เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 19 เมษายน 2024, 23:28:45
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0
ห้ามประกาศซื้อขาย แลกเปลี่ยน สัตว์ป่าสงวน สัตว์ป่าคุ้มครองทุกชนิด บนเว็บไซต์แห่งนี้ เจอกระทู้ไหนประกาศ จะดำเนินการลบออก โดยไม่ต้องแจ้งให้ทราบ

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ตลาดกลางซื้อขายสินค้าออนไลน์
| |-+  สัตว์เลี้ยง (ผู้ดูแล: ตาต้อม, Active Oper, “๏.๎฿ @ ์ N ' K๎.๏™”)
| | |-+  อยากได้แมวอ่ะค่ะเป็นสุนัขพันธุ์ชิสุห์ก็ได้ค่ะใครใจดีบ้างน๊า
หน้า: 1 2 [3] 4 พิมพ์
ผู้เขียน อยากได้แมวอ่ะค่ะเป็นสุนัขพันธุ์ชิสุห์ก็ได้ค่ะใครใจดีบ้างน๊า  (อ่าน 4034 ครั้ง)
aewhaha
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #40 เมื่อ: วันที่ 30 ตุลาคม 2011, 18:53:08 »

ต้นเหตุคืเราแท้ๆๆ เฮ้อ ยิ้มเท่ห์
enooying
ชั้นประถม
*

« ตอบ #41 เมื่อ: วันที่ 30 ตุลาคม 2011, 18:58:43 »

ชายหล่อแห่งปี เอามให้ดูให้หายคิดถึงค่ะ แถมภาพน้องสาวสุดสวยด้วยน่ะจ๊ะ

ค่ะหายคิดถึงได้มากเลยทีเดียวแต่ไม่เข้าใจว่าทำไมบางคนต้องมาว่าเราด้วยไม่เข้าใจ่ะเฮ่อเหนือย!!!ขอบคุณมากค่ะ

ล้มแล้วลุก ปัดฝุ่นแก้เขิน แล้วเดินต่อ
enooying
ชั้นประถม
*

« ตอบ #42 เมื่อ: วันที่ 30 ตุลาคม 2011, 19:03:18 »

ยิ้มกว้างๆ เลี้ยงสัตว์..ใช้เงินนะคะ..ขอฟรี หรือ ซื้อมา ก็ต้องใช้เงินเลี้ยง ทั้งนั้น..ถ้าไม่พร้อมอย่า..ให้สัตว์เค้ามาลำบากเลย..น้องอยากเลี้ยงจริงๆ..พี่มีแมวเมือง สามตัว น่ารักในแบบของเค้า..ถามตัวเองก่อนไหวหรือเปล่า.. ฮืม

ถามว่าไหวไหมไหวมากหนูเลี้ยงกระต่าย3ละหมาอีก1เรื่องเ
งินเลี้ยงหนูสบายมากแต่ตอนซื้อนิสิมันเป็น2000-3000เลยนะค่ะ
และหนุเองก็ไม่เคยเลี้ยงสัตว์ให้ลำบากเลยรักมันยิ่งกว่าตัวเองอีกค่ะ
ยังจะเหงาอีกเหรอน้อง...ขอไม่คิด..จะเอาไปขาย..หรือไปเลี้ยงต่อกันแน่..หัดยอมรับความเป็นจริงซะมั่ง
ไม่มีปัญญาซื้อก็อย่าเลี้ยง..
ถ้าอยากได้จริงเก็บเงินให้ได้ก่อน..ค่อยมาวางสเป็กสัตว์..
ก็ไม่ได้อยากจะออกความคิเห็นหรอกนะ..ถ้าน้องไม่เอามาโพส..เห็นแล้วมันเกินไป
คนเค้าก็เข้ามาบอก..มาอธิบายก็ยังจะเอาแต่ความคิดของตัวเอง..เด็กเข้าใจ..แต่เด็กมีสมองและความคิดก็มี...

(..เด็กเข้าใจ..แต่เด็กมีสมองและความคิดก็มี...)พูดงี้มันแรงไปไหมค่ะคือหนูไม่ได้ขอพี่อ่ะค่ะแต่ไม่เข้าใจว่ามาว่าให้หนุทำไมดูคนที่เค้าเป็นเจ้าของแมวเค้ายังมาโพสต์ให้กำลังใจหนูเลยค่ะใช่ค่ะพี่บางคนเข้ามาอธิบายแต่หนูก็ไม่ได้ว่าอะไรเลยแค่บอกว่าเหงามันผิดหรอค่ะ....งง

ล้มแล้วลุก ปัดฝุ่นแก้เขิน แล้วเดินต่อ
enooying
ชั้นประถม
*

« ตอบ #43 เมื่อ: วันที่ 30 ตุลาคม 2011, 19:05:28 »

ถ้าชอบเสียงเห่า ก็เลี้ยงชิสุ ไปก่อนก็ได้นะค่ะ 1500+ก็มี ลองตั้งกระทู้หาดู
ราคาแมวพันธุ์นี้ ราคาประมาณ2000+อยู่แล้ว
เว้นแต่ มีผู้ใจดี ร้อนเงินอยากนำมาขาย

ดันๆ ละกันจร้า

ขอบคุณมากค่ะมีกำลังใจเยอะเลยค่ะ

enooying
ชั้นประถม
*

« ตอบ #44 เมื่อ: วันที่ 30 ตุลาคม 2011, 19:07:24 »

ยิ้มกว้างๆ เลี้ยงสัตว์..ใช้เงินนะคะ..ขอฟรี หรือ ซื้อมา ก็ต้องใช้เงินเลี้ยง ทั้งนั้น..ถ้าไม่พร้อมอย่า..ให้สัตว์เค้ามาลำบากเลย..น้องอยากเลี้ยงจริงๆ..พี่มีแมวเมือง สามตัว น่ารักในแบบของเค้า..ถามตัวเองก่อนไหวหรือเปล่า.. ฮืม

ถามว่าไหวไหมไหวมากหนูเลี้ยงกระต่าย3ละหมาอีก1เรื่องเ
งินเลี้ยงหนูสบายมากแต่ตอนซื้อนิสิมันเป็น2000-3000เลยนะค่ะ
และหนุเองก็ไม่เคยเลี้ยงสัตว์ให้ลำบากเลยรักมันยิ่งกว่าตัวเองอีกค่ะ

โหเลี้ยงกระต่าย3 หมาอีก1 แมวบ้านๆอีก4-5 ตัว ยังจะเหงาอีกหรอน้องงงง แลบลิ้น

ก็คือที่บ้านเลี้ยงอ่ะค่ะแต่ตอนนี้ย้ายมาอยู่หอพักคนเดียวเลยเหงาค่ะ

enooying
ชั้นประถม
*

« ตอบ #45 เมื่อ: วันที่ 30 ตุลาคม 2011, 19:08:35 »

เข้าใจน่ะค่ะ...คนที่รักแมว...แต่ไม่มีกำลังจะซื้อน่ะค่ะ (เพราะแนนก็เคยเป็นค่ะ อิอิ)

---> แนนรอจนทำงานเก็บเงินได้สักก้อนแล้วจึงซื้อมาเลี้ยง

มันทำให้เรารักเค้ามากกว่าที่ได้มาโดยไม่ลงทุนอะไร....(ลงทุนซื้อน่ะค่ะ)

ตอนได้มาเพราะความหลงค่ะ...พอได้เลี้ยงแล้วกลายเป็นความรัก

ไม่ว่าอะไรเราก็ใช้เงินซื้อให้เค้า.. ((ค่าใช้จ่าย))

----ไหนจะค่าอาหาร (แสนแพง)

----ค่ายา ยามน้องเจ็บป่วย

----ค่าวัคซีน ซึ่งแมวพันธุ์ ต้องให้ความดูแลอย่างมหาศาล

---->นี่ยังไม่รวมค่าจิปาถะ ทรายเอย ของเล่นเอย อะไรต่อมิอะไร หลายๆ อย่างที่เราให้เค้าเพราะคิดถึงเค้าอยู่เสมอ

ถ้าจะเลี้ยงแมวพันธุ์ ต้องถามตัวเองก่อนเลยว่า พร้อมที่จะสละตัวของคุณเพื่อน้องเหมียวตัวน้องของคุณแล้วหรืยัง???

ค่ะตอนนี้ที่บ้านกำลังหาซื้อให้ค่ะขอบคุณที่pmนะค่ะ

enooying
ชั้นประถม
*

« ตอบ #46 เมื่อ: วันที่ 30 ตุลาคม 2011, 19:11:19 »

http://www.chiangraifocus.com/forums/index.php?topic=148111.0 กระทู้นี้เลยค่ะ
ราคาน่าจะลดได้ ถ้าต่อรองกับเจ้าของเค้าถูกใจ และมีใจอยากเลี้ยงน้องเค้ามาก

แต่ถ้าได้มาแล้ว ก็ต้องเตรียมใจค่าอาหารกับค่ารักษาดีๆ
ถ้าเลี้ยงดีๆ คงไม่มีปัญหาเรื่องการเจ็บป่วย เพราะเคยเลี้ยงเปอเซียมาก่อน

ช่วยดันนะค่ะ เพราะเห็นอยากเลี้ยงมาก
อย่าพึ่งถอดใจ

ค่ะคุณแม่กับคุณพ่อกำลังหาซื้อให้อยู่ค่ะขอบคุณที่ให้กับลังใจมาตลอดค่ะ

แม่มดน้อย
มัธยม
**

« ตอบ #47 เมื่อ: วันที่ 31 ตุลาคม 2011, 13:57:02 »

เอาลูกแมวไหมคะ ให้ฟรีๆเลยค่ะ

เวลาน้ำ "เข้าตา" มันจะ "แสบที่ตา" เเต่ถ้าน้ำ "ออกจากตา" มัน "แสบที่ใจ"
enooying
ชั้นประถม
*

« ตอบ #48 เมื่อ: วันที่ 31 ตุลาคม 2011, 14:09:45 »

ค่ะๆว่าแต่ยุแถวไหนอ่ะค่ะน้องเค้าขี้เล่นไหมค่ะลูกแมวเหงามากค่ะ

แม่มดน้อย
มัธยม
**

« ตอบ #49 เมื่อ: วันที่ 31 ตุลาคม 2011, 14:16:13 »

ค่ะๆว่าแต่ยุแถวไหนอ่ะค่ะน้องเค้าขี้เล่นไหมค่ะลูกแมวเหงามากค่ะ
อยู่หนองบัวค่ะ มีสามตัว ถ้าเอาจะเอาไปให้เลือกเลยค่ะ

เวลาน้ำ "เข้าตา" มันจะ "แสบที่ตา" เเต่ถ้าน้ำ "ออกจากตา" มัน "แสบที่ใจ"
enooying
ชั้นประถม
*

« ตอบ #50 เมื่อ: วันที่ 31 ตุลาคม 2011, 15:37:49 »

หนูไปเอาก็ได้ค่ะเอ๋ว่าแต่หนองบัวมันยุไหนค่ะ

KhunNooNanny
มัธยม
**

« ตอบ #51 เมื่อ: วันที่ 31 ตุลาคม 2011, 21:24:21 »

หนูไปเอาก็ได้ค่ะเอ๋ว่าแต่หนองบัวมันยุไหนค่ะ
ดีใจด้วยน่ะค่ะ...จะได้น้องอยู่เป็นเพื่อนแล้ว ยิงฟันยิ้ม รักน้องให้มากๆน่ะค่ะ ยิงฟันยิ้ม

ฝากกดไลท์แฟนเพจด้วยนะค่ะ^^
" หูถักกระเป๋า by NooNanny "
++สนใจ อินบล็อคมาเลยค่ะ++
----> Line: @nanhandbag (มี @นำหน้าด้วยนะคะ)<-----
แม่มดน้อย
มัธยม
**

« ตอบ #52 เมื่อ: วันที่ 01 พฤศจิกายน 2011, 10:02:35 »

อยู่ในเมืองจ้า น้องอยู่ไหนเอ่ย ถ้าไงเดี๋ยวพี่โทรหา
ตอนเที่ยงนะจ้า

enooying
ชั้นประถม
*

« ตอบ #53 เมื่อ: วันที่ 01 พฤศจิกายน 2011, 10:27:08 »

อยู่ในเมืองจ้า น้องอยู่ไหนเอ่ย ถ้าไงเดี๋ยวพี่โทรหา

หนูก็อยู่ในเมืองค่ะแถวๆขนส่งนะค่ะ

enooying
ชั้นประถม
*

« ตอบ #54 เมื่อ: วันที่ 01 พฤศจิกายน 2011, 10:28:10 »

ดีใจด้วยน่ะค่ะ...จะได้น้องอยู่เป็นเพื่อนแล้ว ยิงฟันยิ้ม รักน้องให้มากๆน่ะค่ะ ยิงฟันยิ้ม

จะดูแลน้องให้ดีเลยละค่ะ

แม่มดน้อย
มัธยม
**

« ตอบ #55 เมื่อ: วันที่ 01 พฤศจิกายน 2011, 11:30:55 »

หนูก็อยู่ในเมืองค่ะแถวๆขนส่งนะค่ะ
งั้นพี่โทรหาแล้วจะเอาไปให้เลือกเลยค่ะ

แม่มดน้อย
มัธยม
**

« ตอบ #56 เมื่อ: วันที่ 01 พฤศจิกายน 2011, 12:29:25 »

โทรหาแล้วไม่รับจ้า

enooying
ชั้นประถม
*

« ตอบ #57 เมื่อ: วันที่ 01 พฤศจิกายน 2011, 15:20:51 »

โทรหาแล้วไม่รับจ้า

เป็นวันอื่นได้ไหมค่ะที่พี่ว่างอ่ะค่ะพอดี2ทุ่มหนูไม่กล้าออกหอนะค่ะกลัวพอดีหนูเลี้ยงสุนัขพันธุ์ชิสุมันจะกัดกันไหมค่ะ

แม่มดน้อย
มัธยม
**

« ตอบ #58 เมื่อ: วันที่ 03 พฤศจิกายน 2011, 13:46:26 »

วันนี้วันส่งมอบเน้อจ้า น้องหญิงเอาชัวร์เปล่า?

enooying
ชั้นประถม
*

« ตอบ #59 เมื่อ: วันที่ 03 พฤศจิกายน 2011, 14:07:20 »

วันนี้วันส่งมอบเน้อจ้า น้องหญิงเอาชัวร์เปล่า?

เอาชัวร์ค่ะ 1ตัวนะค่ะเดี๋ยวเลือกเอาแต่ถ้าเกิดเห็นน่าเอ็นดูก็อาจเอาทั้ง3อิอิดูก่อนค่ะเดี๋ยวไงมาถึงแถวขนส่งแล้วโทมาเองเลยนะค่ะ

หน้า: 1 2 [3] 4 พิมพ์