เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 24 เมษายน 2024, 13:36:53
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0
ห้ามประกาศซื้อขาย แลกเปลี่ยน สัตว์ป่าสงวน สัตว์ป่าคุ้มครองทุกชนิด บนเว็บไซต์แห่งนี้ เจอกระทู้ไหนประกาศ จะดำเนินการลบออก โดยไม่ต้องแจ้งให้ทราบ

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ตลาดกลางซื้อขายสินค้าออนไลน์
| |-+  สัตว์เลี้ยง (ผู้ดูแล: ตาต้อม, Active Oper, “๏.๎฿ @ ์ N ' K๎.๏™”)
| | |-+  ====คนในตัวเมืองพะเยาช่วยด้วยค่ะ (ความคืบหน้า คนขโมยหมาปอม "น้องข้าวสวย")====
หน้า: [1] 2 พิมพ์
ผู้เขียน ====คนในตัวเมืองพะเยาช่วยด้วยค่ะ (ความคืบหน้า คนขโมยหมาปอม "น้องข้าวสวย")====  (อ่าน 1842 ครั้ง)
BaanNongMaa
บุคคลทั่วไป
« เมื่อ: วันที่ 08 พฤศจิกายน 2011, 19:08:24 »

วันนี้ได้ข้อมูลมาเยอะค่ะ ....ขอบคุณคนที่ให้ข้อมูลมาก ๆ เลยค่ะ

ชาวบ้านในหมู่บ้านบอกว่า มันเป็นสองคนผัวเมีย มาซื้อ ตัวดักแด้ สองกิโล ไปให้แม่มันขายของที่ตลาดพะเยา ....แคบเข้ามาทุกที

เราไปแจ้งความแล้ว....ไม่ใช่ลงบันทึกประจำวัน .....ปริ้นท์รูป ข้าวสวย ไปให้วินมอไซด์ ที่พะเยา  ให้พวกเค้า มองดูรถ กระบะสีเขียว ทะเบียน 8407 ตามมันถึงบ้าน....มีรางวัลให้อย่างงาม และร้านอาบน้ำตัดขนสุนัขในตัวเมืองแล้วค่ะ

พรุ่งนี้จะไปโรงพิมพ์  สั่งพิมพ์แจกจ่าย ติดตามเสาไฟฟ้าในตัวเมืองพะเยาค่ะ

อย่าว่าเราบ้านะคะ ..... ใครอยู่ในตัวเมืองช่วยด้วยนะคะ

* ข้าวสวย_resize.gif (66.98 KB, 318x450 - ดู 490 ครั้ง.)
Phayao_CK
เตรียมอนุบาล
*

« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 08 พฤศจิกายน 2011, 19:25:37 »

ขอให้ได้คืนไวๆๆ นะครับ ..

จับหัวขโมยได้ ... เอาให้เข็ด
หลานอุ้ยเกี๋ยง
สมาชิกลงทะเบียน
ระดับ :ป.โท
*

ขอแบบ เพียวๆได้ไหม

« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 09 พฤศจิกายน 2011, 16:41:46 »

ผมอยู่พะเยาครับ  คืนนี้จะไปแอ่วงานอยู่  จะคอนดูให้ครับ  ถ้ามีข่าวดีจะโทรไปบอกเน่อ

ทหารเสือพระองค์ดำ ๑/๔๘ พิชิตปรีชากร
---------------------------------------------
จ.ส.อ.ศุภวัฒน์ มโนรัตน์
โรงพยาบาลค่ายขุนเจืองธรรมิกราช
BaanNongMaa
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #3 เมื่อ: วันที่ 09 พฤศจิกายน 2011, 16:59:17 »

ผมอยู่พะเยาครับ  คืนนี้จะไปแอ่วงานอยู่  จะคอนดูให้ครับ  ถ้ามีข่าวดีจะโทรไปบอกเน่อ

ขอบคุณมาก ๆ เลยค่ะ ผู้ชายจะไถหัวโล้นนะคะ
nakarin41
ชั้นประถม
*

« ตอบ #4 เมื่อ: วันที่ 09 พฤศจิกายน 2011, 18:29:35 »

เป็นกำลังใจให้ครับ หาเจอไวๆนะครับ  ยิงฟันยิ้ม
hongtongstarpom
ชั้นประถม
*

« ตอบ #5 เมื่อ: วันที่ 10 พฤศจิกายน 2011, 22:39:00 »

ฮืม ฮืม ฮืม ฮืม ฮืม
nuknick
มัธยม
**

« ตอบ #6 เมื่อ: วันที่ 11 พฤศจิกายน 2011, 08:40:53 »

ขอฮื้อหาเจอเร็วๆเน้อเจ้า สู้ๆ  ยิ้มกว้างๆ
13th
มัธยม
**

« ตอบ #7 เมื่อ: วันที่ 11 พฤศจิกายน 2011, 09:21:58 »

จะช่วยเป็นหูเป็นตาให้ครับ  โกรธ
WannaDogsFarm
มัธยม
**

« ตอบ #8 เมื่อ: วันที่ 11 พฤศจิกายน 2011, 11:55:24 »

ผมอยู่เชียงรายครับ  ถ้าเจอจะโทรแจ้งคุณทันทีครับ
BaanNongMaa
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #9 เมื่อ: วันที่ 11 พฤศจิกายน 2011, 22:52:55 »

ขอบคุณเพื่อน ๆ มากเลยค่ะ.....ซึ้งในน้ำใจมาก ๆ เลยค่ะ
ชั้นประถม
*

« ตอบ #10 เมื่อ: วันที่ 12 พฤศจิกายน 2011, 07:30:52 »

เมื่อคืนส่ายสายตาทั้งงาน
ช่วยดูจ้าาาา
แม่มดน้อย
มัธยม
**

« ตอบ #11 เมื่อ: วันที่ 12 พฤศจิกายน 2011, 08:22:23 »

ยังเอาใจช่วยให้เจอไวๆนะจ๊ะ

เวลาน้ำ "เข้าตา" มันจะ "แสบที่ตา" เเต่ถ้าน้ำ "ออกจากตา" มัน "แสบที่ใจ"
*

« ตอบ #12 เมื่อ: วันที่ 12 พฤศจิกายน 2011, 14:13:27 »

งานลอยกระทงพะเยา มีสองที่ครับ  หลังเทศบาล  และ  หน้าพ่อขุน  ผมหาไม่ค่อยเจอครับ
รถเยอะมาก.....คนเอาหมามาก็เยอะ  แต่ใในรูปไม่ค่อยเห็นครับ  ชายหัวโล้น มีคนนึงรักหมามาก ชื่อ ลุง อ้วน เมียชื่ออ็อด  สองคนนี้รักหมามาก ขนาดขายของ ยังเอามามานั่งมายืนข้างๆหลังร้าน
แต่รู้สึกจะไม่ใช่ ปอม  ผมจะลองดูไปเรื่อยๆครับ  วันนี้ก็มีถนนคนเดิน  จะไปดูให้ครับ

ทหารเสือพระองค์ดำ ๑/๔๘ พิชิตปรีชากร
---------------------------------------------
โรงพยาบาลค่ายขุนเจืองธรรมิกราช
BaanNongMaa
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #13 เมื่อ: วันที่ 12 พฤศจิกายน 2011, 17:38:05 »

งานลอยกระทงพะเยา มีสองที่ครับ  หลังเทศบาล  และ  หน้าพ่อขุน  ผมหาไม่ค่อยเจอครับ
รถเยอะมาก.....คนเอาหมามาก็เยอะ  แต่ใในรูปไม่ค่อยเห็นครับ  ชายหัวโล้น มีคนนึงรักหมามาก ชื่อ ลุง อ้วน เมียชื่ออ็อด  สองคนนี้รักหมามาก ขนาดขายของ ยังเอามามานั่งมายืนข้างๆหลังร้าน
แต่รู้สึกจะไม่ใช่ ปอม  ผมจะลองดูไปเรื่อยๆครับ  วันนี้ก็มีถนนคนเดิน  จะไปดูให้ครับ

คุณหลานอุ๊ยเกี๋ยง ขอบคุณมาก ๆ เลยค่ะ ที่ช่วยตามหาค่ะ ..... เค้าจะชอบให้เราเรียก ข้าวจ๋วย แล้วเค้าจะส่ายหางค่ะ ตาทั้งสองข้างของเค้าจะมีน้ำตาคลอเบ้าเกือบจะตลอดเวลา เสียงเห่า แหลมจี๊ด ปวดหูมากค่ะ
ชั้นประถม
*

« ตอบ #14 เมื่อ: วันที่ 12 พฤศจิกายน 2011, 21:01:55 »

ช่วยดัน หากันให้ทั่วทุกมุมเมืองนะครับ
BaanNongMaa
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #15 เมื่อ: วันที่ 13 พฤศจิกายน 2011, 11:16:41 »

ช่วยดัน หากันให้ทั่วทุกมุมเมืองนะครับ

ขอบคุณค่ะ ครูเอ
*

« ตอบ #16 เมื่อ: วันที่ 13 พฤศจิกายน 2011, 11:51:13 »

ขอโทษด้วยครับ เมื่อคืนไม่ได้ไป  คืนนี้ มีงานถนนคนเดิน ที่ ศาลหลักเมือง  ไปแน่ๆครับ  จะดูให้ครับ

ขอให้เจอไวไว   ยิ้ม

*

« ตอบ #17 เมื่อ: วันที่ 13 พฤศจิกายน 2011, 11:52:53 »

พ่อค้า  ดักแด้  รู้สึกจะมี สอง สาม เจ้าครับ  เจ้านึงผมรู้จัก  ที่บอกไว้ข้างบน  แต่เขารักหมามากเลย สองผัวเมียนี้  ต้องไปหลอกคุยหน่อยละ 

keerati
มัธยม
**

"Baan-Hug-Su-Nak"

« ตอบ #18 เมื่อ: วันที่ 14 พฤศจิกายน 2011, 22:48:42 »

มาคอยติดตามข่าวค่ะพี่หน่อย  งานนี้ต้องพึ่งพระเอก "หลานอุ้ยเกี๋ยง" ของหมู่เฮาซะแระ  อย่าลืมมารายงานผลให้ฟังด้วยนะคะ

"ใช้ชีวิตให้มีความสุข ไม่เบียดเบียนใคร รู้กตัญญูต่อผู้มีพระคุณ.."
Pien007
ชั้นประถม
*

« ตอบ #19 เมื่อ: วันที่ 16 พฤศจิกายน 2011, 14:07:33 »

เป็นกำลังใจนะคะ
หน้า: [1] 2 พิมพ์