เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 29 มีนาคม 2024, 00:36:59
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  บอร์ดกลุ่มชมรม
| |-+  ชมรมคนรักรถ
| | |-+  NISSAN MARCH & ALMERA CLUB เชียงราย ยินดีต้อนรับ ครับ
หน้า: 1 [2] 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 ... 26 พิมพ์
ผู้เขียน NISSAN MARCH & ALMERA CLUB เชียงราย ยินดีต้อนรับ ครับ  (อ่าน 80562 ครั้ง)
tor5101
มัธยม
**

ช่างภาพอิสระราคาเป็นกันเอง 0866710332 คุณต่อครับ

« ตอบ #20 เมื่อ: วันที่ 17 มกราคม 2012, 11:33:25 »

ของผม สีบรอน รถมาแล้ว  จะไปรับ วันเสาร์นี้แล้วครับ ไปเจิมที่วัดไหนดี ที่พระท่านคาถาแน่นๆ และ ของแถมจะได้อะไรมั้งครับ ไปติดรีโมท+เปลี่ยนเสาอากาศ +ติดหลอดไฟห้องสัมภาระหลัง ระหว่างศูนย์ กับร้านประดับยนต์ข้างนอก ที่ไหนดีครับ

รับถ่ายภาพ งานปริญญา งานEvent งานพิธี ต่างๆ ช่างภาพอิสระราคาเป็นกันเอง ครับ ติดตาม ผลงานได้ที่ https://www.facebook.com/pongsarat
หรือโทร 0866710332 คุณ ต่อ ครับ
tor5101
มัธยม
**

ช่างภาพอิสระราคาเป็นกันเอง 0866710332 คุณต่อครับ

« ตอบ #21 เมื่อ: วันที่ 17 มกราคม 2012, 11:39:26 »

รถออกมานานแล้ว เชิญเพื่อนสมาชิก พูดคุยกันหน่อยครับ

ผมใช้ ALMERA ES สีขาวครับ
ใช้มาเกือบ 1 เดือนแล้ว

ชมรูปเจ้าของรถ ไปก่อนล่ะกัน

จองนานไหมค่ะกว่าจะได้รับรถ...ได้ของแถมอะไรบ้าง ตอนไปจอง ธ.ค.54 ได้แค่ กรอบป้าย ยางปูพื้น ฟิลม์กรองแสง(ศูนย์ฯ) จดทะเบียน น้ำมัน 1,000 บาท เอง
ได้ของแถมเยอะกว่าที่จองเดือน ตุลาคมอีกครับ ไงเป็นงั้น ผมจอง ต.ค ได้แค่ ยางพักเท้า กรอบป้าย น้ำมัน 400 เอง

รับถ่ายภาพ งานปริญญา งานEvent งานพิธี ต่างๆ ช่างภาพอิสระราคาเป็นกันเอง ครับ ติดตาม ผลงานได้ที่ https://www.facebook.com/pongsarat
หรือโทร 0866710332 คุณ ต่อ ครับ
p@o
ชั้นประถม
*

« ตอบ #22 เมื่อ: วันที่ 19 มกราคม 2012, 09:45:58 »

ของผม สีบรอน รถมาแล้ว  จะไปรับ วันเสาร์นี้แล้วครับ ไปเจิมที่วัดไหนดี ที่พระท่านคาถาแน่นๆ และ ของแถมจะได้อะไรมั้งครับ ไปติดรีโมท+เปลี่ยนเสาอากาศ +ติดหลอดไฟห้องสัมภาระหลัง ระหว่างศูนย์ กับร้านประดับยนต์ข้างนอก ที่ไหนดีครับ

ขอแสดงความยินดีด้วยนะครับ ยิ้ม

แนะนำร้านประดับยนต์ข้างนอกใน ชร ฮื้อจิ่มครับ  ขอบคุณครับ
tor5101
มัธยม
**

« ตอบ #23 เมื่อ: วันที่ 19 มกราคม 2012, 11:45:08 »

ขอแสดงความยินดีด้วยนะครับ ยิ้ม

แนะนำร้านประดับยนต์ข้างนอกใน ชร ฮื้อจิ่มครับ  ขอบคุณครับ
ผมก็ไปถามหลายๆร้านเหมือนกันครับ

maximum
มัธยม
**

แบบไหนที่ว่าดี บอกทีจะได้ทำ

« ตอบ #24 เมื่อ: วันที่ 21 มกราคม 2012, 04:02:12 »

ท่านใด ไปแต่งรถ มากันบ้างแล้ว มาโชว์กันหน่อยน่ะครับ
ช่วยกันหา ร้านติดตั้งกันขโมย ชุดแต่ง ฯลฯ ราคาประหยัด กันดีกว่า
maximum
มัธยม
**

« ตอบ #25 เมื่อ: วันที่ 26 มกราคม 2012, 00:05:56 »

พ่วง เทียน่า เข้าสนทนา ด้วยได้ไหมครับ  อายจัง ลังเล

ยินดีต้อนรับ พี่ใหญ่ เทียน่า ด้วยครับ
มากันเยอะๆ หนุกดี 555
maximum
มัธยม
**

« ตอบ #26 เมื่อ: วันที่ 28 มกราคม 2012, 10:28:58 »

บ้านเรามีร้านไหน นำชุดแต่ง ALMERA มาขายแล้วบ้างน่ะ
เห็นรูปรถที่อื่น แต่งสวยๆ แล้ว อยาก.............
tor5101
มัธยม
**

« ตอบ #27 เมื่อ: วันที่ 30 มกราคม 2012, 13:03:37 »

บ้านเรามีร้านไหน นำชุดแต่ง ALMERA มาขายแล้วบ้างน่ะ
เห็นรูปรถที่อื่น แต่งสวยๆ แล้ว อยาก.............
นั้นดิครับ ว่าจะไปเปลี่ยนเสาวิทยุแบบสั้น

Onkami
เตรียมอนุบาล
*

« ตอบ #28 เมื่อ: วันที่ 30 มกราคม 2012, 13:15:47 »

สวัสดีครับ   ของผม สีน้ำตาล VL ครับผม อยู่ มหาวิทยาลัยแม่ฟ้าหลวงครับ  ยินดีที่รู้จักครับผม

ฝากตัวด้วยนะครับ เพิ่งมาเชียงรายไม่ถึงปี
maximum
มัธยม
**

« ตอบ #29 เมื่อ: วันที่ 30 มกราคม 2012, 16:01:01 »

นั้นดิครับ ว่าจะไปเปลี่ยนเสาวิทยุแบบสั้น
เสาแบบสั้นเคยเห็น ในบิ๊กซี ครับ ที่ช่องประดับยนต์

สวัสดีครับ   ของผม สีน้ำตาล VL ครับผม อยู่ มหาวิทยาลัยแม่ฟ้าหลวงครับ  ยินดีที่รู้จักครับผม

ฝากตัวด้วยนะครับ เพิ่งมาเชียงรายไม่ถึงปี
ยินดีต้อนรับครับ ไว้มีโอกาส คงได้เจอกันครับ
denkup
*

« ตอบ #30 เมื่อ: วันที่ 31 มกราคม 2012, 19:53:56 »

เปนอย่างงีไหมครับ
เชลแจ้งหมายเลขแซสซีหมายเลขนึง
แต่พอรับรถเปนอีกหมายเลขนึง
จะมีปัญหารือป่าวครับ(ประมาณว่ารถที่ได้รับจะมีปัญหาหรือป่าว
)
เพื่อน ที่ได้รับรถแล้วเปนแบบนี้ไหมครับ
อยากรู้จริงครับ
ปล (ญาตฝากถามคร๊าบ)
ขอบคุณสำหรับคำตอบคับ

maximum
มัธยม
**

« ตอบ #31 เมื่อ: วันที่ 01 กุมภาพันธ์ 2012, 17:43:38 »

เปนอย่างงีไหมครับ
เชลแจ้งหมายเลขแซสซีหมายเลขนึง
แต่พอรับรถเปนอีกหมายเลขนึง
จะมีปัญหารือป่าวครับ(ประมาณว่ารถที่ได้รับจะมีปัญหาหรือป่าว)
เพื่อน ที่ได้รับรถแล้วเปนแบบนี้ไหมครับ
อยากรู้จริงครับ
ปล (ญาตฝากถามคร๊าบ)
ขอบคุณสำหรับคำตอบคับ
คงต้องปรึกษา เซลล์ให้จบ ครับ
หมายเลข แชสซี ไม่ตรงกับที่แจ้งเราไว้
ยังงัยก็ขอให้ตรงกับหมายเลข ตอนเรารับรถเถอะครับ
ตรวจดูให้แน่ใจก่อนดีกว่า ไม่อยากให้เป็นว่ารอนานแล้ว อะไรก็ยอม จะเสียใจทีหลังครับ

รถผมที่ได้รับมา ไม่มีปัญหาน่ะ เพราะไม่ได้รับเลขแชสซีก่อน
พอรถมา เซลล์แจ้งมาที่ผม ผมก็ไปดูเลขแชสซี(ตัวถัง)ก่อนเลย แล้วนัดรับรถ
ก็จบครับ และก็แอบรู้ด้วยว่า รถที่ผมได้มา ไม่ตรงคิวของผมเนื่องจากโรคเลื่อน
แต่สรุปก็ได้รถทันใช้งานพอดีครับ
ทั้งหมดนี้ต้องยกความดีให้เซลล์(ที่แสนดี)ของผมครับ

farsaiii
ชั้นประถม
*

« ตอบ #32 เมื่อ: วันที่ 04 กุมภาพันธ์ 2012, 06:21:56 »

จองไปแล้ว...แต่ทำไมรอนานเกิ๊นนนนนนนนน 
aoyampa
*

« ตอบ #33 เมื่อ: วันที่ 07 กุมภาพันธ์ 2012, 11:03:09 »

ชื่ออ้อยค่ะ อัลเมร่า emt สีแดงแปร๊ด ใครอยู่เชียงรายอาจเคยเห็น (สงสัยมีคันเดียวในเชียงรายที่สีแดงแบบนี้ 555)
ได้รับรถตั้งแต่พ.ย.แล้ว ตอนนี้ขับได้ 5พันกว่าโลแล้วค่ะ
ขับนิ่มสบาย ไร้ปัญหา ดูรถกันได้เลย (อ๋อ ตอนนี้ได้ทะเบียนแล้วรูปยังไม่อัพเดทนะค่ะ) ยิงฟันยิ้ม

* 3.jpg (43.73 KB, 448x336 - ดู 1167 ครั้ง.)
maximum
มัธยม
**

« ตอบ #34 เมื่อ: วันที่ 07 กุมภาพันธ์ 2012, 11:13:13 »

เริ่มได้รับรถกันเยอะแล้ว น่ะครับ ยินดีต้อนรับสมาชิกทุกท่านครับ
ครบ 10 คัน นัดรวมตัวกัน ดื่มกาแฟ(อเมซอน แยกแม่กรณ์) กันสักเล็กน้อยดีมั้ยครับ
1.ได้ทำความรู้จักกันกับเพื่อนสมาชิก เพื่อความสุขที่กว้างขึ้น
2.พูดคุยและปรึกษาเกี่ยวกับการใช้รถ แต่งรถ
3.ฯลฯ อื่นๆอีกที่หาเรื่องมาคุยกัน
aoyampa
*

« ตอบ #35 เมื่อ: วันที่ 07 กุมภาพันธ์ 2012, 11:16:14 »

เริ่มได้รับรถกันเยอะแล้ว น่ะครับ ยินดีต้อนรับสมาชิกทุกท่านครับ
ครบ 10 คัน นัดรวมตัวกัน ดื่มกาแฟ(อเมซอน แยกแม่กรณ์) กันสักเล็กน้อยดีมั้ยครับ
1.ได้ทำความรู้จักกันกับเพื่อนสมาชิก เพื่อความสุขที่กว้างขึ้น
2.พูดคุยและปรึกษาเกี่ยวกับการใช้รถ แต่งรถ
3.ฯลฯ อื่นๆอีกที่หาเรื่องมาคุยกัน

ดีเหมือนกันค่ะ ตอนนี้น่าจะเกือบครบแล้วมั้งค่ะ เห็นวิ่งกันเยอะหันมองไปทางไหนก่อัลเมร่า สีขาวเยอะจังเลยค่ะ
aoyampa
*

« ตอบ #36 เมื่อ: วันที่ 07 กุมภาพันธ์ 2012, 11:18:39 »

จะเอารถไปทำเบาะ เพื่อนๆมีที่ไหนแนะนำบ้างค่ะ ราคาเป็นอย่างไร บอกๆ หน่อยนะ
Lady Project Racing CR.001
ชั้นประถม
*

เจ๊ยะ เชียงราย

« ตอบ #37 เมื่อ: วันที่ 07 กุมภาพันธ์ 2012, 11:20:20 »

จะเอารถไปทำเบาะ เพื่อนๆมีที่ไหนแนะนำบ้างค่ะ ราคาเป็นอย่างไร บอกๆ หน่อยนะ

ทำเบาะหนัง หรือว่ายังไงค่ะ

E22YBX
LadyProjectRacingCR.001 (ยะ 085-0296119).สอบถามรายละเอียด สมัครเข้าคลับ. / ขายอะไหล่ซิ่งจ้า
http://www.facebook.com/ladyproject
http://www.chiangraifocus.com/forums/index.php?topic=184720.
aoyampa
*

« ตอบ #38 เมื่อ: วันที่ 07 กุมภาพันธ์ 2012, 11:33:06 »

ทำเบาะหนังค่ะ
Lady Project Racing CR.001
ชั้นประถม
*

เจ๊ยะ เชียงราย

« ตอบ #39 เมื่อ: วันที่ 07 กุมภาพันธ์ 2012, 11:38:00 »

ทำเบาะหนังค่ะ

เลยสี่แยกเด่นไปหน่อยไปทางดงมะดะ จำชื่อร้านไม่ได้ ราคาถูกอยู่ค่ะ
ชิ้นงานออกมาดีด้วย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 07 กุมภาพันธ์ 2012, 11:47:30 โดย Lady Project Racing CR.001 » IP : บันทึกการเข้า

E22YBX
LadyProjectRacingCR.001 (ยะ 085-0296119).สอบถามรายละเอียด สมัครเข้าคลับ. / ขายอะไหล่ซิ่งจ้า
http://www.facebook.com/ladyproject
http://www.chiangraifocus.com/forums/index.php?topic=184720.
หน้า: 1 [2] 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 ... 26 พิมพ์