เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 29 มีนาคม 2024, 06:08:46
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลเชียงราย
| |-+  คุยเรื่องไอที - เทคโนโลยี (ผู้ดูแล: K€nGja1, chiohoh, nuifish, NOtis)
| | |-+  ฟรีดาวน์โหลด โปรแกรมบัญชี
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน ฟรีดาวน์โหลด โปรแกรมบัญชี  (อ่าน 1642 ครั้ง)
nanosoft
เตรียมอนุบาล
*

« เมื่อ: วันที่ 14 พฤศจิกายน 2011, 10:29:17 »

*** ฟรีดาวน์โหลด ***  โปรแกรมระบบบัญชี , โปรแกรมระบบัญชี , โปรแกรมเช่าซื้อ ,โปรแกรมเงินเดือน ,โปรแกรมพิมพ์ Bar Code ,
โปรแกรมขายหน้าร้าน ,โปรแกรมโรงแรม ,โปรแกรมอพาร์ทเม้นท์ ,โปรแกรมหอพัก , และโปรแกรมอื่นๆๆอีกมากมาย
ได้ที่ :   http://www.nanosoft.co.th   
WEBMASTER
เจ้าสำนักใหญ่
Administrator
แฟนพันธ์แท้

บุคคลทั่วไป

« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 14 พฤศจิกายน 2011, 10:43:09 »

ผมอยากถามว่าฐานข้อมูล MySQL ของโปรแกรมบัญชี สามารถติดตั้งไว้บน server จริงได้ไหมครับ

จุดประสงค์คืออยากจะอยู่ที่ไหนก็ได้ สามารถบันทึกรายการบัญชีได้ทุกที่ ที่มีอินเตอร์เน็ตเข้าถึง  แต่โปรแกรมที่ใช้อยู่ตอนนี้ ต้องติดตั้งกับเครื่องที่มีฐานข้อมูล MySQL อยู่เท่านั้น  เพราะโปรแกรมทำงานแบบออฟไลน์ ถ้าจะไปบันทึกที่้บ้าน ฐานข้อมูลก็อยู่ที่ทำงานของผมอีก

ผมเลยอยากจะเอาฐานข้อมูลไว้บน  server แล้วพอผมอยู่ที่บ้านผมก็ติดตั้งโปรแกรมปกติเชื่อมกับฐานข้อมูลที่อยู่บน server

พอจะเป็นไปได้ หรือมีวิธีแก้ไขยังไงครับ
ผมลองเปลี่ยนตรง connect database ในโปรแกรมก็ยังไม่ได้ครับ

ติดตามข่าวสารได้ที่เพจ :  https://www.facebook.com/crfocus
วัชระพล ไฟฟ้า&แอร์
ระดับ :ป.โท

« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 14 พฤศจิกายน 2011, 10:45:56 »

ถ้าฟรีตลอด ... แหล่มเลย ครับ แลบลิ้น

ร้านแอร์ วัชระพล ไฟฟ้า&แอร์
ศูนย์จำหน่ายและบริการ
แอร์บ้าน/หอพัก,เครื่องทำน้ำอุ่นไฟฟ้า-แก๊ส,จานดาวเทียม PSI และกล้องวงจรปิดในบ้าน,สำนักงาน
โทร.053-767585,082-7651389
nanosoft
*

« ตอบ #3 เมื่อ: วันที่ 14 พฤศจิกายน 2011, 11:07:01 »

ผมอยากถามว่าฐานข้อมูล MySQL ของโปรแกรมบัญชี สามารถติดตั้งไว้บน server จริงได้ไหมครับ

จุดประสงค์คืออยากจะอยู่ที่ไหนก็ได้ สามารถบันทึกรายการบัญชีได้ทุกที่ ที่มีอินเตอร์เน็ตเข้าถึง  แต่โปรแกรมที่ใช้อยู่ตอนนี้ ต้องติดตั้งกับเครื่องที่มีฐานข้อมูล MySQL อยู่เท่านั้น  เพราะโปรแกรมทำงานแบบออฟไลน์ ถ้าจะไปบันทึกที่้บ้าน ฐานข้อมูลก็อยู่ที่ทำงานของผมอีก

ผมเลยอยากจะเอาฐานข้อมูลไว้บน  server แล้วพอผมอยู่ที่บ้านผมก็ติดตั้งโปรแกรมปกติเชื่อมกับฐานข้อมูลที่อยู่บน server

พอจะเป็นไปได้ หรือมีวิธีแก้ไขยังไงครับ
ผมลองเปลี่ยนตรง connect database ในโปรแกรมก็ยังไม่ได้ครับ

ถ้าต้องการให้ข้อมูลมีการ  Update อยุ่เสมอ ต้องใช้โปรแกรม Hamachi  เข้ามาช่วย ชึ่งจะเป็นโปรแกรมจำลอง Server  โดยผ่านทาง  Internet  ครับ
หลักการเบื้องต้น Hamachi   http://2th.me/thread-391-1-1.html
ส่วนตัวที่ทางให้โหลดไปใช้นั้นจะเป็นฐานข้อมูลแบบ Access
ซึ่งจะมีวิธีการติดต่อกับฐานข้อมมูล ดังหัวข้อ VDO สาธิตการ Connect batabase  ด้านล่างสุดของ http://www.nanosoft.co.th ครับ
nanosoft
*

« ตอบ #4 เมื่อ: วันที่ 14 พฤศจิกายน 2011, 11:22:06 »

แต่ถ้าเป็นหน้าต่างที่เป็นระบบ Network หรือมี  Server  หน้าต่างการติดต่อกับฐานข้อมูลจะแตกต่างกันออกไปดังภาพที่แนบมาครับ
oem1299
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #5 เมื่อ: วันที่ 14 พฤศจิกายน 2011, 15:37:07 »

แหล่มเลย
Prodsfreeoder
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #6 เมื่อ: วันที่ 27 มกราคม 2012, 14:24:48 »

หน้าตาโปรแกรมบัญชี้นี้สวยมากค่ะ^^
nanosoft
*

« ตอบ #7 เมื่อ: วันที่ 24 มีนาคม 2012, 14:30:20 »

ขอบคุณมากครับ สนใจก็ติดต่อมาได้นะครับ  ยิงฟันยิ้ม
silly
สมาชิกลงทะเบียน
ชั้นประถม
*

« ตอบ #8 เมื่อ: วันที่ 24 มีนาคม 2012, 15:52:52 »

โปรแกรม ดี ๆทั้งนั้นเลยครับ  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

JAMESCOM
ทักทายผมได้นะครับ MSN: JAMESCOM007@hotmail.com
ชั้นประถม
*

« ตอบ #9 เมื่อ: วันที่ 25 มีนาคม 2012, 02:49:11 »

*** ฟรีดาวน์โหลด ***  ผมเบื่อคำนี้มากๆเลยครับ เพราะ จะโหลดอะนะ ฟรีอยู่แล้วครับ แต่ โปรแกรมมันจะ 30 วัน หรือ 30ครั้ง ก็ว่ากันไป ไม่ก็จำกัดแค่ 100บิล เป็นราก
แล้วใครได้ทดลองใช้รึยังครับ จำกัดอะไรบ้าง ช่วยให้ความรู้หน่อยงับ

ลองแวะครับ --> http://JamescomChiangrai.webiz.co.th/
ผมชอบมีเพื่อนแยะๆครับ แอดมาทักผมนะ MSN: JAMESCOM007@hotmail.
7
มัธยม
**

....

« ตอบ #10 เมื่อ: วันที่ 25 มีนาคม 2012, 19:56:00 »

ดูจากภาพที่ จขกท ลงไว้แล้ว ไม่น่าจะได้ครับ เพราะไม่มีช่องให้กรอก server address

หน้า: [1] พิมพ์