เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 26 เมษายน 2024, 00:42:05
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ตลาดกลางซื้อขายสินค้าออนไลน์
| |-+  ซื้อขายสินค้าจิปาถะ-ทั่วไป (ผู้ดูแล: JAMES ..., NOtis, Krit_66)
| | |-+  111
หน้า: [1] 2 3 4 พิมพ์
ผู้เขียน 111  (อ่าน 5902 ครั้ง)
0999
ระดับ ป.ตรี

111
« เมื่อ: วันที่ 28 พฤศจิกายน 2011, 11:36:20 »

111
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 23 เมษายน 2012, 15:13:32 โดย 0999 » IP : บันทึกการเข้า
hero.mom(หม่อมจ้า)
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 28 พฤศจิกายน 2011, 14:59:44 »

ว่ะว่ะว้าวๆ ไม่ถ่ายรูปลงสักภาพหรือครับท่าน อยากเห็นเป็นบุญของตา จักหน่อย จังเลย  ยิงฟันยิ้ม

ฟ้าสูงแผ่นดินต่ำทุกคนมีสิทธิเท่าเทียมกัน
ny zom
ซม ขี้เมี้ยง
ชั้นประถม
*

« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 28 พฤศจิกายน 2011, 17:10:19 »

บ่เจื่อ ว่ามีแต้ ถ้ามีแต้ ต้องลงฮูป หื้อผ่อ   ลมหลวงนิ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 28 พฤศจิกายน 2011, 17:22:49 โดย ny zom » IP : บันทึกการเข้า
0999
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #3 เมื่อ: วันที่ 28 พฤศจิกายน 2011, 17:11:41 »

1
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 19 พฤษภาคม 2012, 21:51:11 โดย 0999 » IP : บันทึกการเข้า
0999
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #4 เมื่อ: วันที่ 28 พฤศจิกายน 2011, 17:17:46 »

มีแค่คุณ hero.mom(หม่อมจ้า)  เชื่อคนเดียว ผมก็มั่นใจแล้วครับ
poohtheblue
เตรียมอนุบาล
*

« ตอบ #5 เมื่อ: วันที่ 28 พฤศจิกายน 2011, 17:19:08 »

ผมซื้อเลยถ้าสภาพยังใช้ได้ ขอลูกกระสุนพร้อม อุปกรณ์พร้อมใช้งาน ราคาว่ามาครับ
0999
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #6 เมื่อ: วันที่ 28 พฤศจิกายน 2011, 17:57:44 »

ผมซื้อเลยถ้าสภาพยังใช้ได้ ขอลูกกระสุนพร้อม อุปกรณ์พร้อมใช้งาน ราคาว่ามาครับ

หัวข้อ: อยากทราบว่าโรงรับจำนำในเมืองเชียงรายมีที่ไหนบ้างครับ
เริ่มหัวข้อโดย: poohtheblue ที่ วันที่ 13 กันยายน 2011, 20:48:58
พอดีจำเป็นต้องใช้เงินสักหน่อยครับ พอจะมีที่ไหนบ้างครับ ขอบคุณครับ

ขอครับ ถ้าไม่ซื้อแล้วอย่าป่วน ดูแล้วชอบหรอไม่ชอบ แนะนำได้ หรือให้เก็บไว้ในใจ อย่าใช้อารมณ์..... เพราะไม่งั้น จะแจ้งให้เวบมาสเตอร์ บล็อคไอพี นะครับ.

CR-kanomsent
เตรียมอนุบาล
*

« ตอบ #7 เมื่อ: วันที่ 28 พฤศจิกายน 2011, 18:18:10 »

ขายปืนใหญ่ เห็นครั้งนี้เป็นครั้งที่2แล้ว ขอดูรูปอีกทีดิ คราวก่อนกระทู้หายไม่ทันได้ดู

ผู้ชายไม่ค่อยมีตัง  ทำงานไม่ได้ใส่รองเท้าหนัง  ไม่มีบั้งติดไหล่ ไม่มีอะไรซักอย่าง..
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #8 เมื่อ: วันที่ 28 พฤศจิกายน 2011, 20:37:14 »

ขึ้นชื้อว่าปืนแล้วน้อยคนที่่จะกล้าทำเรียนแบบ ไหนจะคุณภาพ ไหนจะกฎหมาย ไหนจะการทำงานที่ลงตัว น่ะครับ ยิ่งกระบอกนี้แล้วยิ้งไม่มีไครกล้าที่จะหล่อเองด้วยช้ำส่วนรูปผมต้องขอขอบคุณ จขกท เป็นอย่างสูงที่กรุณาให้ผมได้ชื้นชม ของแต่ละชิ้น ย่อมมีคุณค่าในตัวของมันเอง แล้วแต่ว่าท่านจะชอบของสิ่งไหนดูพระบางองค์ราคาแพงกว่าบ้านเป็นหลังอีก  ยิ่งปืนใหญ่กระบอกนี้ดูจากสภาพ อายุ ประวัติ แล้วราคาใช้เรื่องที่เราๆท่านๆจะเอามาล้อเล่นเน้อ โดยส่วนตัวขอคาราวะดว้ยใจจริง นับถือ นับถือ  ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์

ฟ้าสูงแผ่นดินต่ำทุกคนมีสิทธิเท่าเทียมกัน
0999
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #9 เมื่อ: วันที่ 29 พฤศจิกายน 2011, 08:37:36 »

ขึ้นชื้อว่าปืนแล้วน้อยคนที่่จะกล้าทำเรียนแบบ ไหนจะคุณภาพ ไหนจะกฎหมาย ไหนจะการทำงานที่ลงตัว น่ะครับ ยิ่งกระบอกนี้แล้วยิ้งไม่มีไครกล้าที่จะหล่อเองด้วยช้ำส่วนรูปผมต้องขอขอบคุณ จขกท เป็นอย่างสูงที่กรุณาให้ผมได้ชื้นชม ของแต่ละชิ้น ย่อมมีคุณค่าในตัวของมันเอง แล้วแต่ว่าท่านจะชอบของสิ่งไหนดูพระบางองค์ราคาแพงกว่าบ้านเป็นหลังอีก  ยิ่งปืนใหญ่กระบอกนี้ดูจากสภาพ อายุ ประวัติ แล้วราคาใช้เรื่องที่เราๆท่านๆจะเอามาล้อเล่นเน้อ โดยส่วนตัวขอคาราวะดว้ยใจจริง นับถือ นับถือ  ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์

ขอบคุณครับ
familyrider(เพื่อนแท้และครอบครัว)
มัธยม
**

จงลุกขึ้นสู้ เพื่อความเสมอภาคในสังคม

« ตอบ #10 เมื่อ: วันที่ 29 พฤศจิกายน 2011, 10:00:03 »

ของแบบนี้ใครก็อยากเห็นเป็นบุญตาครับ สิ่งล้ำค่าทางมรดกสงครามของบรรพบุรุษ
ว่าแต่จะได้เห็นไหมหนอ ผมชอบศึกษาด้านนี้อยู่ด้วย 

ทำงานเพื่อสังคม เพื่ออุดมการณ์ และเพื่อความอยู่รอด
ATTC#5
ชั้นประถม
*

« ตอบ #11 เมื่อ: วันที่ 29 พฤศจิกายน 2011, 12:59:30 »

ถ้าจะกรุณา อยากเห็นสักครั้งครับ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

เมื่อประตูบานหนึ่งปิด จะมีประตูอีกบานหนึ่งเปิด
ทำไมเราต้องมัวแต่เสียใจและสนใจเฉพาะบานที่ปิด
จนมองไม่เห็นประตูอีกบานหนึ่งที่เปิดรอ เราอยู่
xtrail999
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #12 เมื่อ: วันที่ 29 พฤศจิกายน 2011, 18:47:20 »

สวยดี
ny zom
ซม ขี้เมี้ยง
ชั้นประถม
*

« ตอบ #13 เมื่อ: วันที่ 29 พฤศจิกายน 2011, 19:50:52 »

ท่าจะหมู่เดียวกั๋นนิ อู้เอาใจ๋กันดีขนาด เพราะ ฉนั้น เจื่อว่าบ่มีแต้
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #14 เมื่อ: วันที่ 29 พฤศจิกายน 2011, 21:37:12 »

ท่าจะหมู่เดียวกั๋นนิ อู้เอาใจ๋กันดีขนาด เพราะ ฉนั้น เจื่อว่าบ่มีแต้
ปาดดดด ติ โท๊ะท่านผมไม่รู้ว่าท่านเป็นไคร ผมไม่รู้จักเขาหรอกแต่ผมชอบปืนไครๆหลายคนในเวปก็เคยชื้อปืนที่ผมไปมิใช้น้อย ไม่มีเหตุผมที่ต้องพูดเอาใจไครหรอกครับ ผมแค่เห็นรูปแล้วก็ชอบแค่นั้นเองที่เขาไม่ให้ท่านดูก็เพราะท่านพูดแบบนี้แหละสังคมของคนเชียงรายอบอุ่นน่ะเกรียนไม่ค่อยมีไม่เหมือนบอทในยูทูป หน้าผมก็ขึ้นโชว์อยู่นี้ เปิดเผิย น่ะ เมลก็ไม่ได้ช่อน ว่างๆก็แอดเฟส มาน่ะคุยกันจะได้รู้จัก heromom จ่าบ่าได้ขี้จุ น่ะ

0999
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #15 เมื่อ: วันที่ 30 พฤศจิกายน 2011, 09:13:17 »

เพื่อนสมาชิกที่ขอมา ผมส่งให้ดูแล้วครับ
ส่วนพวก "ชักใบให้เรือเสีย"
ไม่มีวันที่จะได้เห็นแน่นอน "ทองแท้ ย่อมคือ ทองแท้" .....
0999
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #16 เมื่อ: วันที่ 01 ธันวาคม 2011, 08:09:15 »

ของแบบนี้ใครก็อยากเห็นเป็นบุญตาครับ สิ่งล้ำค่าทางมรดกสงครามของบรรพบุรุษ
ว่าแต่จะได้เห็นไหมหนอ ผมชอบศึกษาด้านนี้อยู่ด้วย 

ผมส่งไปในอีเมลฺ์ส่วนตัวของคุณนะครับ
ATTC#5
ชั้นประถม
*

« ตอบ #17 เมื่อ: วันที่ 01 ธันวาคม 2011, 08:42:35 »

ขอบคุณมากครับ ที่ได้มีโอกาสได้เห็นของสำคัญในประวัติศาสตร์ชาติไทยเรา

ขอบคุณมากๆครับ  ยิ้ม ยิ้ม ยิ้ม

เมื่อประตูบานหนึ่งปิด จะมีประตูอีกบานหนึ่งเปิด
ทำไมเราต้องมัวแต่เสียใจและสนใจเฉพาะบานที่ปิด
จนมองไม่เห็นประตูอีกบานหนึ่งที่เปิดรอ เราอยู่
I.T.Solution@Chiangkham
สมาชิกลงทะเบียน
ชั้นประถม
*

กรุงโรมไม่ได้สร้างเสร็จในวันเดียวและไม่ได้พังลงในวันเดียวเช่นกัน

« ตอบ #18 เมื่อ: วันที่ 01 ธันวาคม 2011, 08:51:22 »

สุดยอดเลยครับ ถ้าท่านไม่นำออกมาโชว์คงไม่มีโอกาศได้เห็น ของเก่าทรงคุณค่าจริงๆครับ ดูจากภาพแล้ว ขนาดคงซัก 3 ฟุตได้ ใช่ใหมครับ แต่โดยส่วนตัวผมคิดว่าน่าจะมีชุดกลไกลสำหรับยิงกระสุนอยู่อีกหรือปล่าวครับ เพราะที่เห็นน่าจะเป็นลำกล้อง ผมเข้าใจผิด-ถูกยังไงช่วยชี้แนะด้วยนะครับ แต่นี่คือสิ่งสูงค่ายิ่งนักครับ สำหรับชาวสยาม
ขอบคุณครับ

I.T. Solution"I.T. Professional In Chiangkham"
จำหน่าย-ซ่อม-อัพเกรด คอมพิวเตอร์,โน๊ตบุ๊ค,อุปกรณ์ ITทุกชนิด
ยินดีให้คำปรึกษาแก้ไขทุกปัญหาของคอมพิวเตอร์
ข้างร.ร.ปิยมิตรวิทยา อ.เชียงคำ 089-5592482
familyrider(เพื่อนแท้และครอบครัว)
มัธยม
**

จงลุกขึ้นสู้ เพื่อความเสมอภาคในสังคม

« ตอบ #19 เมื่อ: วันที่ 01 ธันวาคม 2011, 09:02:17 »

ขอบคุณมากครับท่าน ผมยืนยันว่านี่เป็นเหล็กกล้าชั้นดีที่เขาใช้ทำปืนใหญ่จริงๆ ย้ำจริงๆ
และเหล็กก็ขึ้นสนิมเขียว เนื้อเหล็กของแท้ ยากต่อการเรียนแบบ และเนื้อเหล็กแตกต่างจาก canon ปัจจุบัน เป็นเหล็กที่ใช้ทำปืนสมัยก่อนจริง
   เห็นแล้ว ขนลุกเลย ไม่คิดว่าจะมีหลงเหลืออยู่ ส่วนมากจะเป็นปืนที่ใช้ยิงบนพื้นดินซะมากกว่า
    ผมไม่ใช่พวกเดียวกับเจ้าของกระทู้ แต่ผมศึกษามาว่ามันมีอยู่จริง  เพียงอยากได้เห็นของจริงๆ
    เรื่องที่เหลือ ผมจะดำเนินต่อครับท่าน  แต่อยากให้ท่านเก็บไว้สืบทอดมากกว่า  มันมีมูลค่ามากกว่าที่ท่านตั้งไว้นะ

ทำงานเพื่อสังคม เพื่ออุดมการณ์ และเพื่อความอยู่รอด
หน้า: [1] 2 3 4 พิมพ์