เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 20 เมษายน 2024, 00:04:25
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลท่องเที่ยว-โพสรูป
| |-+  ห้องโพสรูป-ภาพประทับใจ (ผู้ดูแล: ap.41)
| | |-+  .....เดินถ่ายรูป ป๋าเพณีตักบาตรเป็งปุ๊ดคับ ^^
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน .....เดินถ่ายรูป ป๋าเพณีตักบาตรเป็งปุ๊ดคับ ^^  (อ่าน 3533 ครั้ง)
abs
ระดับ ป.ตรี

แค่คนชอบถ่ายรูป ^^

« เมื่อ: วันที่ 29 เมษายน 2010, 09:48:35 »

ขออนุญาติขึ้นกระทู้ใหม่เลยนะคับ
ต้ัองบอกว่าไปเดินถ่ายรูปอย่างเดียวเลย
หุหุ เพราะลืมเอาเป๋าตังค์ไป ว่าจะไปซื้อของใส่บาตร งานนี้ถ่ายรูปอย่างเดียว

ถ่ายรูปนี้มันสนุกจัง^^
abs
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 29 เมษายน 2010, 09:50:46 »

ไม่ค่อยได้ถ่ายงานกลางคืน เบลอซะเป็นส่วนมากคับ  ยิงฟันยิ้ม

abs
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 29 เมษายน 2010, 09:52:23 »

คนเยอะใช่ได้เลยคับ

คุญยายนั่งประจำที่รอใส่บาตร  ยิ้มกว้างๆ

abs
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #3 เมื่อ: วันที่ 29 เมษายน 2010, 09:53:27 »

ขบวนมาแล้ว ยิ้มกว้างๆ

abs
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #4 เมื่อ: วันที่ 29 เมษายน 2010, 09:55:18 »

หุหุหอบขาตั้งกล้องไปด้วย แทบไม่ได้ใช้เลย คนเยอะมาก  ยิ้มกว้างๆ

abs
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #5 เมื่อ: วันที่ 29 เมษายน 2010, 09:58:48 »

ตีหนึ่งนิดๆ แล้วง่วงมาก ขบวนถึงแยกศาลอยู่เลย
ไม่ไหวกลับก่อนดีกว่าคับ ขากลับ มีพระเดินเป็นสายย่อยๆหน้าหอนาฬิกา
เก็บมาได้อีกภาพคับ  ยิ้มกว้างๆ
หมดแล้วคับ ขอบคุณพื้นที่ดีๆ สังคมดีๆ และทุกท่านที่แวะเข้ามาชมนะคับ ติชมได้เต็มที่

ยิ้มกว้างๆ

xman
เชียงรายเลิฟโฟโต้ดอทคอม
ระดับ :ป.โท

เชียงรายเลิฟโฟโต้ดอทคอม

« ตอบ #6 เมื่อ: วันที่ 29 เมษายน 2010, 10:47:43 »

สวยงามมากเลยครับ ท่าน abs  ยิ้มเท่ห์
CR159
สมาชิกลงทะเบียน
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #7 เมื่อ: วันที่ 29 เมษายน 2010, 11:35:44 »

อิ่มบุญไปด้วยคับ

099-2424559 เขตเมืองเชียงราย แม่สาย แม่จัน เชียงแสน หรือไกลจากนั้น
WEBMASTER
เจ้าสำนักใหญ่
Administrator
แฟนพันธ์แท้

บุคคลทั่วไป

« ตอบ #8 เมื่อ: วันที่ 29 เมษายน 2010, 15:50:58 »

ขอบคุณภาพสวยๆครับ...ปีนี้ทางเทศบาลจัดเส้นทางใกลไปหน่อยนะครับ พอมาถึงหอนาฬิกา คนเกือบไม่มีพระก็เดินเร็วมาก กดชัตเตอร์แทบไม่ทัน ส่วนมากภาพที่ถ่ายมาเบลอหมดเลย

ติดตามข่าวสารได้ที่เพจ :  https://www.facebook.com/crfocus
bm farm
หัวหมู่ทะลวงฟัน
ผู้ดูแลบอร์ด
แฟนพันธ์แท้
*

canon eos

« ตอบ #9 เมื่อ: วันที่ 29 เมษายน 2010, 17:59:33 »

ยิ้มเท่ห์ ยิ้มกว้างๆ...สวยงามครับ...

ยิ้มกว้างๆ .....อ่านกฏ,กติกาการใช้งานเวบบอร์ดด้วยครับ.....
mankaw
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #10 เมื่อ: วันที่ 29 เมษายน 2010, 19:19:36 »

สวยมากๆค่ะ ยิ้มเท่ห์
ap.41
ตอบแทนคุณแผ่นดิน
ผู้ดูแลบอร์ด
แฟนพันธ์แท้
*

ไม่มีเทพไม่มีโปร..มีแต่เราที่จะก้าวไปพร้อมกัน...

« ตอบ #11 เมื่อ: วันที่ 30 เมษายน 2010, 05:15:18 »

สวยๆทั้งนั้นเลยครับ

abs
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #12 เมื่อ: วันที่ 30 เมษายน 2010, 23:06:55 »

ขอบคุณที่แวะมาติชมคับผม  ยิ้มกว้างๆ

GigaBEST
มัธยม
**

« ตอบ #13 เมื่อ: วันที่ 30 เมษายน 2010, 23:11:39 »

แแหม

ฝีมือคุณพี่ ไม่เคยกเลย จริงๆ

ภาพสวยมากๆครับ

เยี่ยม

มุมมองภาพสวยมากเลยครับ

ฝีมือแบบนี้หาตัวจับได้ยาก

เยี่ยมจริงๆ
คนไกลบ้านเกิด
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #14 เมื่อ: วันที่ 01 พฤษภาคม 2010, 02:08:46 »

ขอบคุณรูปภาพกิจกรรมทางศาสนาและรูปภาพสวยงามเจ้า ยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
THANAPUT
เชียงรายบ๊อช คาร์ เซอร์วิส
ระดับ :ป.โท

« ตอบ #15 เมื่อ: วันที่ 08 พฤษภาคม 2010, 13:34:58 »

ตักบาตร เป็งปุ๊ด  พิธีการอะไรต่างๆ
ดีเยี่ยม  แต่..เนิบนาบในการย่างก้างเดิน  การฟ้อนรำโชว์ต่างๆ ทำให้ทุกอย่างช้าไปหมด
และทำให้คนที่รอใส่บาตร รอกันไม่ไหว
พระเณรต่างๆ ก็ง่วงนอน ทำให้เกิดการแตกแถว หันหลังกลับไปกันเยอะ
ทั้งคนทั้งพระ
ครั้งหลังสุดนี่ก็เลยไม่ไป

บริการ  ติดตั้งแก๊สรถยนต์ ระบบหัวฉีด รับประกัน 5 ปีเต็ม  จำหน่าย สินค้า  BOSCH  ทั้งปลีกและราคาขายส่ง
http://www.chiangraiboschcarservice.com
ลูกน้ำของ
ชั้นประถม
*

« ตอบ #16 เมื่อ: วันที่ 10 พฤษภาคม 2010, 14:37:36 »

ดูไปดูมาเชียงรายตอนกลางคืนก็สวยดีนะครับ สุดยอด
อีกอย่างอยู่ที่ฝีมือคนถ่ายด้วยครับ ยกนิ้วให้เลย

เอาแต่นั่งฝัน ก็ไม่มีวันก้าวเดิน  หึหึ
abs
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #17 เมื่อ: วันที่ 10 พฤษภาคม 2010, 22:31:17 »

แแหม
ฝีมือคุณพี่ ไม่เคยกเลย จริงๆ
ภาพสวยมากๆครับ
เยี่ยม
มุมมองภาพสวยมากเลยครับ
ฝีมือแบบนี้หาตัวจับได้ยาก
เยี่ยมจริงๆ

ขอบคุณคับ ฝีมือไม่ตกอยู่แล้วคับ เพราะไม่ค่อยมี  ยิ้มกว้างๆ

ขอบคุณรูปภาพกิจกรรมทางศาสนาและรูปภาพสวยงามเจ้า ยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

ขอบคุณคับ

ตักบาตร เป็งปุ๊ด  พิธีการอะไรต่างๆ
ดีเยี่ยม  แต่..เนิบนาบในการย่างก้างเดิน  การฟ้อนรำโชว์ต่างๆ ทำให้ทุกอย่างช้าไปหมด
และทำให้คนที่รอใส่บาตร รอกันไม่ไหว
พระเณรต่างๆ ก็ง่วงนอน ทำให้เกิดการแตกแถว หันหลังกลับไปกันเยอะ
ทั้งคนทั้งพระ
ครั้งหลังสุดนี่ก็เลยไม่ไป

ใช่ค่ะ ดิฉันไปรอตั้งแต่ 5 ทุ่ม กว่าจะใส่บาตรเสร็จ กว่าจะได้กลับบ้าน ก็เกือบ ตี 2 พระแตกแถวกันหมด ระยะทางก็ไกลจากเดิม ปีที่แล้วพระรับบิณฑบาตรจาก วัดมิ่งเมือง มาสี่แยกธนาคารออมสิน แล้วเลี้ยวขวามาหอนาฬิกา คนบริเวณหอนาฬิกาเยอะมาก แต่ปีนี้ต้องไปอ้อมศาลนู่น คนรอใส่บาตรแถวหอนาฬิกา ต้องอพยพมาอยู่บริเวณ 4 แยกธนาคารออมสินซะส่วนใหญ่  เดินสวนกับพระก็มี ... โกรธ

แต่ขอขอบคุณสำหรับภาพสวยๆ นะคะ สวยจริงๆ

ใช่คับ ใช้เวลามากไปหน่อย ก็เอาใจช่วย ปรับๆ กันไป ปีหน้าน่าจะดีขึ้น
ตอนแรกว่าจะรอถ่ายแถวหอนาฬิกา แต่ไม่ไหวง่วงมาก เดินกลับทางทางหอนาฬิกา
คนก็ไม่่ค่อยมีแล้ว เลยกลับบ้านนอนเลยคับ  ยิงฟันยิ้ม

ดูไปดูมาเชียงรายตอนกลางคืนก็สวยดีนะครับ สุดยอด
อีกอย่างอยู่ที่ฝีมือคนถ่ายด้วยครับ ยกนิ้วให้เลย

ขอบคุณคับ ก็คัดภาพที่คิดว่าสวยมาลงคับ ที่เสียก็เยอะนะคับ
ก็ใจมันรัก แค่ได้ออกมาถ่ายรูปก็มีความสุขแล้วคับ สวยบ้าง ไม่สวยบ้าง ก็ว่ากันไป  ยิ้มเท่ห์

tungkao08
ชั้นประถม
*

We Are "Independent"

« ตอบ #18 เมื่อ: วันที่ 11 พฤษภาคม 2010, 00:08:47 »

สวยงามครับ ตักบาตรกลางคืนหายากมาก . . .
หน้า: [1] พิมพ์