เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 18 เมษายน 2024, 15:04:24
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลเชียงราย
| |-+  คุยเรื่องไอที - เทคโนโลยี (ผู้ดูแล: K€nGja1, chiohoh, nuifish, NOtis)
| | |-+  ขอความกรุณาด้วยค่ะ.....
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน ขอความกรุณาด้วยค่ะ.....  (อ่าน 1532 ครั้ง)
bek
ชั้นประถม
*

« เมื่อ: วันที่ 09 พฤศจิกายน 2011, 09:51:24 »

พอดีตอนนี้ที่บริษัทมีอินเตอร์เน็ตค่ะ แต่ทางสำนักงานใหญ่เค้าล็อกไม่ให้เข้าโปรแกรมพวกเฟสบุ๊ค ไฮไฟ เอมเอสเอน พวกที่แชตเข้าไม่ได้เลย ดูวิดีโอก้อไม่ได้ รบกวนขอคำแนะนำหน่อยค่ะ
เจ็บจุงเบย
ล้านคนเชื่อมั่นในตัวคุณ หรือจะสู้คุณเชื่อมั่นในตัวเองแค่คนเดียว
มัธยม
**

« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 09 พฤศจิกายน 2011, 09:56:42 »

เค้าบล๊อกไว้ครับกันพนักงานอู้งาน

"If you want to increase your success rate,double your failure Rate."
ถ้าคุณต้องการประสบความสำเร็จมากขึ้นหนึ่งเท่าตัว จงเพิ่มความล้มเหลวเป็นสองเท่าตัว
bek
ชั้นประถม
*

« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 09 พฤศจิกายน 2011, 09:58:31 »

เค้าบล๊อกไว้ครับกันพนักงานอู้งาน
มันก้อจิงน่ะค่ะ แต่แค่อยากฟังเพลงออนไลน์น่ะค่ะ เพราะฟังเพลงยังไม่ได้เลย ใครมีวิธีรบกวนหน่อยค่ะ
zombie01
ผู้ดูแลบอร์ด
แฟนพันธ์แท้
*

ความสุขเกิดขึ้นได้ เพียงแต่รู้จักใช้ชีวิต

« ตอบ #3 เมื่อ: วันที่ 09 พฤศจิกายน 2011, 09:59:06 »

ที่จริงปลดล๊อคแล้วแอบดูพฤติกรรมจะดีกว่านะครับ ดูว่าใครอู้งาน เล่นเฟสบุึ้คเวลางาน อะไรแบบนี้ครับ  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

bek
ชั้นประถม
*

« ตอบ #4 เมื่อ: วันที่ 09 พฤศจิกายน 2011, 10:25:00 »

จุมพิต
uphigher
สมาชิกลงทะเบียน
ชั้นประถม
*

ไอดีนี้ใช้ 2 คน กับแฟนนะครับ ^ ^ 089-7002131 ปอมครับ

« ตอบ #5 เมื่อ: วันที่ 09 พฤศจิกายน 2011, 11:27:15 »

พอดีตอนนี้ที่บริษัทมีอินเตอร์เน็ตค่ะ แต่ทางสำนักงานใหญ่เค้าล็อกไม่ให้เข้าโปรแกรมพวกเฟสบุ๊ค ไฮไฟ เอมเอสเอน พวกที่แชตเข้าไม่ได้เลย ดูวิดีโอก้อไม่ได้ รบกวนขอคำแนะนำหน่อยค่ะ

ถ้าเค้า ล็อคไว้ได้ แสดงว่าฝ่าย ไอที มีความรู้พอสมควรครับ และเค้าต้องเก็บ Logfile
Logfile คือ ข้อมูลการใช้งานของเครื่อง ถ้าแอบเล่นเค้าก็รู้อยู่ดี

msn ใช้ ebuddy แทนน่าจะได้นะครับ ถ้ายังเข้าดู internet ได้อยู่
http://www.ebuddy.com/

เรื่องเพลง เครื่องเล่น เล็กๆ ที่เสียบ usb ได้มาเปิดดีกว่าครับราคาไม่แพง ลงขันกันเอา

ไม่รู้มีขายที่ไหนนะครับ
bek
ชั้นประถม
*

« ตอบ #6 เมื่อ: วันที่ 09 พฤศจิกายน 2011, 15:41:50 »

ตกใจ
BALL25332
มัธยม
*

« ตอบ #7 เมื่อ: วันที่ 09 พฤศจิกายน 2011, 16:29:11 »

ง่ายนิดเดียวครับ ซื้อแอร์การ์ด 3G มาใช้สบายไม่ต้องให้ใครมาบล๊อค  เพราะเนตของเราเอง    ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

ติดต่อ Line id 431798126
banana2go
ปลูกกล้วยคาเวนดิช หอมทอง แนวใหม่
ระดับ :ป.โท
*

« ตอบ #8 เมื่อ: วันที่ 09 พฤศจิกายน 2011, 16:34:15 »

ก็ถูกต้องแล้วครับ
ไวรัสมาทางเอ็มเอสเอ็น  เฟซบุค ก็มี
ถ้าเครื่องมีปัญหา คุณทำงานไม่ได้
ก็เสียงาน ครับ ลำบากกว่าไม่ได้ฟังเพลงเสียอีกครับ

TC52

« ตอบ #9 เมื่อ: วันที่ 09 พฤศจิกายน 2011, 16:57:58 »

เป็นเรื่อง ปกติ ของสำนักงานคับ(เพือไม่ให้ลูกน้องเล่น เสียเวลาใหนการทำงาน)

admin จะรู้ทั้งหมด ว่า เข้าเว็ป อะไร ไปทำอะไร เวลาใหน ที่ใหน  เข้าเว็ปกีนาที

วิธีแก้ ไม่มีคับ(แฮก เซอร์เวอร์ ซะ )  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

Network
   mikrotik  ubiquiti  cisco  Vlan VPN   fiberoptic  OLT VDSL FTTX  CCTV  Log พรบ.
โซล่าเซล
   -On grid
   -OFF grid
   -HYBRID INVERTER
   -HYBRID ON / OFF GRID INVERTER
087-5420840
บ้านโน๊คบุ๊ค....
ระดับ ป.ตรี

Toy..

« ตอบ #10 เมื่อ: วันที่ 09 พฤศจิกายน 2011, 17:18:48 »

ทำใจครับ ออกทางไหน admin รู้หมด ถึงจะวิ่งอ้อมเข้าไปทาง proxy ก็ตาม ทางก็หาโทรศัพท์ที่เป็น MP3 มาฟังครับ ^ ^
shiraishi
ระดับ ป.ตรี
*

« ตอบ #11 เมื่อ: วันที่ 09 พฤศจิกายน 2011, 18:06:56 »

แอบเป็นกิ๊กกับ Admin เจ้าของระบบครับแล้วให้เค้าปลดล๊อคให้เครื่องเราเล่นได้เครื่องเดียว   ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม  ขำๆนะครับ 555
2BCOM
ระดับ ป.ตรี

... สมหวังนะครับ ...

« ตอบ #12 เมื่อ: วันที่ 09 พฤศจิกายน 2011, 18:20:39 »

ง่ายนิดเดียว ลองเซิร์จในกูเกิลนะครับ UnBlock แล้วลองเข้าดูซักเว็บ
มีให้เลือกมากมายหลายร้อยเว็บครับ เว็บพวกนี้จะให้เราเข้าเว็บซ้อนในเว็บเขาอีกทีหนึ่ง
ยกตัวอย่างตามรูปครับ เว็บ UnBlockWebs.net

สมมุติเราเข้า facebook ในเว็บ Unblock พวกนี้
Log file หรือ Proxy Server ก็จะเก็บค่าเป็นพาทเว็บพวกนี้ครับ ไม่ได้เก็บค่าเป็น Facebook ครับ
(Admin ไม่รู้แน่นอน)
แต่ถ้า Admin ยังบล็อกเว็บพวกนี้อีก คุณก็คงต้องเปลี่ยนเว็บ Unblock ใหม่ไปเรื่อยหล่ะครับ
อันนี้เหนื่อยทั้งคนหนี และคนตาม
สำหรับคนที่อยู่ในองค์กร ขอให้นำทริปนี้ไปใช้ในทางที่เป็นประโยชน์นะครับ
 ยิงฟันยิ้ม  ยิ้มกว้างๆ  ยิงฟันยิ้ม  ยิ้มเท่ห์

* 1.jpg (53.02 KB, 600x298 - ดู 162 ครั้ง.)

2Bcom อ.เวียงป่าเป้า 085-9895096 Line id : boyharnkla
snakes
ระดับ ป.ตรี
*

« ตอบ #13 เมื่อ: วันที่ 09 พฤศจิกายน 2011, 18:29:52 »

ทำใจครับ ออกทางไหน admin รู้หมด ถึงจะวิ่งอ้อมเข้าไปทาง proxy ก็ตาม ทางก็หาโทรศัพท์ที่เป็น MP3 มาฟังครับ ^ ^

คนนี้ละตัวจริงเสียงจริงadmin

Art_it
อู้เรื่องคอมง่ายๆ กะ..Art_it

081-7657718 อาร์ตจ้า โทรหาได้จ้า

« ตอบ #14 เมื่อ: วันที่ 09 พฤศจิกายน 2011, 20:44:46 »

ง่ายนิดเดียว ลองเซิร์จในกูเกิลนะครับ UnBlock แล้วลองเข้าดูซักเว็บ
มีให้เลือกมากมายหลายร้อยเว็บครับ เว็บพวกนี้จะให้เราเข้าเว็บซ้อนในเว็บเขาอีกทีหนึ่ง
ยกตัวอย่างตามรูปครับ เว็บ UnBlockWebs.net

สมมุติเราเข้า facebook ในเว็บ Unblock พวกนี้
Log file หรือ Proxy Server ก็จะเก็บค่าเป็นพาทเว็บพวกนี้ครับ ไม่ได้เก็บค่าเป็น Facebook ครับ
แต่ถ้า Admin ยังบล็อกเว็บพวกนี้อีก คุณก็คงต้องเปลี่ยนเว็บ Unblock ใหม่ไปเรื่อยหล่ะครับ
อันนี้เหนื่อยทั้งคนหนี และคนตาม
สำหรับคนที่อยู่ในองค์กร ขอให้นำทริปนี้ไปใช้ในทางที่เป็นประโยชน์นะครับ
 ยิงฟันยิ้ม  ยิ้มกว้างๆ  ยิงฟันยิ้ม  ยิ้มเท่ห์
อืม  ระวังเขาจะไม่ให้ใช้เลย หรือไม่ก็ให้ใช้แค่เครื่องเดียวเน้อครับ  อิอิ  อยู่ตามกฏอ่ะครับดีแล้ว  แนะนำ แอร์การ์ดครับ ชัวร์ 

ท่าสายเรสซิเด้นท์  สี่แยกบายพาส ขัวไชยณารายณ์ บริการห้องพัก ห้องละ 400 บาท/วัน....รับฝาก ซ่อม คอม โน๊ตบุ๊ค มือถือ กล้องถ่ายรูป อุปกรณ์ต่างๆจ้า สอบถามได้ กลับมาแล้ว
2BCOM
ระดับ ป.ตรี

... สมหวังนะครับ ...

« ตอบ #15 เมื่อ: วันที่ 09 พฤศจิกายน 2011, 21:49:34 »

อืม  ระวังเขาจะไม่ให้ใช้เลย หรือไม่ก็ให้ใช้แค่เครื่องเดียวเน้อครับ  อิอิ  อยู่ตามกฏอ่ะครับดีแล้ว  แนะนำ แอร์การ์ดครับ ชัวร์ 

มันเป็นแค่ทริปง่าย ๆ ถ้า admin ไม่ใช่ตัวจริง ก็ต้องงมโข่งหน่อยนะครับ
ย้ายกระทู้เขาแล้ว ก็อย่าลืมบอกเจ้าของหน่อยนะครับ ไม่ใช่เพียงเพราะท่านมีอภิสิทธิ์ที่จะย้ายได้  ยิงฟันยิ้ม

2Bcom อ.เวียงป่าเป้า 085-9895096 Line id : boyharnkla
หน้า: [1] พิมพ์