เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 18 เมษายน 2024, 20:58:29
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0
ห้ามประกาศซื้อขาย แลกเปลี่ยน สัตว์ป่าสงวน สัตว์ป่าคุ้มครองทุกชนิด บนเว็บไซต์แห่งนี้ เจอกระทู้ไหนประกาศ จะดำเนินการลบออก โดยไม่ต้องแจ้งให้ทราบ

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ตลาดกลางซื้อขายสินค้าออนไลน์
| |-+  สัตว์เลี้ยง (ผู้ดูแล: ตาต้อม, Active Oper, “๏.๎฿ @ ์ N ' K๎.๏™”)
| | |-+  คนรักปลา
หน้า: 1 [2] 3 4 5 พิมพ์
ผู้เขียน คนรักปลา  (อ่าน 6198 ครั้ง)
gsam
สมาชิกลงทะเบียน
มัธยม
*

« ตอบ #20 เมื่อ: วันที่ 09 ตุลาคม 2011, 20:02:35 »

บริษัทเชียงรายเพ็ทการ์เด้นท์จำกัด จะทำการเปิดเร็วๆนี้ – ถ้าคุณสนใจที่จะขายอุปกรณ์เกี่ยวกับสัตว์ หรือ สัตว์ต่างๆของคุณ ในร้าน Pet Shop

ที่ใหญ่ที่สุดในเชียงราย ติดต่อเราเพื่อคุยรายละเอียดเพิ่มเติม ได้ที่ โทร. 086-225-4731, 082-390-0887

Chiang Rai Pet Garden  Co., Ltd. will open soon in Chiang Rai – if you would like to sell your pet products or animals in

Chiang Rai’s largest pet store, contact us for full details 086-225-4731, 082-390-0887

สปอนเซอร์ใหญ่ในการจัดประกวดปรากฎตัวแล้วครับ 1 ท่าน ขอบคุณครับ
ใช่ครับ อิอิ

"ปลากัด"
thaba
ตู้ปลาทุกรูปแบบ ทุกขนาด ราคาสำหรับผู้ที่อยากเลี้ยง
ระดับ ป.ตรี

ถ้าสนใจจริง ยินดี ให้คำปรึกษา เรื่องราคาค่อยว่าเตื่อลูน

« ตอบ #21 เมื่อ: วันที่ 09 ตุลาคม 2011, 22:06:19 »

มิทติ้งๆๆๆอะดีที่สุด เอาไปอวดโฉมกันก่อน ผสานร้านขายปลา เอาปลาเด็ดๆในร้า้นมาโชว์  มีตัวตั้งตัวตี มีชมรม นัดพบปะแลกเปลี่ยนประสบการณ์ นัดกันวันเสาร์ อาทิตย์ ทะเลาะกันก่อน แล้วค่อยมีเรื่องดี

ตู้ปลาทุกรูปแบบ ทุกขนาด ราคาสำหรับผู้ที่อยากเลี้ยงปลาแต่งบน้อย เราช่วยท่านได้
สนใจก็โทรก่าครับ 08-6196-8970
Samrit
ชั้นประถม
*

« ตอบ #22 เมื่อ: วันที่ 09 ตุลาคม 2011, 22:08:06 »

แนะนำให้จัดประกวดกันเองก่อนครับ ใครมีตู้เยอะก็เจียดมาสำรองในการจัด รางวัลก็ไม่ต้องมากมายอาจเป็นอาหารปลาชั้นเยี่ยมของประเภทนั้น ๆ ค่าสมัครก็พอหอมปากหอมคอ สี่ซ่าห้าสิบพอให้ปลาดูมีคุณค่า จัดวันเดียวหรือ 2 วัน กรรมการก็จัดหาคนมีประสบการณ์ในพื้นที่ ก็แล้วแต่จะตกลงกัน เมื่อจัดประกวดไปเรื่อย ๆ ทางการเห็นดีด้วยก็จะยื่นมือมาสนับสนุนให้เป็นปึกแผ่นเองครับ เพราะเชียงรายคนเล่นปลาเยอะมาก และปลาสวยเพียบเลยครับ (ที่เคยเห็นตามเวบใหญ่ ๆ ) นี่เป็นเพียงข้อเสนอจากสมาชิกพลัดถิ่นที่หลงเข้ามาสนับสนุนอีก 1 เสียงครับ

ช่วยอีกแรงครับ หนับหนุน

(ทีมงานคนรักปลาหมอสี กลุ่มครอสบรีส B@B เชียงราย )
gsam
มัธยม
*

« ตอบ #23 เมื่อ: วันที่ 09 ตุลาคม 2011, 22:38:51 »

มิทติ้งๆๆๆอะดีที่สุด เอาไปอวดโฉมกันก่อน ผสานร้านขายปลา เอาปลาเด็ดๆในร้า้นมาโชว์  มีตัวตั้งตัวตี มีชมรม นัดพบปะแลกเปลี่ยนประสบการณ์ นัดกันวันเสาร์ อาทิตย์ ทะเลาะกันก่อน แล้วค่อยมีเรื่องดี
555 มีทะเลาะกันก่อนด้วย
ให้อ๊ายต๊ะ จัดมิตติ้งเลยครับ

"ปลากัด"
fordforfirn
มัธยม
**

ชมรมคนรักปลาหมอสีครอส บรีดขอนแก่นลิงค์ KKLCC_2

« ตอบ #24 เมื่อ: วันที่ 09 ตุลาคม 2011, 23:06:32 »

555 มีทะเลาะกันก่อนด้วย
ให้อ๊ายต๊ะ จัดมิตติ้งเลยครับ

แล้วเมื่อไหร่จะเริ่มยกที่ 1 "ถ้าเรากลัวเราก็ไม่กล้า ถ้าเราแพ้เราก็ไม่ชนะ แล้วเมื่อไหร่จะได้ลงมือสักที" ฝากเป็นข้อคิดนะครับสำหรับคนรักปลาเชียงราย หนทางหมื่นลี้เริ่มต้นที่ก้าวแรกครับ "มีความตั้งใจแต่ไม่ลงมือทำย่อมไม่ประสบผลสำเร็จ"

บริการและให้คำปรึกษาทุกปัญหาเรื่องปลาหมอสี 086-8718297 ภาษากลางนะครับเพราะเป็นคนขอนแก่น
yo1988
ชั้นประถม
*

« ตอบ #25 เมื่อ: วันที่ 10 ตุลาคม 2011, 10:21:06 »

ฮ่า ๆ เอาไงดี ^ ^
valentines
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #26 เมื่อ: วันที่ 10 ตุลาคม 2011, 10:27:16 »

แวะมาดูค่ะ
gsam
มัธยม
*

« ตอบ #27 เมื่อ: วันที่ 10 ตุลาคม 2011, 17:12:31 »

ดันครับ

"ปลากัด"
fordforfirn
มัธยม
**

ชมรมคนรักปลาหมอสีครอส บรีดขอนแก่นลิงค์ KKLCC_2

« ตอบ #28 เมื่อ: วันที่ 10 ตุลาคม 2011, 22:31:20 »

ตกลงได้คุยกันยังน้อทางฝั่งเชียงราย รอฟังข่าวดีอยู่นะครับ

* DSC_0082.jpg (391.23 KB, 800x533 - ดู 115 ครั้ง.)

บริการและให้คำปรึกษาทุกปัญหาเรื่องปลาหมอสี 086-8718297 ภาษากลางนะครับเพราะเป็นคนขอนแก่น
aekarach
ระดับ ป.ตรี

แตงกวาซิ่ง

« ตอบ #29 เมื่อ: วันที่ 11 ตุลาคม 2011, 00:48:04 »

ชมรมต่างๆควรมีโอกาสการนัดเจอกันหรือมิตติ้งร่วมกัน เพื่อหาจุดยืนที่แน่นอน หากมีคนเริ่มต้นคงจะมีคนเห็นด้วยนะครับ งานประกวดคงเกิดขึ้นได้แน่นอนครับในเชียงราย

NEW COLORADO สมาคมนิยมกะบะซิ่ง NO.422
gsam
มัธยม
*

« ตอบ #30 เมื่อ: วันที่ 11 ตุลาคม 2011, 08:45:58 »

ชมรมต่างๆควรมีโอกาสการนัดเจอกันหรือมิตติ้งร่วมกัน เพื่อหาจุดยืนที่แน่นอน หากมีคนเริ่มต้นคงจะมีคนเห็นด้วยนะครับ งานประกวดคงเกิดขึ้นได้แน่นอนครับในเชียงราย
LIKE ครับ

"ปลากัด"
Be fish aqua shop
ระดับ ป.ตรี

คิดถึง มฟล จัง

« ตอบ #31 เมื่อ: วันที่ 11 ตุลาคม 2011, 10:26:22 »

ยิ้มกว้างๆ

fordforfirn
มัธยม
**

« ตอบ #32 เมื่อ: วันที่ 11 ตุลาคม 2011, 12:50:32 »

LIKE ครับ

นัดวันได้เลยครับ อย่ามัวโอ้เอ้ลังเลใจ เพราะความโอ้เอ้ลังเลใจเป็นบ่อเกิดของความไม่แน่นอน จัดเล็ก ๆ แต่แฝงคุณค่าทางใจที่ยิ่งใหญ่ครับ สู้ ๆ ครับ เคยแล้วสบาย

yo1988
ชั้นประถม
*

« ตอบ #33 เมื่อ: วันที่ 11 ตุลาคม 2011, 14:25:07 »

ถ้าจะนัดมิตตี้งกันจะเจอกันที่ไหนอ่ะครับ แล้วจะมีคนไปหรอครับ ใครที่คิดว่าจะไปนัดเจอมิตติ้งได้ ขอเสียงหน่อยซิครับ

อยากรู้ว่าถ้าจะเจอกันจะมีกี่คน อย่างน้อยมีผมคนนึงอ่ะครับ แฮ่ ๆ ไม่มีความรู้เรื่องปลานะครับ

แต่ก็ได้ลองเลี้ยงปลามาหลายประเภทแล้วเหมือนกัน รักการเลี้ยงปลาสวยงามครับ ^ ^

ที่แน่ ๆ ขอเสียงก่อนครับ จะได้นัดถูก
gsam
มัธยม
*

« ตอบ #34 เมื่อ: วันที่ 11 ตุลาคม 2011, 14:31:38 »

ถ้าจะนัดมิตตี้งกันจะเจอกันที่ไหนอ่ะครับ แล้วจะมีคนไปหรอครับ ใครที่คิดว่าจะไปนัดเจอมิตติ้งได้ ขอเสียงหน่อยซิครับ

อยากรู้ว่าถ้าจะเจอกันจะมีกี่คน อย่างน้อยมีผมคนนึงอ่ะครับ แฮ่ ๆ ไม่มีความรู้เรื่องปลานะครับ

แต่ก็ได้ลองเลี้ยงปลามาหลายประเภทแล้วเหมือนกัน รักการเลี้ยงปลาสวยงามครับ ^ ^

ที่แน่ ๆ ขอเสียงก่อนครับ จะได้นัดถูก
ผมอีกคนอะ ตอนเย็นๆ อากาศกำลังดี เชียงราย

"ปลากัด"
HELLO MY NAM'S MODDAM
ระดับ :ป.โท

ซื่อกินไม่หมด คดกินไม่นาน

« ตอบ #35 เมื่อ: วันที่ 11 ตุลาคม 2011, 15:49:43 »

งั้นเรามาคุยกันเล่น ๆ ป่ะครับ ถ้าจะจัดจะจัดที่ไหนดีครับถ้าเป็นในตัวเมือง และช่วงหน้าร้อนด้วยรึเปล่า

นัดมีตติ้งกลุ่มที่เลี้ยงปลาเลยดีที่สุดจะได้กำหนดวัน เวลาและสถานที่ในการจัด เอาใจช่วยนะครับ สิ่งที่ยากที่สุดในการจัดงานทุกประเภทจะอยู่แค่เพียงการเริ่มต้นเท่านั้น เมื่อเคยแล้วทุกอย่างจะดูง่ายขึ้นครับ ชมรมปลาสวยงามจังหวัดขอนแก่นยินดีให้คำปรึกษานะครับ

ขอยแก่นมีจัดประกวดปลารึเปล่าครับ แล้วจัดช่วงไหนครับ

ขอนแก่นมีงานประกวดประจำอยู่ 3 งานครับ
1. งานเกษตรภาคอีสาน ปลายเดือนมกราคมถึงต้นเดือนกุมภาพันธ์ ประกวดปลาทอง ปลากัด ปลาหมอสี
2. งานวันปลาสวยงามภาคอีสาน กลางเดือนกุมภาพันธ์ ประกวดปลาทอง ปลากัด ปลาหมอสี ปลาคาร์ฟ ปลาหางนกยูง ชิงถ้วยพระราชทาน
3. งานประเพณีออกพรรษา จัดช่วงออกพรรษาของทุกปี ประกวดปลาทอง ปลากัด ปลาหมอสี

สะดวกงานไหนเชิญได้นะครับ
เห็นลงใน fish max ด้วยนี่คับ เคยซื้อมาอ่านเล่มหนึ่ง  ที่ขอนแก่น ร้านขายปลาเยอะมาก ชอบที่สุดก็ พี่อ๊อด  ร้าน Red corn goldfish สิงห์ของพี่เคาสุดยอดมาก   ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

มาใช้บริการกันได้นะครับผม http://www.chiangraifocus.com/forums/index.php?topic=514700.0
fordforfirn
มัธยม
**

« ตอบ #36 เมื่อ: วันที่ 11 ตุลาคม 2011, 16:56:54 »

งั้นเรามาคุยกันเล่น ๆ ป่ะครับ ถ้าจะจัดจะจัดที่ไหนดีครับถ้าเป็นในตัวเมือง และช่วงหน้าร้อนด้วยรึเปล่า

นัดมีตติ้งกลุ่มที่เลี้ยงปลาเลยดีที่สุดจะได้กำหนดวัน เวลาและสถานที่ในการจัด เอาใจช่วยนะครับ สิ่งที่ยากที่สุดในการจัดงานทุกประเภทจะอยู่แค่เพียงการเริ่มต้นเท่านั้น เมื่อเคยแล้วทุกอย่างจะดูง่ายขึ้นครับ ชมรมปลาสวยงามจังหวัดขอนแก่นยินดีให้คำปรึกษานะครับ

ขอยแก่นมีจัดประกวดปลารึเปล่าครับ แล้วจัดช่วงไหนครับ

ขอนแก่นมีงานประกวดประจำอยู่ 3 งานครับ
1. งานเกษตรภาคอีสาน ปลายเดือนมกราคมถึงต้นเดือนกุมภาพันธ์ ประกวดปลาทอง ปลากัด ปลาหมอสี
2. งานวันปลาสวยงามภาคอีสาน กลางเดือนกุมภาพันธ์ ประกวดปลาทอง ปลากัด ปลาหมอสี ปลาคาร์ฟ ปลาหางนกยูง ชิงถ้วยพระราชทาน
3. งานประเพณีออกพรรษา จัดช่วงออกพรรษาของทุกปี ประกวดปลาทอง ปลากัด ปลาหมอสี

เห็นลงใน fish max ด้วยนี่คับ เคยซื้อมาอ่านเล่มหนึ่ง  ที่ขอนแก่น ร้านขายปลาเยอะมาก ชอบที่สุดก็ พี่อ๊อด  ร้าน Red corn goldfish สิงห์ของพี่เคาสุดยอดมาก   ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

ขอบคุณนะครับสำหรับการติดตามความเคลื่อนไหววงการปลาสวยงามในขอนแก่น เสี่ยอ๊อดปลาทองนักล่ารางวัลระดับประเทศเลยครับ ที่ร้านไม่มีที่จะเก็บถ้วยแล้วมั้ง

HELLO MY NAM'S MODDAM
ระดับ :ป.โท

ซื่อกินไม่หมด คดกินไม่นาน

« ตอบ #37 เมื่อ: วันที่ 11 ตุลาคม 2011, 19:15:46 »

ขอบคุณนะครับสำหรับการติดตามความเคลื่อนไหววงการปลาสวยงามในขอนแก่น เสี่ยอ๊อดปลาทองนักล่ารางวัลระดับประเทศเลยครับ ที่ร้านไม่มีที่จะเก็บถ้วยแล้วมั้ง
คับผม  ยิงฟันยิ้ม เดี๋ยววันใหนอากาศดีๆ ท้องฟ้าเป็นใจ จะนั้งรถไปขอนแก่นซะหน่อย 555++ เพราะว่าร้านพี่อ๊อด อยู่ใกล้ๆกับ บขส เลย  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

มาใช้บริการกันได้นะครับผม http://www.chiangraifocus.com/forums/index.php?topic=514700.0
aekarach
ระดับ ป.ตรี

แตงกวาซิ่ง

« ตอบ #38 เมื่อ: วันที่ 11 ตุลาคม 2011, 19:42:37 »

สมาชิกชมรมคนรักปลาหมอสีเชียงราย ไปแน่นอนครับ ผมการันตี สถานที่นัดมาเลยครับผม

* 345.jpg (61.8 KB, 472x340 - ดู 92 ครั้ง.)

NEW COLORADO สมาคมนิยมกะบะซิ่ง NO.422
sHOWERs
มัธยม
**

« ตอบ #39 เมื่อ: วันที่ 11 ตุลาคม 2011, 20:13:12 »

สมาชิกชมรมคนรักปลาหมอสีเชียงราย ไปแน่นอนครับ ผมการันตี สถานที่นัดมาเลยครับผม

แต้ก่ะ 555+

เจ๋ง เจ๋ง เจ๋ง
หน้า: 1 [2] 3 4 5 พิมพ์