เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 25 เมษายน 2024, 17:46:20
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  บอร์ดกลุ่มชมรม
| |-+  ชมรมนักกลอน
| | |-+  >>> ...ลัดคิวซวย!... <<<
หน้า: [1] 2 3 4 พิมพ์
ผู้เขียน >>> ...ลัดคิวซวย!... <<<  (อ่าน 5538 ครั้ง)
Siranoi
แฟนพันธ์แท้
*

เฒ่า! สดใส วัยซน..

« เมื่อ: วันที่ 14 ธันวาคม 2011, 12:48:11 »

ป่าวนะ..ไม่ได้ล้อเลียนกระทู้ของใคร ๆ นะ ยิงฟันยิ้ม
เพียงแค่อยากให้ใคร ๆ มาลงความซวยของตัวเองที่ผ่านมา
เพื่อเป็นอุทาหรณ์ เป็นคติเตือนใจรุ่นน้อง ๆ อย่าง ศิราน้อย และหรือใคร ๆ
ที่หลวมตัวเข้ามาอ่านเท่านั้นเองแระ ยิงฟันยิ้ม คิดมาก!
ของศิราน้อย เยอะมาก ว่าง ๆ จะมาเล่าห๊ายฟาง ยิงฟันยิ้ม (เดือดร้อน กบว แน่) ยิงฟันยิ้ม

ปล ใครเริ่มก่อน ให้เป็นเดอะวินเน้อร์ ๆ ๆ ยิงฟันยิ้ม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 09 มีนาคม 2012, 19:32:42 โดย Siranoi » IP : บันทึกการเข้า

" ... ธงชาติและเพลงชาติไทย เป็นสัญลักษณ์ของความเป็นไทย
เราจงร่วมใจกันยืนตรงเคารพธงชาติ ด้วยความภาคภูมิใจในเอกราช
และความเสียสละ ของบรรพบุรุษไทย ... "
๘ นาฬิกา และ ๑๘ นาฬิกา Sitiya_por@hotmail.com
ⒷⒼ*
แฟนพันธ์แท้
*

นิพพานคือนิรันดร์

« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 14 ธันวาคม 2011, 12:51:27 »

จองก่อน  จะได้เป็น เดอะวินนิ่ง เอ้ยเดอะวินเนอ   ยิงฟันยิ้ม
Yim sri
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 14 ธันวาคม 2011, 14:53:04 »

ท่านอาจารย์ศิราคะ
ตั้งท้อง หรือตั้งห้อง ความซวย
งง อ่ะ ยิงฟันยิ้ม

ธ สถิตย์ในใจตราบนิรันดร์กาล
Siranoi
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #3 เมื่อ: วันที่ 14 ธันวาคม 2011, 18:26:01 »

ตั้งท้องจ้า..อิอิ
 ยิงฟันยิ้ม

" ... ธงชาติและเพลงชาติไทย เป็นสัญลักษณ์ของความเป็นไทย
เราจงร่วมใจกันยืนตรงเคารพธงชาติ ด้วยความภาคภูมิใจในเอกราช
และความเสียสละ ของบรรพบุรุษไทย ... "
๘ นาฬิกา และ ๑๘ นาฬิกา Sitiya_por@hotmail.com
little girl
ระดับ :ป.โท

« ตอบ #4 เมื่อ: วันที่ 14 ธันวาคม 2011, 18:28:02 »

ไม่เข้าใจหัวข้อกระทู้จ้า  ใช่กำลังจะซวยก่อนิ  ยิงฟันยิ้ม

Siranoi
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #5 เมื่อ: วันที่ 15 ธันวาคม 2011, 07:45:20 »

หือ..?

little girl

« ตอบ #6 เมื่อ: วันที่ 15 ธันวาคม 2011, 07:48:40 »

หา ... !!

Siranoi
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #7 เมื่อ: วันที่ 15 ธันวาคม 2011, 07:50:10 »

คนจองเล่าประสบการณ์ซวย..
ไปใหนเสียล่ะ

OneManShow
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #8 เมื่อ: วันที่ 15 ธันวาคม 2011, 11:51:54 »

ใครชวยก่อนมาลงเลย รออ่านอยู่   (แต่ยังคงไม่ได้อ่านตอนนี้คงรอกลับจากแพร่ โน้นวันอาทิตย์ปู้นละ)
little girl

« ตอบ #9 เมื่อ: วันที่ 15 ธันวาคม 2011, 13:47:49 »

ใครชวยก่อนมาลงเลย รออ่านอยู่   (แต่ยังคงไม่ได้อ่านตอนนี้คงรอกลับจากแพร่ โน้นวันอาทิตย์ปู้นละ)

ตกใจ ป๊าดดดดดดดดดดดดดดด อาทิตย์ปู้นนนนนนนก่อน

ⒷⒼ*
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #10 เมื่อ: วันที่ 17 ธันวาคม 2011, 06:25:11 »

จองก่อน อีก 439 กม จะมาเหลาให้ฟัง ยิงฟันยิ้ม
Yim sri
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #11 เมื่อ: วันที่ 17 ธันวาคม 2011, 10:29:52 »

รู้สึกว่า ไม่ค่อยมีความซวยนะ มีแต่เฮง
อ้อ แต่คนอื่นที่มาเจออาจซวยได้
เช่น
กริ๊งงงงงงงงงง
คะ
คุณยืน อยู่หรือเปล่าคะ
เปล่าค่ะ นั่งอยู่ค่ะ ยิ้มกว้างๆ
เอ๊ะ  ฮืม.... ไม่ใช่ คุณ ยืนอยู่ หรือคะ
ไม่ใช่ค่ะ  นั่งอยู่ค่ะ ยิ้มกว้างๆ
เอ่อออ!!  จะขอพูด กับ คุณยืนอยู่ค่ะ
นั่งอยู่ก็พูดได้นี่คะ ( ก๊ากกกกกก)
เอ่ออออ???  ถ้างั้นไม่เป็นไรค่ะ
วางหูทันทีด้วยความงง
ก๊ากกกกกกกกกกกกกก
เอิ๊กกกกกกกกกกกกกกกกก
ยิงฟันยิ้ม
 ยิงฟันยิ้ม

* smile to day.gif (23.97 KB, 120x96 - ดู 201 ครั้ง.)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 17 ธันวาคม 2011, 10:32:35 โดย ๑๐๔ คิกจัง » IP : บันทึกการเข้า

Yim sri
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #12 เมื่อ: วันที่ 17 ธันวาคม 2011, 10:51:06 »

กริ๊งงงงงงงงงงงงงง
คะ
คุณ...หรือเปล่าคะ
ดิฉันชื่อ พร่ำรำพันโทรจากบริษัท ประกันภัยความเสี่ยงหลีกเลี่ยงหายนะ ชนะอธรรมค่ะ
ขอเวลาคุย ๓ นาทีได้มั้ยคะ
ได้ค่ะ กำลังว่าง
คืออย่างนี้นะคะ บริษัทเรา.......................................................................
เวลาผ่านไป ๓ นาที ยังฟังอยู่หรือเปล่าคะ
อ๋อ ฟังอยู่ค่ะ ( ไปนั่งดูหนังเกาหลี แต่เปิดเสียงมือถือไว้)
บริษัทเรา.........................................................................
ผ่านไป ๕ นาที (นั่งกินข้าว ตาดูทีวี  แต่เปิดเสียงมือถือไว้)
ฟังอยู่หรือเปล่าคะ
อ๋อ ฟังค่ะ ทำไมเสียงเงียบไปล่ะคะ
อ๋อ ไปไล่หมาที่มันกัดกันอยู่หน้าบ้าน
สนใจที่จะทำประกันกับเราหรือเปล่าคะ
สนใจจ้ะ สนใจมาก
หรือคะ แหมมม ดีใจจัง
แต่ขอถามนิดเดียวนะคะ ว่าจำกัดอายุผู้เอาประกันหรือเปล่าคะ
ไม่จำกัดค่ะ  แต่ไม่ทราบว่าท่านอายุเท่าไรแล้ว
อายุ ๘๕ แล้วค่ะ บริษัทคุณนี่ดีจังเลย ที่ยังรับทำประกันให้กับผู้สูงวัยแบบย่านี่
เอ่อออ อายุ ๘๕ จริงๆเหรอ
ใช่ค่ะ จะย่าง ๘๖ ในวันพรุ่งนี้แล้วค่ะ
ถ้างั้นขออนุญาตไปปรึกษาผู้จัดการก่อนนะคะ
ได้เลยค่ะ   แล้วว่างๆช่วยโทรมาบ่อยๆอีกนะ ย่าเหงาค่ะ ไม่ค่อยมีลูกหลานมาเยี่ยมเลย
อยู่ตัวคนเดียวมากว่า ๓๐ ปีแล้ว ใครๆก็ล้มหายตายจากไปหมด
เอ่อ ขอวางหูก่อนนะคะ
เดี๋ยวค่ะ ขอเวลาคุญต่อ อีก ๓ นาทีนะ สมัยนี้คนมันใจดำ ไม่มีการมาดูแลคนแก่คนเฒ่าแบบย่าเลย ไม่เคยมีใครมาสนใจว่าจะอยู่กินยังไง... ยังฟังอยู่หรือเปล่า ฮัลโหล ฮัลโหล
(กริ๊ก เสียงวางหู)
ก๊ากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก

* 36_11_6[1].gif (22.98 KB, 60x44 - ดู 223 ครั้ง.)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 17 ธันวาคม 2011, 10:56:22 โดย ๑๐๔ คิกจัง » IP : บันทึกการเข้า

Yim sri
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #13 เมื่อ: วันที่ 17 ธันวาคม 2011, 16:16:22 »

จองก่อน อีก 439 กม จะมาเหลาให้ฟัง ยิงฟันยิ้ม

อย่าเหลาให้แหลมนะ เดี๋ยวจะทะลุหัวใจ

ก๊ากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก

ⒷⒼ*
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #14 เมื่อ: วันที่ 18 ธันวาคม 2011, 20:18:20 »

อย่าเหลาให้แหลมนะ เดี๋ยวจะทะลุหัวใจ

อย่างเจ้าป้า แม้นเหลาจนปลายแหลม หาแต่ได้แทงได้ยาก  ยิงฟันยิ้ม
Yim sri
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #15 เมื่อ: วันที่ 18 ธันวาคม 2011, 20:55:46 »

อย่างเจ้าป้า แม้นเหลาจนปลายแหลม หาแต่ได้แทงได้ยาก  ยิงฟันยิ้ม

แทงตรงหัวใจคงเข้ายากเพราะมีประตูหลายชั้น แต่แทงที่อื่นคงเข้าได้ง่ายนะ
ก๊ากกกกกกกกกกกกกกกกกกกก ยิงฟันยิ้ม

little girl

« ตอบ #16 เมื่อ: วันที่ 19 ธันวาคม 2011, 08:35:54 »

ตรงไหน?ฮืม 

little girl

« ตอบ #17 เมื่อ: วันที่ 19 ธันวาคม 2011, 08:42:07 »

ดักปิ้ง.........

Yim sri
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #18 เมื่อ: วันที่ 19 ธันวาคม 2011, 08:42:39 »

ตรงไหน?ฮืม 

เอ่อออออออออ
ซอกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก นนนนนนนนนนนนนนิ้ว
ก๊ากกกกกกกกกกกกกกกกกกกก
เอิ๊กกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก
คิกกกกกกกกกกกกกกกกกกก ยิงฟันยิ้ม

* boy007[1].gif (19.09 KB, 50x50 - ดู 158 ครั้ง.)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 19 ธันวาคม 2011, 08:51:21 โดย ๑๐๔ คิกจัง » IP : บันทึกการเข้า

little girl

« ตอบ #19 เมื่อ: วันที่ 19 ธันวาคม 2011, 08:46:53 »

ท่านเบบี้กัน  ท่านป้าบอกแทงตรงซอกกกกกนิ้วค่ะ !  ยิงฟันยิ้ม 

หน้า: [1] 2 3 4 พิมพ์