เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 29 มีนาคม 2024, 02:56:39
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลเชียงราย
| |-+  คุยเรื่องไอที - เทคโนโลยี (ผู้ดูแล: K€nGja1, chiohoh, nuifish, NOtis)
| | |-+  ตามหาุกูรู ผู้รู้ หรือนัก Download ช่วยดาวน์โหลดเกมส์ตระกูล EYE TOY ให้หน่อยครับ
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน ตามหาุกูรู ผู้รู้ หรือนัก Download ช่วยดาวน์โหลดเกมส์ตระกูล EYE TOY ให้หน่อยครับ  (อ่าน 1663 ครั้ง)
Freedom
มัธยม
**

ห้องสมุดบิดคิด

« เมื่อ: วันที่ 13 พฤษภาคม 2010, 18:58:58 »

พอดีสั่งซื้อเครื่องเล่นตัว EyeToy นี้มาจาก ebay ( เป็นกล้องต่อกับเครื่อง PS2 )

มีัลักษณะการเล่นเหมือนกับเครื่อง Wii

พอดี ตอนสั่งซื้อเข้าใจว่าจะมีแผ่นเกมส์ติดมาด้วย แต่ดันมาเฉพาะเครื่องเล่น

( หาซื้อแผ่นเกมส์ในไทยก็ไม่มี หาไม่ได้ )

ตอนนี้เลยมีแต่ เครื่องเล่นเปล่าๆไว้ดูต่างหน้า  แลบลิ้น  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

จึงอยากรบกวนขอความช่วยเหลือให้ ดาวน์โหลดเดอร์ หรือคนที่หาแผ่นเกมส์นี้ได้ช่วย โหลดเกมส์นี้มาให้หน่อย

โดยมีค่าตอบแทนเล็กๆน้อยๆ เกมส์ล่ะ 100 บาทครับ

ไงถ้าหาไม่ได้จริงๆ คงต้องเสียเวลาสั่งผ่าน ebay อีกที  ขยิบตา

ไงใครสนใจจะอาสาช่วยดาวน์โหลดเกมส์ของ eyetoy ให้ รบกวนโพส Pm หรือ โทรบอกด้วยนะครับ ( 083-5662234 )

จะได้เตรียมค่าตอบแทนไว้ให้ได้ถูก

หน้าตาของเกมส์ก็ประมาณนี้อ่ะครับ  ยิ้ม ยิ้ม

หรืออยากเห็นว่า เกมส์ Eyetoy นี้เล่นยังไง

ลองกดดูใน youtube ก็ได้ครับ .... มีคนอัปโหลดวิีดีโอตอนเล่นไว้เพียบเลย  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

ตัวอย่าง :

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 13 พฤษภาคม 2010, 19:18:14 โดย Freedom » IP : บันทึกการเข้า

mcmcmcac
ชั้นประถม
*

เกลียดนัก ไอ้พวกนักเลง"คีย์บอร์ด"

« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 13 พฤษภาคม 2010, 19:57:22 »

ลองหาโหลดบิทดูครับตามเวปนอกนะ http://www.torrentreactor.net แล้วมีอีกหลายเวปเลย เมื่อก่อนผมก้อโหลดไว้เพียบเลย แต่ไม่ค่อยมีเวลาเล่น เลยหยุดโหลดละ (เวปบิทนอกตามมีตามเกิดนะ)ไม่เก็บค่าเชโร คิดจะดูดก้อดูด คิดจะปล่อยก้อปล่อย ทำใจเน้อ

Freedom
มัธยม
**

« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 13 พฤษภาคม 2010, 21:22:00 »

ลองหาโหลดบิทดูครับตามเวปนอกนะ http://www.torrentreactor.net แล้วมีอีกหลายเวปเลย เมื่อก่อนผมก้อโหลดไว้เพียบเลย แต่ไม่ค่อยมีเวลาเล่น เลยหยุดโหลดละ (เวปบิทนอกตามมีตามเกิดนะ)ไม่เก็บค่าเชโร คิดจะดูดก้อดูด คิดจะปล่อยก้อปล่อย ทำใจเน้อ

โหลดธรรมดา ใช้โปรแกรมช่วยดาวน์โหลดอ่ะ พอทำได้ครับ

แต่พวกโหลดบิท หรือ ทอเร้นท์ต่างๆฯลฯ น่ะ ไม่ถนัดจริงๆ .... อายจัง อายจัง

เลยตั้งกระทู้นี้ เพื่อหาคนที่พอรู้แหล่ง รู้วิธีั หรือ เป็น คนที่เป็นสมาชิกเว็บบิทต่างๆอยู่แล้ว

ให้ช่วยโหลดให้อ่ะครับ..... ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

ไงถ้าใครพอรู้ หรือ มีแหล่งดาวน์โหลดเกมส์ eyetoy วานช่วยหน่อยนะครับ

อยากเล่นจริงๆ   ..... ขอบคุณล่วงหน้าเลยครับ  ยิ้มเท่ห์ ยิ้ม ยิ้ม ยิ้ม

mcmcmcac
ชั้นประถม
*

เกลียดนัก ไอ้พวกนักเลง"คีย์บอร์ด"

« ตอบ #3 เมื่อ: วันที่ 13 พฤษภาคม 2010, 22:31:33 »

เวปบิทของนอก ส่วนใหญ่แทบไม่ต้องเป็นสมาชิกก้อโหลดได้ อย่างที่ว่าตามมีตามเกิด ตอนนี้ผมลองโหลดให้แล้วครับ

เร็วหรือช้าแล้วแต่บุญครับ เกมส์อะไรบ้างผมไม่ค่อยรู้หรอก ลองโหลดมาก่อน ไรท์ลงแผ่นถ้าเล่นได้ เล่นไม่ยากก้อเล่นไปเลย

mcmcmcac
ชั้นประถม
*

« ตอบ #4 เมื่อ: วันที่ 13 พฤษภาคม 2010, 23:01:06 »

กล้องที่ซื้อมาตัวกี่บาทอ่ะ แล้วมีอุปกรณ์อื่นๆอีกไหม หรือมีแค่กล้องก้อเล่นได้ครับ

Freedom
มัธยม
**

« ตอบ #5 เมื่อ: วันที่ 14 พฤษภาคม 2010, 00:17:40 »

กล้องที่ซื้อมาตัวกี่บาทอ่ะ แล้วมีอุปกรณ์อื่นๆอีกไหม หรือมีแค่กล้องก้อเล่นได้ครับ

กล้องส่งมาจาก อเมริกาครับ ราคารวมค่าขนส่ง ชิปปิ้งต่างๆแล้ว 1,750 บาท

มีแค่กล้อง eyetoy + เครื่อง Play2 + ทีวีดีๆซักเครื่อง ก็เล่นได้แล้วครับ

ที่ตัดสินใจซื้อ เพราะเห็นเป็นสินค้่าที่แปลกดี

ที่สำคัญญาติ และ เพื่อนผมเยอะ แล้วเกมส์นี้สามารถเล่นได้พร้อมกันหลายคนด้วย เวลามีสังสรรค์ปาร์ตี้กันที่บ้าน จะได้มีอะไรเล่นด้วยกันสนุกๆ อ่ะครับ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

เกมส์บางเกมส์ก็เป็นเกมส์สำหรับเอ็กซ์เซอร์ไซส์ ออกกำลังกายโดยเฉพาะอีกด้วย  ยิ้ม ยิ้ม

ปล.ไงถ้าโหลดมาแล้วรบกวนไรท์ให้ด้วยนะครับ จะเอามาลองเล่นดู มีค่าแผ่น + ค่าเสียเวลาให้ด้วยนะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 14 พฤษภาคม 2010, 00:20:50 โดย Freedom » IP : บันทึกการเข้า

Freedom
มัธยม
**

« ตอบ #6 เมื่อ: วันที่ 14 พฤษภาคม 2010, 00:24:46 »

เท่าที่เห็น รายชื่อแต่ล่ะเกมส์นี่ น่าเล่นทั้งนั้นเลยครับ  ตกใจ ตกใจ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

หน้า: [1] พิมพ์