เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 29 มีนาคม 2024, 15:36:07
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลเชียงราย
| |-+  งานบ้านงานครัว คลีนิค ถามหมอ เรื่องสุขภาพ (ผู้ดูแล: แชทซาโนย่า กอยุ่ง~*-., ©®*)
| | |-+  เชียงรายมีที่รักษามะเร็งปอดไหมครับ
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน เชียงรายมีที่รักษามะเร็งปอดไหมครับ  (อ่าน 1388 ครั้ง)
pomma
เตรียมอนุบาล
*

« เมื่อ: วันที่ 30 พฤศจิกายน 2011, 09:18:24 »

ถ้ามี แถวไหนครับแนะนำหน่อย พอดีตาอาการหนักหาที่รักษา ด่วน
Be fish aqua shop
ระดับ ป.ตรี

คิดถึง มฟล จัง

« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 30 พฤศจิกายน 2011, 12:00:24 »

ป้าของหนู ก็เพิ่งเสีย จากโรคนี้ค่ะ
ตามความคิดหนู  หนูว่า ถ้าระยะสุดท้ายแล้ว เพิ่งตัวเองดีกว่าค่ะ
คือกินยาสมุนไรดีกว่า  ถ้ารักษาไปก็ไม่ดีขึ้นแล้ว เสียกำลังใจ ทรมานจากคีโมด้วย
ตอนนั้นที่ป้าหนูรู้ว่า เป็นโรคนี้ ท่านเลือกที่จะไม่รักษาจากการแพทย์แล้ว คือไม่อยากจะทรมานโดยการให้คีโม แต่อยากจะไปอย่างสงบ คือ ค่อยๆ หมดแรงไปมากกว่าอ่ะค่ะ

ตอนนั้น หนูเลยซื้อ ยาประดง ให้ป้า กิน  ยานี้มีขายที่สวนจิตรลดา หรือ สหกรณ์ของทหารบก ถ้าจำไม่ผิด  เป็นยาพระราชทาน ด้วย
ยาตัวนี้ ช่วยคนที่ติดเอดส์ อาหารดีขึ้นได้ เป็นมะเร็งก็หายได้ถ้าเป็นเริ่มแรก น่ะค่ะ
แต่ในเคส ของป้า หนู ก็เป็นระยะสุดท้ายเช่นกัน  แต่หนูก็ซื้อให้ป้ากิน เพราะอย่างน้อย
ป้าก็ได้กำลังใจค่ะว่าอาจจะช่วยให้อยู่ได้นานขึ้น  หนูพิมแค่นี้ดีกว่า พิมมากกว่านี้จะร้องไห้
เอ้อ แล้วถ้า คนป่วยอยากกินอะไร ให้เค้ากินไปเลยน่ะค่ะ  นั่นคือสัญณาณแล้วล่ะ  ร้องไห้

เอาเป็นว่า พี่ลองเชิทร์ว่า ยาประดง ก็ได้ค่ะ มีรีวิว อยู่เยอะ  ถ้าสนใจอยากสั่ง
โทรมาหาหนู ได้ หนูเคยสั่งกับโรงงานที่ผลิตยานี้โดยตรง (เพราะของปลอมมีเยอะค่ะ)  หรือถ้าอยากลองให้คนป่วยทาน ก็ถามได้น่ะค่ะ หนูจะโทรถามแม่ให้ ว่าที่ซื้อให้ป้า เหลืออีกเยอะไหม 

ทั้งหมดเป็นความคิดของหนู ที่เห็นญาตที่รักตั้งแต่เป็นโรคและจากไปอย่างสงบ น่ะค่ะ
ไม่ได้มีเจตนาอะไร  ยังไง ก็ขอให้สู้ๆๆ กำลังใจมาเยอะๆๆ ค่ะ 

นี่เบอร์ เผื่อพี่อยากจะได้ ยา น่ะค่ะ
0815338769

หน้า: [1] พิมพ์