เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 29 มีนาคม 2024, 04:31:31
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0
ห้ามประกาศซื้อขาย แลกเปลี่ยน สัตว์ป่าสงวน สัตว์ป่าคุ้มครองทุกชนิด บนเว็บไซต์แห่งนี้ เจอกระทู้ไหนประกาศ จะดำเนินการลบออก โดยไม่ต้องแจ้งให้ทราบ

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ตลาดกลางซื้อขายสินค้าออนไลน์
| |-+  สัตว์เลี้ยง (ผู้ดูแล: ตาต้อม, Active Oper, “๏.๎฿ @ ์ N ' K๎.๏™”)
| | |-+  หมาทีบ้านผมโดน ยาเบื่อ
หน้า: [1] 2 พิมพ์
ผู้เขียน หมาทีบ้านผมโดน ยาเบื่อ  (อ่าน 1924 ครั้ง)
Fatbee
ระดับ ป.ตรี

« เมื่อ: วันที่ 09 ตุลาคม 2011, 10:04:52 »

น่าสงสารมาก ชักไปมาๆ   ตอนส่งไปหาหมออานนท์ แล้วคับ

แต่ต้องดูอาการก่อน  โอ้ยเครียดคับ   

ระวังกันด้วยนะคับ
@ไอ้อ้วน@
ระดับ ป.ตรี

2 มือ ที่ดูเหมือนจะบอบบาง

« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 09 ตุลาคม 2011, 10:06:47 »

น่าสงสารมาก ชักไปมาๆ   ตอนส่งไปหาหมออานนท์ แล้วคับ

แต่ต้องดูอาการก่อน  โอ้ยเครียดคับ   

ระวังกันด้วยนะคับ
ทำไปได้ ไปแทะ ไปทำอะไรใครรึป่าวคะ เขาถึงเบื่อยามัน เป็นกำลังใจฮื้อ ปลอดภัยเน้อเจ้า

สมองดี แกมโกง แต่เลือกที่จะเดินทางผิดเอง ก็ต้องยอมรับในสิ่งที่เป็นไป
Fatbee
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 09 ตุลาคม 2011, 10:14:51 »

หมาผมนิสัยดีมายเลยคับ  แล้วเป็นโกลเดน ด้วยอีกไม่ทำอะไรใครเลย
ดอกฝิ่นสีคราม
มัธยม
**

O o_ก็ แค่ คน ธรรม ดา ทั่ว ไป_o O

« ตอบ #3 เมื่อ: วันที่ 09 ตุลาคม 2011, 10:18:40 »

เป็นกำลังใจให้ ขอให้น้องหมาปลอดภัย

จิตใจที่อยู่ในความมืดมิด กำลังที่จืดจาง...ทั้งยังต้องเห็นเพื่อนพลาดท่าไปกับตา ความมืดจึงครอบคุมแสงสีขาวจนหมดสิ้น
LittleELF
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #4 เมื่อ: วันที่ 09 ตุลาคม 2011, 10:19:57 »

ขอให้น้องหมา หายลอดปลอดภัยด้วยเถิดด เป็นกำลังใจให้คะ

บริการซ่อม เช่า ขาย รถโฟล์คลิฟท์ จำหน่ายรถแบคโฮ รถแทรกเตอร์ รถกอล์ฟ  อะไหล่ต่างๆ 089-9983959
By Pawarisa
ระดับ ป.ตรี

ลิขิตฟ้า หรือจะสู้มานะตน

« ตอบ #5 เมื่อ: วันที่ 09 ตุลาคม 2011, 10:58:20 »

เป็นเรื่องประจำ น้องไซบีเลี้ยน เรา ก็ไล่จับไก่ ตอนเราไม่อยู่บ้าน

เจอคนใจบาปที่ไหนไม่รู้วางยา ตอนนี้ไปดีซะละ
ซื้อมาแพง+รักมาก
>_อนัตตา_<
ระดับ :ป.โท

« ตอบ #6 เมื่อ: วันที่ 09 ตุลาคม 2011, 18:25:10 »

น่าสงสารน้องหมาเน๊อะเจ้า ขอหื้อปลอดภัยเน้อเจ้า ร้องไห้ ร้องไห้ ร้องไห้
nj258
สมาชิกลงทะเบียน
ระดับ ป.ตรี
*

« ตอบ #7 เมื่อ: วันที่ 09 ตุลาคม 2011, 20:53:00 »

โกรธ  ข้างบ้านก็เพิ่งโดนค่ะ  สงสารจริง ๆ  ขอให้น้องหมาของคุณปลอดภัยนะคะ   

ห้วงยามที่มืดที่สุดนั้นคื​อสัญญาณว่าอีกไม่กี่ชั่วโมง​พระอาทิตย์จะขึ้น
parueyathon
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #8 เมื่อ: วันที่ 09 ตุลาคม 2011, 21:17:08 »

ขอให้น้องหมาหายไว ๆ นะคะ..และขอให้จับตัวคนใจบาปมาลงโทษให้ได้..คนกะสัตว์ก็รักชีวิตเหมือนกันทำไมใจคอโหดเหี้ยมขนาดนั้น...ยิ่งเป็นโกลเด้นท์แล้ว..เป็นหมาที่น่ารักที่สุดเลย..ใจดี..ซื่อสัตย์..มีน้ำใจ...เป็นกำลังใจให้เจ้าของน้องหมานะคะ..จากใจจริง..
Be fish aqua shop
ระดับ ป.ตรี

คิดถึง มฟล จัง

« ตอบ #9 เมื่อ: วันที่ 09 ตุลาคม 2011, 23:05:29 »

หมาที่บ้าน ก็เคยโดยยาเบื่อ ค่ะ   เคยโดนมีดอิโต้ไล้ฟัน ด้วย ดีน่ะเห็นเสียก่อน
น้ำลายฟูมปากเต็มไปหมด ถ้าหากอาการเพิ่งเริ่มต้น   เอาไข้ไก่ดิบๆๆ ให้มันกินสัก 2-3 ฟองค่ะ
รับรองหายค่ะ ช่วงแรกๆอาจซึมสักหน่อย แต่จะดีขึ้นเอง 

thanyakarn
ชั้นประถม
*

« ตอบ #10 เมื่อ: วันที่ 10 ตุลาคม 2011, 00:19:04 »

คนที่ทำอย่างนี้ได้คงไม่มีหัวใจแล้วค่ะ ที่บ้านก็เลี้ยงหมาเหมือนกันทำไมถึงไม่คิดว่าสัตว์ก็มีชีวิตและจิตใจใครๆก็รักและหวงชีวิตเป็นสัจจะธรรมคนพวกนี้ไม่มีศีลธรรมหรือความละอายอยู่ในใจในนิสัยหรือ.........ไม่อยากพูดต่อเดี๋ยวจะไม่สุภาพ ขอเป็นกำลังใจให้น้องหมาที่น่ารักนะค่ะหายไวๆๆ หายแล้วก็ขอให้ดูแลน้องหมาให้ดีนะค่ะคนพวกนี้มีอยู่มากรู้หน้าไม่รู้ใจ   คนรักน้องหมา
๏—‘shOwy|z`’—๏
ชั้นประถม
*

ล้มเพราะก้าวไปข้างหน้า ดีกว่ายืนเต๊ะท่าอยู่กับที่

« ตอบ #11 เมื่อ: วันที่ 10 ตุลาคม 2011, 01:51:21 »

เอาใจช่วยอีกแรงนะคะ

080-7291184.   084-4868147 (24HR)

Fatbee
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #12 เมื่อ: วันที่ 10 ตุลาคม 2011, 13:00:25 »

ตอนนี้  ไปดีละคับ  หมอบอกว่า ยาตัวนนี้แรงมาก ลำไส ไปหมดอะคับ  สงสารมากๆ อายุได้9เดือนเองอะ
aewhaha
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #13 เมื่อ: วันที่ 10 ตุลาคม 2011, 13:13:16 »

ใจร้ายมากค่ะ ทำกับสัตว์ได้ลงคอเดวกรรมก็ตามทันค่ะ ไม่เป็นไรค่ะเรารอดูกรรมตามสนองคนชั่วดีกว่าค่ะ สาธุ
nj258
สมาชิกลงทะเบียน
ระดับ ป.ตรี
*

« ตอบ #14 เมื่อ: วันที่ 10 ตุลาคม 2011, 13:22:29 »

เสียใจด้วยนะคะ 

ห้วงยามที่มืดที่สุดนั้นคื​อสัญญาณว่าอีกไม่กี่ชั่วโมง​พระอาทิตย์จะขึ้น
framezasabi
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #15 เมื่อ: วันที่ 10 ตุลาคม 2011, 13:28:13 »

มีหมาเเถวบ้านเราอ่ะ  โดนมาเหมือนกัน เเล้วเขาให้หมากินยาธาตุน้ำขาวตอนที่น้ำลายฟูมปาก  เช้ามาดูหมาไม่ตายเเต่ขนจะร่วงหมดเลย  ตอนนี้เป็นยังไงไม่รู้ไม่ได้กลับไปบ้านเป็นปีละเเต่ที่เเน่ๆตอนโดนยาเบื่อไม่ตาย   

ขอให้น้องหมาไู่สุขคตินะค่ะ
charjo
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #16 เมื่อ: วันที่ 10 ตุลาคม 2011, 13:34:06 »

โดนวางยาในบ้านเลยเหรอคับ พอดีผมก็เลี้ยงแต่ไม่เคยปล่อยออกนอกบ้านกลัวโดนเหมือนกัน ถ้าออกนอกบ้านผมก็จะตามไปด้วย ไม่ปล่อยให้คาดสายตา
hansa
มัธยม
**

« ตอบ #17 เมื่อ: วันที่ 10 ตุลาคม 2011, 19:24:30 »

คิดว่าคงโดนผิดตัว ผิดเป้าหมาย 
ยังไงก็เป็นกำลังใจนะครับ เจ้าของคงเศร้าไปอีกหลายอาทิตย์
หมาที่บ้านถูกรถทับ   ลูกเมียยังร้องไห้หลายวันเลย
>_อนัตตา_<
ระดับ :ป.โท

« ตอบ #18 เมื่อ: วันที่ 10 ตุลาคม 2011, 19:37:11 »

ขอแสดงความเสียใจด้วยน่ะค่ะ  ร้องไห้ ร้องไห้ ร้องไห้
nuknick
มัธยม
**

« ตอบ #19 เมื่อ: วันที่ 10 ตุลาคม 2011, 20:07:15 »

อายจัง   เสียใจด้วยนะค่ะ ขอให้น้องหมาไปดีค่ะ
หน้า: [1] 2 พิมพ์