เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 24 เมษายน 2024, 23:33:09
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0
ห้ามประกาศซื้อขาย แลกเปลี่ยน สัตว์ป่าสงวน สัตว์ป่าคุ้มครองทุกชนิด บนเว็บไซต์แห่งนี้ เจอกระทู้ไหนประกาศ จะดำเนินการลบออก โดยไม่ต้องแจ้งให้ทราบ

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ตลาดกลางซื้อขายสินค้าออนไลน์
| |-+  สัตว์เลี้ยง (ผู้ดูแล: ตาต้อม, Active Oper, “๏.๎฿ @ ์ N ' K๎.๏™”)
| | |-+  อยากผ่อนหมาสักตัวค่ะ พอจะมีมั้ยค่ะ
หน้า: [1] 2 3 4 พิมพ์
ผู้เขียน อยากผ่อนหมาสักตัวค่ะ พอจะมีมั้ยค่ะ  (อ่าน 9873 ครั้ง)
คุณนู๋ว์เปิ่นจัง
ชั้นประถม
*

« เมื่อ: วันที่ 13 ธันวาคม 2011, 07:48:13 »

อยากเลี้ยงหมามากเลยค่ะ อยากเลี้ยงชิวาว่า เพศเมียสักตัว
แต่มีกะตังน้อย มีใครอยากจะขายหมาที่สามารถผ่อนได้มั่งค่ะ
ผ่อนได้เดือนละ 1000-1500 บาท พอไหวค่ะ แต่ถ้าจะให้ซื้อเป็นเงินก้อน
ยอมรับจริงๆ ค่ะ ว่าไม่มีกะตังพอที่จะจ่าย ท่านใดสนใจขายหมาชิวาว่าเพศเมีย
ที่สามารถจ่ายเป็นเงินผ่อนได้ รบกวน PM มาทีนะคะ หรือ ติดติดมาที่ jeew141@hotmail.com ค่ะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 17 มกราคม 2012, 17:15:35 โดย คุณนู๋ว์เปิ่นจัง » IP : บันทึกการเข้า
พลายชุมพล
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 13 ธันวาคม 2011, 08:21:16 »

อีกหน่อยคงจะมีผ่อนเมียบ้างนะ ฮิฮิฮิ ล้อเล่นเน้อน้อง ยิงฟันยิ้ม
ting kaewjan
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 13 ธันวาคม 2011, 09:44:28 »

มีด้วยเหรอ หมาเงินผ่อน  อิๆๆๆ
Siranoi
แฟนพันธ์แท้
*

เฒ่า! สดใส วัยซน..

« ตอบ #3 เมื่อ: วันที่ 13 ธันวาคม 2011, 09:47:35 »

;Dมีแล้วในเว็ปนี้..
คงรักจริง ๆ ท่านใดที่มีเสนอมาหน่อยครับ

" ... ธงชาติและเพลงชาติไทย เป็นสัญลักษณ์ของความเป็นไทย
เราจงร่วมใจกันยืนตรงเคารพธงชาติ ด้วยความภาคภูมิใจในเอกราช
และความเสียสละ ของบรรพบุรุษไทย ... "
๘ นาฬิกา และ ๑๘ นาฬิกา Sitiya_por@hotmail.com
หลานอุ้ยเกี๋ยง
สมาชิกลงทะเบียน
ระดับ :ป.โท
*

ขอแบบ เพียวๆได้ไหม

« ตอบ #4 เมื่อ: วันที่ 13 ธันวาคม 2011, 12:19:53 »

ผมสนับสนุนนะครับ หมาราคาตัวเกืบหมื่นทำไมผ่อนไม่ได้  ทีของสิ้นเปลืองผ่อนได้ผ่อนดี  อิอิ
ผมอยากได้น้องโกลด์เด้นท์ ตัว 4000  ยังไม่ได้ส้าก...ที แลบลิ้น

ทหารเสือพระองค์ดำ ๑/๔๘ พิชิตปรีชากร
---------------------------------------------
จ.ส.อ.ศุภวัฒน์ มโนรัตน์
โรงพยาบาลค่ายขุนเจืองธรรมิกราช
3cha cafe'
มัธยม
**

« ตอบ #5 เมื่อ: วันที่ 13 ธันวาคม 2011, 12:21:18 »

น่าคิด...  ผ่อนอย่างอื่นยังผ่อนได้เน๊อะ  ยิงฟันยิ้ม

จริงจังแค่ไหน แค่ไหนเรียกจริงจัง ผิดเพียงแปดครั้ง ถึงเก้าซะที่หน๋าย.....
Ruth01
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #6 เมื่อ: วันที่ 13 ธันวาคม 2011, 12:46:21 »

ผมสนับสนุนนะครับ หมาราคาตัวเกืบหมื่นทำไมผ่อนไม่ได้  ทีของสิ้นเปลืองผ่อนได้ผ่อนดี  อิอิ
ผมอยากได้น้องโกลด์เด้นท์ ตัว 4000  ยังไม่ได้ส้าก...ที แลบลิ้น
ผมเห็นด้วยนะครับ
คนรักสุนัขจริงๆๆบางคนอยากเลี้ยงแต่ไม่มีทุนพอที่จะซื้อ
คำขี้เมี้ยง
มัธยม
**

« ตอบ #7 เมื่อ: วันที่ 13 ธันวาคม 2011, 13:05:44 »

เข้าใจครับ...ผมสนับสนุน  คนใจรักแต่อย่างว่า  ใครมีพอแบ่งปันก็พิจารณาพี่เค้าหน่อย
ศิษย์หลวงพ่อ
ชั้นประถม
*

« ตอบ #8 เมื่อ: วันที่ 13 ธันวาคม 2011, 13:52:36 »

ผมว่าถ้ายังไม่พร้อมก็เพิ่งดีกว่าครับ เพราะถ้าน้องเค้ามาอยู่กับเราก็ต้องมีค่ายาค่าอาหารตามมาอีกอ่ะครับ  ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ ผมเลี้ยงปอมห้าตัว หาหมอทีจุกอ่ะครับ

ซื่อกินไม่หมด คตกินไม่นาน
poymk
ชั้นประถม
*

« ตอบ #9 เมื่อ: วันที่ 13 ธันวาคม 2011, 15:24:04 »

ก็เก็บเงินที่จะผ่อนไว้ 5 เดือนก็ได้ปอมแล้วครับ
Daiw
ชั้นประถม
*

« ตอบ #10 เมื่อ: วันที่ 13 ธันวาคม 2011, 16:23:36 »

ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
๏—‘shOwy|z`’—๏
ชั้นประถม
*

ล้มเพราะก้าวไปข้างหน้า ดีกว่ายืนเต๊ะท่าอยู่กับที่

« ตอบ #11 เมื่อ: วันที่ 13 ธันวาคม 2011, 16:41:33 »

ความจริงก็เห็นด้วยนะคะ แต่ถ้านานๆไป มีค่าอาหาร ค่ายา หลายตังเลย  ^^!

080-7291184.   084-4868147 (24HR)

ตาต้อม
ผู้ดูแลบอร์ด
ระดับ :ป.โท
*

รับสร้างบ่อปลาแฟนซีคาร์ฟ สระว่ายน้ำราคาประหยัด

« ตอบ #12 เมื่อ: วันที่ 13 ธันวาคม 2011, 17:11:39 »

ยิ้มกว้างๆคงมีหลายท่านที่คิดแบบนี้นะ ผมว่า เพียงแต่ไม่กล้าแสดงออกมา
จขกท. ใจถึงดี ที่กล้าบอกตรงๆ
แต่คนที่จะให้ผ่อน ก็ต้องใจถึงเหมือนกัน มันค่อนข้างเสี่ยง เพราะเค้าเป็นสิ่งมีชีวิต มีเจ็บมีตาย
ส่วนการเลี้ยงดู ถ้ารักแล้วก็คงดูแลให้ดีได้แน่ คงไม่ปล่อยให้เค้าอดหรือป่วยโดยที่ไม่ดูแลหรอกนะ ตามความคิดผม
แล้วไอ้เวลาที่เราอยากได้นี่ มันก็ห้ามยากเสียด้วย ไม่งั้น เค้าคงไม่ผ่อนรถ ทีวี เครื่องเสียงหรืออะไรต่อมิอะไรที่มันยั่วกิเลส กันหรอก เก็บเงินก้อนรอนี่ ส่วนมากจะไม่ได้ซักที ว่ามั้ยครับ ยิ้มกว้างๆ

ณฐมน Aquarium รับสร้างบ่อปลาคาร์ฟ ตู้ปลา ระบบกรอง  080-8099866,083-7655542
  กด > https://www.facebook.com/NathamonAquarium
รับสร้างสระว่ายน้ำ ราคาประหยัด น้ำตกหินเทียม ไม้เทียม บ้านโครงสร้างเหล็ก
ชั้นประถม
*

« ตอบ #13 เมื่อ: วันที่ 13 ธันวาคม 2011, 18:20:27 »

@ตาต้อม ถูกต้องค่ะ  เราอาจจะคิดนอกกรอบ  คิดแปลก  แต่ไม่แตกแยกค่ะ
การได้มาซึ่งลูกหมาตัวหนึ่ง อาจจะได้มาด้วยวิธีที่ยากกว่าคนอื่น แต่ก็ดีกว่าอยู่เฉยๆ หรือไม่ได้ทำอะไรเลย
แต่ละคนมีหนทางมีวิธีการเพื่อให้ได้มาแตกต่างกัน แต่สุดท้ายวัตถุประสงค์ก็เหมือนกัน ตรงที่ได้เลี้ยงหมาที่ตนเองรัก

notto
ชั้นประถม
*

« ตอบ #14 เมื่อ: วันที่ 13 ธันวาคม 2011, 18:56:49 »

ยิ้มกว้างๆคงมีหลายท่านที่คิดแบบนี้นะ ผมว่า เพียงแต่ไม่กล้าแสดงออกมา
จขกท. ใจถึงดี ที่กล้าบอกตรงๆ
แต่คนที่จะให้ผ่อน ก็ต้องใจถึงเหมือนกัน มันค่อนข้างเสี่ยง เพราะเค้าเป็นสิ่งมีชีวิต มีเจ็บมีตาย
ส่วนการเลี้ยงดู ถ้ารักแล้วก็คงดูแลให้ดีได้แน่ คงไม่ปล่อยให้เค้าอดหรือป่วยโดยที่ไม่ดูแลหรอกนะ ตามความคิดผม
แล้วไอ้เวลาที่เราอยากได้นี่ มันก็ห้ามยากเสียด้วย ไม่งั้น เค้าคงไม่ผ่อนรถ ทีวี เครื่องเสียงหรืออะไรต่อมิอะไรที่มันยั่วกิเลส กันหรอก เก็บเงินก้อนรอนี่ ส่วนมากจะไม่ได้ซักที ว่ามั้ยครับ ยิ้มกว้างๆ

มันค่อนข้างเสี่ยง เพราะเค้าเป็นสิ่งมีชีวิต มีเจ็บมีตาย เจ็บป่วยแล้วกะอีกสารพัด
แต่ถ้าเลี้ยงและดูแลดี อาหารดี ปัญหาเหล่านี้อาจจะไม่เกิดขึ้น "อาจจะนะคัพ"

กดlike คัพ เก็บเงินดีซื้อเป็นก้อนดีกว่า ถ้ามีความพยายามในการเก็บก็จะได้มาเอง
เพราะผมเป็นคนหนึ่งที่ทำแบบนี้ แล้วได้ของที่ต้องการมา
sugarbunii
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #15 เมื่อ: วันที่ 13 ธันวาคม 2011, 19:14:54 »

ลองถามGoogleครับ
ผมเคยหาเจอแล้วโทรไป ผ่อนเดือนละพัน มีไซบีเรียนด้วย อยู่พิษณุโลก
พี่เค้าบอกว่ามีเด็กมหาลัยซื้อเยอะ ส่วนมากเป็นเงินพ่อแม่ ไม่มีเป็นเงินก้อน
แต่ถ้าอยากผ่อนต้องคำคึงว่า ค่าอาหาร ค่ายาด้วยนะครับ
ถ้าเงินพอก็จัดโลด.......
เพราะแต่ก่อนผมก็ว่าจะผ่อน ถ้าเป็นพันธุ์เล็กก็พอจะหาค่าอาหารได้ แต่ผมเอาพันธุ์ใหญ่
มันกินเยอะ เลยอดใจเก็บเงินซื้อสด เพราะถ้าผ่อนคงไม่พอค่าอาหาร
ชิวาว่า
ชั้นประถม
*

« ตอบ #16 เมื่อ: วันที่ 13 ธันวาคม 2011, 21:19:54 »

ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
squallaw
ชั้นประถม
*

« ตอบ #17 เมื่อ: วันที่ 13 ธันวาคม 2011, 21:28:32 »

ถ้าวิธีง่ายๆก็เอาบัตรเครดิตกดเงินมาซื้อแล้วผ่อนกับบัตรเลย แต่ข้อเสียคือดอกแพงอยู่

ไม่ได้ต่อรองเล่นๆ ถ้าได้ราคาที่ต่อไว้ก็ซื้อครับ
luktan_kup
เตรียมอนุบาล
*

« ตอบ #18 เมื่อ: วันที่ 14 ธันวาคม 2011, 09:19:09 »

ผมเห็นด้วยนะครับ
คนรักสุนัขจริงๆๆบางคนอยากเลี้ยงแต่ไม่มีทุนพอที่จะซื้อ
ใช่ๆๆๆๆ ยิงฟันยิ้ม
ชั้นประถม
*

« ตอบ #19 เมื่อ: วันที่ 14 ธันวาคม 2011, 13:19:09 »

เศร้า  ร้องไห้ 
หน้า: [1] 2 3 4 พิมพ์