เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 18 เมษายน 2024, 13:09:08
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลท่องเที่ยว-โพสรูป
| |-+  ร้านอาหาร เมนูเด็ด ร้านดัง เชียงราย (ผู้ดูแล: แชทซาโนย่า กอยุ่ง~*-.)
| | |-+  ~ ...ครัวห้องแถว... เมนูง่ายๆ สไตล์ไม่ซ้ำใคร ~
หน้า: 1 [2] 3 4 พิมพ์
ผู้เขียน ~ ...ครัวห้องแถว... เมนูง่ายๆ สไตล์ไม่ซ้ำใคร ~  (อ่าน 7785 ครั้ง)
Jean Screen Club..ของขวัญมีไอเดีย
มัธยม
**

Screen Club ..ของขวัญมีไอเดีย

« ตอบ #20 เมื่อ: วันที่ 21 พฤษภาคม 2010, 15:30:25 »

ไปชิมมาแล้ว รสชาติอร่อยดีครับ  ยิ้มกว้างๆ

onejaiD
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #21 เมื่อ: วันที่ 26 พฤษภาคม 2010, 11:53:58 »

จัดร้านได้น่ารัก สะอาดดีด้วยค่ะ
rung1122
ชั้นประถม
*

« ตอบ #22 เมื่อ: วันที่ 28 พฤษภาคม 2010, 10:21:07 »

ร้านน่านั่งดี
วันหลังถ้าได้ไปร้านเมี่ยงปลาเผาสั่งร้านข้างๆมาชิมด้วยละกัน
แชทซาโนย่า กอยุ่ง~*-.
ผู้ดูแลบอร์ด
แฟนพันธ์แท้
*

*..ปรับปรุงระบบ..*

« ตอบ #23 เมื่อ: วันที่ 28 พฤษภาคม 2010, 22:49:37 »

...ยำปลาครัวห้องแถว...  อร่อยมากค่ะ  เนื้อปลาที่ทอดจนกรอบนอกนุ่มใน  พร้อมเครื่องยำรดแซ๋บ  ลองชิมกันดูนะคะ  ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์

ஐ.¸¸.·´¯`¸¸.·•.¸¸.•´´¯`•(^)•♥ คนที่ด่าคนอื่นสะท้อนว่าระบบข้างในกำลังพัง คนอารมณ์เสียเพราะถูกด่า แสดงว่าระบบของตัวเองก็พังตามไปด้วย [ว.วชิรเมธี]ஐ.¸¸.·´¯`¸¸.·
tew
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #24 เมื่อ: วันที่ 08 มิถุนายน 2010, 16:10:01 »

จัดร้านได้น่ารัก สะอาดดีด้วยค่ะ
tew
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #25 เมื่อ: วันที่ 08 มิถุนายน 2010, 16:18:32 »

อยากให้มาลองชิมอาหารกนเยอะๆนะคะ จะขอบคุณมากๆๆ
flashi
ระดับ :ป.โท

on the internet nobody knows you’re a dog

« ตอบ #26 เมื่อ: วันที่ 08 มิถุนายน 2010, 16:27:41 »

ถ้าสองร้านทุบผนังทำเป็นร้านเดียวกันเลยก็ดีสิ

ทุกอาชีพไม่มีไส้แห้ง ไม่ว่าอาชีพใดทั้งสิ้น ที่เมิงไส้แห้ง เพราะเมิงกระจอกไง มันอยู่ที่ใจเมิง ใจเมิงสูงเมิงก็รอด ใจเมิงกระจอกเมิงก็จน!
--- (เชิญชมคลิปเต็ม)
http://www.youtube.com/watch?v=s-g89WcO6DQ
tew
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #27 เมื่อ: วันที่ 08 มิถุนายน 2010, 16:30:07 »

อาหารอร่อย  เพรงก็เพราะ บรรยากาศชิวชิว มากเลยคะ อย่าลืมแวะมานะคะ
AIT
ระดับ :ป.โท

« ตอบ #28 เมื่อ: วันที่ 10 มิถุนายน 2010, 23:29:48 »

น่าไปลองครับ ลูกผมชอบกินปลานิลเผาอยู่แล้ว แต่ปกติซื้อที่กาดหลวงครับ
tew
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #29 เมื่อ: วันที่ 11 มิถุนายน 2010, 12:29:31 »

ว่างก็แวะมาชิมและกนค้า  จกขอบคุณมากๆๆ
tew
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #30 เมื่อ: วันที่ 14 มิถุนายน 2010, 12:45:35 »

แวะมาทานร้านเมี่ยงปลาเผาก็ได้อร่อยที่สุดค้า อาหารก็อร่อยสุดๆๆ
۰•ฮักแม่จัน©®
เลวบ้างในบางเวลา
แฟนพันธ์แท้
*

"มารบ่มี บารมี บ่เกิด.."

« ตอบ #31 เมื่อ: วันที่ 14 มิถุนายน 2010, 14:05:58 »

ข้าวผัดปู มีเนื้อปูเป็นชิ้นๆเลยนะครับ หากเป็นร้านอื่น เนื้อปูแทบจะไม่เคยเห็น ร้านนี้ อร่อยครับ
แต่ปลาดุกฟู น้ำยำมันซึมเข้าปลาดุกที่ทอดหมดครับ  ทำมีรสชาติหวานมากๆ แล้วไม่กรอบครับ

"ทำบุญเท่าไรก็ไม่สามารถลบล้างบาปได้ บุญอยู่ส่วนบุญ บาปอยู่ส่วนบาป"

ไม่มีใครหรอกที่จะเลวโดยสันดาน ..
หากแต่สถานการณ์มันบีบบังคับให้ทำ
tew
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #32 เมื่อ: วันที่ 15 มิถุนายน 2010, 15:08:16 »

ขอบคุณคะ ที่ชม ส่วนยำปลาดุกฟูจะปรับปรุงใหม่นะคะ ขอบคุณที่แวะมาอุดหนุน คะ
จังโก้ป่า
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #33 เมื่อ: วันที่ 16 มิถุนายน 2010, 10:20:01 »

แต่งร้านน่ารักครับ แต่ไม่รู้อาหารอร่อยหรือเปล่าต้องไปลองดู
SemBe
ไทยมุง 100%
ชั้นประถม
*

i Feel GooD

« ตอบ #34 เมื่อ: วันที่ 19 มิถุนายน 2010, 16:05:07 »

ถ้าสองร้านทุบผนังทำเป็นร้านเดียวกันเลยก็ดีสิ
เอาเลย ทุบ เลย ทุบ ฮ่าๆ แล้วลุงจะ แอบพากิ๊กไปชิม ทั้งสองร้านเลย ยิงฟันยิ้ม

Que sera,sera Whatever will be,will be.The Future's not ours to see Que sera,sera ***
tew
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #35 เมื่อ: วันที่ 22 มิถุนายน 2010, 16:02:33 »

เอาเลย ทุบ เลย ทุบ ฮ่าๆ แล้วลุงจะ แอบพากิ๊กไปชิม ทั้งสองร้านเลย ยิงฟันยิ้ม
ยยินดีต้อนรับคะ ไม่ว่าจะเป็นกิ๊กหรือตวจริง ยินดีเสมอ ขอบคุณล่วงหน้าคะ
tew
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #36 เมื่อ: วันที่ 22 มิถุนายน 2010, 16:06:12 »

แต่งร้านน่ารักครับ แต่ไม่รู้อาหารอร่อยหรือเปล่าต้องไปลองดู
ไม่มาลองแล้วจะรู้ได้ไงว่าอร่อยหรือป่าว ว่างๆๆแวะมาชิมนะคะ อร่อยสุดๆๆๆ
eyeseeyou
ชั้นประถม
*

« ตอบ #37 เมื่อ: วันที่ 24 มิถุนายน 2010, 19:50:04 »

น่าไปกินนะครับ (ทำไมมีรถจักรยานเด็กด้วยครับ)
coccus
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #38 เมื่อ: วันที่ 24 มิถุนายน 2010, 21:43:44 »

จัดร้านได้สวยงามมาก ไม่เสียชื่อสถาปนิกเลยนะคะ  ยิงฟันยิ้ม
ขอให้ร้านเจริญรุ่งเรืองนะคะ ว่างๆจะไปอุดหนุนค่ะ
tew
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #39 เมื่อ: วันที่ 25 มิถุนายน 2010, 22:38:27 »

น่าไปกินนะครับ (ทำไมมีรถจักรยานเด็กด้วยครับ)

[/quote ยินดีต้อนรับคะ แต่เอ ไม่มีนี่คะรถจักรยานเด็ก ตาฝาดหรือป่าวคะ อิอิ ยิงฟันยิ้มhttp://
หน้า: 1 [2] 3 4 พิมพ์