เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 29 มีนาคม 2024, 03:14:58
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  บอร์ดกลุ่มชมรม
| |-+  ชมรมคนรักรถ
| | |-+  ชมรมคนรักรถเกีย(KIA)เชียงราย+พะเยา
หน้า: 1 ... 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 [15] 16 17 18 พิมพ์
ผู้เขียน ชมรมคนรักรถเกีย(KIA)เชียงราย+พะเยา  (อ่าน 60657 ครั้ง)
sakda thaitrong
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #280 เมื่อ: วันที่ 09 มกราคม 2013, 14:26:08 »

สวัสดีครับคุณชาญยุทธครับอยากได้กันสาด เกีย สปอร์ตเทจหาซื้อได้ที่ไหนครับชุดเท่าไรครับ รบกวนหน่อยครับขอบคุณครับ
yootchai
ระดับ :ป.โท

« ตอบ #281 เมื่อ: วันที่ 10 มกราคม 2013, 19:44:13 »

ง่ายที่สุดก็เจ้านี้ล่ะครับ ร้านจอมพรานทั้งชุด 1300 บาท ตามลิงค์ ดูคำตอบที่ 15 นะครับ
http://www.weekendhobby.com/offroad/kia/Question.asp?ID=15649
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #282 เมื่อ: วันที่ 10 มกราคม 2013, 21:34:10 »

ขอบคุณครับ
samukee
เตรียมอนุบาล
*

« ตอบ #283 เมื่อ: วันที่ 13 มกราคม 2013, 20:29:07 »

อยากได้ไว้ให้คุณพ่อใช้งานซักคันครับ อยากได้แถวๆภาคเหนือ หามาหลายวันแล้วมีแต่คนขายออกไปแล้วทั้งนั้นเลย
พวกพี่ๆช่วยแนะนำให้หน่อยนะครับ
yootchai

« ตอบ #284 เมื่อ: วันที่ 14 มกราคม 2013, 13:13:46 »

อยากได้ไว้ให้คุณพ่อใช้งานซักคันครับ อยากได้แถวๆภาคเหนือ หามาหลายวันแล้วมีแต่คนขายออกไปแล้วทั้งนั้นเลย
พวกพี่ๆช่วยแนะนำให้หน่อยนะครับ
เห็นในเว็บ ชรฟก.ก็มีขอผมลองค้นหาดูก่อนครับ
samukee
เตรียมอนุบาล
*

« ตอบ #285 เมื่อ: วันที่ 14 มกราคม 2013, 14:32:40 »

พรุ่งนี้เช้า คุณพ่อจะไปธุระที่ลำปาง เลยจะไปดูคันนี้ครับ
พี่ๆ มีความเห็นว่ายังงัย คนขายเค้าบอกว่า รถใช้เองออกมาตั้งแต่ป้ายแดง
หรือพี่ๆที่เชียงใหม่เคยเห็นแล้วน่าสนใจหรือเปล่าวครับ 

คำตอบที่ 4
http://www.weekendhobby.com/offroad/kia/Question.asp?ID=15683

แล้วก็มีที่สนใจอยู่ แต่อยู่ที่กรุงเทพเลยไม่รู้ว่าจะไปดูยังงัย อายจัง
http://www.taladrod.com/w20/Search/CarDet3A.aspx?cib=1049514
http://www.taladrod.com/w20/Search/CarDet3.aspx?cib=997519

2 คันนี้มีความเห็นยังงัยครับ
yootchai

« ตอบ #286 เมื่อ: วันที่ 14 มกราคม 2013, 19:30:58 »

ถึงคุณSAMUKEE คันที่เชียงใหม่มีรูปให้ดูน้อยไปหน่อย แต่เท่าที่ดูคือยังไม่ได้แต่งอะไรมาก ความสูงก็คงยังไม่ได้ยก สภาพโดยทั่วไปก็ โอเค อยู่แต่ราคาแรงไปหน่อย เพราะถ้าราคานี้ต้องแต่งมาแล้ว เช่น ยกหน้า 2 หลัง 3 ติดแร็กหลังคา เปลี่ยนแม็ก ใส่กันชนเสริมหน้า+สปอร์ตไลท์  ติดครีบปลาวาฬ ติดกันสาด เครื่องเสียงดี ๆ อะไรประมาณนี้ครับ
ส่วนอีก 2 คันเป็นรถกรุงเทพ คันแรกก็สวยดีราคาก็ใช้ได้ครับ แต่อยู่ไกลต้องดูดี ๆ นะครับบางทีข้างนอกสดใส ข้างในต๊ะติ๊งโหน่ง เพราะเกียขึ้นชื่อเรื่องเสียจุกจิกหาสาเหตุยาก แต่ถ้าสภาพดี ๆ ก็ใช้จนลืมครับ
yootchai

« ตอบ #287 เมื่อ: วันที่ 14 มกราคม 2013, 19:47:05 »

ถ้ารถใน กทม.ลองดูครับ
คันนี้130,000 บาท สวยและน่าใช้มาก
http://www.weekendhobby.com/offroad/kia/Question.asp?ID=16210
คันนี้ไม่มีรูปแต่แต่งมาแล้ว ไม่ต้องทำอะไรอีก
http://www.weekendhobby.com/offroad/kia/questionn.asp?id=16198
นี่ก็อีกคันสีเขียวครับ
http://www.weekendhobby.com/offroad/kia/questionn.asp?id=16142
เดี๋ยวว่าง ๆ จะหาให้อีก เกียทางเหนือเราตอนนี้ไม่ค่อยเห็นประกาศขายเลย
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #288 เมื่อ: วันที่ 15 มกราคม 2013, 10:59:16 »

สวัสดีครับท่าน รองยุทธ ครับ รถของผมความร้อนขึ้น จนเครื่อง กะตุกเลย ทำไงดีครับ
yootchai

« ตอบ #289 เมื่อ: วันที่ 15 มกราคม 2013, 13:41:49 »

สวัสดีครับท่าน รองยุทธ ครับ รถของผมความร้อนขึ้น จนเครื่อง กะตุกเลย ทำไงดีครับ
ตรวจดูชุดหล่อเย็นก่อนเลยครับมีอะไรรั่วไหม หม้อน้ำน้ำหายหรือไม่ วาล์วน้ำยังใช้ได้ดีไหม ท่อทางเดินน้ำต่าง ๆ ยังดีอยู่ไหม พัดลมหม้อน้ำไม่บิ่นไม่หัก ตัวฟรีปั้มยังทำงานเป็นปกติ และปั้มน้ำอีกตัวเคยเปลี่ยนมาหรือยัง(ถ้าใช้งานเกิน 120,000 กม.ควรเปลี่ยน)ต่อไปคือฝาสูบโก่งหรือไม่โดยดูว่ามีน้ำมันเครื่องมาผสมในหม้อน้ำหรือไม่ เป็นรายการที่สามารถตรวจสอบในเบื้องต้นได้ ถ้ามากกว่านี้ต้องเข้าอู่แล้วล่ะครับ สมาชิกท่านอื่นมีข้อแนะนำอะไรเพิ่มเติมเชิญได้นะครับ โดยเฉพาะผู้สันทัดกรณีอย่างสล่าน้อยครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 15 มกราคม 2013, 13:47:11 โดย yoot » IP : บันทึกการเข้า
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #290 เมื่อ: วันที่ 15 มกราคม 2013, 14:22:38 »

ขอบคุณครับ
yootchai

« ตอบ #291 เมื่อ: วันที่ 16 มกราคม 2013, 13:46:38 »

วันนี้วันครู สมาชิกเกียท่านใดที่มีอาชีพทางครู อาจารย์ ก็ขอให้ทุกท่านมีความสุขความเจริญ คิดสิ่งใดสมปราถนาทุกประการนะครับ
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #292 เมื่อ: วันที่ 18 มกราคม 2013, 13:59:37 »

ขออนุญาตโชว์น้องเกียหน่อยนะครับไม่สวยแต่เร้าใจครับใจรักครับรักมากเลยคันนี้คันแรกในชีวิตครับก่อนแก่ครับ

ซื้อมาก็สภาพแบบที่เห็นนี่แระครับ ท่านรองฯ ครับ เป็นไงครับ สมราคา 153000 ป่าวครับ แต่ตอนนี้วิ่งไม่ได้แระกะลังแก้ไขเรื่องความร้อนยุ แต่อย่างอื่น บ่ มีปัญหาครับ แต่ตรงนี้ดิ ท่านรอง แก้ไม่ตก กระจกไฟ้ฟ้าครับ ครั้งแรกด้านคนครับเปิดไม่ได้ ครั้งนี้เป็นด้านหลังซ้ายแล้ว และคิดว่าอีกไม่นานคงเปิดไม่ได้ทั้งหมดแระครับ

* 12-01-2013-07-01-07.jpg (52.04 KB, 480x320 - ดู 699 ครั้ง.)
yootchai

« ตอบ #293 เมื่อ: วันที่ 18 มกราคม 2013, 17:38:07 »

ที่จริงเกียสปอร์เทจของเราหุ่นเขาสวยอยู่แล้วครับ(ไม่ได้เข้าตัวเองนะ)ถ้าได้เสริมนู่นนิดนี่หน่อยล่ะก็
สมาร์ทเลยล่ะครับ คันของคุณศักดาก็ โอเค.อยู่ครับเหมาะสมกับราคาแล้ว ตั้งแต่นี้ต่อไปก็เป็นหน้าที่
ของเราล่ะครับที่จะปั้นเขาขึ้นมา จะเอาเท่ห์ ๆ ธรรมดา หรือเท่ห์แบบโหด ๆ อยู่ที่งบประมาณของเราครับ
ลองดูคันขาวตามลิงค์คันนี้นะครับ ผมว่าสวยมากแต่คงแค่ในความฝันเพราะเฉพาะงบแต่งก็มากกว่างบซื้อ
ทั้งคันแล้วล่ะครับ
http://www.weekendhobby.com/offroad/kia/Question.asp?ID=16229
ค่อย ๆ แต่งค่อย ๆ ทำไปเถอะครับถ้ายังรักเขาอยู่ไม่นานก็หล่อแล้วครับ
ส่วนกระจกไฟฟ้า รถเกียสปอร์ทเทจจะเป็นเหมือนกันหมด ถือว่าเป็นเอกลักษณ์เฉพาะตัวเขาก็ว่าได้คือ
กระจกประตูจะฝืด ๆ เหมือนมอเตอร์ไม่มีแรง คันของผมก็เป็นแต่แก้ไขเองโดยทำตามกระทู้ DIYที่แปะ
ให้คุณดูนั่นล่ะครับ สาเหตุ
1.หน้าคอนแท็คสวิทซ์สกปรกเพราะใช้มาเป็น 10 กว่าปี ไฟก็เลยเดินไม่สะดวกครับ มอเตอร์เลยไม่มีแรง
แก้โดยลองแกะตัวสวิทซ์ตัวที่เป็นปัญหา โดยแกะออกเป็นชิ้น ๆ ตามรูปในกระทู้แล้วทำความสะอาดให้
เกลี้ยงด้วยน้ำยา Contrack cleanner
2.กราวด์ที่ต่อระหว่างบานประตูกับตัวถังรถสกปรก(คือตรงบานพับประตู) ตัวนี้ก็ทำให้ไฟเดินไม่สะดวก
เหมือนกัน แก้ไขเหมือนข้อ 1 และเดินสายกราวด์เพิ่มโดยต่อสายไฟจากตัวถังรถมุดเข้าไปในบานประตู
ทั้ง 4 บานปลายอีกข้างต่อกับกราวด์ของมอเตอร์กระจก
3.มอเตอร์อ่อนแรง กรณีนี้ต้องเปลี่ยนมอเตอร์อย่างเดียวครับ เทียบกับของรถยี่ห้ออื่นก็ได้ครับถ้าจำไม่
ผิดรู้สึกจะใช้ของโตโยต้าเก๋งได้ครับ
4.ถ้าไม่ค่อยมีฝึมือด้านช่างแนะนำให้นำเข้าร้านซ่อมกระจกรถยนต์ดีกว่านะครับ เพราะเดี๋ยวจะกลาย
เป็นเสียน้อยเสียยากเสียมากเสียง่าย
ลองดูนะครับ
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #294 เมื่อ: วันที่ 18 มกราคม 2013, 19:43:19 »

ขอบคุณครับ ท่านรองฯ ท่านรองครับ ผมอยากทราบว่าเกจวัดความร้อนของรถเกียมีสูงสุดกี่องศา ครับ ถึง 120 ป่าวครับ เกจ ของเกียจากขีดที่ 1 และก็จะมีขีดย่อยออกไปอีก 4 ขีด จนถึงขีดกลาง และต่อไปอีก 4 ขีด จนถึงขีดร้อนสุด เจ้า ขีดตรงกลางนี่ ใช่ 60 องศาป่าวครับ แล้วถ้าเลยขึ้นไปอีก 2 ขีดก็ จะเป็น 80 องศา ยังถือว่าปกติป่าวครับ จะเหมือนพวก วอลโว่ ฮอนด้าป่าวครับเพราะของเขาถ้าเกจวัดอยู่ระดับนี้ไมเกิน 90 เขาว่าปกติครับ ถ้าเกินนี้ต้องตรวจเชคระดับน้ำครับ คือเครื่องใช้กะระบบแก๊สนะครับ เขาว่าความร้อนของระบบแก๊สกะระบบน้ำมันไม่เหมือนกัน ถ้าแก๊สไม่ค่อยร้อนก็จะทำให้รถสดุด ผมเลยไม่ค่อยเข้าใจเท่าไรเพราะไม่เคยใช้รถแก๊สเลย คันนี้คันแรกครับนอกนั้นเคยใช้แต่บิ๊กเอ็มครับ รบกวนอธิบายหน่อยครับจะได้ไม่ซีเรียสกับระบบมากครับ ขอบคุณครับ
yootchai

« ตอบ #295 เมื่อ: วันที่ 19 มกราคม 2013, 07:57:45 »

ก่อนอื่นต้องออกตัวก่อนนะครับว่าไม่ค่อยมีความรู้เรื่องรถยนต์มากสักเท่าไหร่ที่แบ่งปัน
ความรู้นิด ๆ หน่อย ๆ นี่ก็อาศัยประสบการณ์ที่เคยเรียนรู้มาครับ สำหรับเกจ์ความร้อน
ของเกียสปอร์เทจ ถ้าตัวเทอร์โม(ตัววัดอุณภูมิน้ำ)ไม่มีปัญหา ตัวเข็มวัดของเกจ์ไม่มี
ปัญหา ความร้อนของเกจ์วัดจะขึ้นไม่เกินขีดที่ 4 ครับ เพราะผมเคยโพสต์ถามสมาชิก
เกียเว็บวีคเอนด์มาแล้วคือในตอนนั้นตามที่เล่าให้ฟังว่าเปลี่ยนตัววัดอุณภูน้ำแล้วเกจ์วัด
ขึ้นเลยขึดที่ 4 ไปนิดเดียว(ไม่ถึงครึ่งเกจ์)พรรคพวกยังบอกว่าผิดปกติเลยครับแต่ผมคิด
ว่าตัววัดอุณภูมิน้ำน่าจะมีปัญหาเพราะคงไม่ใช่ของแท้เลยทนใช้มาจนถึงขณะนี้ก็ไม่มี
ปัญหาอะไร ลองให้ช่างวัดค่าความต้านทานของตัววัดอุณภมิน้ำดูว่าผิดเพี้ยนไปไหม
(ค่าเท่าไหร่ผมก็จำไม่ได้) แต่ถ้าความร้อนขึ้นขนาดนี้มานานและใช้รถมาตลอดไม่มีเหตุ
ผิดปกติเกิดขึ้นผมว่าตัววัดอุณภูมิเพี้ยนแล้วครับ  ถ้าทุกอย่างปกติความร้อนเครื่องมีปัญหา
แน่นอน ส่วนค่าที่วัดเป็นองศาผมก็เคยอ่านเจอในกระทู้เกียของเว็บวีคเอนด์เหมือนกันแต่
จำไม่ได้ว่าแต่ละขีดคือกี่องศาเดี๋ยวว่าง ๆ จะลองค้นมาแปะให้ดูครับ
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #296 เมื่อ: วันที่ 21 มกราคม 2013, 10:03:21 »

ขอบคุณครับท่านรองครับ ตอนนี้ความร้อนปกติแล้วครับ ไปล้างหม้อน้ำมา ปรากฏว่ามีเศษสนิมและก็เศษขี้ผงที่เขาบัดกรีครับ และเติมน้ำยาหล่อเย็นแล้ว และเปลี่ยนตัวเซนเวอร์ใหม่ ทำกระจังพัดลมใหม่ หายแล้ว เมื่อวัน เสาร์ที่ผ่านมาลอง
วิ่งเข้า กทม เลยไปร้านอุดม มาด้วย ซื้อ  กรองอากาศ กรองน้ำมันเครื่อง กรองเบนซิล มาเปลี่ยนซะเลย แต่ไม่ได้ซื้อสายพานไทมิ่งมา เลยสอบถามราคาดู เขาบอกว่า 950 บาท 168 ฟัน ท่านรองครับ แล้วที่มี 108 ฟัน ใช่กับรุ่นไหนครับ ท่านรองครับ ตอนนี้มีปัญหามาอีกแระ ไฟรูปเครื่องโชว์ตลอดเลยพึ่งเป็นเมื่อเช้านี้เองตอนขับมาทำงาน และก็ไฟ ABSก็โชว์ๆหายๆ จะมีปัญหาอะไรบ้างป่าวครับ ผมไม่มีคู่มือดูครับ ท่านรองครับ ใอ้เจ้ากระจกไฟฟ้านี่มันกวนนะครับ พอผมเตรียมอุปกรณ์มาเพื่อที่จะมานั่งทำที่ทำงาน เหมือนมันจะรู้ตัวเนาะ มันให้เราเปิดได้คล่องเลย ไม่รู้ว่าตอนกลับบ้านมันจะพยศป่าว ด้านประตูตอนนี้คือปัญหาเซนทรัลล็อคครับ ท่านรองครับ ร้านประดับยนต์ทั่วไปทำได้ป่าวครับ ถ้าได้ประมาณเท่าไรครับ รบกวนหน่อย ตอนนี้ผมค่อยๆศึกษาระบบการทำงานและการที่ชอบงอแงของเจ้าน้องเกียร์ เริ่มพอที่จะเข้าใจเขาบ้างละแต่ไม่มีคู่มือ ลืมเล่าให้ฟัง ตอนที่ไป กทม ครับ ขากลับคิดว่าคงกลับไม่ถึงบ้านแระ เจ้าตัวดีผมพยศดิ วิ่งมาทำท่ากระตุกเอาดื้อๆ เหมือนจะดับอะครับ มผเลยผ่อนคันเร่ง แล้วค่อยๆเร่งก็หาย พอไปได้อีกสัก 10 กว่ากมก็เป็นอีก เลยงานนี้ผมต้องค่อยๆประคองไปเพราะใกล้ถึงบ้านแล้วขอแค่อีกอึดใจเดียวนะน้องเกรีย์ ก่อนเข้าบ้านอีก กม เศษ เอาแระกะตุกอีก สาธุอีกนิดนะน้องนะ เฮ้อ ถึงบ้านแระ ท่านครับมันเกี่ยวกะระบบทางเดินของแก๊สป่าวครับ เริ่มงงๆกะเขาแระ ของท่ารองเป็นแบบนี้บ้างไหมครับถ้าเคยเป็นแก้ไขอย่างไรครับ ช่วยอธิบายหน่อยครับจักขอบพระคุณอย่างสูง หรือถ้าใครได้เปิดอ่านที่เคยพบประสบการณ์นี้ช้วยบอกหน่อยครับ
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #297 เมื่อ: วันที่ 21 มกราคม 2013, 10:30:37 »

ท่านรองครับขอต่ออีกนิดเมื่อกี้ลืมครับ กริงเบนซิลที่ผมซื้อมา เจ้าตัวที่จะต่อกับสายน้ำมันอะครับ ของเดิมที่ถอดออกมา มันโค้งงอทั้งสองตัว ส่วนของใหม่ที่ซื้อมามันโค้งงอ 1 ด้าน และตรง 1 ด้าน แต่เขาก็มีตัวหนังสือว่า เข้า ออก อะนะครับ ทำไมมันไม่เหมือนกันครับ แล้วรถผมเปิดใช้เบนซิลขับได้ไม่เป็นไรพอเปิดแอร์เท่านั้นแระงานเข้าเลย กะตุกๆๆเลยครับแบบจะดับเลยเกี่ยวกับที่เจ้าของเดิมเขาตั้งเน้นเป็นระบบแก๊สป่าวครับ
yootchai

« ตอบ #298 เมื่อ: วันที่ 21 มกราคม 2013, 10:50:19 »

ดีใจด้วยครับที่ตอนนี้น้องเกียหายตัวร้อนแล้ว แต่ไม่ทราบว่าเข็มวัดอุณหภูมิอยู่ขีดไหนถ้าขีด 4 ก็
โอ.เค. เลยส่วนสายพานไทม์มิ่ง ใช้แบบ 168 ฟันครับ 108 ฟันนี่ไม่ทราบเหมือนกันว่าใช้กับรุ้นไหน
เครื่องยนต์สะดุดก็น่าจะมาจากเครื่องบกพร่องแน่นอนครับเพราะเห็นบอกว่าไฟรูปเครื่องโชว์ เขามีวิธี
เช็คโค๊ดอยู่ครับว่าแต่ละโค๊ดอะไหล่ตัวไหนบกพร่องก็จัดการซ่อมแซมหรือเปลี่ยนตัวนั้น ถ้ายังไม่เข้าใจ
เรื่องโค๊ดสอบถาม Mr.Kiaman 089-4446950 แต่ต้องเช็คโค๊ดออกมาก่อนนะครับถึงจะถามเขาได้
สำหรับลิงค์การเช็คโค๊ดดูเหมือนผมเคยแปะให้ไว้แล้วนะครับในเว็บ weekendhobby กระทู้ปักหมุด
DIY ถ้าหาไม่เจอเดี๋ยวจะค้นมาให้ใหม่นะครับ สำหรับเซ็นทรัลล๊อคขอถามก่อนว่าปัจจุบันคุณยังใช้รีโมท
ของเดิมติดมากับรถอยู่หรือเปล่า รีโมทรูปทรงแบน ๆ ลบมุมทั้ง 4 มุม ถ้ายังเป็นตัวนี้มันเป็นรีโมทที่ใช้ปลด
ล๊อคเครื่องยนต์ด้วยครับ ถ้าจะเปลี่ยนรีโมทต้องเปลี่ยน EP-ROM ในกล่อง ECU ด้วยผมเคยสั่งซื้อจาก
Mr.Kiaman มาเปลี่ยนเองราคาพันต้น ๆ  ทีนี้เมื่อไม่มีความจำเป็นต้องปลดล๊อคเครื่องยนต์ด้วยรีโมทอีก
เราก็สามารถเปลี่ยนรีโมทประตูรถเป็นของทั่วไปได้เลย ของผมก็เปลี่ยนเรียบร้อยแล้วครับ ใช้ได้ดีไม่มี
ปัญหาอะไร  สำหรับอาการสะดุดของเครื่องยนต์เรื่องมันยาวมากครับ ลองเช็คโค๊ดเอนจิ้น(CODE-ENGINE)
ออกมาก่อนนะครับว่ามีอะไรบ้างแล้วค่อยมาดูที่ละเปลาะ
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #299 เมื่อ: วันที่ 24 มกราคม 2013, 15:33:39 »

ท่านรองครับขอถามหน่อยครับ เราโพสรูปรถลงในนี้โชว์เพื่อนๆสมาชิกต้องเสียเงินรายเดือนด้วยป่าวครับ
หน้า: 1 ... 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 [15] 16 17 18 พิมพ์