เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 18 เมษายน 2024, 07:53:12
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  บอร์ดกลุ่มชมรม
| |-+  ชมรมคนรักรถ
| | |-+  NISSAN MARCH & ALMERA CLUB เชียงราย ยินดีต้อนรับ ครับ
หน้า: 1 2 3 4 5 6 [7] 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17 ... 26 พิมพ์
ผู้เขียน NISSAN MARCH & ALMERA CLUB เชียงราย ยินดีต้อนรับ ครับ  (อ่าน 80804 ครั้ง)
p@o
ชั้นประถม
*

« ตอบ #120 เมื่อ: วันที่ 25 มีนาคม 2012, 11:30:30 »

เวลาในการติดตั้ง กี่วันคับหรือวันเดียวเสร็จ

เวลาติดตั้งไม่เกิน 2 ชั่วโมงครับ
ช่วยแนะนำข้อมูลด้วยคับ
ติดตั้งเสร็จใช้ได้เลยหรือป่าวคับ
ถ้าขับไปติดตั้งที่ กทม. เสร็จเเล้วขับกลับ
ชร.ทันที มันจะเป็นปัญหาอะไรกับชุดติดตั้ง
ที่เพิ่งเสร็จใหม่ๆหรือป่าวคับ

ติดตั้งเสร็จก็กลับได้เลยครับ  ส่วนตัวรถช่างจะนำสก๊อตเทปยึดใว้ระหว่างรอยต่อสเกิตร์กับตัวรถ พอเช้าอีกวันก็แกะได้เลยครับ  ถ้าสนใจลองติดต่อสอบถามตามนี้นะครับ  http://www.thaialmeraclub.com/index.php?topic=2243.0

ToRMFU
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #121 เมื่อ: วันที่ 26 มีนาคม 2012, 10:58:19 »

เวลาในการติดตั้ง กี่วันคับหรือวันเดียวเสร็จ

เวลาติดตั้งไม่เกิน 2 ชั่วโมงครับ
ติดตั้งเสร็จใช้ได้เลยหรือป่าวคับ
ถ้าขับไปติดตั้งที่ กทม. เสร็จเเล้วขับกลับ
ชร.ทันที มันจะเป็นปัญหาอะไรกับชุดติดตั้ง

ติดตั้งเสร็จก็กลับได้เลยครับ  ส่วนตัวรถช่างจะนำสก๊อตเทปยึดใว้ระหว่างรอยต่อสเกิตร์กับตัวรถ พอเช้าอีกวันก็แกะได้เลยครับ  ถ้าสนใจลองติดต่อสอบถามตามนี้นะครับ  http://www.thaialmeraclub.com/index.php?topic=2243.0

ขอบคุณมากคับที่ให้ข้อมูล
p@o
ชั้นประถม
*

« ตอบ #122 เมื่อ: วันที่ 27 มีนาคม 2012, 11:12:48 »

ขอบคุณมากคับที่ให้ข้อมูล

ด้วยความยินดีครับ  ติดตั้งเรียบร้อยพามาถ่ายรูปคู่กันด้วยนะ  ยิ้มเท่ห์

bird_poto
เตรียมอนุบาล
*

« ตอบ #123 เมื่อ: วันที่ 28 มีนาคม 2012, 10:07:46 »

สวัสดีครับ   ฝากตัวด้วยนะครับ  ผมจองสีน้ำตาล รุ่นES ไว้คับ ศูนย์บอกว่าจะได้ประมาณปลาย เม.ย.คับ  แต่จะจิงป่าวก็ไม่รู้  อิอิ.
farsaiii
ชั้นประถม
*

« ตอบ #124 เมื่อ: วันที่ 28 มีนาคม 2012, 11:35:58 »

จองรุ่น E MT ไว้ตั้งแต่เดือนธันวาม 54   กำหนดรับรถมีนาคม 55  วันนี้โทรไปถามก็บอกว่า "ของน้องจะได้รับประมาณพฤษภาคม" นานไปไหมเนี่ยยยย
sung
ชั้นประถม
*

เจ็บแล้วจำคือ คน เจ็บแล้วทนคืน ควาย

« ตอบ #125 เมื่อ: วันที่ 28 มีนาคม 2012, 11:51:30 »

จองรุ่น E MT ไว้ตั้งแต่เดือนธันวาม 54   กำหนดรับรถมีนาคม 55  วันนี้โทรไปถามก็บอกว่า "ของน้องจะได้รับประมาณพฤษภาคม" นานไปไหมเนี่ยยยย

ของน้องสาวผมก็เหมือนกันครับจองตั้งแต่ พ.ย 54
ตอนแรกว่า ม.ค ได้ ก.พ ได้ เด๋วนี้ มี.ค จะหมดแล้ว
ยังไม่เห็นมีวีแววเลยครับ
maximum
มัธยม
**

แบบไหนที่ว่าดี บอกทีจะได้ทำ

« ตอบ #126 เมื่อ: วันที่ 28 มีนาคม 2012, 11:57:24 »

วันอาทิตย์ ประมาณเที่ยง นัดเพื่อนสมาชิกเรา ร่วมพูดคุยกันสักหน่อย ดีมั้ย
สถานที่ ก็ร้านกาแฟ Amazon ในปั้ม ปตท.แม่กรณ์ ดีมั้ยครับ
จะได้คุยกันเกี่ยวกับการใช้รถ แต่งรถอะไรพวกนี้
ใครมีร้านแต่งดีๆ ชุดแต่งสวยๆ อุปกรณ์แต่งอื่นๆ กันขโมย ฟิล์มฯลฯ จะได้แนะนำกัน
บางท่านอาจจะยังไม่ได้รับรถ ก็มาร่วมแจมกันก็ได้ครับ
เผื่อมีแนวทางดีๆที่จะทำให้ได้รับรถกันเร็วๆครับ

ไม่มีค่าใช้จ่ายใดๆทั้งสิ้นครับ

เพียงแต่เรานัดเจอกัน เพื่อจะได้รู้จักกันไว้
เพื่อนสมาชิกคิดว่า ยังงัยครับ (ส่วนผมคงไปพร้อมกันทั้งครอบครัวครับ)
sawasd
ชั้นประถม
*

« ตอบ #127 เมื่อ: วันที่ 28 มีนาคม 2012, 15:52:31 »

จองรุ่น E MT ไว้ตั้งแต่เดือนธันวาม 54   กำหนดรับรถมีนาคม 55  วันนี้โทรไปถามก็บอกว่า "ของน้องจะได้รับประมาณพฤษภาคม" นานไปไหมเนี่ยยยย

ของน้องสาวผมก็เหมือนกันครับจองตั้งแต่ พ.ย 54
ตอนแรกว่า ม.ค ได้ ก.พ ได้ เด๋วนี้ มี.ค จะหมดแล้ว
ยังไม่เห็นมีวีแววเลยครับ
ขอเป็นกำลังใจให้ทั้งสองท่านครับ......คงน่าจะได้เร็วๆนี้นะครับ....
สู้คนมาทีหลัง  มีทางเลือก   หันไปทางมิตซู มิราจซะเยอะ...
ส่วนผมมันรัก  นิสสัน มาร์ช  จอง E mt ไปเมื่อ มีนาคมนี้.......คงรอยาว.....ยอมทำใจครับ....
น่าสงสารตัวแทนจำหน่ายนิสสันต่างจังหวัด..จะขายได้ดันไม่มีรถ..... ฮืม
สู้ๆ นะครับ........... ร้องไห้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 29 มีนาคม 2012, 11:43:33 โดย sawasd » IP : บันทึกการเข้า
sawasd
ชั้นประถม
*

« ตอบ #128 เมื่อ: วันที่ 28 มีนาคม 2012, 17:16:19 »

วันอาทิตย์ ประมาณเที่ยง นัดเพื่อนสมาชิกเรา ร่วมพูดคุยกันสักหน่อย ดีมั้ย
สถานที่ ก็ร้านกาแฟ Amazon ในปั้ม ปตท.แม่กรณ์ ดีมั้ยครับ
จะได้คุยกันเกี่ยวกับการใช้รถ แต่งรถอะไรพวกนี้
ใครมีร้านแต่งดีๆ ชุดแต่งสวยๆ อุปกรณ์แต่งอื่นๆ กันขโมย ฟิล์มฯลฯ จะได้แนะนำกัน
บางท่านอาจจะยังไม่ได้รับรถ ก็มาร่วมแจมกันก็ได้ครับ
เผื่อมีแนวทางดีๆที่จะทำให้ได้รับรถกันเร็วๆครับ

ไม่มีค่าใช้จ่ายใดๆทั้งสิ้นครับ

เพียงแต่เรานัดเจอกัน เพื่อจะได้รู้จักกันไว้
เพื่อนสมาชิกคิดว่า ยังงัยครับ (ส่วนผมคงไปพร้อมกันทั้งครอบครัวครับ)
ยิงฟันยิ้ม    ยิงฟันยิ้ม    ยิงฟันยิ้ม
bird_poto
*

« ตอบ #129 เมื่อ: วันที่ 28 มีนาคม 2012, 17:59:35 »

พี่ ๆ คับถามหน่อย ท้าติดฟลิม์ตะกั่ว 60 %แล้วเพิ่มฟลิม์ดำอีกชั้น มันจะเป็นไงบ้างคับ
แล้วฟลิม์ตะกั่วมันจะสะท้อนมากป่าวคับ
มีใครติดบ้างป่าวคับ
bird_poto
*

« ตอบ #130 เมื่อ: วันที่ 28 มีนาคม 2012, 18:03:23 »

พี่ ๆ เอารถมาให้ดูกันด้วยนะคับ
ToRMFU
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #131 เมื่อ: วันที่ 29 มีนาคม 2012, 14:10:05 »

มีใครรู้มั่งครับว่าร้านเเต่งสเกิร์ตของ almera อยู่ที่ไหนบ้าง
ท่านรุ่นแปด
*

« ตอบ #132 เมื่อ: วันที่ 30 มีนาคม 2012, 13:44:36 »

ได้รับรถแล้วครับ mt สีดำ ฝากเนื้อฝากตัวด้วยครับ
maximum
มัธยม
**

แบบไหนที่ว่าดี บอกทีจะได้ทำ

« ตอบ #133 เมื่อ: วันที่ 30 มีนาคม 2012, 14:58:20 »

ได้รับรถแล้วครับ mt สีดำ ฝากเนื้อฝากตัวด้วยครับ
ยินดีต้อนรับครับผม
สีดำ MT  นี่ ท่าจะแรงน่าดูน่ะครับ  AT มันหน่วงๆยังงัยไม่รู้ 555

วันอาทิตย์นี้12.00น. เชิญที่ ร้าน Amazon ปตท.แม่กรณ์ เชียงราย น่ะครับ
p@o
ชั้นประถม
*

« ตอบ #134 เมื่อ: วันที่ 30 มีนาคม 2012, 15:45:23 »

ยินดีต้อนรับครับผม
สีดำ MT  นี่ ท่าจะแรงน่าดูน่ะครับ  AT มันหน่วงๆยังงัยไม่รู้ 555

วันอาทิตย์นี้12.00น. เชิญที่ ร้าน Amazon ปตท.แม่กรณ์ เชียงราย น่ะครับ

เคลียร์งานเสร็จทันก็จะแวะไปแอ่วหาสักกำ อิอิ
sawasd
ชั้นประถม
*

« ตอบ #135 เมื่อ: วันที่ 30 มีนาคม 2012, 15:56:20 »

ยินดีด้วยครับ.....ใบจองเลขที่เท่าไรครับ....
farsaiii
ชั้นประถม
*

« ตอบ #136 เมื่อ: วันที่ 31 มีนาคม 2012, 13:53:05 »

ยินดีด้วยครับ.....ใบจองเลขที่เท่าไรครับ....

จองไว้นานหรือยังค่ะเนี่ย...จองรุ่นนี้ สีนี้เหมือนกันค่ะ อยากได้เร็วๆๆแล้วละซิเนี่ย
sawasd
ชั้นประถม
*

« ตอบ #137 เมื่อ: วันที่ 31 มีนาคม 2012, 14:09:35 »

คุณ maximum อย่าลืมถ่ายรูปมาให้ชมด้วยนะครับ....... ยิงฟันยิ้ม
p@o
ชั้นประถม
*

« ตอบ #138 เมื่อ: วันที่ 03 เมษายน 2012, 11:35:54 »

เสียดายวันอาทิตย์ผมไม่ได้ไป กลับจากแม่สายไม่ทัน อยากเห็นรูปจังเลยครับ ท่านไดถ่ายรูปใว้ช่วยลงให้ดูด้วยนะครับ  ขอบคุณครับ
somnuk
*

« ตอบ #139 เมื่อ: วันที่ 03 เมษายน 2012, 13:24:47 »

น้องบ่าวเอา อัลเมร่า E cvt ติดแก๊สละ กึดว่าน่าจะกันแรกในเจียงฮาย ไผ๋อยากหู้ยะหยั๋งก็สอบถามเขาได้นะคับ หันว่าตกเฉลี่ย กิโลละ 79 สตางค์
หน้า: 1 2 3 4 5 6 [7] 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17 ... 26 พิมพ์