เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 29 มีนาคม 2024, 04:42:57
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลเชียงราย
| |-+  การเกษตร,ฟาร์มสัตว์,ปศุสัตว์ (ผู้ดูแล: bm farm)
| | |-+  สอบถามเรื่องสมุนไพรหน่อยครับ!!!!!
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน สอบถามเรื่องสมุนไพรหน่อยครับ!!!!!  (อ่าน 1278 ครั้ง)
Concidrug
บุคคลทั่วไป
« เมื่อ: วันที่ 02 มกราคม 2012, 13:58:06 »

ใครพอจะรู้เรื่องสมุนไพรแก้ปวดหลังปวดเอวหรือกระดูกทับเส้นบ้างครับและหาซื้อได้ที่ใหนครับ พอดีแม่ปวดหลังปวดเอว ไปหาหมอโรงพยาบาลก็ไม่หายได้แต่ยาทานมาทานก็ไม่หายหมอบอกว่าเป็นกล้ามเนื้ออักเสบ แต่ดูจากอาการแล้วเหมือนกระดูกทับเส้น ก็เลยอยากให้แม่รักษาแบบสมุนไพรดูบ้าง ใครมีรายละเอียดช่วยแจ้งทีนะครับ เห็นแม่ทรมานแล้วมันใจไม่ดีน่ะครับ เป็นสมุนไพรแบบต้ม หรือ แคปซูลก็ได้ครับ ด่วนเลยครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 02 มกราคม 2012, 14:03:37 โดย Concidrug » IP : บันทึกการเข้า
Concidrug
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 02 มกราคม 2012, 14:05:45 »

ลืมบอกไปครับขอร้านที่ขายสมุนไพรอยู่แถวเชียงรายหรือในตัวเมืองก็ได้นะครับขอบคุณครับ
nuchnad
เตรียมอนุบาล
*

« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 02 มกราคม 2012, 14:35:31 »

กินยาแล้วถ้ายังไม่ดีขึ้น อยากแนะนำ ฝังเข็ม ที่ รพ.แม่ลาว อ.แม่ลาวเชียงราย ดูนะคะ เป็นทางเลือกอีกทางค่ะ ป้าแถวบ้านปวดกล้ามเนื้อ ไปฝังเข็ม เดี๋ยวนี้อาการปวดหายแล้วค่ะ ยิ้มกว้างๆ
Concidrug
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #3 เมื่อ: วันที่ 04 มกราคม 2012, 23:53:23 »

กินยาแล้วถ้ายังไม่ดีขึ้น อยากแนะนำ ฝังเข็ม ที่ รพ.แม่ลาว อ.แม่ลาวเชียงราย ดูนะคะ เป็นทางเลือกอีกทางค่ะ ป้าแถวบ้านปวดกล้ามเนื้อ ไปฝังเข็ม เดี๋ยวนี้อาการปวดหายแล้วค่ะ ยิ้มกว้างๆ

แพงใหมครับ ฝังเข็มน่ะ
✿‧: น้ำทิพย์﹎。❤
ชั้นประถม
*

รักครอบครัว ^^

« ตอบ #4 เมื่อ: วันที่ 05 มกราคม 2012, 00:13:09 »

สบู่กวาวเครือขาว..
สนใจสินค้า แอดไลน์หรือโทรสอบถามเลยนะจร้า
LINE : alive_p
TEL :  094-348-7420
FACEBOOK : https://www.facebook.com/quiddity.ploy 

Add เฟสแม่ค้าได้ค่ะ
Paul@CR
ระดับ ป.ตรี

- หาหัวใจให้เจอ ก็เป็นสุข -

« ตอบ #5 เมื่อ: วันที่ 05 มกราคม 2012, 09:33:06 »

สำหรับการฝังเข็ม  ถ้าใกล้ ม.แม่ฟ้าหลวง  ที่ รพ. มฟล. ก็มีบริการครับ

..ยุคนี้มันไม่มีใครเห็นแก่บ้านเมืองจริงๆ หร­อก..เกล้าผมอยากรู้นัก มีใครคิดถึงเรื่องของแ­ผ่นดินกันบ้าง..  - ขุนรองปลัดชูฯ -
suriya2223@hotmail.com
เตรียมอนุบาล
*

« ตอบ #6 เมื่อ: วันที่ 05 มกราคม 2012, 15:18:44 »

แนะนำให้พาคุณแม่ไปตรวจร่างกายที่โรงพยาบาลประสาทเชียงใหม่
ที่นั่น..เป็นศูนย์ตรวจรักษาระบบเส้นประสาท ที่ได้มาตรฐานและเป็นสากล
ที่สำคัญเป็นของหน่วยงานรัฐบาล สามารถใช้สิทธิบัตรทองได้
คณะแพทย์ที่ตรวจรักษาเป็นระดับอาจารย์ที่ชำนาญเฉพาะด้านจริง ๆ
ควรไปปรึกษาดูก่อน...เพราะคุณแม่ของผมก็เป็นกระดูกทับเส้นเหมือนกัน
ปัจจุบันหายแล้ว ..เพราะไปผ่าตัดที่โรงพยาบาลนี้แหละ...ค่ารักษาประมาณแสนกว่า...
แต่ใช้สิทธิบัตรทองเลยได้จ่ายแค่ 30 บาท
การบริการถือว่า ดีมาก เทียบได้กับโรงพยาบาลเอกชนในกรุงเทพได้เลยครับ...
โรคกระดูกทับเส้น...รักษาด้วยการทำกายภาพบำบัดก็ได้ผลในเฉพาะรายที่เป็นไม่มาก
แต่ถ้ามีอาการปวดมาก และเป็นเรื้อรังมานาน..ต้องรักษาด้วยการผ่าตัด..
และควรทำการรักษาโดยแพทย์ที่ชำนาญเฉพาะโรค จริง ๆ เท่านั้นครับ
ค่าปรึกษาแพทย์ฟรีครับ...ไม่เสียเงิน...ลองโทร.ไปสิครับ...
ชื่อโรงพยาบาลประสาทเชียงใหม่ (อยู่ใกล้ ๆ กับโรงพยาบาลสวนดอก )
Vidar
ชั้นประถม
*

« ตอบ #7 เมื่อ: วันที่ 05 มกราคม 2012, 18:04:03 »

โรคกระดูกทับเส้นเป็นโรคที่ค่อนข้างเสี่ยงเนื่องจากมีความเกี่ยวข้องกับเอ็นและเส้นประสาท ไม่ควรทำการนวดเองหรือทานยาเองโดยพละกาลควรไปหาแพทย์และผู้เชี่ยวชาญดีกว่าคะ

จำหน่ายรังไหมธรรมชาติ รังไหมเคลือบสบู่ มาทำใบหน้าขาวใสโดยไม่พึ่งสารเคมีกันเถอะhttp://www.chiangraifocus.com/forums/index.php?topic=2
thaba
ตู้ปลาทุกรูปแบบ ทุกขนาด ราคาสำหรับผู้ที่อยากเลี้ยง
ระดับ ป.ตรี

ถ้าสนใจจริง ยินดี ให้คำปรึกษา เรื่องราคาค่อยว่าเตื่อลูน

« ตอบ #8 เมื่อ: วันที่ 05 มกราคม 2012, 23:16:00 »

โรคกระดูกทับเส้นเป็นโรคที่ค่อนข้างเสี่ยงเนื่องจากมีความเกี่ยวข้องกับเอ็นและเส้นประสาท ไม่ควรทำการนวดเองหรือทานยาเองโดยพละกาลควรไปหาแพทย์และผู้เชี่ยวชาญดีกว่าคะ

+100 คับ

ตู้ปลาทุกรูปแบบ ทุกขนาด ราคาสำหรับผู้ที่อยากเลี้ยงปลาแต่งบน้อย เราช่วยท่านได้
สนใจก็โทรก่าครับ 08-6196-8970
chate
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #9 เมื่อ: วันที่ 08 มกราคม 2012, 18:34:37 »

ก.ปวดเฉพาะหลัง-เอว คือ กล้ามเนื้ออักเสบ(ยอก)
ข.ปวดหลังร้าวชาลงก้น-ขา เวลาเดินขาไม่มีแรง
1.กระดูกทับเส้นประสาท
2.ข้อกระดูกอักเสบ
3.ข้อกระดูกเคลื่อน
Pondres
ชั้นประถม
*

« ตอบ #10 เมื่อ: วันที่ 08 มกราคม 2012, 23:26:26 »

ทางที่ดีไปหาหมอเฉพาะทาง ดีกว่าคับ ทานสมุนไพร ส่วนมากจะมีสเตียรอยด์ผสมระยะแรกอาการอาจดีขึ้น หลังจากนั้นก็จะกลับมาเป็นเหมื่อนเดิม หากทานประจำเป็นเวลานาน สเตียรอยด์อาจไปจับกระดูก ทำให้กระดูกอ่อน และปวดมากกว่าเดิม อันตรายมากครับ..
หน้า: [1] พิมพ์