เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 29 มีนาคม 2024, 13:31:06
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  บอร์ดกลุ่มชมรม
| |-+  ชมรมคนรักรถ
| | |-+  ชมรมคนรักรถเกีย(KIA)เชียงราย+พะเยา
หน้า: 1 2 3 4 [5] 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 ... 18 พิมพ์
ผู้เขียน ชมรมคนรักรถเกีย(KIA)เชียงราย+พะเยา  (อ่าน 60667 ครั้ง)
nakara
ชั้นประถม
*

« ตอบ #80 เมื่อ: วันที่ 20 มิถุนายน 2012, 20:21:21 »

สรุปช่างบอกว่าท่ออากาศรั่ว (มีเสียงระเบิดเลย) ซ่อมได้ แต่กรรมหัวฉีดไม่รู้ตัวไหนมีปัญหาครับ บอกว่าล้างไม่ได้ต้องหามาเปลี่ยนใหม่ (ไม่รู้จริงเปล่า) ตอนนี้ขับดีขึ้นมากแล้วแต่ยังไม่เรียบเหมือนเดิม ท่านใดทราบแหล่งขายรางหัวฉีดบ้างกรุณาบอกหน่อย จะเป็นพระคุณครับผม
yootchai
ระดับ :ป.โท

« ตอบ #81 เมื่อ: วันที่ 21 มิถุนายน 2012, 09:33:58 »

สรุปช่างบอกว่าท่ออากาศรั่ว (มีเสียงระเบิดเลย) ซ่อมได้ แต่กรรมหัวฉีดไม่รู้ตัวไหนมีปัญหาครับ บอกว่าล้างไม่ได้ต้องหามาเปลี่ยนใหม่ (ไม่รู้จริงเปล่า) ตอนนี้ขับดีขึ้นมากแล้วแต่ยังไม่เรียบเหมือนเดิม ท่านใดทราบแหล่งขายรางหัวฉีดบ้างกรุณาบอกหน่อย จะเป็นพระคุณครับผม
นี่เลยครับสั่งแล้วฝากน้องนิ่มฯ หรือด่วนเหนือหรือสยามเฟริ์สมาพรุ่งนี้ถึง
http://www.weekendhobby.com/offroad/kia/Question.asp?ID=15319
ตามความเห็นที่ 18 นั่นแหละรางหัวฉีดครับลองติดต่อดู(1,500 บาทน่าจะต่อได้อีก)
นอกจากนี้ยังมีประกาศขายอีกหลายเจ้าแล้วผมจะเอามาลงให้นะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 21 มิถุนายน 2012, 16:11:36 โดย yoot » IP : บันทึกการเข้า
nakara
ชั้นประถม
*

« ตอบ #82 เมื่อ: วันที่ 23 มิถุนายน 2012, 22:18:42 »

วันนี้เอารถไปให้อู่แถวห้าแยกพ่อขุนฯล้างหัวฉีด สรุปตามนั้นครับ ช่างบอกมีหัวหนึ่งเสีย ฉีดไม่เต็มที่ต้องหาเปลี่ยน ไม่ทราบท่านใดทราบแหล่งซื้อไหมครับ เชียงกงเชียงรายจะมีหรือเปล่าครับ
yootchai

« ตอบ #83 เมื่อ: วันที่ 25 มิถุนายน 2012, 12:23:54 »

วันนี้เอารถไปให้อู่แถวห้าแยกพ่อขุนฯล้างหัวฉีด สรุปตามนั้นครับ ช่างบอกมีหัวหนึ่งเสีย ฉีดไม่เต็มที่ต้องหาเปลี่ยน ไม่ทราบท่านใดทราบแหล่งซื้อไหมครับ เชียงกงเชียงรายจะมีหรือเปล่าครับ
ลองติดต่อไปหรือยังตามลิงค์ข้างล่างนี้ครับ
http://www.weekendhobby.com/offroad/kia/Question.asp?ID=15319
nakara
ชั้นประถม
*

« ตอบ #84 เมื่อ: วันที่ 26 มิถุนายน 2012, 21:32:04 »

ขอบคุณครับสำหรับข้อมูล ไปถามที่เชียงกงมอเตอร์เชียงราย มีอะไหล่เกียขายครับแต่ยังไม่ได้ชำแหละ ต้องรอหน่อยครับ
yootchai

« ตอบ #85 เมื่อ: วันที่ 27 มิถุนายน 2012, 19:38:01 »

เอาใจช่วยให้หายไข้เร็ว ๆ เน้อ จะได้ขับม่วน ๆ ตวยกั๋น
nakara
ชั้นประถม
*

« ตอบ #86 เมื่อ: วันที่ 29 มิถุนายน 2012, 20:53:07 »

เอาใจช่วยให้หายไข้เร็ว ๆ เน้อ จะได้ขับม่วน ๆ ตวยกั๋น
ไปรับรถมาแล้วครับ เปลี่ยนหัวฉีดไปหัวนึง หมดไป 1,100 สมหวังครับ ทีนี้ขับฉิวเลย มันส์แล้วครับ  ขอบคุณ ป.ยุทธครับผม
yootchai

« ตอบ #87 เมื่อ: วันที่ 30 มิถุนายน 2012, 09:24:01 »

ไปรับรถมาแล้วครับ เปลี่ยนหัวฉีดไปหัวนึง หมดไป 1,100 สมหวังครับ ทีนี้ขับฉิวเลย มันส์แล้วครับ  ขอบคุณ ป.ยุทธครับผม
ยอดเยี่ยมไปเลย  ดีใจด้วยจริง ๆ ว่าแต่ช่วยแนะนำอู่ที่ซ่อมหน่อยครับ รู้สึกเขาจะเข้าใจรถเกียมากเป็นพิเศษ ว่าง ๆ จะนำเจ้าลูกรักไปให้เขาตรวจรักษาเหมือนกัน(อาการเครื่องสะดุดนิด ๆ ยังแก้ไม่หายครับ)
nakara
ชั้นประถม
*

« ตอบ #88 เมื่อ: วันที่ 30 มิถุนายน 2012, 23:31:49 »

ยอดเยี่ยมไปเลย  ดีใจด้วยจริง ๆ ว่าแต่ช่วยแนะนำอู่ที่ซ่อมหน่อยครับ รู้สึกเขาจะเข้าใจรถเกียมากเป็นพิเศษ ว่าง ๆ จะนำเจ้าลูกรักไปให้เขาตรวจรักษาเหมือนกัน(อาการเครื่องสะดุดนิด ๆ ยังแก้ไม่หายครับ)

อู่ P V ตรงข้ามกับร้านหนังสือดวงกมล ก่อนถึงห้าแยกพ่อขุนครับ เป็นร้านตรวจเช็คหัวฉีดเบนซิน และบริการซ่อมบำรุงทั่วไปครับ
yootchai

« ตอบ #89 เมื่อ: วันที่ 01 กรกฎาคม 2012, 06:47:36 »

อู่ P V ตรงข้ามกับร้านหนังสือดวงกมล ก่อนถึงห้าแยกพ่อขุนครับ เป็นร้านตรวจเช็คหัวฉีดเบนซิน และบริการซ่อมบำรุงทั่วไปครับ
ขอบคุณครับเดี๋ยวไปใช้บริการแน่นอนครับ
yootchai

« ตอบ #90 เมื่อ: วันที่ 01 กรกฎาคม 2012, 06:52:47 »

ขออนุญาตแจ้งสมาชิกอีกครั้งครับ คือผมมีอะไหล่เกียสปอร์ทเทจอยู่ 2-3 ชิ้น(ของใหม่)
ประเภทปั้มน้ำ สายพานไทม์มิ่ง ราคาลงไว้อยู่หน้าแรก ๆ ครับยินดีส่งให้ถึงที่ด้วยครับสำหรับสมาชิกเกีย ส่วนอะไหล่เก่าสำหรับแก้ขัดไปพลาง ๆ ก็มีประเภทปั้มน้ำอยู่ 1 ตัว ท่านใดสนใจก็ติดต่อมาได้นะครับ
ืkru phukam
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #91 เมื่อ: วันที่ 05 กรกฎาคม 2012, 13:46:30 »

แก้ได้แล้ว  ปัญหา"วันนี้ดี  พรุ่งนี้รวน  ติดตั้งแก๊สแอลพีจี หัวฉีดของฮานา ปัญหาคือ สตาร์ทติดแล้วเปลี่ยนจากน้ำมันเป็นแก๊สทันที  ทำให้เร่งไม่ขึ้นแล้วพาลดับไปเฉยๆ ลองใช้แต่น้ำมันวิ่งก็มีอาการเหมือนกัน บางครั้งกระตุกๆๆๆ  ถ้าเร่งให้วิ่งไปได้  จะวิ่งฉิวเลยแต่ถ้าหยุด ดับเครื่องแล้วติดเครื่องใหม่ก็จะมีอาการเหมือนเดิม"   ทีแรกคิดว่าเป็นเพราะกล่องรวน แต่ก็ไม่ใช่ บางอู่ก็แนะนำให้เปลี่ยนยี่ห้อและติดตั้งระบบแก๊สใหม่ บางอู่ก็วิเคราะห์ว่าบ่าวาวว์ยันฝาสูบต้องรื้อ ขับไปหาเอกธนวัฒน์ก็ปิดร้าน  ขับไปอู่ที่แม่ใจก็หาร้านไม่เจอ  เลยตัดสินใจขับจากพะเยาไปให้เกียแมนที่ ร่มเกล้า เช็คดู แล้วก็พบว่าปัญหาเกิดจากการนำรถไปเปลี่ยนรอบเดินเบาแต่ไม่มีอะไหล่ของเกีย ช่างก็หวังดีได้ดัดแปลงเอาของยี่ห้ออื่นใส่ให้และต่อไฟตรง ทำให้เครื่องรวนไปหมด เกียแมนแก้ไขให้ครึ่งวัน  ทันที หายขาด วิ่งฉิวกลับพะเยาได้เหมือนเดิม  ดีใจจังขอบใจมากเด้อ เกียแมน   รักษาสุขภาพให้มากๆ วันหน้าจะเชิญมาเที่ยว ภูกามยาว
yootchai

« ตอบ #92 เมื่อ: วันที่ 05 กรกฎาคม 2012, 18:46:01 »

สุดยอดใจถึงเลยครับท่าน KRUPHUKAM ขนาดรถสภาพไม่เต็มร้อยยังขับจนถึง กทม.นี่แหละที่เขาว่ารักกันจริง เดี๋ยวว่าง ๆ ผมขออนุญาตนำเรื่องของท่านไปเล่าใน วีคเอนด์ฮอบบี้ให้สมาชิกเกียได้เห็นถึงความรักแท้ที่มีต่อเกียหน่อยนะครับ  สุดยอดจริง ๆ ขอชมด้วยความจริงใจครับ ของผมถ้าเป็นขนาดนั้นน่ากลัวจะถอดใจหย่าร้างกันไปนานแล้วล่ะครับ  มีอะไรจะบอกเล่าประสบการณ์เรียนเชิญนะครับ
yootchai

« ตอบ #93 เมื่อ: วันที่ 05 กรกฎาคม 2012, 18:52:14 »

ท่านสล่าน้อยขอเป็นวันศุกร์ค่ำ ๆ นะครับจะเข้าไปเอาก้อนรองหน้า 2 นิ้ว หลัง 3 นิ้ว ขอบคุณมาก ๆ ครับที่กรุณาสั่งมาเผื่อ  เดี๋ยวจะได้หล่อด้วยกันเน๊าะ
สล่าน้อย
midafXD
ชั้นประถม
*

« ตอบ #94 เมื่อ: วันที่ 05 กรกฎาคม 2012, 19:20:35 »

ท่านสล่าน้อยขอเป็นวันศุกร์ค่ำ ๆ นะครับจะเข้าไปเอาก้อนรองหน้า 2 นิ้ว หลัง 3 นิ้ว ขอบคุณมาก ๆ ครับที่กรุณาสั่งมาเผื่อ  เดี๋ยวจะได้หล่อด้วยกันเน๊าะ
ตามนั้นเลยครับถึงวัดร่องขุ่นโทรบอกผมด้วยนะครับท่านปลัด

nakara
ชั้นประถม
*

« ตอบ #95 เมื่อ: วันที่ 05 กรกฎาคม 2012, 20:49:55 »

ตามนั้นเลยครับถึงวัดร่องขุ่นโทรบอกผมด้วยนะครับท่านปลัด
คันของผม ให้ช่างเช็คแล้วบอกว่าตัวเดินเบาต่อไฟตรงไว้เหมือนกัน อาการคล้ายท่านkruphukam เลยครับ หลังจากไปเหลื่ยนหัวฉีดมาหัวหนึ่ง วันนี้ไปให้อู่ร้าน AV ปรับจูนแก๊สให้ใหม่ รอบเครื่องดีขึ้นแล้ว แต่ข่าวร้ายคือ สายพานไทม์มิ่งมีปัญหาเสียงไม่ค่อยดีแล้ว เห็นท่าน ป.ยุทธ บอกมีอะไหล่อยู่ ผมขอจองนะครับ
yootchai

« ตอบ #96 เมื่อ: วันที่ 06 กรกฎาคม 2012, 08:07:24 »

คันของผม ให้ช่างเช็คแล้วบอกว่าตัวเดินเบาต่อไฟตรงไว้เหมือนกัน อาการคล้ายท่านkruphukam เลยครับ หลังจากไปเหลื่ยนหัวฉีดมาหัวหนึ่ง วันนี้ไปให้อู่ร้าน AV ปรับจูนแก๊สให้ใหม่ รอบเครื่องดีขึ้นแล้ว แต่ข่าวร้ายคือ สายพานไทม์มิ่งมีปัญหาเสียงไม่ค่อยดีแล้ว เห็นท่าน ป.ยุทธ บอกมีอะไหล่อยู่ ผมขอจองนะครับ
ไม่มีปัญหาครับเรื่องสายพาน จะเก็บไว้ให้ครับ ของใหม่ครับลูกชายซื้อมาให้พร้อมปั้มน้ำผมไม่รู้ก็สั่งซื้อพร้อมกันเลยเหลือ 1 ชุดครับ จะเอาติดรถไปด้วยก็แล้วกันราคาสมาชิกนะครับรับรองไม่แพง
kapikung
เตรียมอนุบาล
*

« ตอบ #97 เมื่อ: วันที่ 06 กรกฎาคม 2012, 11:33:05 »

รถผม เกียร์พัง ซ่อมไม่ได้(เกียร์ ธรรมดา) พอจะแนะนำที่ขาย หรือ มีของเก่าที่ยกลง ขายบ้างรึป่าว ครับ ผมอยู่เชียงใหม่ครับ
ขอบคุณ ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 06 กรกฎาคม 2012, 11:38:58 โดย kapikung » IP : บันทึกการเข้า
yootchai

« ตอบ #98 เมื่อ: วันที่ 06 กรกฎาคม 2012, 16:08:18 »

รถผม เกียร์พัง ซ่อมไม่ได้(เกียร์ ธรรมดา) พอจะแนะนำที่ขาย หรือ มีของเก่าที่ยกลง ขายบ้างรึป่าว ครับ ผมอยู่เชียงใหม่ครับ
ขอบคุณ ครับ
มีครับลองติดต่อดูนะครับ
http://www.weekendhobby.com/offroad/kia/Question.asp?ID=15205
http://www.weekendhobby.com/offroad/kia/Question.asp?ID=15063
และอีกหลาย ๆเจ้าในนี้ครับลองค้นดูก็ได้นะครับ
http://www.weekendhobby.com/offroad/kia/weblist.asp?sql=&page=4
kapikung
เตรียมอนุบาล
*

« ตอบ #99 เมื่อ: วันที่ 06 กรกฎาคม 2012, 16:41:56 »

ขอบคุณครับสำหรับลิงค์ ที่แนะนำให้ ผมติดต่อไปแล้วครับ พี่เขาขายไป แล้ว
หน้า: 1 2 3 4 [5] 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 ... 18 พิมพ์