เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 29 มีนาคม 2024, 01:15:55
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  บอร์ดกลุ่มชมรม
| |-+  ชมรมคนรักรถ
| | |-+  ชมรมคนรักรถเกีย(KIA)เชียงราย+พะเยา
หน้า: 1 ... 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 [14] 15 16 17 18 พิมพ์
ผู้เขียน ชมรมคนรักรถเกีย(KIA)เชียงราย+พะเยา  (อ่าน 60653 ครั้ง)
yootchai
ระดับ :ป.โท

« ตอบ #260 เมื่อ: วันที่ 20 ธันวาคม 2012, 12:01:18 »

55 ว่าแล้ว  ถูกแล้วที่ไปหาเขา Mr.Kiaman เขาเก่งเรื่องเกียมานาน เป็นคนลงเรื่องเกี่ยวกับการเช็คโค๊ด เอนจิ้นของรถเกียใน Pantip และชมรมชาวเกียก๊อปไว้เป็นกระทู้ปักหมุด DIY ในweekendhobby   ผมเองก็เป็นลูกค้าเขาอยู่บ่อย ๆ  ว่าแต่พัดลมไฟฟ้าหม้อน้ำที่ Mr.Kiaman ว่าจะทำให้ผม ตอนนี้ผ่านมาเกือบจะครบปีแล้วมั้ง ยังไม่เห็นออกมาเป็นรูปเป็นร่างเลย น่ากลัวงานจะเยอะมาก  555
keattiyod
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #261 เมื่อ: วันที่ 23 ธันวาคม 2012, 19:48:57 »

เรียน...ท่านประธานยุทธฯผมมัวไปปลีกวิเวกที่บ้านสวน อ.เชียงกลาง จ.น่าน เป็นเวลาร่วมเดือน พึ่งกลับมาบ้านใน อ.เมืองน่านวันนี้เองเปิดดูเวปฯมีสมาชิกพูดเรื่องปั้มท์ติ๊กรถเกียร์ผมเห็นแล้วของแท้ปัมท์ติดรถ(ของผมไหม้ไปแล้ว)ก็ยังลูกเล็กอยู่ดี ผมเล่นปั้มท์ติ๊กของนิสสันบิ๊กเอ็มเบ็นซิน 2,000 ซี.ซี.ลูกขนาดข้อมือนักมวย (ตอนแรกยัดเข้าถังน้ำมันไม่ได้ต้องใช้เชือกพลาสติกสีดำ(มันมีชื่อแต่ผมจำชื่อไม่ได้เลยเรียกเป็นเชือก)ผูกติดกับโครงเดิม แต่ตอนนี้มันปั้มท์ติ๊กก็ยังใช้ไม่ได้เพราะช่างส่งกล่อง อี.ซี.ยี.ไปปลดล็อกที่ กมท.ยังไม่ส่งคืนมา เลยถอดปลั๊กสายไฟปั้มติ๊กออก(ผมยืมกล่องทางร้านใช้ก่อน)ผมไม่ทราบเหมือนกันว่ากล่อง อี.ซี.ยู.ที่ยืมมาจากร้านไม่ได้มีการล๊อก แต่ทำไมมันสตราท น้ำมันไม่ได้เช่นเดียวกับกล่องของผม และไม่รู้ว่าช่างที่ กทม.มันใช้เวลาปลดล๊อกอะไรนักหนานานเกือบเดือนแล้วยังไม่เสร็จซักที หรือคราวนี้ผมอาจถูกช่างแหกตาอีก หากได้กล่องแล้วผลประการใดจะแจ้งให้ทราบครับ.....
yootchai

« ตอบ #262 เมื่อ: วันที่ 25 ธันวาคม 2012, 20:52:25 »

ห่างเหินกันไปซะนานนะครับท่านเกียน่าน(ท่านเกียรติยศ) ผมเข้าใจว่าหนีไปบวชกลางป่าลึกซะแล่ว...กลับมาก็มีประสบการณ์เกี่ยวกับเกียมาขยายให้สมาชิกฟังเลยนะครับ ดีจริง  พูดถึงเรื่องกล่อง ECU รถเกียเท่าที่รู้มันมีอยู่ 2 แบบคือแบบที่ไม่ต้องใช้รีโมทปลดล๊อคเครื่องก่อนสตาร์ทกับแบบใช้รีโมทมาปลดล๊อคเครื่องก่อนสตาร์ททุกครั้ง นัยว่าป้องกันการขโมยรถ...(555 ปัจจุบันรถเกียของเราขนาดเสียบลูกกุญแจคาข้ามวันข้ามคืนยังไม่มีใครเอาไปเลย คงกลัวเรื่องการซ่อมจุกจิกนี่แหละ)  คันของผมกล่องเดิมก็ต้องใช้รีโมทปลดล๊อคเครื่องก่อนจะสตาร์ทเหมือนกัน แต่มาระยะหลัง ๆ นี่ตัวรีโมททำพิษครับกดยังไงก็ไม่ยอมปลดล๊อค(ตัวรีโมทของเกียมันบอบบางมากผมว่านะ) ผมเลยขอซื้อตัว EP-ROM มาจาก Mr.Kiaman ในราคาพันกว่าบาทมาใส่แทน EP-ROM ของเดิมในกล่อง(ตอนนี้ช่างเอ.ยืมของเดิมไปยังไม่ส่งคืนเลย) หลังจากนั้นเวลาสตาร์ทก็ไม่ต้องง้อรีโมทมาปลดล๊อคเครื่องอีกเลยจนถึงปัจจุบันครับ 
yootchai

« ตอบ #263 เมื่อ: วันที่ 28 ธันวาคม 2012, 15:13:55 »

สุขสันต์วันปีใหม่ 2556 ครับ  สมาชิกชาวเกียทุกท่าน
.............
ศุภฤกษ์        เบิกดีถี       ขึ้นปีใหม่
น้อมดวงใจ    ขอตั้งจิต     อธิษฐาน
สิ่งศักดิ์สิทธิ์  ทั่วสากล      ดลบันดาล
อวยพรท่าน   เกษมสันต์   นิรันดร์เทอญ
.....................
ขอให้ทุกท่านมีความสุข สมหวังในสิ่งอันพึงปราถนาตลอดปีใหม่ 2556 จงทุกประการครับ
จาก...เกียยุทธ  .....เจียงฮาย...เน้อ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ
keattiyod
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #264 เมื่อ: วันที่ 30 ธันวาคม 2012, 18:02:31 »

เรียน ท่านประธานยุทธฯ และชมรมรถเกียร์เชียงราย-พะเยา ข้าฯผู้น้อยเกียร์น่าน ขออนุญาตเลิกใช้รถเกียร์สปอร์ทเทค เนื่องจากลูกชายขอเพื่อเอาไปขายมาเป็นค่าดาวว์รถคืนภาษีคันแรก เลยจำเป็นต้องให้ ขายไปแล้วราคา 160,000 บาท ขาดทุนซ่อมไปก็หมื่นกว่าบาท เสียดายอยู่ แต่ก็จำเป็นเลยใช้โคโรลล่าของภรรยาไปพลางๆก่อน.........โอกาศหน้าฟ้าใหม่ค่อยว่ากันอีกที........
yootchai

« ตอบ #265 เมื่อ: วันที่ 31 ธันวาคม 2012, 08:38:50 »

เรียน ท่านประธานยุทธฯ และชมรมรถเกียร์เชียงราย-พะเยา ข้าฯผู้น้อยเกียร์น่าน ขออนุญาตเลิกใช้รถเกียร์สปอร์ทเทค เนื่องจากลูกชายขอเพื่อเอาไปขายมาเป็นค่าดาวว์รถคืนภาษีคันแรก เลยจำเป็นต้องให้ ขายไปแล้วราคา 160,000 บาท ขาดทุนซ่อมไปก็หมื่นกว่าบาท เสียดายอยู่ แต่ก็จำเป็นเลยใช้โคโรลล่าของภรรยาไปพลางๆก่อน.........โอกาศหน้าฟ้าใหม่ค่อยว่ากันอีกที........
เสียดายเหมือนกัน ชมรมฯ เลยขาดคนใช้เกียไปอีก 1 ท่าน แต่ไม่เป็นไรเน๊าะท่าน ของทุกอย่างมันเปลี่ยนกันได้(ยกเว้น ผบ.ทบ.ที่ยังไม่กล้าเปลี่ยน) ถึงอย่างไรก็ตามหากท่านมีประสบการณ์อะไรทุกเรื่องรบกวนนำมาเล่าสู่กันฟังหน่อยนะครับ ขอบคุณมาก ๆ สำหรับข้อแนะนำดี ๆ ของท่านครับ
yootchai

« ตอบ #266 เมื่อ: วันที่ 03 มกราคม 2013, 14:07:09 »

รัฐบาลยกเลิกเบนซิน 91 ไปอีกหนึ่งชนิด สมาชิกท่านใดอยากเปลี่ยนท่อน้ำมันที่เป็นท่อยางจากของเดิมที่ไม่ทนการกัดกร่อนของแอลกอฮอลล์ มาเป็นชนิดที่ใช้กับน้ำมันแก๊สโซฮอลโดยเฉพาะลองสั่งซื้อดู ผมเองก็เพิ่งสั่งไปวันนี้ ความยาว 1.50 เมตร ราคา 300 บาทพร้อมส่งครับ ตามลิงค์ครับ
http://www.weekendhobby.com/thai2market/Question.asp?ID=44003&group=offroad
ืkru phukam
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #267 เมื่อ: วันที่ 04 มกราคม 2013, 10:49:55 »

ท่าน ยุทธ ได้เห็นพัดลมไฟฟ้าหม้อน้ำของท่านที่ร้าน Kaiman สำเร็จไปแล้ว 80% ขณะนี้อยู่ในระหว่างการพัฒนาให้ดีที่สุด นี่ก็สั่งเขาทำเหมือนกันคงจะได้ทีหลังท่าน สำหรับ Kaikae ที่ไปซ่อมมาเดี๋ยวนี้อยู่ในสภาพปกติแล้ว วิ่งฉิวเหมือนเดิม  ทำไปทำมาชักไม่กล้าพาKaikae เข้าตรวจ เช็ค ซ่อม ตามอู่แถวบ้านเรา กลัวถูกแหกตาอีกเข็ดแล้วจร้าๆๆๆๆ
sakda thaitrong
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #268 เมื่อ: วันที่ 04 มกราคม 2013, 11:41:21 »

ไม่ทราบว่ามีสมาชิกท่านใดเคยพบเห็นว่ามีการตั้งชมรมรักรถเกียในเว็บเรานี้กันบ้างครับ ช่วยอัพหรือดึงลิงค์มาให้หน่อย
yootchai

« ตอบ #269 เมื่อ: วันที่ 04 มกราคม 2013, 14:30:29 »

ท่าน ยุทธ ได้เห็นพัดลมไฟฟ้าหม้อน้ำของท่านที่ร้าน Kaiman สำเร็จไปแล้ว 80% ขณะนี้อยู่ในระหว่างการพัฒนาให้ดีที่สุด นี่ก็สั่งเขาทำเหมือนกันคงจะได้ทีหลังท่าน สำหรับ Kaikae ที่ไปซ่อมมาเดี๋ยวนี้อยู่ในสภาพปกติแล้ว วิ่งฉิวเหมือนเดิม  ทำไปทำมาชักไม่กล้าพาKaikae เข้าตรวจ เช็ค ซ่อม ตามอู่แถวบ้านเรา กลัวถูกแหกตาอีกเข็ดแล้วจร้าๆๆๆๆ
อู่ดี ๆ ก็มีนะท่าน สำหรับอู่ช่างเอ เขาเก่งเรื่องไฟรถยนต์ ตรงนี้เป็นเรื่องจริง คันของผมจากที่เละเทะมาจากเจ้าของเดิมก็มาหายกับเขานี่แหละ แต่พักหลังนี่ รู้สึกจะเอา M (ง.)มาเป็นตัวตั้งมากเกินไปและทิ้งรถลูกค้าไว้นานเกิน ผมเองก็เลยเฉย ๆ ไม่เชียร์แล้วล่ะครับ
yootchai

« ตอบ #270 เมื่อ: วันที่ 04 มกราคม 2013, 14:43:58 »

ไม่ทราบว่ามีสมาชิกท่านใดเคยพบเห็นว่ามีการตั้งชมรมรักรถเกียในเว็บเรานี้กันบ้างครับ ช่วยอัพหรือดึงลิงค์มาให้หน่อย
ยินดีต้อนรับครับคุณศักดา มีอะไรก็เข้ามาพูดคุยกันนะครับ ทั้งปัญหาหนัก ๆ ปัญหาเบา ๆ มีสมาชิกหลายท่านพร้อมที่จะให้คำแนะนำครับ ยังไงก็ขอทราบที่อยู่และสังกัดหน่อยก็ดีครับ  ขอบคุณครับ
(ไม่ทราบเป็นคุณศักดาหรือเปล่าที่โทรหาผมเมื่อช่วงก่อนเที่ยงวันนี้ ถ้าใช่ก็ขอโทษด้วยครับ เพราะ ผวจพะเยากำลังประชุมเรื่องการจัดงานฤดูหนาวของพะเยาที่จะมีขึ้นในช่วง 15-24 ม.ค.56นี้ครับ)
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #271 เมื่อ: วันที่ 04 มกราคม 2013, 23:01:41 »

สวัสดีครับคุณชาญยุทธครับ ยินดีที่ได้รู้จักครับ ครับผมโทรหาครับ ผมพึ่งซื้อรถ เกีย มาใช้ครับ ซื้อมาเมื่อวันที่ 28 ที่ผ่านมานี้เองซื้อจากคุณเอที่เชียงใหม่ครับ ในราคา 153000 บาท รถเครื่องเดินเรียบดีครับ การทรงตัวดีครับวิ่งนิ่มดีครับ รถที่ผมซื้อมานี้ เลขใมล์ก็อยู่ที่ 290000 กว่า กม แล้ว ผมไม่เคยใช้รถแก๊สครับไม่ทราบว่ารถเกียนี่ความร้อนขึ้นเต็มที่เท่าไรครับ ของผมความร้อนจะขึ้นเกินครึ่งครับก็ประมาณ 3 ใน 4 ครับถือว่าปกติป่าวครับ แล้วสายพานไทมิ่งใช้ของมาสด้าได้ป่าวครับ ถ้าได้ควรเป็นของรุ่นไหนครับ เห็นเจ้าของเดิมเขาบอกว่าใช้กันได้แต่จำรุ่นไม่ได้ครับ และอยากจะให้ช่วยแนะนำการใช้รถและการดูแลรถรุ่นนี้ด้วยครับ ช่วยแนะนำด้วยครับจักขอบพระคุณอย่างสูงครับ

ผมรับราชการเป็นลูกจ้างประจำอยู่ศูนย์ฝึกและอบรมเด็กและเยาวชนเขต 11 จังหวัดลพบุรี
  หมู่ 4 ซอย 20 สาย 4 ซ้าย  ตำบลพัฒนานิคม อำเภอพัฒนานิคม จังหวัดลพบุรี 15140
yootchai

« ตอบ #272 เมื่อ: วันที่ 05 มกราคม 2013, 07:53:54 »

สวัสดีครับคุณศักดา ยินดีครับที่ได้รู้จักกันถึงจะอยู่ต่างจังหวัดก็สามารถมาร่วมพบปะพูดคุยกันได้ครับเพราะเราใจตรงกันที่ใช้เกียเหมือนกัน สำหรับข้อข้องใจของคุณขออนุญาตตอบตามความคิดเห็นส่วนตัวที่เคยคลุกคลีกับเกียมา(อาจจะไม่ถูกทั้งหมด ยังไงก็ขอผู้รู้มาช่วยชี้แจงเพิ่มเติมด้วยนะครับ)
1.เลขไมล์ยอมรับว่ารถใช้งานมามากจริง แต่ถ้าเจ้าของเดิมเขาดูแลมาดีก็ไม่น่าจะมีปัญหาอะไร คันของผมเสียอีกตอนซื้อมาวิ่งแค่ 80,000 กม.แต่สภาพเครื่องเดินไม่เรียบเป็นทั้งมอเตอร์เดินเบาสายไฟขาด คอยล์หัวเทียนเสื่อม ตอนนี้โอเคแล้วครับ
2.ความร้อนขึ้นเกินครึ่งนี่น่าคิด เพราะเคยสอบถามคนใช้เกียคันอื่นเขาจะเหมือนกันคือร้อนสุดอยู่ที่ขีด 4 ไม่ถึงครึ่งครับ แต่ยังไม่ต้องกังวลครับเพราะจากประสบการณ์ของผมเองให้ช่างเปลี่ยนตัวเซ็นเซอร์อุณภูมิ(ไม่รู้เรียกถูกหรือเปล่า)แต่ไปใช้ของยี่ห้ออื่นไม่ใช่ของเกีย ก็ปรากฎว่าความร้อนขึ้นเลยจากเซ็นเซอร์ของเดิมมาครึ่งขึด แต่ยังไม่ถึงขีดกลางของเกจ์วัดนะครับ ทั้งที่ของเดิมจะอยู่ที่ขีด 4 มาตลอด ลองเปลี่ยนตัวนี้ดูก่อนตัวละ 100 กว่าบาทเน้นของแท้นะครับ ถ้ายังไม่หายก็ให้ช่างเขาดูประเภทวาล์ว ว่ายังห่างปกติดีไหม ถ้าวาล์วยันเครื่องก็ฮีทได้ วาล์วน้ำอีกตัวยังเปิด-ปิดดีอยู่ไหม
3.อะไหล่เครื่องยนต์ 90 % ใช้ร่วมกับเครื่องมาสด้า 929 รุ่น 2000 ซีซี ได้ครับ หรือถ้าไม่ชัวร์ลองติดต่อร้านอุดมออโต้ซ็อพหรืออู่สัญญาถนนพัฒนาการ เขาพร้อมส่งของให้ครับ รายละเอียดเบอร์โทรผมเคยโพสต์ไว้ในกระทู้ลองหาดูนะครับ ความรู้อื่น ๆ เกี่ยวกับเกียลองเปิดเว็ป weekendhobby แล้วคลิกไปที่ KIA จะมีชมรมอยู่ครับ
  ผมก็รับราชการครับที่อยู่และที่ทำงานตามลายเซ็น มีอะไรติดต่อได้นะครับ ขอบคุณครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 05 มกราคม 2013, 08:18:12 โดย yoot » IP : บันทึกการเข้า
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #273 เมื่อ: วันที่ 05 มกราคม 2013, 16:16:30 »

สวัสดีครับคุณชาญยุทธที่ให้คำแนะนำ วันนั้นยังบอกไม่หมดครับมีเกี่ยวกับเรื่องระบบรีโมทเปิดได้แค่ประตูเดียว คือประตูด้านขวาคนขับ ส่วนกระจกด้านคนขับไม่สามารถเปิดได้ และกระจกทั้งสามบานก็เปิดขึ้นลงอืดมากบางครั้งต้องใช้มือช่วยดึง ชั่งของผม( คือพี่ชายภรรยาครับ) เขาก็ยังไม่กล้าที่จะทำให้เท่าไรเพราะเขากลัวว่าถ้ามีปัญหาแล้วจะหาอะไหล่ไม่ได้ครับ และก็เซนเซอร์วัดอุณหภูมินี้ใช้ของมาสด้า 929 ได้ป่าวครับ และก็สายพานไทม์มิ่งใช้ของมาสด้ารุ่นไหนได้ครับ เห็นเจ้าของเดิมบอกว่าใช้กับมาสด้าได้ และก็กรองอากศ กรองนำ้มันเครื่องกะกรองเบนซิลใช้กับมาสด้าได้ไหมครับจะได้ไม่ต้องสั่งที่ กทม ซื้อที่ลพบุรีได้เลยผมต้องรีบเชครถเพื่อที่จะได้เดินทางไปเชียงใหม่ช่วงสงกรานต์ ถ้าได้ไปเชียงรายคงได้แวะมาเยี่ยมนะครับ ผมกลัวว่ารถจะไต่เขาไม่ใหวอะครับ ผมคงค่อยๆทำรถไปเรื่อยๆครับแต่รถที่ซื้อมาสภาพของเครื่องก็เกือบ 80เปอร์เซตน์ครับเกียร์โฟร์ ก็ใช้ได้ครับแต่ยังไม่เคยลองใช้ที่นี่เลยครับ

yootchai

« ตอบ #274 เมื่อ: วันที่ 05 มกราคม 2013, 18:55:19 »

1.รีโมทและกระจกประตูมีคนเคยซ่อมและตั้งกระทู้ DIY ไว้ตามลิงค์ครับ
http://www.weekendhobby.com/offroad/kia/question.asp?id=14419
2.อะไหล่เครื่องยนต์เกือบทุกชิ้นทั้งสายพานไทม์มิ่ง เซ็นเซอร์ความร้อน ใช้ของมาสด้า 929 เครื่อง 2000 ได้ครับ ถ้าไม่แน่ใจถอดออกไปเทียบตามร้านอะไหล่เลยแน่นอนกว่าถ้าใส่กันได้ก็ถิอว่า โอ.เค.ครับ กรองอากาศไม่น่าจะได้ กรองน้ำมันเครื่อง กรองเบนซินใช้ของเทียบได้ครับ
ขอให้มีความสุขกับการที่ได้ควบเจ้าพลายน้อยนะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 06 มกราคม 2013, 07:40:32 โดย yoot » IP : บันทึกการเข้า
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #275 เมื่อ: วันที่ 05 มกราคม 2013, 21:34:24 »

ขอบคุณมากครับที่ให้คำแนะนำมาครับ
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #276 เมื่อ: วันที่ 06 มกราคม 2013, 13:12:28 »

สวัสดีครับเพื่อนสมาชิกใครพอทราบระบบของรถ เกีย แต่เป็นรถเก๋งนะครับ รุ่น sephita 1.6 gtx ใครเคยสัมผัสบ้างช่วยแนะนำหน่อยครับ ขอบคุณครับ
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #277 เมื่อ: วันที่ 08 มกราคม 2013, 13:42:48 »

สวัสดีครับท่านสมาชิกทุกท่าน ผมอยากเรียนถามท่านผู้ทราบเกี่ยวกับรถ เกียออฟโรด 2000 cc  รุ่น slx - รุ่น gtx / abs / max  - รุ่น gtx / it / abs / max แตกต่างกันตรงไหนบ้างครับ ผมอยากทราบเพื่อเป็นการศึกษาและผมก็รักรถ นี้มากครับ จะมีสมาชิกท่านใดพอทราบรุ่นต่างๆบ้างไหมครับ ขอบคุณครับ
yootchai

« ตอบ #278 เมื่อ: วันที่ 08 มกราคม 2013, 19:29:22 »

สวัสดีครับท่านสมาชิกทุกท่าน ผมอยากเรียนถามท่านผู้ทราบเกี่ยวกับรถ เกียออฟโรด 2000 cc  รุ่น slx - รุ่น gtx / abs / max  - รุ่น gtx / it / abs / max แตกต่างกันตรงไหนบ้างครับ ผมอยากทราบเพื่อเป็นการศึกษาและผมก็รักรถ นี้มากครับ จะมีสมาชิกท่านใดพอทราบรุ่นต่างๆบ้างไหมครับ ขอบคุณครับ
ลองโพสต์เข้าไปถามในนี้ดีกว่าครับเป็นชมรมใหญ่ระดับประเทศ มีเกียทุกรุ่นเขามาแชร์ประสบการณ์กันครับ ตามลิงค์ครับ
http://www.weekendhobby.com/offroad/kia/weblist.asp
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #279 เมื่อ: วันที่ 09 มกราคม 2013, 09:56:21 »

ขอบคุณครับคุณชาญยุทธ
หน้า: 1 ... 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 [14] 15 16 17 18 พิมพ์