เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 26 เมษายน 2024, 05:24:31
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0
ห้ามประกาศซื้อขาย แลกเปลี่ยน สัตว์ป่าสงวน สัตว์ป่าคุ้มครองทุกชนิด บนเว็บไซต์แห่งนี้ เจอกระทู้ไหนประกาศ จะดำเนินการลบออก โดยไม่ต้องแจ้งให้ทราบ

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ตลาดกลางซื้อขายสินค้าออนไลน์
| |-+  สัตว์เลี้ยง (ผู้ดูแล: ตาต้อม, Active Oper, “๏.๎฿ @ ์ N ' K๎.๏™”)
| | |-+  ---ไม่ขายครับ แต่จะให้ฟรี ขอแค่รักพวกมันจริงๆ ก็พอแล้วครับ-----
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน ---ไม่ขายครับ แต่จะให้ฟรี ขอแค่รักพวกมันจริงๆ ก็พอแล้วครับ-----  (อ่าน 1399 ครั้ง)
nalismenox
มัธยม
**

สุดท้ายก็กลับมายืนจุดเดิม

« เมื่อ: วันที่ 11 ตุลาคม 2011, 14:23:29 »

สำหรับผู้รักสุนัขหรือแมวเท่านั้นนะครับ
บ้านที่ผมอาศัยอยู่เ็ป็นบ้านเช่าครับ อาศัยอยู่มาประมาณ 9 ปีแล้ว
ตลอดเวลาที่ผ่านมาจ่ายค่าเช่าตรงเวลาตลอด
พอดีพ่อที่อยู่สวนจะต้องกลับมาอยู่บ้านเนื่องจากสวนถูกขายไปแล้ว
เลยมีสุนัขสีดำ ขนมันขลับ จำนวน 2 ตัว เป็นตัวผู้ 1 ตัว ตัวเมีย 1 ตัว
อายุประมาณ 3 - 4 เดือนเท่านั้น แต่เข้าใจว่า พ่อมันน่าจะเป็นสุนัขมีสายพันธุ์นะครับ
เพราะตัวโตและลักษณะดี พอสมควร

ลูกสาวเจ้าของบ้านเ่ช่าไม่พอใจที่ผมนำมันมาเลี้ยง บอกให้ย้ายออกหมดทั้งบ้าน ทั้งคนทั้งสุนัข
ภายในเวลา 15 วัน ผมรู้สึกแย่มากๆ ครับ ทำไมคนที่มีอาชีพเป็นถึงนางพยาบาลถึงมีใจสุนัขแบบนี้ เหตุผลเพราะว่า มันสกปรก มันอึเรี่ยราด ฯลฯ สารพัดข้ออ้าง

ผมจำเป็นอย่างยิ่งที่จะต้องนำสุนัข 2 ตัวออกมาประกาศหาเจ้าของใหม่ เนื่องจากตัวผมเอง
ก็ยังไม่ทราบว่าจะต้องไปอยู่ที่ไหน เพราะยังมีแมวอีก แมวมีประมาณ 3 - 5 ตัวครับ
เป็นตัวผู้อายุประมาณ 3 เดือน 3 ตัว เป็นตัวผู้หมด มีตัวเมีย 1 ตัว
เป็นแมวที่ไม่ได้นำมาเลี้ยงแต่แรกครับ มันมาอาศัยอยู่เพราะเราให้อาหารมัน

รูปภาพผมจะนำมาลงคืนนี้ หากใครสนใจ โทรบอกได้นะครับ
แต่ผมขอให้เป็นคนที่รักสุนัข รักแมวจริงๆ เท่านั้นนะครับ ผมบอกตรงๆ ว่ารักพวกมันมากๆ
ทำใจยังไม่ได้เลย

0841504330  โทรมาสอบถามได้นะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 11 ตุลาคม 2011, 14:43:08 โดย nalismenox » IP : บันทึกการเข้า
มะนาวหวาน น้ำตาลเปรี้ยว
เตรียมอนุบาล
*

« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 11 ตุลาคม 2011, 14:28:16 »

แล้ว น้องหมาน้องแมวตอนนี้อยู่แถวไหนคะ
nalismenox
มัธยม
**

« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 11 ตุลาคม 2011, 14:40:22 »

อยู่ในเมืองครับ แถวสันโค้งน้อย อยู่สันโค้งน้อยซอย 2 นะครับ
มันอาจไม่ใช่หมาพันธุ์ดีเลิศอะไรนะครับ แต่ถ้าเลี้ยงเขาดีๆ ผมเชื่อว่าเขาจะต้องเป็นหมาที่ดีได้แน่ๆ
เพราะเขาแค่ 3 เดือน หากเป็นคน ก็เหมือนเด็กอายุ 3 ปี เท่านั้นเอง
*

« ตอบ #3 เมื่อ: วันที่ 11 ตุลาคม 2011, 14:45:08 »

สนใจอยู่ค่ะแต่ว่าจะได้ย้ายไปอยู่บ้านเช่าตอนสิ้นเดือนอ่ะค่ะ
ตอนนี้ยังอยู่หออยู่ค่ะ รับตอนสิ้นเดือนได้ป่าวคะ ส่วนตัวแล้วเป็นคนที่รักสัตว์
ไม่สนหรอกค่ะว่าเค้าจะสายพันธุ์อะไร เลิกงานแล้วจะโทรไปหานะคะ
*

« ตอบ #4 เมื่อ: วันที่ 11 ตุลาคม 2011, 14:49:22 »

ว้า..ภายใน 15 วัน
nalismenox
มัธยม
**

« ตอบ #5 เมื่อ: วันที่ 11 ตุลาคม 2011, 15:01:26 »

ผมจะพยายามขอเจ้าของบ้านนะครับ แต่ผมไม่รู้ว่าเขาจะรับฟังไหม?
ขอบคุณมากครับที่ให้ความอนุเคราะห์ครับ จะรอโทรศัพท์ครับ
THANAWAT.K
*

« ตอบ #6 เมื่อ: วันที่ 11 ตุลาคม 2011, 16:20:33 »

ปกติผู้ให้เช่าต้องบอกล่วงหน้าไม่ต่ำกว่า120วันน่ะครับอย่าไปยอม
madam
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #7 เมื่อ: วันที่ 11 ตุลาคม 2011, 19:13:08 »

ดัน....เอาใจช่วยนะค่ะ....
thaba
ตู้ปลาทุกรูปแบบ ทุกขนาด ราคาสำหรับผู้ที่อยากเลี้ยง
ระดับ ป.ตรี

ถ้าสนใจจริง ยินดี ให้คำปรึกษา เรื่องราคาค่อยว่าเตื่อลูน

« ตอบ #8 เมื่อ: วันที่ 11 ตุลาคม 2011, 20:40:44 »

ดันครับ

ตู้ปลาทุกรูปแบบ ทุกขนาด ราคาสำหรับผู้ที่อยากเลี้ยงปลาแต่งบน้อย เราช่วยท่านได้
สนใจก็โทรก่าครับ 08-6196-8970
เบนซ์ โยนก
มัธยม
**

ชีวิตต้องเดินไปข้างหน้า

« ตอบ #9 เมื่อ: วันที่ 11 ตุลาคม 2011, 22:24:22 »

ปกติผู้ให้เช่าต้องบอกล่วงหน้าไม่ต่ำกว่า120วันน่ะครับอย่าไปยอม

สงสาร หมา+แมว อ่ะ

ทั้ง คนด้วย

อยากเอาระเบิดไปขว้างเฮะ  เจ้าของบ้านเช่า                           (หัวรุนแรงไปหน่อย  ระเบิดปิงปอง ก้พอล่ะ)

เอาใจช่วยคับ

ช่วงนี้ไม่มีอะไรทำ ------  อ่านกระทู้เฉยๆ
ติดต่อเบอร์นี้ 083-1522110
nalismenox
มัธยม
**

« ตอบ #10 เมื่อ: วันที่ 11 ตุลาคม 2011, 23:00:50 »

ขอบคุณมากครับทุกๆ เม้นที่ให้กำลังใจ
ตอนนี้สุดท้ายหมาก็ต้องเป็นจำเลยอีก

มีคนใจดีรับน้องเขาไว้แล้วครับ แต่ผมก็อดห่วงไม่ได้อยู่ดี

ขอบคุณทุกๆ คนนะครับ ขอบคุณจริงๆ
ดอกฝิ่นสีคราม
มัธยม
**

O o_ก็ แค่ คน ธรรม ดา ทั่ว ไป_o O

« ตอบ #11 เมื่อ: วันที่ 12 ตุลาคม 2011, 12:20:06 »

น่าสงสารหมาๆแมวๆจิงๆ

จิตใจที่อยู่ในความมืดมิด กำลังที่จืดจาง...ทั้งยังต้องเห็นเพื่อนพลาดท่าไปกับตา ความมืดจึงครอบคุมแสงสีขาวจนหมดสิ้น
หน้า: [1] พิมพ์