6 เมื่อ: วันที่ 09 กุมภาพันธ์ 2012, 14:32:07 »

หมูกรอบร้านนครปฐมตรงข้ามแบงค์ทหารไทยแถวก่อนถึงประตูเชียงใหม่  น้ำราดก็อร่อยเหาะเลยจร้า
ล๊ำลำ
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #7 เมื่อ: วันที่ 10 กุมภาพันธ์ 2012, 08:00:31 »

หมูกรอบต้องที่นี่เลยค่ะ ร้านอาหารไทยราชบุรี หนังกรอบ เนื้อเยอะ มันน้อย อร่อยชัวร์
มีรูปมาฝากด้วย  (ร้านราชบุรี 053-714633 ...ใกล้หอนาฬิกาสีทองๆ อ.เฉลิมชัยค่ะ)

* 8.8.jpg (42.2 KB, 300x202 - ดู 3837 ครั้ง.)
anny4198
*

« ตอบ #8 เมื่อ: วันที่ 20 กุมภาพันธ์ 2012, 19:40:44 »

แนะนำค่ะพริกแกงหาซื้อไม่อยากเลย...
ถ้าซื้อเยอะและอยากเก็บไว้นานๆแนะนำให้เลือกซื้อ พริกแกงแม่น้อย ค่ะ
รับรองซื้อไปแทบจะไม่ต้องเติมอะไรเลยมีวิธีทำเบ็ดเสร็จค่ะรับรองจริงๆ
เพราะมาอยู่ลำปางค่ะพริกแกงไม่อร่อยเหมือนบ้านเราเลย..กลับบ้านทีซื้อมาเยอะมาก
ของเขาดีจริงๆค่ะไม่ว่าจะเป็นแกงเมือง แกงเขียวหวานแกงเผ็ด..และที่สำคัญเขาแพ็คดูดอากาศออกอย่างดีเก็บไว้ได้นานค่ะ  ถ้าเป็นน้ำพริกน้ำเงี้ยวแนะนำที่เดียวเลยน้ำพริกน้ำเงี้ยวป้าสุกสันโค้งน้อย..อร่อยมากๆ..แต่ที่แม่น้อยก็อร่อยนะค่ะแต่ส่วนตัวชอบของแม่สุกมากกว่า...ส่วนหมูกรอบนี่กาดหลวงตอนเย็นๆแถวๆหน้า ธ.กรุงไทยแถบๆนั้นก็อร่อยนะค่ะ
ลองดูค่ะ^^...

* 1249956549.jpg (88.28 KB, 453x600 - ดู 5017 ครั้ง.)

สำราญทัวร์&สำราญยานยนต์
บริการรถบัสนำเที่ยว(8ล้อ55ที่นั่ง)งานราษงานหลวง รับค่ะ
ราคาวันละ10,000บาทขึ้นไปค่ะ0861902168(ราคาอาจเปลี่ยนแปลงไปตามราคาน้ำมันค่ะ)
@zunoi
ชั้นประถม
*

« ตอบ #9 เมื่อ: วันที่ 22 กุมภาพันธ์ 2012, 14:59:07 »

หมูกรอบต้องที่หน้าโรงรับจำนำกาดเทศบาลฯเลยครับ ยิงฟันยิ้ม
chatt
ระดับ ป.โท
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #10 เมื่อ: วันที่ 04 มีนาคม 2012, 09:31:13 »

พริกแกงแม่หัตถ์ กาดหลวง ข้างโรงจำนำ ครับ อร่อย ผมซื้อเพราะเค้าขายพริกแกงใต้ด้วย ถูกใจคนใต้อย่างแรง
Shabu
ชั้นประถม
*

« ตอบ #11 เมื่อ: วันที่ 06 มีนาคม 2012, 00:03:09 »

แนะนำค่ะพริกแกงหาซื้อไม่อยากเลย...
ถ้าซื้อเยอะและอยากเก็บไว้นานๆแนะนำให้เลือกซื้อ พริกแกงแม่น้อย ค่ะ
รับรองซื้อไปแทบจะไม่ต้องเติมอะไรเลยมีวิธีทำเบ็ดเสร็จค่ะรับรองจริงๆ
เพราะมาอยู่ลำปางค่ะพริกแกงไม่อร่อยเหมือนบ้านเราเลย..กลับบ้านทีซื้อมาเยอะมาก
ของเขาดีจริงๆค่ะไม่ว่าจะเป็นแกงเมือง แกงเขียวหวานแกงเผ็ด..และที่สำคัญเขาแพ็คดูดอากาศออกอย่างดีเก็บไว้ได้นานค่ะ  ถ้าเป็นน้ำพริกน้ำเงี้ยวแนะนำที่เดียวเลยน้ำพริกน้ำเงี้ยวป้าสุกสันโค้งน้อย..อร่อยมากๆ..แต่ที่แม่น้อยก็อร่อยนะค่ะแต่ส่วนตัวชอบของแม่สุกมากกว่า...ส่วนหมูกรอบนี่กาดหลวงตอนเย็นๆแถวๆหน้า ธ.กรุงไทยแถบๆนั้นก็อร่อยนะค่ะ
ลองดูค่ะ^^...
+1 พริกแกงแม่น้อยอร่อยค่ะ
oldsnakehead
*

« ตอบ #12 เมื่อ: วันที่ 16 สิงหาคม 2017, 20:19:19 »

แนะนำ  พริกแกงแม่น้อย ครับมีสินค้าดีๆ หลายรายการ แต่ที่เด็ดๆ ที่เป็นที่ชื่นชอบของพี่น้องชาวเหนือคือ

พริกน้ำเงี้ยว
พริกแกงฮังเล
พริกข้าวซอย

https://www.maenoicurry.com    พริกแกงแม่น้อย คือน้ำพริกคุณภาพที่ให้ประสพการณ์ปรุงอาหารที่ดีในราคาที่สมเหตุผล เช่น พริกน้ำเงี้ยว พริกแกงฮังเล พริกข้าวซอย พริกลาบ ฯลฯ
หน้า: [1] พิมพ์