เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 24 เมษายน 2024, 23:34:25
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  บอร์ดกลุ่มชมรม
| |-+  ชมรมดนตรี (ผู้ดูแล: NOtis, desh)
| | |-+  ขอแนะนำผลงานของวง "สมังเคิ้ม" วงของผมเองครับ
หน้า: 1 [2] 3 4 5 6 7 8 9 10 11 พิมพ์
ผู้เขียน ขอแนะนำผลงานของวง "สมังเคิ้ม" วงของผมเองครับ  (อ่าน 21391 ครั้ง)
finger
มัธยม
**

« ตอบ #20 เมื่อ: วันที่ 11 ธันวาคม 2011, 12:59:09 »

ผมอยู่วงสามล้อ on the way ผมเห็นวงสมังเคิ้มเล่นเพลงแนวสากล สนุกมาก เพราะดี

ขอบคุณมากครับ วง"สามล้อ on the way" ผู้มีฝีมือระดับอินเตอร์...ถ้ามีโอกาสอาจจะได้แจม
เวทีเดียวกันอีกนะครับ

นี่กะของแต้ครับ....น้าโอ้มือกีตาร์ในดวงในผมเลย...

เป็นอีกหนึ่งศิลปินคนเมืองพานโดยกำเนิดครับ

วงดนตรี"สมังเคิ้ม"เล่นเพลงในแนวสากลเก่าๆยุค 60' 70' 80' 90 และเพลงเพื่อชีวิต ติดต่องานแสดง โทร.081-8834803 (เหลี้ยม สมังเคิ้ม)(อัลบั้มเพลง"สมังเคิ้ม")
finger
มัธยม
**

« ตอบ #21 เมื่อ: วันที่ 20 ธันวาคม 2011, 23:31:57 »

ผมอยู่วงสามล้อ on the way ผมเห็นวงสมังเคิ้มเล่นเพลงแนวสากล สนุกมาก เพราะดี

ขอบคุณมากครับ วง"สามล้อ on the way" ผู้มีฝีมือระดับอินเตอร์...ถ้ามีโอกาสอาจจะได้แจม
เวทีเดียวกันอีกนะครับ

นี่กะของแต้ครับ....น้าโอ้มือกีตาร์ในดวงในผมเลย...

เป็นอีกหนึ่งศิลปินคนเมืองพานโดยกำเนิดครับ

ดันอีกนิดนะครับ

วงดนตรี"สมังเคิ้ม"เล่นเพลงในแนวสากลเก่าๆยุค 60' 70' 80' 90 และเพลงเพื่อชีวิต ติดต่องานแสดง โทร.081-8834803 (เหลี้ยม สมังเคิ้ม)(อัลบั้มเพลง"สมังเคิ้ม")
แมงคอลั่น
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #22 เมื่อ: วันที่ 25 ธันวาคม 2011, 21:02:02 »

และแล้วเราก็ค้นพบ นักดนตรีที่มีวัยอันใกล้เคียงกัน วันนี้(ที่แม่สาย)เพิ่งจะไปแจมกับพวกเก๋าที่เลิกราไปแล้ว
ได้ผลครับ ถ่านไฟที่ใกล้ดับกลับมีควันและร้อนคุกรุ่นขึ้นมา กับบทเพลง โฟล์คและคันทรี่ 6-7 เพลง
และได้นัดหมายกันอีกต่อไป พร้อมกับ โปร่งไฟฟ้า 2 ตัว คีย์บอร์ด 1 เพอร์คัสชั่น 2 ชิ้น กับบทเพลงสากลเก่า ๆ เพื่อรับปีใหม่กับผองเพื่อน
finger
มัธยม
**

« ตอบ #23 เมื่อ: วันที่ 06 มกราคม 2012, 10:55:14 »

และแล้วเราก็ค้นพบ นักดนตรีที่มีวัยอันใกล้เคียงกัน วันนี้(ที่แม่สาย)เพิ่งจะไปแจมกับพวกเก๋าที่เลิกราไปแล้ว
ได้ผลครับ ถ่านไฟที่ใกล้ดับกลับมีควันและร้อนคุกรุ่นขึ้นมา กับบทเพลง โฟล์คและคันทรี่ 6-7 เพลง
และได้นัดหมายกันอีกต่อไป พร้อมกับ โปร่งไฟฟ้า 2 ตัว คีย์บอร์ด 1 เพอร์คัสชั่น 2 ชิ้น กับบทเพลงสากลเก่า ๆ เพื่อรับปีใหม่กับผองเพื่อน

หวังว่า คงมีสักครั้งที่จะได้สนทนา ภาษาดนตรีกันนะครับ รู้จักหรือคุ้นเคยนักดนตรีทาง อ.พาน บ้างใหมครับ

watsound
มัธยม
**

เสียงดี มีคุณภาพ

« ตอบ #24 เมื่อ: วันที่ 06 มกราคม 2012, 11:18:38 »

ผมชอบแนวนี้เลยครับ ร่วมด้วยสักคนเน้อ ผมเพื่อนแอร์น้อย มือกลองรำวงป่าแขม อยู่บ้านเดียวกันครับ

หวังว่า คงมีสักครั้งที่จะได้สนทนา ภาษาดนตรีกันนะครับ รู้จักหรือคุ้นเคยนักดนตรีทาง อ.พาน บ้างใหมครับ

บริการเครื่องเสียง ไฟพาร์ LED คาราโอเกะ งาน event งานพิธีการต่างๆ งานเลี้ยงสังสรรค์  งานเปิดป้าย โฆษณาประชาสัมพันธ์ ด้วยเครื่องเสียงคุณภาพ รับทำตู้ลำโพงกลางแจ้ง subbass,ps15 watsound 0861807445
Jeekuk
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #25 เมื่อ: วันที่ 06 มกราคม 2012, 15:47:17 »

ผมชอบแนวนี้เลยครับ ร่วมด้วยสักคนเน้อ ผมเพื่อนแอร์น้อย มือกลองรำวงป่าแขม อยู่บ้านเดียวกันครับ

สูมาเต๊อะ ผมเล่นอยู่เชียงใหม่ระยะหนึ่งส่วนมากจะเป็น ร็อค คันทรี่ร็อค ช่วงสุดท้าย ปี 24 -25 เล่นดิสโก ในงานเกษตรบอล แล้วผมก็ไปทำงานกรุงเทพ รับจ๊อบพิเศษ เล่นกีตาร์ให้ลูกทุ่งตามซอยบุปผา ฯ และวงพุ่มพวง  จนปัจุบันมาอยู่แม่สาย(ปี 26) แล้ววางมือและเลิกไปเลย ทำให้ไม่รู้จักใคร จนมาพบ อ.ขจร และ น้อง ๆ เกรียงไกรมิวสิค นิคมมือกลอง และอดีตนักดนตรีบางคน เคยไปร่วมแจม(ร้องอย่างเดียว) เลยเกิดความคันจึงซื้อกีตาร์โปร่งไฟฟ้า แอมป์ มาฟื้นเขาะขี้เหมี้ยง แต่ก่อนผมเล่นเบสและร้องด้วยหลาย ๆเพลง(ผมก็เกิดจากรำวงตั้งแต่เรียนยังไม่จบ)  ปัจจุบันถ้าร้องอย่างเดียว ได้ทุกแนว ที่ชอบและถนัดคือ สากลเก่า ๆ ทั้ง Rock ,pop,country **ผ่อโฉนดตวยบางเพลง**ถ้ามีโอกาสจะแวะไปเยี่ยมถึง อ.พาน ถ้ามีงานช่วงวันหยุดราชการนะ  ค่ำวันนี้(6/1/55) จะไปช่วย อ.ขจร ร้องที่แม่สาย ฟรีครับ พวกกัน
(ช่วงกันยายน ผมก็รับงานเกษียณบ้างเพราะคนรุ่นนี้ต้องเพลงเก่ายิ่งสากลเก่าแล้วหานักร้องยากเพราะส่วนมากเขามีงานประจำอยู่ทำให้ผมได้เกิดอีกครั้งตอนแก่ ใจรักในเสียงเพลงเลิกยากครับ) ขอบคุณทุกท่านที่เข้ามาทักทายครับ
finger
มัธยม
**

« ตอบ #26 เมื่อ: วันที่ 18 มกราคม 2012, 12:03:58 »

สูมาเต๊อะ ผมเล่นอยู่เชียงใหม่ระยะหนึ่งส่วนมากจะเป็น ร็อค คันทรี่ร็อค ช่วงสุดท้าย ปี 24 -25 เล่นดิสโก ในงานเกษตรบอล แล้วผมก็ไปทำงานกรุงเทพ รับจ๊อบพิเศษ เล่นกีตาร์ให้ลูกทุ่งตามซอยบุปผา ฯ และวงพุ่มพวง  จนปัจุบันมาอยู่แม่สาย(ปี 26) แล้ววางมือและเลิกไปเลย ทำให้ไม่รู้จักใคร จนมาพบ อ.ขจร และ น้อง ๆ เกรียงไกรมิวสิค นิคมมือกลอง และอดีตนักดนตรีบางคน เคยไปร่วมแจม(ร้องอย่างเดียว) เลยเกิดความคันจึงซื้อกีตาร์โปร่งไฟฟ้า แอมป์ มาฟื้นเขาะขี้เหมี้ยง แต่ก่อนผมเล่นเบสและร้องด้วยหลาย ๆเพลง(ผมก็เกิดจากรำวงตั้งแต่เรียนยังไม่จบ)  ปัจจุบันถ้าร้องอย่างเดียว ได้ทุกแนว ที่ชอบและถนัดคือ สากลเก่า ๆ ทั้ง Rock ,pop,country **ผ่อโฉนดตวยบางเพลง**ถ้ามีโอกาสจะแวะไปเยี่ยมถึง อ.พาน ถ้ามีงานช่วงวันหยุดราชการนะ  ค่ำวันนี้(6/1/55) จะไปช่วย อ.ขจร ร้องที่แม่สาย ฟรีครับ พวกกัน
(ช่วงกันยายน ผมก็รับงานเกษียณบ้างเพราะคนรุ่นนี้ต้องเพลงเก่ายิ่งสากลเก่าแล้วหานักร้องยากเพราะส่วนมากเขามีงานประจำอยู่ทำให้ผมได้เกิดอีกครั้งตอนแก่ ใจรักในเสียงเพลงเลิกยากครับ) ขอบคุณทุกท่านที่เข้ามาทักทายครับ

อ.ขจร พอรู้จักครับ(เพื่อนครูด้วง อ.พาน) วงแม่คำสมัยก่อนแม่นก่อ(เปิ้นฮู้จักเฮา..ก็บ่ฮู้) ปกติวงสมังเคิ้ม
เวลาเล่นเพลงสากลเก่าๆ Rock,Pop,Country ก็บ่มีนักร้องนำนะครับ(จ้วยกั๋นฮ้องและประสานเสียง
ทุกตำแหน่งครับ) พอดีเลยถ้ามีโอกาสจะแจ้งให้ทราบ จวน อ.ขจร มาแอ่วตางเมืองพานตวยเน้อครับ

phaninlove@hotmail.com.co
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #27 เมื่อ: วันที่ 21 มกราคม 2012, 18:08:40 »

วงนี้อยู่บ้านไนคับ จากละอ่อน บ้านป่าส้านคับ ป่าส้านบันเทง
finger
มัธยม
**

« ตอบ #28 เมื่อ: วันที่ 25 มกราคม 2012, 20:56:45 »

วงนี้อยู่บ้านไนคับ จากละอ่อน บ้านป่าส้านคับ ป่าส้านบันเทง

รู้จักชมรมรักษ์ดนตรี อ.พาน ใหมครับ (เคยไปตัดสินประกวดร้องเพลงที่ รร.บ้านป่าส้านด้วย)
เป็น"วง"ที่เริ่มก่อตั้งมาจากชมรมฯ แล้วป่าส้านบันเทิงอยู่ตรงใหนเหรอครับ???

ruji
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #29 เมื่อ: วันที่ 04 กุมภาพันธ์ 2012, 13:14:41 »

ชอบมากครับ มีเล่นที่ไหนบ้างหรือเปล่าครับ
แมงคอลั่น
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #30 เมื่อ: วันที่ 05 กุมภาพันธ์ 2012, 21:32:17 »

ขอร้องตวยคนได้ก่อ ตึงวันนี้ กุ้มก้า ฮ้องคนเดียว หาคนเล่นและรู้จักเพลงสากลเก่า ๆ ไม่ได้ อาศัยแต่ คอม ฯ เป็นเพื่อน (เคยเล่นเบสแลร้องนำอยู่คณะรำวงเล็ก ๆ ที่เชียงใหม่ ประมาณปี 22-23 และเลิกเล่นรำวงไปเล่นสโมสรและวงเพื่อน สังกัด สามวง ตั้งแต่ ปี 23-24 ยุคนั้น ขึ้นชื่อ ลือชาเพราะเป็นมือเบสที่ร้องนำ 50-50 กับมือกีตาร์ และร้องสากลอย่างเดียว)
ตอนนี้ เล่นอะไรก็ไม่เป็น ยกเว้น ไมโครโฟน อยากมีเพื่อนนักดนตรีที่เล่นเพลงเก่า ๆ เช่น Eagles
UFO Deep Purple Black Sabbath & Pop ที่รู้จักกันดีทั่วไป
ถ้ามีโอกาส อยากไป แจม และร่วมสนุกด้วยคน ขอเป็น ศุกร์-เสาร์ จะดีมาก แต่ถ้าเป็น วันธรรมดาถ้ารู้ล่วงหน้า อาจจะลางานไปก็ได้
เมืองพานเป็นตักกะศิลาแห่งคีตะศิลป์ของเชียงรายมายาวนานกว่า 30 ปี

finger
มัธยม
**

« ตอบ #31 เมื่อ: วันที่ 08 กุมภาพันธ์ 2012, 21:13:16 »

ชอบมากครับ มีเล่นที่ไหนบ้างหรือเปล่าครับ

ปกติไม่ได้เล่นประจำครับ เพราะสมาชิกวง"สมังเคิ้ม"ทุกท่านทำงานประจำครับ แต่ด้วยยังมีหัวใจ
และมีไฟทางด้านดนตรีอยู่ จึงรวมตัวกันทำงานด้านดนตรีขึ้น เป็นผลงานอย่างที่ท่านเห็น และเพื่อ
ไม่ให้ฝีมือมันล้าลงไปมากกว่านี้ มักจะเล่นโน่นบ้าง นี่บ้าง ตามสไตล์เพลงสากลเก่าๆ เพื่อชีวิต ที่
ถนัดครับ.

finger
มัธยม
**

« ตอบ #32 เมื่อ: วันที่ 15 กุมภาพันธ์ 2012, 23:31:01 »

ขอร้องตวยคนได้ก่อ ตึงวันนี้ กุ้มก้า ฮ้องคนเดียว หาคนเล่นและรู้จักเพลงสากลเก่า ๆ ไม่ได้ อาศัยแต่ คอม ฯ เป็นเพื่อน (เคยเล่นเบสแลร้องนำอยู่คณะรำวงเล็ก ๆ ที่เชียงใหม่ ประมาณปี 22-23 และเลิกเล่นรำวงไปเล่นสโมสรและวงเพื่อน สังกัด สามวง ตั้งแต่ ปี 23-24 ยุคนั้น ขึ้นชื่อ ลือชาเพราะเป็นมือเบสที่ร้องนำ 50-50 กับมือกีตาร์ และร้องสากลอย่างเดียว)
ตอนนี้ เล่นอะไรก็ไม่เป็น ยกเว้น ไมโครโฟน อยากมีเพื่อนนักดนตรีที่เล่นเพลงเก่า ๆ เช่น Eagles
UFO Deep Purple Black Sabbath & Pop ที่รู้จักกันดีทั่วไป
ถ้ามีโอกาส อยากไป แจม และร่วมสนุกด้วยคน ขอเป็น ศุกร์-เสาร์ จะดีมาก แต่ถ้าเป็น วันธรรมดาถ้ารู้ล่วงหน้า อาจจะลางานไปก็ได้
เมืองพานเป็นตักกะศิลาแห่งคีตะศิลป์ของเชียงรายมายาวนานกว่า 30 ปี

ต้องขอสูมาเต๊อะครับ คุณแมงคอลั่นครับ บ่าได้เข้ามาดูเมินอ๊ะละ ขอขอบคุณจ๊าดนักเน้อครับที่หื้อความสำคัญกับวง"สมังเคิ้ม"(คอเดียวกั๋น)Rock Never Die ถ้ามีโอกาสจะเจิญมาแจมกันแน่นอนครับ ตึงวันนี้
ทุกวันเสาร์แรกของเดือน ผมจัดหื้อละอ่อนที่รวมวงกั๋นได้มาเล่นตี้ ถนนคนเดินหกแยก อ.พาน ทุกเดือน
โดยหาเครื่องเสียงและเครื่องดนตรีบางชิ้นมาสนับสนุนหื้อเขาได้แสดงความสามารถเต๋มตี้ครับ (มีหลายวงเหมือนกั๋นครับ)เช่น จาก ม.ราชมงคล,ร.ร.พานพิทฯ และฯลฯ ถ้ามีโอกาสเล่นเวทีใหญ่ๆ สงสัยต้องได้เจิญคุณแมงคอลั่นมาเป๋นนักฮ้องกิติมศักดิ์ครับ(จะไดผมจะเจิญล่วงหน้าก่อนครับ)

finger
มัธยม
**

« ตอบ #33 เมื่อ: วันที่ 28 กุมภาพันธ์ 2012, 23:04:02 »

ต้องขอสูมาเต๊อะครับ คุณแมงคอลั่นครับ บ่าได้เข้ามาดูเมินอ๊ะละ ขอขอบคุณจ๊าดนักเน้อครับที่หื้อความสำคัญกับวง"สมังเคิ้ม"(คอเดียวกั๋น)Rock Never Die ถ้ามีโอกาสจะเจิญมาแจมกันแน่นอนครับ ตึงวันนี้
ทุกวันเสาร์แรกของเดือน ผมจัดหื้อละอ่อนที่รวมวงกั๋นได้มาเล่นตี้ ถนนคนเดินหกแยก อ.พาน ทุกเดือน
โดยหาเครื่องเสียงและเครื่องดนตรีบางชิ้นมาสนับสนุนหื้อเขาได้แสดงความสามารถเต๋มตี้ครับ (มีหลายวงเหมือนกั๋นครับ)เช่น จาก ม.ราชมงคล,ร.ร.พานพิทฯ และฯลฯ ถ้ามีโอกาสเล่นเวทีใ หญ่ๆ สงสัยต้องได้เจิญคุณแมงคอลั่นมาเป๋นนักฮ้องกิติมศักดิ์ครับ(จะไดผมจะเจิญล่วงหน้าก่อนครับ)

สำหรับเสาร์แรกของเดือน มี.ค.55 นี้ตรงกับวันที่ 3 มี.ค.55 เรียนเชิญทุกๆท่าน ที่ถนนคนเดินหกแยก อ.พาน เน้อครับ เดือนนี้มีหลายสไตล์ หลายๆวงครับ มี Heavy,Rock ทั้งเพลงไทย และสากลเก่าครับ

* CIMG9977.JPG (117.51 KB, 640x480 - ดู 312 ครั้ง.)

* CIMG9978.JPG (118.78 KB, 640x480 - ดู 316 ครั้ง.)

* CIMG9979.JPG (115.89 KB, 640x480 - ดู 320 ครั้ง.)

* CIMG9980.JPG (116.85 KB, 640x480 - ดู 316 ครั้ง.)

* CIMG9981.JPG (116.42 KB, 640x480 - ดู 320 ครั้ง.)

Heavy_aun
ระดับ ป.ตรี

Rock n Roll..Heavy Metal & Hairband .. Never Die!!

« ตอบ #34 เมื่อ: วันที่ 28 กุมภาพันธ์ 2012, 23:12:27 »

ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม เชิญเที่ยวชมกันได้คับผม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

WE R ROCK !!  \m/...
finger
มัธยม
**

« ตอบ #35 เมื่อ: วันที่ 15 มีนาคม 2012, 06:35:17 »

ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม เชิญเที่ยวชมกันได้คับผม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

เดือน เม.ย.55 น่าจะมีถนนคนเดินหกแยก 2 วัน นะครับ

Heavy_aun
ระดับ ป.ตรี

Rock n Roll..Heavy Metal & Hairband .. Never Die!!

« ตอบ #36 เมื่อ: วันที่ 19 มีนาคม 2012, 21:27:36 »

เดือน เม.ย.55 น่าจะมีถนนคนเดินหกแยก 2 วัน นะครับ

ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

WE R ROCK !!  \m/...
finger
มัธยม
**

« ตอบ #37 เมื่อ: วันที่ 19 เมษายน 2012, 06:50:18 »

สรุป เม.ย.55 มีถนนคนเดินหกแยกวันเดียวครับ เจอกันเสาร์แรกต้นเดือน พ.ค.55 อีกทีนะครับ

finger
มัธยม
**

« ตอบ #38 เมื่อ: วันที่ 14 พฤษภาคม 2012, 22:41:26 »

สรุป เม.ย.55 มีถนนคนเดินหกแยกวันเดียวครับ เจอกันเสาร์แรกต้นเดือน พ.ค.55 อีกทีนะครับ

เดือน พ.ค.55 งดเพราะพายุเข้าพอดี เลื่อนไป มิ.ย.55 ครับ

northern phan
ระดับ ป.ตรี

พลัง มิตรภาพ การเดินทาง

« ตอบ #39 เมื่อ: วันที่ 14 พฤษภาคม 2012, 23:01:23 »

สุดยอดแต้ก่ะวง สมังเคิ้ม เก๊าๆทั้งนั้น

ขอบฟ้าไม่มีจุดสิ้นสุด มนุษย์ไม่มีจุดสิ้นหวัง
ทำวันนี้ให้ดีที่สุด เรื่องอื่นไม่ต้องนำมาคิด สั่งคมnorthern army phan
http://www.chiangraifocus.com/forums/index.php?topic=549807.0
หน้า: 1 [2] 3 4 5 6 7 8 9 10 11 พิมพ์