เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 20 เมษายน 2024, 02:27:17
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลเชียงราย
| |-+  การเกษตร,ฟาร์มสัตว์,ปศุสัตว์ (ผู้ดูแล: bm farm)
| | |-+  ขายไข่ไก่พันธุ์ไข่มีเชื้อสำหรับเพาะฟักและลูกไก่ ลูกเป็ดไข่ ลูกนกกระทา ไก่เบตง
หน้า: [1] 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 ... 19 พิมพ์
ผู้เขียน ขายไข่ไก่พันธุ์ไข่มีเชื้อสำหรับเพาะฟักและลูกไก่ ลูกเป็ดไข่ ลูกนกกระทา ไก่เบตง  (อ่าน 94459 ครั้ง)
supakorn kaewchan
มัธยม
**

« เมื่อ: วันที่ 20 ธันวาคม 2011, 11:37:35 »

สวัสดีครับ
            ขายไข่ไก่พันธุ์ไข่มีเชื้อสำหรับเพาะฟัก เป็นพันธุ์โรดไอแลนด์เรดและอิซาบราวส์ อัตราผสมระหว่างตัวผู้กับตัวเมีย 1:4 ตัว  รายละเอียดการจำหน่ายดังนี้ ระยะใกล้ไข่ไก่จะนำเข้าตู้ฟักก่อน 7 วัน ทำการส่องไฟแยกไข่มีเชื้อ กับ ไข่ไม่มีเชื้อ แล้วจึงจำหน่ายให้ คิดราคาตามที่คนอื่นๆขายตาม www. ต่างๆ ราคาฟองละ 15 บาท และระยะไกลไข่เก็บใหม่ส่งให้ ส่วนผู้ที่ต้องการลูกเจี๊ยบ คิดราคาตัวละ 35 บาท ( คิดตาม ค่าน้ำ ไฟ ยา วัคซีน อาหาร ระยะเวลา 7 - 14 วัน เลยจากนี้ขอปรับราคาขึ้นนะครับ)
          จำหน่ายลูกเป็ดไข่ไล่ทุ่ง ตัวละ 30 บาท และรับฟักไข่ไก่และเป็ดครับ หลังทำการตรวจเชื้อราคารับฟักคิดที่ ลูกไก่ตัวละ 10 บาท  ลูกเป็ดตัวละ 15 บาท แล้วก็ไข่ที่ฟักไม่ออก ขอค่าเสียเวลาฟองละ 5 บาท นะครับ( หลังตรวจเชื้อจะแจ้งให้ทราบว่าเหลือเท่าไหร่ )
         และ จำหน่ายลูกนกกระทาคละเพศ ราคาเริ่มต้นอายุไม่เกิน 1 สัปดาห์พร้อมทำวัคซีนให้ ตัวละ 5 บาท สัปดาห์ถัดๆไปปรับขึ้นสัปดาห์ละ 2 บาท

สนใจติดต่อ : 081 - 8463359 เชิด ,  บ้านป่ารวกเหนือ เข้าหลังตลาดแม่ลาว ซอยเทศบาล 24ดูรูปภาพประกอบ
โรงเลี้ยงพ่อแม่พันธุ์

พ่อแม่พันธุ์แต่ละกลุ่มจะระบุที่มาและอายุการใช้งาน

พ่อแม่พันธุ์ไก่โรดไอแลนด์เรด

ลักษณะไข่ที่ได้ ไข่กลุ่มด้านซ้ายสีน้ำตาลเป็นของอิซาบราวส์ ไข่กลุ่มด้านขาวสีขาวครีมเป็นของโรดไอแลนด์เรด

ตู้ฟักไข้ทำเองครับ

เพิ่มเติมครับเป็ดไข่ไล่ทุ่งครับ

ไก่อิซาบราวส์

ลูกนกกระทา อายุ 1 สัปดาห์ ตัวละ 5 บาท
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 21 กรกฎาคม 2012, 13:07:56 โดย supakorn kaewchan » IP : บันทึกการเข้า
siwanon
มัธยม
**

Thanee Advertising

« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 20 ธันวาคม 2011, 16:47:40 »

ไก่พร้อมไข่มีมั๊ยคับ อยากได้ไม่มากอะ

Thannee Car Wrap  ติดตั้งสติ๊กเกอร์ เคฟล่า 3M สติ๊กเกอร์สีดำด้าน สีต่างๆ ยี่ห้อ Mactac คุณภาพสูงจาก Germany และ Jap    093-1318183
มัธยม
**

« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 20 ธันวาคม 2011, 21:21:19 »

ไก่พร้อมไข่ตอนนี้ไม่มีครับ คงต้องรอที่เป็นลูกเจี๊ยบโตก่อน ประมาณ 3 - 4 เดือน จะมีเหลือก็สำหรับทำพันธุ์ประมาณ 30 กว่าตัว
@คัตเตอร์#
มัธยม
**

จุดมุ่งหมาย......

« ตอบ #3 เมื่อ: วันที่ 22 ธันวาคม 2011, 11:12:43 »

ลูกเจี๊ยบไก่เมือง ตัวละเท่าไรครับ

Job & CutTer ถ่ายเอกสารจำนวนมาก ราคาพิเศษ ติดต่อได้ 087-5758904 บริการรับส่งฟรีคะ.....
มัธยม
**

« ตอบ #4 เมื่อ: วันที่ 22 ธันวาคม 2011, 21:10:35 »

ลูกเจี๊ยบอายุ 7 วันตัวละ 15 บาทครับ ต้องการกี่ตัวครับ จะได้นับจำนวนไว้ให้ ไก่รุ่นอายุเดือนกว่าก็มีราวสิบกว่าตัวขายเป็นกิโลราคาก็ตามตลาดทั่วไป 100 บาท / กก สนใจมั๊ยครับ เห็นตามหาลูกไก่เมืองมานานแล้ว ถ้าเอาจะเก็บไว้ให้
มัธยม
**

« ตอบ #5 เมื่อ: วันที่ 25 ธันวาคม 2011, 21:25:58 »

สำหรับท่านที่ต้องการไข่ไก่มีเชื้อไปเพาะฟักเอง ให้โทรแจ้งล่วงหน้า หรือ โพสลงในกระทู้นี้นะครับ การจ่ายเงินค่าสินค้า คิดตามจำนวนของและค่าขนส่ง การโอนเงินผ่าน ATM ให้โอนเข้า
          บัญชี ธ.กรุงเทพ หมายเลข 207-0-292673  นาย ศุภกร แก้วจันทร์
สินค้าเน้นส่งทางรถโดยสาร เพราะถึงเร็ว ไข่ไม่เว้นช่วงนาน เชื้อและไข่ไม่เสียหาย
          สำหรับคุณอดุลย์ จ.แพร่ ที่สั่งจองไข่ไว้ 30 ฟอง ขณะนี้ผมตรวจเช็คไข่ที่สามารถมองเห็นเชื้อเดินภายใน มีจำนวาน 17 ฟองแล้ว เมื่อได้ครบตามจำนวน จะแจ้งให้ทราบครับ ( ไข่เริ่มเข้าตู้ฟัก วันที่ 19 ธ.ค )
          และขณะนี้มีลูกไก่ไข่ พลีมัธล๊อก อายุ 2  - 4 สัปดาห์ ขาย เป็นไก่ไข่ลายขาว-ดำ ตามรูปข้างบนทีเป็นลูกไก่ มีจำนวนสิบกว่าตัวเท่านั้น รอเพาะรุ่นใหม่อีก 5 เดือน พ่อพันธุ์ตายไปเสียแล้ว ราคาตามนี้ครับ สนใจมาดูได้
ไก่อายุ 1 สัปดาห์ ราคา 35 บาท
ไก่อายุ 2 สัปดาห์ ราคา 45 ยาท
ไก่อายุ 3 สัปดาห์ ราคา 60 บาท
ไก่อายุ 4 สัปดาห์ ราคา 70 บาท
@คัตเตอร์#
มัธยม
**

จุดมุ่งหมาย......

« ตอบ #6 เมื่อ: วันที่ 27 ธันวาคม 2011, 10:54:39 »

ลูกเจี๊ยบอายุ 7 วันตัวละ 15 บาทครับ ต้องการกี่ตัวครับ จะได้นับจำนวนไว้ให้ ไก่รุ่นอายุเดือนกว่าก็มีราวสิบกว่าตัวขายเป็นกิโลราคาก็ตามตลาดทั่วไป 100 บาท / กก สนใจมั๊ยครับ เห็นตามหาลูกไก่เมืองมานานแล้ว ถ้าเอาจะเก็บไว้ให้
อยากได้ 100 ตัวครับ รับได้วันไหนครับ

Job & CutTer ถ่ายเอกสารจำนวนมาก ราคาพิเศษ ติดต่อได้ 087-5758904 บริการรับส่งฟรีคะ.....
มัธยม
**

« ตอบ #7 เมื่อ: วันที่ 27 ธันวาคม 2011, 20:47:29 »

ช่วงนี้เข้ามาดูได้ทุกเวลาครับอยู่บ้านตลอด ตอนนี้มีประมาณ 30 กว่าตัวเองครับ เป็นตั้งแต่ลูกเจี๊ยบถึงนำหนัก 7 ขีด ไม่ได้เพาะมากครับช่วงก่อนตู้ว่างเลยเพาะไปพรางๆ แต่ตอนนี้แม่พันธุ์ไก่ไข่เริ่มไข่แล้ว เน้นเพาะพันธุ์ไก่ไข่เป็นหลักครับ สนใจลูกเจี๊ยบไก่ไข่มั๊ยครับจะเพาะไว้ให้
Baan Suan
เตรียมอนุบาล
*

« ตอบ #8 เมื่อ: วันที่ 28 ธันวาคม 2011, 04:24:22 »

ช่วงนี้เข้ามาดูได้ทุกเวลาครับอยู่บ้านตลอด ตอนนี้มีประมาณ 30 กว่าตัวเองครับ เป็นตั้งแต่ลูกเจี๊ยบถึงนำหนัก 7 ขีด ไม่ได้เพาะมากครับช่วงก่อนตู้ว่างเลยเพาะไปพรางๆ แต่ตอนนี้แม่พันธุ์ไก่ไข่เริ่มไข่แล้ว เน้นเพาะพันธุ์ไก่ไข่เป็นหลักครับ สนใจลูกเจี๊ยบไก่ไข่มั๊ยครับจะเพาะไว้ให้

สนใจลูกเจี๊ยบไก่ไข่ ขอจองสัก 30 ตัวนะค่ะ ต้นเดือนกุมภาพันธุ์ 2555 จะขอรับสินค้าได้มั๊ยค่ะ บ้านอยู่ที่หัวดอยค่ะ
มัธยม
**

« ตอบ #9 เมื่อ: วันที่ 28 ธันวาคม 2011, 07:10:08 »

ได้ครับ ขอชื่อและเบอร์ ติดต่อหน่อยครับ เมื่อเป็นลูกเจี๊ยบเมื่อไหร่ จะแจ้งให้ทราบครับ
มัธยม
**

« ตอบ #10 เมื่อ: วันที่ 28 ธันวาคม 2011, 21:35:20 »

ตอนนี้มีไข่สำหรับเพาะเป็นลูกเจี๊ยบประมาณ 150 ฟอง จำหน่ายไปแล้ว 33 ฟอง ประมาณ กลางเดือน ม.ค 55 ก็จะได้ลูกเจี๊ยบรุ่นใหม่ ( ความสามารถของตู้รองรับได้ 300 ฟอง ) ท่านใดมีตู้ฟักอยากได้ไข่ไปฟักเองติดต่อมานะครับ หรือ อยากได้ลูกเจี๊ยบ สั่งจองได้ครับ ขอเบอร์ติดต่อไว้ให้ด้วยครับ
Baan Suan
เตรียมอนุบาล
*

« ตอบ #11 เมื่อ: วันที่ 29 ธันวาคม 2011, 05:01:42 »

สนใจลูกเจี๊ยบไก่ไข่ ขอจองสัก 30 ตัวนะค่ะ ต้นเดือนกุมภาพันธุ์ 2555 จะขอรับสินค้าได้มั๊ยค่ะ บ้านอยู่ที่หัวดอยค่ะ

เมื่อมีลูกเจี๊ยบไก่ไข่พร้อมแล้ว ช่วยติดต่อไปที่เบอร์ 081-429 9286 ยายมอญแก้ว..ขอบคุณค่ะ
song4546
ชั้นประถม
*

« ตอบ #12 เมื่อ: วันที่ 29 ธันวาคม 2011, 12:05:21 »

ไก่ที่ผมเอาไป40ตัวตอนนี้ไข่แล้วเก็บทุกวันเลย ว่าจะขอแบ่งลูกเจี๊ยบสัก45-50ตัวจะได้ไหมครับ ยิงฟันยิ้ม
มัธยม
**

« ตอบ #13 เมื่อ: วันที่ 29 ธันวาคม 2011, 21:22:43 »

ดีใจจังที่ยังติดตามกันอยู่ เห็นเงียบไปนาน ตามหาอยู่อยากรู้ความเจริญเติบโต และผลผลิตที่ได้ วันละแผงได้หรือเปล่าครับ เหลืออีกที่ยังไม่ทราบผล คุณจุ๋ม บ้านร่องบัวลอย รับไป 20 ตัว ของคนอื่นๆ ที่เอาไปเลี้ยงก็ออกไข่กันทุกวัน
              ส่วนผู้ที่สั่งจองลูกเจี๊ยบเมื่อฟักเป็นตัวผมจะแจ้งให้ทราบครับ ประมาณกลางเดือน ม.ค 55 ก็จะเริ่มทะยอยเป็นลูกเจี๊ยบแล้วครับ ตอนนี้มีสองท่านแล้ว  (30 + 50 ตัว )
                มีเทคนิคการทำให้ไข่ไก่ใบใหญ่มาแนะนำครับ จากผู้มีประสบการณ์การทำฟาร์มเลี้ยงมาก่อน เป็นคนเชื้อสายจีน ลองทำดูนะครับ วิธีง่ายๆต้นทุนถูก ดังนี้ ให้นำหญ้าขน มาสับละเอียด ก็หญ้าที่ออกตามแหล่งน้ำข้างทางที่เขาเกี่ยวให้วัว กระต่ายกิน ผสมกับหัวอาหารที่มี โปรตีนสูงให้ไก่กิน จะได้ไข่ใบใหญ่ขึ้น  ถ้าไข่ไก่ไม่ค่อยแข็งแรง แตกง่าย ให้บดปกหอยหรือกระดองสัตว์ ผสมอาหารให้ไก่กิน แต่ถ้าอยากได้พวกสำเร็จรูป ต้องเป็น ไดแคลเซียมฟอสเฟต และอีกอย่างไก่ไข่เลี้ยงบนดินรับไอดิน จะให้ผลผลิตดีกว่าไก่เลี้ยงบนผิวน้ำ เพราะไอน้ำมีความชื้นสูงกว่า

คุณ song 4546 ขอเบอร์โทรไว้ให้ผมหน่อยครับ ผมไม่แน่ใจว่าน้องเค้า memory ไว้หรือเปล่า ตอนนี้ผมมาทำเอง
มัธยม
**

« ตอบ #14 เมื่อ: วันที่ 01 มกราคม 2012, 23:53:36 »

Happy new year 2555 ครับ คิดเงินให้ได้เงิน คิดทองให้ได้ทอง นะครับ
kidsroll
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #15 เมื่อ: วันที่ 01 มกราคม 2012, 23:58:34 »

น่าสนใจครับ เดี๋ยวหลังปีใหม่จะสั่งซัก 10 ฟองให้ไก่บ้านฟักพอดีเลย  ยิงฟันยิ้ม
siambbpark
ชั้นประถม
*

« ตอบ #16 เมื่อ: วันที่ 02 มกราคม 2012, 01:06:06 »

สนใจครับ ไก่ไข่เลี้ยงกี่วันถึงจะออกไข่ครับ
คุณนู๋ว์เปิ่นจัง
ชั้นประถม
*

« ตอบ #17 เมื่อ: วันที่ 02 มกราคม 2012, 17:27:22 »

สนใจลูกเจี๊ยบไก่ไข่อะค่ะ พอจะมีอยู่มั้ยคะ แล้วอยู่แถวไหนคะ จะได้ไปดูถึงที่ได้ถูก
รบกวน pm มาบอกด้วยนะคะ
ARM REVOLUTION
ชั้นประถม
*

« ตอบ #18 เมื่อ: วันที่ 02 มกราคม 2012, 18:12:45 »

ลูกเจี๊ยบ 7 วัน ตัวละ 15 บาทนี่ ไม่ทราบว่าเป็นไก่รัยครับพี่ ใช่ลูกเจี๊ยบไก่เมืองหรือเปล่าครับพี่ พอดีผมอยากได้ลูกเจี๊ยบไก่เมืองซัก 100 ตัวน่ะครับ ยังงัยก้ขอสอบถามหน่อยนะครับ^^
มัธยม
**

« ตอบ #19 เมื่อ: วันที่ 02 มกราคม 2012, 19:30:53 »

ผมอยู่บ้านป่ารวกเหนือ หลังตลาดแม่ลาว ซอยเทศบาล 24 ครับ ตอนนี้ลูกเจี๊ยบไก่ไข่ไม่มีครับ ขายไปหมดแล้ว รุ่นใหม่กำลังฟักประมาณ 200 กว่าฟอง มีทะยอยเข้าตู้ฟักเรื่อยๆประมาณ วันละ 20 กว่าฟอง คาดว่าจะออกเป็นลูกเจี๊ยบกลางเดือนนี้ ไก่ไข่ใช้เวลาเลี้ยงประมาณ 5 - 6 เดือน จึงจะออกไข่ครับ และไข่มีเชื้อฝากแม่ไก่พันธุ์อื่นฟักได้ครับ
สำหรับลูกเจี๊ยบตัวละ 15 บาท เป็นไก่เมืองครับ ตอนนี้มีประมาณ 20 - 30 ตัว ตั้งแต่ลูกเจี๊ยบ ถึงไก่รุ่น
หน้า: [1] 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 ... 19 พิมพ์