เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 19 เมษายน 2024, 12:42:44
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0
ห้ามประกาศซื้อขาย แลกเปลี่ยน สัตว์ป่าสงวน สัตว์ป่าคุ้มครองทุกชนิด บนเว็บไซต์แห่งนี้ เจอกระทู้ไหนประกาศ จะดำเนินการลบออก โดยไม่ต้องแจ้งให้ทราบ

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ตลาดกลางซื้อขายสินค้าออนไลน์
| |-+  สัตว์เลี้ยง (ผู้ดูแล: ตาต้อม, Active Oper, “๏.๎฿ @ ์ N ' K๎.๏™”)
| | |-+  ชวนเพื่อนคนรักสัตว์ตั้งสมาคม เพื่อนช่วยเพื่อน4ขา ใครสนใจเข้าร่วมเชิญคะ
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน ชวนเพื่อนคนรักสัตว์ตั้งสมาคม เพื่อนช่วยเพื่อน4ขา ใครสนใจเข้าร่วมเชิญคะ  (อ่าน 1097 ครั้ง)
nanazzzzz
ชั้นประถม
*

« เมื่อ: วันที่ 27 ตุลาคม 2011, 16:05:55 »

เนื่องจากขนาดนี้เราต้องการจะเปิดบัญชีกองกลางสำหรับช่วยน้องๆสี่ขา(สัตว์เลี้ยง) จำเป็นต้องตังกลุ่มขึ้นมาและเราจะสามารถไปยื้นหนังสือกับธนาคารได้คะ โดยมีความจำเป็นจะต้องหาสมาชิก
      เราจะทำหน้าทีเป็นกองทุนช่วยเหลือสัตว์ด่อยโอกาสที่ต้องการหาคนช่วยคะ
ยังไงใครสนใจลงชื่อไว้ นะคะต้องการ
1. ผู้ก่อตั้ง 3คน
2. คณะกรรมการสมาคม
3. สมาชิก ประมาณ10ขึ้นคะ
   ไม่มีค่าสมัครได้ๆคะ
สมาคมเพื่อนช่วยเพื่อน4 ขา มีไว้เพื่อ
* เป็นตัวกลางในการสนับสนุนการช่วยเหลือสัตว์ด่อยโอกาส
* เป็นที่รวมตัวทำกิจกรรมของห้องคนรักสัตว์เลี้ยง ไม่ว่าจะขายของจัดงานเกี่ยวกับสัตว์เลี้ยงซึ่งเชียงรายเมืองใหญ่ๆแบบนี้น่าจะมีคะ หรือการนำของมาขายเพื่อช่วยเหลือสัตว์ด่อยโอกาสนอกเหนือจากการเงินบริจาคเพียงอย่างเดียวคะ นอกจากเราจะช่วยเพื่อนๆสัตว์เลี้ยงได้แล้วยังจะสามารถบริจาคเงินของเราไปน้องหมาน้องแมวที่อื่นๆได้อีกเช่น บ้านหมาแมวพิการ และ ศูนย์ดูแลสัตว์คุ้มครองที่ยึดได้จากการค้าสัตว์อีกด้วยคะ
เรียนมาเพื่อเพื่อนๆพิจารณาคะ
อาจลำบากในการก่อตั้งนั้นจริงคะ แต่แน่นอนว่า เพื่อนๆที่รักเพื่อนๆสี่ขา และอื่นๆจะสะดวกขึ้นในการได้รับการช่วยเหลือ และการเข้าช่วยเหลือคะ ขอบคุณคะ

เอกสารยื่นกับสำนักงานที่เกี่ยวข้องเพื่อขออนุมัติ ในที่นี้น่าจะไปเกี่ยวกับกรมปศุสัตว์ซึ่งทางหนึ่งจะหาเวลาว่าเข้าไปสอบถามคะ
**ในการนำเงินออกมาจากธนาคารจะต้องมีคนอนุมิติชื่อ 2ใน3 ของผู้ก่อตั้ง ฉนั้นเลยอยากจะเชิญผู้ดูแลห้องสัตว์เลี้ยงมาเป็นหนึ่งในผู้ก่อตั้งและ อยากเชิญ คุณ อ. และคุณ จ.(ถ้าไม่สะดวกพี่ส่งตัวแทนก็จะเป็นเกียจคะ) เป็นประธาน และคณะกรรมการด้วยคะ
กำลังคิดว่าจะเชิญหัวหน้ากรมปศุสัตว์เป็นหนึ่งใน ผู้ก่อตั้งเพื่อง่ายในการขอลายมือชื่อเวลามีเรื่องฉุกเฉินต้องช่วยเหลือสัตว์แต่ขอเข้่าไปคุยก่อนนคะ และอีกสองคนอาจจะขอความร่วมมือจากคุณหมอที่โรงพยาบาลสัตว์ที่ อยู่ประจำที่โรงพยาบาลเพื่อความสะดวกในการขออนุมิติเงินช่วยเหลือ
ยังไงก็ขอเชิญสมชิกทุกๆคนนะคะ ขอบคุณคะ เรารวมตัวกันช่วยน่าจะช่วยได้เยะตัวคะ ยังไงก็ช่วยสนับสนุนหน่อยนะคะ หรือใคร ทำเกี่ยวกับเรื่องนี้ในเชียงรายอยู่แล้ว ก็ขอเข้าร่วมด้วยคนนะคะ เผื่อจะค่อยช่วยอะไรได้คะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 28 ตุลาคม 2011, 10:54:48 โดย nanazzzzz » IP : บันทึกการเข้า
Ruth01
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 27 ตุลาคม 2011, 20:05:36 »

ถ้าผมจะสมัครผมต้องทำไงบ้าง
ยังไงช่วยติดต่อกลับมาด้วยนะครับ
087-611-2402
nanazzzzz
ชั้นประถม
*

« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 28 ตุลาคม 2011, 08:42:55 »

ตอนแรกคิดว่าจะต้องทำเป็นสมาคมหรือมูลนิธิ หรือใครมีทางออกอื่นอีกมั๊ยคะที่ทำให้การเปิดบัญชีของเราใช้ชื่อแบบองค์กรณ์ได้ เพราะการทำเรื่องนั้นยากมากๆเลยต้องทำหนังสือ และต้องเสียภาษี เรายังไม่มีคนสนับสนุนขนาดนั้น เพราะเราแค่คนเดียวคงไม่มีกำลังมากขนาดนั้นหรือ ใครมีความรู้เรื่องนี้รบกวนช่วยแนะนำทีนะคะ อยากให้เชียงรายมี ชมรมหรอกลุ่มที่คอยช่วยเหลือเพื่อนๆเป็นแกนกลางในการทำเรื่องดีๆเพื่อนคนอื่น เราไม่อยากได้อะไรแค่อยากทำ และอยากได้กำลังสมอง คนในการสนับสนุนเรา ใครสนใจ เราอาจจะมีมิตติ้งกันนะคะเพื่อพบพูดคุย เพราะคุยผ่านบอร์ดนั้น ติดต่อกันยากและไม่ต่อเนื่องคะ ใครสนใจอยากช่วยหาทางออกกัน หรือมีข้อแนะนำ โทรได้คะ

08-2495-7225 หนึ่งคะ
ปล.    ชอบมีคนบอกแต่ว่ามันเป็นภาระจะทำทำไมยังไงหนึ่งก็ช่วยไม่ได้ทุกตัว ถ้าจะช่วยทุกตัว ก็ตายพอดีอย่างนี้ ถ้าจะช่วยทุกตัวอย่างนี้งั้นใครเจอที่ไหนก็ต้องเรียกหนึ่งไปเอาแบบนี้จะหาบ้านให้มันทันหรือไง แล้วเจ้าจรจัดมีเป็นร้อย ที่พักสัตว์ก็ไม่มี อะไรก็ไม่พร้อม จะช่วยยังไง

เอาจริๆงเรื่องพวกนั้นยังไม่ได้คิดคะแต่อยากจะเริ่มทำมันเฉยและอยากเริ่มทำจากตัวเอง แค่ได้ช่วยที่ละตัวๆที่เจอก็โอเคแล้วคะ  แค่ทุกคนช่วยกันคนละตัว หรือใครเห็นเจ้าตัวเล็กๆบาดเจ็บแล้วไม่มองข้าม ช่วยกัน และคุมกำเนิดให้พวกเค้า โดยมีหน่วยงานี่เกี่ยวข้องช่วยเหลือคิดว่า ปัญหามันน่าจะลดลง(ถ้าใครจะทำหมันสัตว์แนะนำว่าอย่าฉีดยาคุมเลยนะคะ มันมีผลเสียระยะยาว หรือถ้าเราไม่ทราบว่าเค้าท้องอยู่เค้าอาจตายทั้งแม่และลูกคะ )
*****ใครมีคำปรึกษาความคิดดีๆ บอกได้เลยนะคะ ยินดีรับทุกความเห็นคะ*****
มีใครพอทราบหรือเคยทำบ้างคะทิ้งเบอร์ไว้ให้ติดต่อกลับด้วยนะคะ จะได้เริ่มทำหนังสือคะ อยากหาคนช่วยมากคะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 28 ตุลาคม 2011, 15:13:19 โดย nanazzzzz » IP : บันทึกการเข้า
nighttaro
ชั้นประถม
*

« ตอบ #3 เมื่อ: วันที่ 29 ตุลาคม 2011, 11:27:03 »

เอาด้วยคนค่ะ ติดต่อ nighttaro28@gmail.com
เเก้นโก๊ะ_*_
ชั้นประถม
*

« ตอบ #4 เมื่อ: วันที่ 29 ตุลาคม 2011, 12:37:20 »

ผมว่าก่อนที่จะตั้ง สมาคมหรือมูลนิธิ ก่อต้องหาสถานที่ก่อนอ่าคับ
เเล้วหาสปอนเซอปร์ด้วย เพื่อมีงบในการทำกิจกรรมต่างๆ มันก่อยุ่งยากอยู่นะคับ
เเต่ถ้าทำจิงๆมันก่อได้นะคับ เเต่เราต้องใจกล้าที่จะไปขอสปอนเซอร์ อ่าคับ
ถ้าทำจิงๆ ผมก่ออยากทำนะคับเเต่ถ้าจะดีนะคับ ทำเป็นมลูนิธิ ดีกว่าคับ
เอาด้วยคนนะ aoferary_121@hotmail.com ดุ๋ยคับ

ผิดตรงไหนที่เกิดมาเป็น อีกา
ดีกว่านกใน กรงที่ลืมวิธีบินไปเเล้วถ่มเเท่ไป
มีดีกว่ากันเยอะเลย เป็นอีกานะมันดีอยู่เเล้ว...!!!
nanazzzzz
ชั้นประถม
*

« ตอบ #5 เมื่อ: วันที่ 29 ตุลาคม 2011, 13:00:24 »

ตอนนี้ต้องการหาคนช่วยหลายอย่างคะทั้งเรื่องหาทุนคนช่วยทำหนังสือและอยากมีมิตติ้งเร็วๆนี้คะโดยอยากหาที่มิตติ้งหลักด้วยคะและจะติดต่อกลับและจะทำfacebookเปิดเมล์ใหม่ และเบอร์ติดต่อแบบทางการรอก่อนคะแล้วจะเอามาโพส

:(ตอนนี้เรามองเห็นปัญหาหลังจากการได้ช่วยน้องหมาเริ่มแรกในเวปเชียงรายโฟกัสคะ
   1.   เราไม่มีบัญชีกลางสำหรับช่วยเลยต้องหากันเอง ซึ่งอย่างที่ผ่านมาถ้าหนึ่งไม่ได้คุณ อ. คุณ จ. คุณหมอช่วยไว้คงแย่แน่ๆคะ (ขอบคุณท่านทั้งสามที่ใจบุญและใจดีคะ)
   2.   เราไมามีที่พักพิงชัวคราวก่อนเค้าจะหาบ้านได้ จะฝากไว้ที่หมอ ก็ไม่ดีกับสุขภาพจิตของน้องหมา
(เรื่องนี้ตอนนี้คือปัญหาใหญ่ในการช่วยเหลืออยู่ตอนนี้จริงๆคะ)
   3.  เราน่าจะมี ศูนย์บันเทาทุกข์ เจ้าจรจัด คะซึ่งต่อไปเมื่อเมืองเชียงรายขยายตัวใหญ่ขึ้น องค์กรนี้น่าจะได้ขึ้นตรงกับเทศบาล และปศุสตว์ แต่ตอนนี้ไม่มีคนพักดันมีแต่มองข้ามกัน เราควรช่วยพักดันเรื่องนี้ด้วยกันเพื่อไม่ให้ปัญหานี้ต้องตกเป็นของ คนรักสัตว์เพียงอย่างเดียวถึงเราจะยินดีช่วยนะคะ เพราะว่า เราหยุดคนที่นำสัตว์มาทิ้งข้างถนน ไม่ได้คะ

หนึ่งแจ้งมาให้ทราบว่ากำลังสมัครเมลล์ให้และเพสบุ๊กให้นะคะ ถ้าเรียบร้อยมีเวลายังจะมาอัพด่วนๆคะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 29 ตุลาคม 2011, 23:15:19 โดย nanazzzzz » IP : บันทึกการเข้า
++ Benz SR Cafe ++
ชั้นประถม
*

« ตอบ #6 เมื่อ: วันที่ 29 ตุลาคม 2011, 17:41:10 »

สนใจอย่างแรงครับ !!

น้องกระดิ่งเงินกระดิ่งทอง
โทร 0861934599 เบนซ์
nanazzzzz
ชั้นประถม
*

« ตอบ #7 เมื่อ: วันที่ 31 ตุลาคม 2011, 10:44:24 »

Logo มาแล้วนะคะ
ดีไม่ดีอย่าไรบอกต่อกันหน่อยคะ เมลล์ เบอร์โทร facebook มาแล้วนะคะ

เมลล์ติดต่อขอความช่วยเหลือ และfacebookมาแล้วนะคะ
chiangrai_pets_helper@hotmail.com
เบอร์ติดต่อ มาแล้วนะคะ ระบบ true 083-862-6287

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 01 พฤศจิกายน 2011, 13:10:15 โดย nanazzzzz » IP : บันทึกการเข้า
++ Benz SR Cafe ++
ชั้นประถม
*

« ตอบ #8 เมื่อ: วันที่ 31 ตุลาคม 2011, 23:47:00 »

ชื่อ เบนซ์ ครับ เบอร์0890103635 benz.o.o@homail.com

ยินดีช่วยเต็มที่ครับ กำลังใจดีๆให้น้องหมาครับ

น้องกระดิ่งเงินกระดิ่งทอง
โทร 0861934599 เบนซ์
sabb
ชั้นประถม
*

« ตอบ #9 เมื่อ: วันที่ 01 พฤศจิกายน 2011, 01:12:21 »

Logo มาแล้วนะคะ
ดีไม่ดีอย่าไรบอกต่อกันหน่อยคะ เมลล์ เบอร์โทร facebookกำลังจะตามมาเร็วๆนี้เพราะlogo เสร็จแล้วคะ

เมลล์ติดต่อขอความช่วยเหลือ และfacebookมาแล้วนะคะ
chiangrai_pets_helper@hotmail.com

สร้างสรรค์ค่ะ..ยินดีให้ความช่วยเหลือ
คิดดีทำดี..ช่วยเต็มที่และเต็มใจค่ะ
diRna
มัธยม
**

« ตอบ #10 เมื่อ: วันที่ 02 พฤศจิกายน 2011, 23:07:35 »

ชื่อดิ๊บคะ (ธัญธาดา   อินทร)
082-1824476 ขอเข้าร่วมด้วยคนคะ

084-6120581(ส่ง PM ทิ้งไว้จะสะดวกมากกว่าคะ)
ขออภัยที่ต้องขอตรงเวลา เนื่องจากเป็นแม่ลูกน้อยคะ
nanazzzzz
ชั้นประถม
*

« ตอบ #11 เมื่อ: วันที่ 04 พฤศจิกายน 2011, 13:15:50 »

ยิ้ม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 04 พฤศจิกายน 2011, 21:15:18 โดย nanazzzzz » IP : บันทึกการเข้า
หน้า: [1] พิมพ์