เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 28 มีนาคม 2024, 21:00:32
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  บอร์ดกลุ่มชมรม
| |-+  ชมรมคนรักรถ
| | |-+  ชมรมคนรักรถเกีย(KIA)เชียงราย+พะเยา
หน้า: 1 2 3 4 5 [6] 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 ... 18 พิมพ์
ผู้เขียน ชมรมคนรักรถเกีย(KIA)เชียงราย+พะเยา  (อ่าน 60645 ครั้ง)
yootchai
ระดับ :ป.โท

« ตอบ #100 เมื่อ: วันที่ 07 กรกฎาคม 2012, 06:11:24 »

ขอบคุณครับสำหรับลิงค์ ที่แนะนำให้ ผมติดต่อไปแล้วครับ พี่เขาขายไป แล้ว
ลองประกาศหาในลิงค์ที่ 3 ดูครับเผื่อมีสมาชิกท่านอื่นมีเก็บสำรองไว้ สมาชิกเกียที่weekendนี่ใจดีกันทุกคน แบ่งปันกันเสมอครับ  ลองดู
yootchai

« ตอบ #101 เมื่อ: วันที่ 09 กรกฎาคม 2012, 13:45:44 »

ขอต้อนรับสมาชิกเกียสปอร์ทเทจจาก อ.สองแคว จ.น่านอีกท่านหนึ่งคือท่าน พ.ต.ท.เกียรติยศ สุวรรณขัดศรี (สบ.3) มีประสบการณ์อะไรเกี่ยวกับเจ้าสปอร์ทเทจรบกวนท่านช่วยแชร์มาทางกระทู้นี้ได้นะครับ 
daymodify
เตรียมอนุบาล
*

« ตอบ #102 เมื่อ: วันที่ 11 กรกฎาคม 2012, 09:49:34 »

อยากได้ไฟหน้้าข้างขวา sportage อยู่เชียงใหม่ครับหาซื้อไหนดีครับ สมาชิก kia ใหม่ครับ
yootchai

« ตอบ #103 เมื่อ: วันที่ 11 กรกฎาคม 2012, 19:44:49 »

อยากได้ไฟหน้้าข้างขวา sportage อยู่เชียงใหม่ครับหาซื้อไหนดีครับ สมาชิก kia ใหม่ครับ
ลองติดต่อที่ร้านอุดมออโต้ซ๊อพ(กทม.)ตามลิงค์
http://www.udomautoshop.com/product-th-581414-KIA.html
หรือ อู่สัญญา ถนนพัฒนาการ (กทม.)
http://www.weekendhobby.com/offroad/kia/shtml/7006.shtml
หรืออู่ช่างยุทธ รังสิต (กทม.)
รับรองครับสั่งของแล้วไม่ต้องกลัวเบี้ยวเพราะเป็นอู่ที่สมาชิกเกียรับรองมากพอสมควร ผมก็เคยสั่งอะไหล่มาแล้วหลายรายการครับ  ลองดูครับ  ถ้าไม่ได้จริง ๆ เดี๋ยวลองโพสต์ประกาศลงในเว็บวีคเอนด์ ฯ ดูคงมีสมาชิกมีเก็บไว้บ้างครับ
nakara
ชั้นประถม
*

« ตอบ #104 เมื่อ: วันที่ 13 กรกฎาคม 2012, 17:28:52 »

[[/quote]
ไม่มีปัญหาครับเรื่องสายพาน จะเก็บไว้ให้ครับ ของใหม่ครับลูกชายซื้อมาให้พร้อมปั้มน้ำผมไม่รู้ก็สั่งซื้อพร้อมกันเลยเหลือ 1 ชุดครับ จะเอาติดรถไปด้วยก็แล้วกันราคาสมาชิกนะครับรับรองไม่แพง
[/quote]
ไม่ทราบว่าสายพาน จะให้ไปรับวันไหนครับ เสาร์ อาทิตย์นี้สะดวกไหมครับ ราคาเท่าไหร่ครับ จะได้เตรียมเงินไปถูกครับ
NoOK-ManiA
ชั้นประถม
*

"WE LOVE OUR KING"

« ตอบ #105 เมื่อ: วันที่ 13 กรกฎาคม 2012, 18:43:03 »

สวัสดีครับ ใช้คาร์นิวอร์อยู่ ตามหากันสาด หาซื้อได้ที่ไหนบ้างครับ
yootchai

« ตอบ #106 เมื่อ: วันที่ 14 กรกฎาคม 2012, 18:55:36 »

[
ไม่มีปัญหาครับเรื่องสายพาน จะเก็บไว้ให้ครับ ของใหม่ครับลูกชายซื้อมาให้พร้อมปั้มน้ำผมไม่รู้ก็สั่งซื้อพร้อมกันเลยเหลือ 1 ชุดครับ จะเอาติดรถไปด้วยก็แล้วกันราคาสมาชิกนะครับรับรองไม่แพง
[/quote]
ไม่ทราบว่าสายพาน จะให้ไปรับวันไหนครับ เสาร์ อาทิตย์นี้สะดวกไหมครับ ราคาเท่าไหร่ครับ จะได้เตรียมเงินไปถูกครับ
[/quote]
ขอโทษครับคุณ nakara วันนี้ไม่ได้เข้า web เลยเพราะไปตัดหญ้าที่สวนเพิ่งกลับครับเอาอย่างนี้ก็แล้วกันพรุ่งนี้จะพาลูกสาวไปเชียงรายผมจะเอาสายพานติดไปด้วย น่าจะถึงก่อนเที่ยงยังไงโทร.หาผมด้วยนะครับ ราคาสมาชิกคิดแค่ 800 บาทก็พอราคาที่ร้านที่ผมซื้อมา 950 ยังไม่รวมค่าส่งนะครับ ลองเช็คราคาดูได้เข้าไปที่ webของ udomautoshop(อุดมออโต้ซ๊อพ) คลิกที่ kia หน้าสุดท้าย (next) ราคาที่เขาตั้งไว้ยังไม่รวมค่าส่งครับ  ก่อนเที่ยงโทรหาผมก็แล้วกันน่าจะอยู่แถว ๆ เซ็นทรัลครับ
yootchai

« ตอบ #107 เมื่อ: วันที่ 14 กรกฎาคม 2012, 19:00:42 »

สวัสดีครับ ใช้คาร์นิวอร์อยู่ ตามหากันสาด หาซื้อได้ที่ไหนบ้างครับ
กันสาดรถเกียคาร์นิวัลมีสมาชิกของเว็บ weekendhobby เขาเคยสั่งซื้อกันที่อู่ช่างยุทธ รังสิต หรือไม่ก็อู่สัญญา ถนนพัฒนาการ (กทม.ทั้งคู่ แต่ทั้งสองอู่เป็นอู่ของสมาชิกเกียเหมือนกันไม่ต้องกลัวครับ) ที่อยู่ผมได้ลงไว้ประมาณหน้าแรก ๆ ของกระทู้นี้แหละครับลองโทร.สอบถามดูก่อนก็ได้เขาต้อนรับผู้ใช้เกียด้วยอัธยาศัยดีมากทั้งสองแห่ง
NoOK-ManiA
ชั้นประถม
*

« ตอบ #108 เมื่อ: วันที่ 15 กรกฎาคม 2012, 17:45:20 »

กันสาดรถเกียคาร์นิวัลมีสมาชิกของเว็บ weekendhobby เขาเคยสั่งซื้อกันที่อู่ช่างยุทธ รังสิต หรือไม่ก็อู่สัญญา ถนนพัฒนาการ (กทม.ทั้งคู่ แต่ทั้งสองอู่เป็นอู่ของสมาชิกเกียเหมือนกันไม่ต้องกลัวครับ) ที่อยู่ผมได้ลงไว้ประมาณหน้าแรก ๆ ของกระทู้นี้แหละครับลองโทร.สอบถามดูก่อนก็ได้เขาต้อนรับผู้ใช้เกียด้วยอัธยาศัยดีมากทั้งสองแห่ง

ผมก็เป็นสมาชิก  weekendhobby มาหลายปี ไม่รู้ว่าช่างยุทธ มีกันสาดขายด้วย ใกล้ตัวแท้ๆ ขอบคุณครับ
yootchai

« ตอบ #109 เมื่อ: วันที่ 15 กรกฎาคม 2012, 19:38:53 »

ผมก็เป็นสมาชิก  weekendhobby มาหลายปี ไม่รู้ว่าช่างยุทธ มีกันสาดขายด้วย ใกล้ตัวแท้ๆ ขอบคุณครับ
อะไหล่บางชิ้นถ้าในอู่ไม่มีช่างยุทธเขาสามารถหามาให้ได้ครับลองโทร.สอบถามดูก่อนนะครับ
yootchai

« ตอบ #110 เมื่อ: วันที่ 15 กรกฎาคม 2012, 19:44:37 »

อะไหล่เกียสปอร์เทจที่ลูกชายผมซื้อมาเกินคงเหลือเพียงปั้มน้ำนะครับ(ของใหม่) ส่วนสายพานไทม์มิ่งคุณ nakara รับไปแล้วครับ สำหรับอะไหล่มือสองถ้าสมาชิกท่านใดจำเป็นต้องใช้แก้ขัดชั่วคราว ชิ้นไหนลองโพสต์ถามมา ถ้ามีก็จะแบ่งให้ในราคาถูก ๆ ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 15 กรกฎาคม 2012, 19:46:56 โดย yoot » IP : บันทึกการเข้า
yootchai

« ตอบ #111 เมื่อ: วันที่ 17 กรกฎาคม 2012, 18:02:33 »

ตอนนี้ไปยกเจ้าลูกชายมาแล้วล่ะหน้า 2 หลัง 3 นิ้ว พร้อมใส่ฟรีล๊อคเรียบร้อย เดี๋ยวว่าง ๆ จะลงรูปหล่อ ๆ ให้เพื่อน ๆ สมาชิกได้ดูกันครับ
yootchai

« ตอบ #112 เมื่อ: วันที่ 18 กรกฎาคม 2012, 17:40:16 »

นี่ก็อีกเจ้าหนึ่งที่ขายกันสาดคาร์นิวัลครับ
http://www.weekendhobby.com/offroad/kia/Question.asp?ID=15317
ความเห็นที่ 29 ในความเห็นย่อยเห็นติดราคาไว้ 1.400 บาทครับ
daymodify
เตรียมอนุบาล
*

« ตอบ #113 เมื่อ: วันที่ 19 กรกฎาคม 2012, 21:18:04 »

ต้องการขออนุเคราะห์โคมไฟหน้าข้างขวา sportage กระจกแตกก็เอาครับ อยากได้ส่วนโคมพลาสติกกะชุดปรับระดับมอเตอร์ ขอบคุณมาก 08-3371-8420 อ.วรวิทย์ เชียงใหม่ครับ
NoOK-ManiA
ชั้นประถม
*

« ตอบ #114 เมื่อ: วันที่ 20 กรกฎาคม 2012, 19:55:51 »

นี่ก็อีกเจ้าหนึ่งที่ขายกันสาดคาร์นิวัลครับ
http://www.weekendhobby.com/offroad/kia/Question.asp?ID=15317
ความเห็นที่ 29 ในความเห็นย่อยเห็นติดราคาไว้ 1.400 บาทครับ

ขอบคุณครับ มีแต่ KIA SPORTAGE ^^!
yootchai

« ตอบ #115 เมื่อ: วันที่ 20 กรกฎาคม 2012, 20:46:55 »

ขอบคุณครับ มีแต่ KIA SPORTAGE ^^!
น่ากลัวจะอ่านไม่หมดแน่ ๆ ข้อความที่ผมอ้างถึงเป็นข้อความย่อยที่อยู่ใต้รูปรถเกียสีน้ำเงินนั่นแหละครับ(บรรทัดแรก)บอกชัดเจนว่าคาร์นิวัล 1400 อันแรกเป็นของสปอร์ท
เทจครับ 1300
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 21 กรกฎาคม 2012, 21:07:19 โดย yoot » IP : บันทึกการเข้า
NoOK-ManiA
ชั้นประถม
*

« ตอบ #116 เมื่อ: วันที่ 21 กรกฎาคม 2012, 11:58:42 »

น่ากลัวจะอ่านไม่หมดแน่ ๆ ข้อความที่ผมอ้างถึงเป็นข้อความย่อยที่อยู่ใต้รูปรถเกียสีน้ำเงินนั่นแหลครับ(บรรทัดแรก)บอกชักเจนว่าคาร์นิวัล 1400 อันแรกเป็นของสปอร์ทเทจครับ 1300

อิอิ ลืมใส่แว่น หาของได้ละครับ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
yootchai

« ตอบ #117 เมื่อ: วันที่ 22 กรกฎาคม 2012, 18:27:23 »

[/quote]
[/quote]
[/quote]
น่ากลัวจะอ่านไม่หมดแน่ ๆ ข้อความที่ผมอ้างถึงเป็นข้อความย่อยที่อยู่ใต้รูปรถเกียสีน้ำเงินนั่นแหลครับ(บรรทัดแรก)บอกชักเจนว่าคาร์นิวัล 1400 อันแรกเป็นของสปอร์ทเทจครับ 1300
[/quote]
อิอิ ลืมใส่แว่น หาของได้ละครับ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
[/quote]
ดีใจด้วยนะครับที่ได้ของแต่งหล่อ ลงรูปให้สมาชิกดูหน่อยได้ไหมครับ
yootchai

« ตอบ #118 เมื่อ: วันที่ 30 กรกฎาคม 2012, 10:20:16 »

มีวิธีใส่แมนน่วลล๊อค(mannaul lock) เพื่อใช้ล๊อคล้อหน้าเกียสปอร์ทเทจเวลาจำเป็นต้องใช้ 4WD หรือบิดไป FREE เมื่อเลิกใช้ 4 WD จะเป็นการเซพเพลาหน้าและประหยัดเชื้อเพลิงไปในตัวครับ (ใส่ให้ถูกนะครับ ไม่งั้นมีสิทธิพังเหมือนของผมครับ)ลองอ่านดูครับ
http://www.weekendhobby.com/offroad/kia/Question.asp?ID=13552
yootchai

« ตอบ #119 เมื่อ: วันที่ 05 สิงหาคม 2012, 09:05:10 »

วันนี้มีอู่ซ่อมรถเกียในเชียงรายจะมาแนะนำเพื่อน ๆ สมาชิกครับ เพราะเมื่อวันศุกร์ที่แล้วผมได้นำเจ้าเกียไปตรวจเช็คเครื่องและอื่น ๆ เจ้าของอู่เขาเข้าใจเจ้ารถเกาหลีดีพอใช้ ถ้าสมาชิกต้องการพาสปอร์ทเทจไปตรวจรักษาก็เชิญครับ ราคาก็เป็นกันเอง ชื่ออู่ " พีวี " อยู่ถนนสี่เลนตรงข้ามร้านดวงกมล ใกล้ ๆ ห้าแยกพ่อขุนครับ  ส่วนรายละเอียดจะนำลงให้วันหลังนะครับ
หน้า: 1 2 3 4 5 [6] 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 ... 18 พิมพ์