เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 25 เมษายน 2024, 14:19:19
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลเชียงราย
| |-+  คนเชียงราย สังคมเชียงราย (ผู้ดูแล: bm farm, [ตา-รา-บาว], zombie01, ۰•ฮักแม่จัน©®, ⒷⒼ*, ตาต้อม, nuifish, NOtis)
| | |-+  สอบถามเรื่องการไปดอยกาดผีหน่อยครับ
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน สอบถามเรื่องการไปดอยกาดผีหน่อยครับ  (อ่าน 1388 ครั้ง)
HiDeMi
085-0335262
ชั้นประถม
*

Line:Winchester Tel 085-0335262

« เมื่อ: วันที่ 25 ตุลาคม 2011, 21:29:37 »

ผมกับเพื่อนจะไปกันประมาณ 7-8 คน แต่ไม่มีรถส่วนตัว แล้วก่ะว่าจะไปตั้งแคมป์ พอดีเพื่อนหนีน้ำท่วมมา ^^ ไปแล้วก็ต้องขนอาหารขึ้นไปแล้วเตาปิ้งอีกแล้วจะทำยังไงดีครับ เดินทางจากเชียงรายจะขึ้่นรถจากไหนถึงไหนได้บ้างแล้วต้องต่อรถอีกไม ต้องออกจากเชียงรายกี่โมงครับ แล้วผมต้องทำยังไงดีครับ T T
raxerta
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 25 ตุลาคม 2011, 22:25:07 »

ลองใช้บริการ ปุ่ม "ค้นหา" ดูหรือยังครับ

ผมลองค้นเล่น ๆ เจอกระทู้นี้ เป็นร้านอาหาร และมีการบริการรถนำขึ้นไปบนดอยด้วย

http://www.chiangraifocus.com/forums/index.php?topic=56038.0
A BB OffRoad Freedom Club
ระดับ ป.ตรี

E22YDA การยึดติดเป็นสิ่งไม่แท้

« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 25 ตุลาคม 2011, 22:34:46 »

ไปดูกะทู้เกี่ยวกับดอยกาดผีได้ที่ห้อง offroad freedom club ได้ครับผม

"ขาดทุนคือกำไร เพราะหากเรายอมขาดทุนกันบ้าง ไม่ว่าจะเป็นรายได้ ชื่อเสียง กำไรที่ได้ก็จะเกิดกับสังคม ทำให้สังคมดีขึ้น"พระราชดำรัสในหลวง"ทำบุญอย่าหวังผล ให้นึกว่าการทำบุญเป็นเรื่องสนุก แล้วความสุขจะตามมา
raxerta
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #3 เมื่อ: วันที่ 25 ตุลาคม 2011, 22:35:03 »

ถ้าผมแนะนำ

- นั่งรถเมล์ที่จะไป อ.แม่สรวย (หรือผ่าน) จากท่ารถเก่า ไปลงปากทางขึ้นดอย
- โทรไปสอบถามราคา และนัดแนะ รถจากร้านที่ว่าด้านบน (หรือรถอื่น ๆ ก็ได้หากหาข้อมูลได้) ให้มารับที่ปากทาง แวะอุดหนุนกินข้าวที่ร้านเขาสักมือเป็นน้ำใจ ก่อนให้เขาขึ้นไปส่งถึงดอยกาดผี
- นัดแนะ รถคันเดิม ให้ขึ้นมารับตามวันและเวลา ที่ต้องการ (หรือหากมีรถ ขึ้นลงประจำ ก็สามารถเก็บไว้เป็นทางเลือกสำรอง)

ไม่น่าจะยากนะ เที่ยวง่ายๆ สบายๆ

เป็นที่ ๆ ผมก็เล็งไว้ว่าอยากจะไป ยังไม่มีโอกาสสักที
น้าวัยทองฯ
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #4 เมื่อ: วันที่ 25 ตุลาคม 2011, 22:42:39 »

จริงๆไม่ถึงต้องขึ้นไปที่กาดผีก็ได้ครับ เพราะทางค่อนข้างลำบากนิดนึง ถ้าไม่ใช่4X4

จากที่เล่ามาว่า เพื่อนหนีน้ำท่วม และอยากกางเต้น

แสดงว่า น่าจะไม่ใช่คนภาคเหนือ

ผมแนะนำให้ไปรีสอท หรือไม่ก็ดอยที่รถธรรมดาเข้าได้ ราดยาง

หาที่โล่งๆ ตั้งเต้น ยิ่งช่วงนี้เริ่มหน้าหนาวแล้ว บรรยากาศที่ไหนก็สวย

ผมว่าไปแบบสบายๆ พักที่สวยๆ เข้าท่าดีนะครับ

raxerta
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #5 เมื่อ: วันที่ 25 ตุลาคม 2011, 22:43:57 »

ลองดูกระทู้นี้ ข้อมูลเพียบ

http://www.chiangraifocus.com/forums/index.php?topic=50408.0
WEBMASTER
เจ้าสำนักใหญ่
Administrator
แฟนพันธ์แท้

บุคคลทั่วไป

« ตอบ #6 เมื่อ: วันที่ 25 ตุลาคม 2011, 22:51:14 »

ดอยกาดผีรถประจำทางไปไม่ถึงนะครับ

แต่อาจจะนั่งรถสองแถวขึ้นทาง แม่สรวย-วาวี  แล้วจ้างเหมาให้ขึ้นไปส่งที่ดอยกาดผี

ถ้าท่านใช้บริการรถประจำทางอาจจะไม่สะดวกในการขนสัมภาระและอุปกรณ์ถุงนอน เตาปิ้ง อาหารต่างๆ ไปหลายคนน่าจะลองหารถเช่าที่เป็นรถกระบะจะง่ายกว่า หรือจ้างรถเช่าพร้อมคนขับไปเลย

ติดตามข่าวสารได้ที่เพจ :  https://www.facebook.com/crfocus
ketrathh
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #7 เมื่อ: วันที่ 26 ตุลาคม 2011, 09:24:55 »

ไปทางบ้านใหม่หมอกจ๋าม แม่อายจะใกล้กว่าขึ้นทางบ้านห้วยชมภู ปางกิ่ว ถนนตอนนี้ราดยางเกือบหมดแล้วแต่ทางขึ้นลื่นนิดหน่อยเพราะน้ำค้างแต่บรรยาศสุดยอดมาก หนาวโคตรเลยขอบอก

>:l!ne-po!nt:<
~: ดาบราชบุตร :~
แฟนพันธ์แท้
*

~>: แขกดอย :<~

« ตอบ #8 เมื่อ: วันที่ 26 ตุลาคม 2011, 11:28:07 »

ดอยกาดผีรถประจำทางไปไม่ถึงนะครับ

แต่อาจจะนั่งรถสองแถวขึ้นทาง แม่สรวย-วาวี  แล้วจ้างเหมาให้ขึ้นไปส่งที่ดอยกาดผี

ถ้าท่านใช้บริการรถประจำทางอาจจะไม่สะดวกในการขนสัมภาระและอุปกรณ์ถุงนอน เตาปิ้ง อาหารต่างๆ ไปหลายคนน่าจะลองหารถเช่าที่เป็นรถกระบะจะง่ายกว่า หรือจ้างรถเช่าพร้อมคนขับไปเลย

หันตวยครับ เจ่ารถไปดีกว่า แต่ต้องหาคนขับรถแกว่นๆน้อยน้อครับ

!!!!!  กว่า ๑,๑๐๐ กม.จากยอดดอยสู่ทะเล...ตะวันออก  !!!!!

www.facebook.com/1100kilometer

||||| ธรรมชาติสร้างอากาศบริสุทธิ์    ส่วนมนุษย์นั้นสร้างอาวุธเพื่อทำลาย |||||
ไส้เดือนดิน
ชั้นประถม
*

« ตอบ #9 เมื่อ: วันที่ 26 ตุลาคม 2011, 12:01:24 »

ท่านก็รับอาสาเลยไม่ดีเหรอ ยิงฟันยิ้ม ขยิบตา
>:l!ne-po!nt:<
~: ดาบราชบุตร :~
แฟนพันธ์แท้
*

~>: แขกดอย :<~

« ตอบ #10 เมื่อ: วันที่ 26 ตุลาคม 2011, 20:25:26 »

ท่านก็รับอาสาเลยไม่ดีเหรอ ยิงฟันยิ้ม ขยิบตา

หมายถึงผม กับ เวบมาสเตอร์ ใช่ไหมครับ   ยิงฟันยิ้ม

!!!!!  กว่า ๑,๑๐๐ กม.จากยอดดอยสู่ทะเล...ตะวันออก  !!!!!

www.facebook.com/1100kilometer

||||| ธรรมชาติสร้างอากาศบริสุทธิ์    ส่วนมนุษย์นั้นสร้างอาวุธเพื่อทำลาย |||||
HiDeMi
085-0335262
ชั้นประถม
*

Line:Winchester Tel 085-0335262

« ตอบ #11 เมื่อ: วันที่ 26 ตุลาคม 2011, 21:17:18 »

ถ้าจ้าง ค่าใช้จ่ายจะประมาณเท่าไหร่เหรอครับ
WEBMASTER
เจ้าสำนักใหญ่
Administrator
แฟนพันธ์แท้

บุคคลทั่วไป

« ตอบ #12 เมื่อ: วันที่ 26 ตุลาคม 2011, 23:10:08 »

ถ้าจ้าง ค่าใช้จ่ายจะประมาณเท่าไหร่เหรอครับ

เรื่องค่าใช้จ่าย ช่วงนี้เป็นฤดูกาลท่องเที่ยว ไม่ว่าจะไปที่ไหน ราคาไม่แน่นอน
แต่ละที่ก็ไม่เท่ากัน คำถามนี้ท่านต้องถามจากร้านรถเช่าหรือคนขับ ถึงจะชัวร์ครับ ยิ้มเท่ห์

ติดตามข่าวสารได้ที่เพจ :  https://www.facebook.com/crfocus
chakrapong
เตรียมอนุบาล
*

« ตอบ #13 เมื่อ: วันที่ 28 ตุลาคม 2011, 15:44:39 »

มาพักที่balcony hill  รีสอร์ท แม่สรวย  มีรถนำเที่ยวครับ 1 วัน3 ดอย   1 .ดอยวาวี 2. กาดผี 3. ดอยช้าง 4. เขื่อนแม่สรวยราคา2000 บาท มีรถพร้อมคนขับท้องถิ่นนำเที่ยวครับติดต่อได้ที่080-6101011
หน้า: [1] พิมพ์