เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 19 เมษายน 2024, 19:09:50
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  บอร์ดกลุ่มชมรม
| |-+  ชมรมนักกลอน
| | |-+  >>> ... ห้องนอนเล่น ... <<< รวมเรื่องขำ ๆ ทั่วทุกมุมโลก
หน้า: 1 [2] 3 พิมพ์
ผู้เขียน >>> ... ห้องนอนเล่น ... <<< รวมเรื่องขำ ๆ ทั่วทุกมุมโลก  (อ่าน 4929 ครั้ง)
♡♡<Fairy>♡♡
นางฟ้า...ราตรี
ระดับ :ป.โท

เทพธิดา...ไร้ปีก

« ตอบ #20 เมื่อ: วันที่ 22 ตุลาคม 2011, 22:12:44 »

>>>>>....หากหัวใจไม่เข้มแข็ง    อย่าหวัง "แรง" จากสวรรค์....<<<<<
OneManShow
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #21 เมื่อ: วันที่ 24 ตุลาคม 2011, 14:33:27 »

ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม คลายเครียดครับ......ก๊ากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก
Siranoi
แฟนพันธ์แท้
*

เฒ่า! สดใส วัยซน..

« ตอบ #22 เมื่อ: วันที่ 24 ตุลาคม 2011, 15:47:30 »

ใครมีเรื่องราว, มีภาพ, มีคลิป
นำมาลงเด้อ..

" ... ธงชาติและเพลงชาติไทย เป็นสัญลักษณ์ของความเป็นไทย
เราจงร่วมใจกันยืนตรงเคารพธงชาติ ด้วยความภาคภูมิใจในเอกราช
และความเสียสละ ของบรรพบุรุษไทย ... "
๘ นาฬิกา และ ๑๘ นาฬิกา Sitiya_por@hotmail.com
OneManShow
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #23 เมื่อ: วันที่ 27 ตุลาคม 2011, 10:01:00 »

เข้ามานอนเล่น ไม่มีอะไรอ่าน     

ครอกฟี้ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ     
Siranoi
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #24 เมื่อ: วันที่ 31 ตุลาคม 2011, 19:01:33 »

ไม่มีเจตนาลามก แต่เข้าไปอ่านดูเห็นขำ ๆ เลยนำติดมาฝากด้วยจ้า ยิงฟันยิ้มเสพสมบ่มิสม ฉบับฮาๆ โคตรฮาเลย   ยิงฟันยิ้ม
สวัสดีค่ะ อาหมอที่เคารพ

หนูติดตามอ่านคอลัมภ์ของอาหมอมานานแล้วค่ะ จากถุงกล้วยแขกที่แม่หนูขาย
หนูชอบอ่านเรื่องความทุกข์
ความเจ็บปวดของชาวบ้านค่ะ นึกไม่ถึงว่าวันนี้มันย้อนมาหาหนูเข้าเต็มเปา
คราวนี้หัวเราะไม่ออกค่ะ
อาหมอคะ หนูอายุ 17 ขวบแล้ว...เมื่อปีกลางมะโรงที่ผ่านมาหนูได้รู้จักกับผู้ชาย
ที่โรงเรียน
เขาชอบมองหนูค่ะ แต่หนูพยายามไม่สนใจเขา
เพราะเราต้องตั้งใจเล่าเรียนจริงไหมค่ะ
เขามาชวนหนูคุยหนูก็พยายามเลี่ยง พอเขาชวนกินข้าวหนูก็กินค่ะ
เพราะเขาออกเงินให้นี่คะ เราคบกันอยู่นานค่ะ เกือบ 2
วัน...เขาก็ชวนหนูไปดูหนังค่ะ
หนูรีบปฏิเสธค่ะ แต่พอเขาบอกว่าเขาเลี้ยงเองหนูก็โอเค
ในโรงหนังเขาพยายามจับมือจับไม้หนู
หนูไม่ยอมเพราะข้าวโพดคั่วมันจะหกหนูเสียดายค่ะ
พอดูหนังเสร็จเราก็นั่งรถเมล์กลับบ้าน แต่เขากลับชวนหนูลงกลางทาง...
หนูเหลือบมองเห็นป้ายด้านหน้าทางเข้า
เขียนว่าโรงแรมก็ทั้งโกรธทั้งอายคนเขาค่ะ
หนูต่อว่าเขาแล้วรีบวิ่งหนีเข้าไปข้างใน
บอกบ๋อยที่วิ่งตามว่าหนู ขอห้องวีไอพีค่ะ หนูเข้าไปนั่งอยู่บนเตียง
เขาเข้ามากอดจูบหนู
หนูก็ผลักเขาออกแล้วผลัดผ้ามานุ่งผ้าเช็ดตัวหนูกลัวเสื้อยับค่ะ
อาหมอคะหนูสู้แรงเขาไม่ได้ค่ะ หนูตกเป็นของเขา ก็ผู้หญิงตัวเล็กๆ
จะเอาแรงที่ไหนไปสู้จริงไหมคะ
หนูเลย สั่งลิโพมาดื่ม 2 ขวด ก็พอมีแรงหิ้วเขาออกจากห้องกลับบ้านได้ค่ะ
หลังจากวันนั้นเขาก็พยายามชวนหนูอีก
หนูต้องให้เขารับปากว่า...เขาเป็นคนจ่ายค่าห้อง กับค่าลิโพ! หนูถึงตกลงค่ะ
อาหมอว่าหนูเสียเปรียบไหมคะ เพราะหนูต้องออกค่ารถเมล์เองค่ะ
เราแอบได้เสียกันจนเริ่มมีปัญหาค่ะ
หนูกลุ้มใจมากอยากให้อาหมอช่วยรีบตอบด้วยคะ
ถาม
1. อาหมอคะตอนนี้ประจำเดือนหนูไม่มาเกือบ 6 เดือนแล้วค่ะ ท้องหนูก็โย้ออกมามากจนใส่กางเกงไม่ได้แล้วอาหมอว่าหนูจะท้องไหมคะ
ตอบ อาหมอไม่แน่ใจนะคะต้องลองไปตรวจดูก่อน ยังไม่ต้องกังวลนะคะอาจแค่ท้องจุกเสียด พอหนูตดเดี๋ยวก็หาย

2. ถ้าหนูท้องขึ้นมาจริงๆ จะทำไงคะหนูควรจะออกค่าทำคลอด หรือให้เขาออกคะ หนูกลุ้มมาก เพราะเขาก็ออกค่าโรงแรมแล้ว
ตอบ หนูน่าจะเป็นคนออกเงินนะคะ เพราะเขาอาจท้วงได้ว่า...หนูไม่ต้องจ่ายค่าผ้าอนามัยมาตั้ง หลายเดือนแล้วนี่หนู อีกอย่างเค้าก็เลี้ยงหนังหลายเรื่องแล้วนี่นา

3. อาหมอว่าเขาจะเบื่อหนูไหมคะ พักหลังเขาไม่สั่งลิโพให้หนูดื่มเลย
เขาชอบสั่งแต่แรงเยอร์ค่ะทั้งที่รู้ว่าหนูชอบลิโพ
ตอบ หนูอย่าไปคิดมากเลยค่ะ เพราะอาหมอเองก็หันมาดื่มแรงเยอร์เหมือนกัน
เพราะใต้ฝามีรางวัลด้วยค่ะ

4. อาหมอคะทำไมโรงแรมนี้แอร์ถึงไม่ค่อยเย็นคะ แล้วข้าวต้มก็ใส่กุ้ง แค่ 2-3 ตัวเองค่ะ อาหมอว่าหนูควรจะฟ้องผู้จัดการมั๊ยคะสุดท้ายนี้ขอให้คุณอาหมอมีความสุขนะคะ ช่วยรีบตอบหนูด้วยเพราะหนูกลุ้มมาก และแม่หนูก็จะเลิกใช้ถุง กระดาษใส่กล้วยแขกแล้วด้วย
ตอบ อาหมอว่าหนูน่าจะเปลี่ยนโรงแรมดีกว่าค่ะ ลองมาที่แถวรัชดาฯ น่าจะดีกว่า
ที่นี่แอร์เย็นเหมือนห้องดับจิต อาหาร ก็อร่อยมีกระจกรอบกระทั่งในโถส้วม แต่อาหมอไม่มั่นใจเรื่องกล้องวงจรปิดนะคะ

วู๊ววววววววววววววว...55555555555555+  ยิงฟันยิ้ม

* 36_11_61.gif (22.98 KB, 60x44 - ดู 192 ครั้ง.)

" ... ธงชาติและเพลงชาติไทย เป็นสัญลักษณ์ของความเป็นไทย
เราจงร่วมใจกันยืนตรงเคารพธงชาติ ด้วยความภาคภูมิใจในเอกราช
และความเสียสละ ของบรรพบุรุษไทย ... "
๘ นาฬิกา และ ๑๘ นาฬิกา Sitiya_por@hotmail.com
Yim sri
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #25 เมื่อ: วันที่ 31 ตุลาคม 2011, 20:58:39 »

๕
            ๕
            ๕
            ก๊าก
            ก๊าก
            คิก
            จัง
             ยิงฟันยิ้ม

ธ สถิตย์ในใจตราบนิรันดร์กาล
Siranoi
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #26 เมื่อ: วันที่ 31 ตุลาคม 2011, 22:36:26 »

ที่มาขำๆ ของคำว่า “เซ็งเป็ด” ขำเล็ก ๆ แต่เร้าใจ..

‘เซ็งเป็ด’

เรื่องมันมีอยู่ว่า หมา หมู และเป็ด เป็นเพื่อนกันมาช้านานวันหนึ่งหมูนัดหมาไปกินเหล้าที่ผับแห่งหนึ่งพอ
หมามาถึงเห็นหมูนั่งอยู่ตัวเดียวก็สงสัยทำไมเป็ดไม่มาด้วยจึงถาม

หมา : เฮ้ย ไอ้หมู ทำไมไอ้เป็ดถึงยังไม่มาวะ

หมู : ข้าไม่ได้ชวนมันว่ะ

หมา : เอ็งทำอย่างนี้ไม่ดีนา มากันแค่เราสองตัว เดี๋ยวไอ้เป็ดรู้มันเสียใจแย่

หมู : เสียใจก็ช่างมัน เพราะข้าตั้งใจจะเลิกคบมันอยู่แล้ว

หมา : อ้าวทำไมล่ะแก เพื่อนกันใจเย็นๆก่อนดีกว่า ไหนเล่ามาซิมีเรื่องอะไรกะไอ้เป็ดมันวะ

หมู : วันก่อนข้าชวนมันไปกินเหล้า พอมาถึงร้านเหล้าข้ายังไม่ทันได้กินเหล้าเลย มันก็พูดขึ้นว่า กับ กับ
กับๆๆๆๆๆๆ ไปไหนไม่ทันได้ทำอะไร มันชวนกลับลูกเดียว เซ็งว่ะ

ก็เลยเป็นที่มาของ เซ็งเป็ด!

วู๊ววววววววววววว...กร๊ากกกกกกก..กรั๊กกกกกกก 55555+ ยิงฟันยิ้ม มันเป็นเช่นนี้เอง สอบประวัติตั้งนาน

* 36_11_61.gif (22.98 KB, 60x44 - ดู 184 ครั้ง.)

Siranoi
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #27 เมื่อ: วันที่ 01 พฤศจิกายน 2011, 19:54:41 »

คำแปล แปลกๆ 
อ่านไว้เป็นอุทาหรณ์ อย่าเผลอเชียวนะ อิอิ ยิงฟันยิ้ม

ครอบครัวหนึ่งมีแม่อาศัยอยู่กับลูกชายซึ่งลูกชายนั้นยังเด็กอยู่และเรียนอยู่ชั้น
อนุบาล เด็กคนนี้ชอบลอกการบ้านเพื่อนเป็นประจำ
     วันหนึ่งเขาได้ไปลอกการบ้านเพื่อนเพื่อนโมโหจึงด่าว่า
"ไอ้จิ๋มเอ้ย"
เด็กคนนั้นงงมากจึงกลับไปถามแม่
"แม่ครับจิ๋มแปลว่าอะไร"
แม่ได้ยินก็สะดุ้งแต่ไม่อยากให้ลูกรู้จึงบอกว่า
"จิ๋มหรือลูกแปลว่าจานค่ะ"
มาอีกวันหนึ่งเด็กคนนั้นก็ไปลอกการบ้านเพื่อนอีกเพื่อนจึงด่าว่า
"ไอ้ควายเอ้ย"
เด็กคนนั้นก็ไปถามแม่ว่า
"แม่ครับควายแปลว่าอะไรครับ"
แม่จึงบอกว่า
"ควายแปลว่าโซฟาค่ะ"
มาอีกวันเด็กคนนั้นก็ไปลอกการบ้านเพื่อนอีกเพื่อนจึงด่าว่า
"ไอ้จู๋เอ้ย"
เด็กคนนั้นจึงไปถามแม่อีก
"แม่ครับจู๋แปลว่าอะไรครับ" แม่จึงบอกว่า"จู๋หรือลูกแปลว่าทีวีค่ะ"
มีอยู่วันหนึ่งมีญาติมาบ้านพอดีแม่กำลังอยูหลังบ้านเด็กคนนั้นจึงออกไปต้อนรับ
ญาติจึงถามว่าแม่ไปใหนน่ะ เด็กคนนั้นจึงตอบว่า
"แม่กำลังล้างจิ๋มอยู่ในครัวครับ เชิญนั่งบนควายก่อน เดี๋ยวผมจะเปิดจู๋ให้ดู "
.................
วู๊วววววววว...5555555555++++ กรั๊กกกกกกกกกก..กร๊ากกกกกกกกกกก ยิงฟันยิ้ม

* 36_11_61.gif (22.98 KB, 60x44 - ดู 184 ครั้ง.)

OneManShow
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #28 เมื่อ: วันที่ 04 พฤศจิกายน 2011, 13:10:53 »

คิก  คิก  คิก  คิก (จัง)
Siranoi
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #29 เมื่อ: วันที่ 05 พฤศจิกายน 2011, 17:02:01 »

ตกเฟรม

Siranoi
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #30 เมื่อ: วันที่ 17 พฤศจิกายน 2011, 12:48:25 »

เรื่องถึงอำเภอ

หนุ่มวัยรุ่นนายหนึ่งไปทำบัตรทีอำเภอ  แต่เขาเขียนหนังสือไม่ได้  นายอำเภอจึงตะคอกไสหน้าแรง ๆ ว่า
" ... แกมัวไปล่อวัวล่อควายที่ไหนมาจึงเขียนหนังสือไม่ได้ ... " 
มื่อเขากลับถึงบ้านเขาจึงไปไล่ตะเวนบอกกลับเพื่อน ๆ ว่า
" ... เฮ้ย!  พวกมรึง ! กรูส์ว่า เราต้องเบาๆเรื่องนี้กันหน่อยแล้วล่ะ เรื่องถึงอำเภอแล้วว่ะ ... "
...................................
วู๊ววววววววววววววววววววววววววววววว....55555555555555+

วู๊วววววววววววววววววววววว......55555555555555

* 36_11_61.gif (22.98 KB, 60x44 - ดู 161 ครั้ง.)

OneManShow
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #31 เมื่อ: วันที่ 17 พฤศจิกายน 2011, 13:48:34 »

เรื่องถึงอำเภอ

หนุ่มวัยรุ่นนายหนึ่งไปทำบัตรทีอำเภอ  แต่เขาเขียนหนังสือไม่ได้  นายอำเภอจึงตะคอกไสหน้าแรง ๆ ว่า
" ... แกมัวไปล่อวัวล่อควายที่ไหนมาจึงเขียนหนังสือไม่ได้ ... " 
มื่อเขากลับถึงบ้านเขาจึงไปไล่ตะเวนบอกกลับเพื่อน ๆ ว่า
" ... เฮ้ย!  พวกมรึง ! กรูส์ว่า เราต้องเบาๆเรื่องนี้กันหน่อยแล้วล่ะ เรื่องถึงอำเภอแล้วว่ะ ... "
...................................
วู๊ววววววววววววววววววววววววววววววว....55555555555555+

วู๊วววววววววววววววววววววว......55555555555555

คิก คิก คิก เป็นงั้นไป
Siranoi
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #32 เมื่อ: วันที่ 17 พฤศจิกายน 2011, 17:49:04 »

กระเหรี่ยงจดทะเบียน 

กาเหรี่ยงที่อาศัยอยู่บนดอยบนเหนือสุดนู้น..... อยากจะเป็นพลเมืองที่ถูกต้องตามกฎหมาย มีบัตรประจำตัว มีสำมะโนครัว มีทะเบียนสมรสว่างั้นเถอะ

วันหนึ่งกาเหรี่ยงหนุ่มลงมาจากเขา ตรงดิ่งไปที่อำเภอ ตั้งใจว่าจะมาจะทะเบียนสมรส พอมาถึง ก้อขอพบเจ้าหน้าที่ทันที

เจ้าหน้าที่ : มาจะให้ทำอะไรเล่านี่
กาเหรี่ยง : ผงจะมาจกทาเบียงคัก
เจ้าหน้าที่ : (อารมณ์ดี เลยพูดล้อเลียน) จกทาเบียงอาราย
กาเหรี่ยง : จกทาเบียง อ่า สงรก สงรกอ่า
เจ้าหน้าที่ : แล้วคุงจาจกกะคาย
กาเหรี่ยง : จก .. กา .. เมีย
เจ้าหน้าที่ : อ้าว .. เมียไม่ได้มาด้วยนี่ คุณต้องไปเอาเมียมา
กาเหรี่ยง : โอเคคัก ขอกคุงๆ
..................................................

กาเหรี่ยงเผ่นขึ้นเขาทันที ...อีก 30 นาทีต่อมา ก้อลงมาพบเจ้าหน้าที่คนเดิม

กาเหรี่ยง : เลียกโล้ยแล้วคัก จกทาเบียง จกทาเบียง
เจ้าหน้าที่ : ไหนล่ะเมีย บอกให้ไปเอาเมียไง ต้องเอามาด้วย ขึ้นไปเอามาอีกทีนึง

กาเหรี่ยงก้อรับคำ เผ่นขึ้นเขาไปอีก ..อีก 1 ชั่วโมงต่อมา ก็ลงมาพบเจ้าหน้าที่คนเดิม

กาเหรี่ยง : (เสียงป้อแป้ๆ ชักไม่ไหวแล้ว หมดแรง ) จกได้ยังอ่ะคัก
เจ้าหน้าที่ : แล้วเมียล่ะ เอามายัง
กาเหรี่ยง : ขึ้นไปเอามา 2 ทีแล้วคัก ..เมื่อไหร่จะจกซะทีอ่า ไม่มีแรง..จะเอาแล้วคัก

วู๊ววววววววววววววววววววววว.....555555555555

* 36_11_61.gif (22.98 KB, 60x44 - ดู 140 ครั้ง.)

Siranoi
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #33 เมื่อ: วันที่ 18 พฤศจิกายน 2011, 01:15:57 »

ยิงฟันยิ้ม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 18 พฤศจิกายน 2011, 01:19:45 โดย Siranoi » IP : บันทึกการเข้า

Siranoi
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #34 เมื่อ: วันที่ 18 พฤศจิกายน 2011, 02:09:43 »

;Dคลิปเก่า ๆ มาเล่าใหม่

Siranoi
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #35 เมื่อ: วันที่ 20 พฤศจิกายน 2011, 16:47:14 »

ยิงฟันยิ้ม

Siranoi
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #36 เมื่อ: วันที่ 21 พฤศจิกายน 2011, 16:34:09 »

คุณรู้ไหมทำไมการบินไทยจึงไม่เสิร์ฟเบียร์ช้าง  

คุณรู้ไหมทำไมการบินไทยจึงไม่เสิร์ฟเบียร์ช้าง? ... หือ

คุณรู้ไหมทำไมการบินไทยจึงไม่เสิร์ฟเบียร์ช้าง? ... หื๋อ!!

คำตอบ

เพราะ ปกติ แอร์จะถามว่า ...

" ... Have You try Singha Yet? ... "

แต่ แอร์ ไม่สามารถจะถามได้ว่า ...

" ... Have You try Chang Yet? ... "

ฮุ….ฮุ….ฮุ คิดมากจริงๆ

กร๊ากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก
กรั๊กกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก

วู๊ววววววววววววววววว...55555555555555+

* 36_11_61.gif (22.98 KB, 60x44 - ดู 116 ครั้ง.)

Siranoi
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #37 เมื่อ: วันที่ 21 พฤศจิกายน 2011, 16:46:52 »

กร๊ากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก
กรั๊กกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก

วู๊ววววววววววววววววว...55555555555555+

* 36_11_61.gif (22.98 KB, 60x44 - ดู 112 ครั้ง.)

Yim sri
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #38 เมื่อ: วันที่ 21 พฤศจิกายน 2011, 17:33:48 »

ไมไหวแล้วนะคะ ท่านอาจารย์ศิรา โกรธ
ในห้องกลอนมีเด็กทั้งประถม และมัธยม เข้ามาอ่านมากมาย
ระวังจะถูกตำหนิได้นะคะ

ก๊ากกกกกกกกกกกกกกกกกกก
คิกจัง

ธ สถิตย์ในใจตราบนิรันดร์กาล
Siranoi
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #39 เมื่อ: วันที่ 21 พฤศจิกายน 2011, 18:17:53 »

เกือบถูกจับได้ 

สามสาวเพื่อนร่วมงานวางแผนแว่บกลับบ้านเร็วด้วยเหตุที่ว่าผู้จัดการสาวใหญ่ก็แว่บกลับก่อนประจำเหมือนกัน
"เจ๊แกไม่รู้หรอก"
ทั้งสามให้เหตุผล

สาวแรกแว่บกลับบ้านไปทำสวนสบายใจเฉิบ...
สาวสองแว่บไปเที่ยวผับแต่เย็นเลย...
สาวสามแว่บกลับไปเซอร์ไพรซ์สามีที่บ้าน เธอแอบย่องเข้าถึงห้องนอนจนเจอสามีกำลังเริงรักอยู่กับผู้จัดการสาวใหญ่ของเธอเอง เธอเลยแอบย่องออกมาเงียบๆ...

วันถัดมาสามสาวปรึกษากันว่าจะแอบแว่บอีก... ชักเคยตัวว่างั้น...
สองสาวแรกยืนยันว่างานนี้เอาแน่...
สาวสามส่ายหน้าท่าเดียว เธอว่า
"เมื่อวานชั้นเกือบถูกจับได้แน่ะ"
หุหุ

หน้า: 1 [2] 3 พิมพ์