เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 24 เมษายน 2024, 22:27:03
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลเชียงราย
| |-+  งานบ้านงานครัว คลีนิค ถามหมอ เรื่องสุขภาพ (ผู้ดูแล: แชทซาโนย่า กอยุ่ง~*-., ©®*)
| | |-+  บริจาคโลหิตสาขา 2 กว้างขวาง สะดวก ไม่ต้องไปโรงพยาบาล
หน้า: 1 [2] 3 พิมพ์
ผู้เขียน บริจาคโลหิตสาขา 2 กว้างขวาง สะดวก ไม่ต้องไปโรงพยาบาล  (อ่าน 6765 ครั้ง)
esso
เตรียมอนุบาล
*

« ตอบ #20 เมื่อ: วันที่ 08 ตุลาคม 2011, 11:30:52 »

น่าจะเปิดรับบริจาควันเสาร์โตย สัก กึ่งวันก่อยังดี อิอิ

นักรบในสายหมอก ดื่มเหล้าพันจอกไม่เคยเมา
unspecialGift
ชั้นประถม
*

Have nothing brings Happiness

« ตอบ #21 เมื่อ: วันที่ 08 ตุลาคม 2011, 12:53:01 »

น่าจะเปิดรับบริจาควันเสาร์โตย สัก กึ่งวันก่อยังดี อิอิ

แม่นๆ หันโตยเจ้า เผื่อคนตี่ทำงานจันทร์-ศุกร์เนาะ  ยิ้ม ยิ้ม
ห้ามฉันให้รักเธอ
ชั้นประถม
*

« ตอบ #22 เมื่อ: วันที่ 10 ตุลาคม 2011, 08:52:22 »

คุณ คห.12  คนนี้หรือเปล่าที่จะเป็นคนเจาะเลือดให้  ครั้งหน้าผมจอง....
เมื่อคืนก็ไปบริจาคให้เพื่อนมาแล้วที่ รพศ.  พอตอนเช้าทราบว่าเพื่อน
ไม่ทันได้รับเลือดก็........อึ้งเลย.
เชิญค่ะ ยินดีเสมอ เสียใจกับเพื่อนที่จากไปด้วยนะคะ(ไว้อาลัย)
ชั้นประถม
*

« ตอบ #23 เมื่อ: วันที่ 10 ตุลาคม 2011, 08:54:40 »

วันนี้ไปบริจาคมาแล้วค่ะ สถานที่สะอาดดีค่ะ
ขอบคุณมากค่ะ อีก3เดือนเชิญอีกนะคะ แล้วเจอกันค่ะ
ชั้นประถม
*

« ตอบ #24 เมื่อ: วันที่ 10 ตุลาคม 2011, 09:02:09 »

ใจอยากบริจาคเหมือน แต่กลัวเลือดสุดๆ

ขอให้ท่านที่ไปบริจาค ได้บุญกันเยอะๆนะครับ

ไม่ต้องกลัวครับ เด๋วผมไปเป็นเพื่อน จะเอาผ้าขาวปิดหน้าไว้ให้
จะได้มองไม่เห็น อ่ะนะ อิ อิ ผมว่ากลัวเลือดไม่ผ่าน หรือกลัวเลือด
มันจะเดือดมากกว่ามั้ง ไปเถอะๆ ช่วงนี้ผมกำลังหิวเลือด...ซู้ด..ห่า.
โทษที เล่นนะครับ ผมเพิ่งไปบริจาคมา ที่พะเยา (จะบอกว่าพยาบาล
สวยมาก) ไว้ครบ กำหนด 3 เดือน ค่อยไปใหม่ครับ

หุหุ อยากกิ๋นเลือดจขกท. เหมือนกั๋น ท่าจะหวานดีขนาดอิอิ ล้อเล่นค่ะ อีก3เดือน เชิญที่ห้องรับบริจาคจาคเลือดชั้นสอง ศาลากลางหลังเก่า (สสจ) นะคะ
ชั้นประถม
*

« ตอบ #25 เมื่อ: วันที่ 10 ตุลาคม 2011, 09:03:55 »

ตอนนี้สถานที่พร้อม เจ้าหน้าที่พร้อม  เชิญทุกท่านได้เลยค่ะ
doldee
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #26 เมื่อ: วันที่ 10 ตุลาคม 2011, 16:54:10 »

ผมก็เป็นคนชอบบริจาคเลือดเหมือนกัน ถ้าว่างเมื่อไหร่เดี๋ยวจะเข้าไปบริจาคครับ
(อยากได้กระเป๋า) ยิ้มกว้างๆ

#เก่งครับผม#
Line ld:doldee.sp
ชั้นประถม
*

« ตอบ #27 เมื่อ: วันที่ 10 ตุลาคม 2011, 20:39:54 »

ผมก็เป็นคนชอบบริจาคเลือดเหมือนกัน ถ้าว่างเมื่อไหร่เดี๋ยวจะเข้าไปบริจาคครับ
(อยากได้กระเป๋า) ยิ้มกว้างๆ
ยินดีมากค่ะ ของที่ระลึกมีจำนวนจำกัด รีบหน่อยนะคะ ชวนเืพื่อนหรือคนที่บ้านมาร่วมทำบุญกันนะคะ
DEN SWK
สมาชิกลงทะเบียน
ระดับ ป.ตรี
*

ตัวอย่างที่ดี มีค่ากว่าคำสอน

« ตอบ #28 เมื่อ: วันที่ 11 ตุลาคม 2011, 09:54:15 »

ดีจังครับ สะดวกขึ้นเยอะ เดี๋ยวครบกำหนดเดือนหน้าจะไปบริจาคนะครับ

เชิญค่ะ ยินดีต้อนรับเสมอค่ะ

บริจาคเลือดบ่าได้ แต่อยากได้กระเป๋า ยะใดดีหา ยิงฟันยิ้ม

พีเค คอม เซอร์วิส รับติดตั้งกล้องวงจรปิด รับซื้อ-ขาย-แลกเปลี่ยนอุปกรณ์คอมพิวเตอร์  085-0303-533 เด่น
08.30-16.30 น. ที่ทำงานโรงเรียนสามัคคีวิทยาคม
16.30-20.00 น. หมู่บ้านชาตรีโฮม ดอยสะเก็นเชียงราย
ชั้นประถม
*

« ตอบ #29 เมื่อ: วันที่ 11 ตุลาคม 2011, 13:39:27 »

ดีจังครับ สะดวกขึ้นเยอะ เดี๋ยวครบกำหนดเดือนหน้าจะไปบริจาคนะครับ

เชิญค่ะ ยินดีต้อนรับเสมอค่ะ

บริจาคเลือดบ่าได้ แต่อยากได้กระเป๋า ยะใดดีหา ยิงฟันยิ้ม
ขอไปกึ๊ดผ่อก่อนเน้อ
bloodbank
*

จากใจผู้ให้ สู่กายผู้รับ

« ตอบ #30 เมื่อ: วันที่ 12 ตุลาคม 2011, 01:40:22 »

มีเบอร์โทรมั๊ยคะ
จะโทรไปสอบถามก่อนค่ะ

โทรสอบถามรายละเอียดได้ที่ 053711300 ต่อ 1340 ค่ะ

GIVE BLOOD, GIVE LIFE
bloodbank
*

« ตอบ #31 เมื่อ: วันที่ 12 ตุลาคม 2011, 01:47:58 »

เรื่องการเปิดให้บริการในวันหยุด อาจเป็นเฟสหน้านะคะ
ถ้าเป็นในวันหยุด ขอเชิญที่โรงพยาบาล เพราะจะมีญาติผู้ป่วยมาบริจาคตลอด
ที่โรงพยาบาลให้บริการทุกวันจนถึง สี่ทุ่มค่ะ

minimini
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #32 เมื่อ: วันที่ 12 ตุลาคม 2011, 13:12:16 »

น้ำหนักเท่าไหร่ถึงจะบริจาคได้ค่ะ
ขนมหวาน
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #33 เมื่อ: วันที่ 13 ตุลาคม 2011, 15:59:06 »

ประชาสัมพันธ์ ช่วยกันบริจาคโลหิต เพื่อช่วยผู้ประสบภัยน้ำท่วม เราจะนำโลหิตของท่านไปช่วยเลือดโรงพยาบาลที่น้ำท่วม ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ ตกใจ ตกใจ  ขยิบตา ขยิบตา
bloodbank
*

« ตอบ #34 เมื่อ: วันที่ 13 ตุลาคม 2011, 16:56:05 »

คุณสมบัติผู้บริจาคโลหิต

1. มีน้ำหนัก 45 กิโลกรัมขึ้นไป 

2.อายุระหว่าง 17 ปี ถึง 70 ปีบริบูรณ์

-ถ้าเป็นผู้บริจาคครั้งแรกต้องอายุไม่เกิน 55 ปี

-ถ้าอายุ 17 ปี ต้องมีหนังสือยินยอมจากผู้ปกครอง

-ถ้าอายุ 60-70 ปี ต้องมีหนังสือรับรองจากแพทย์   

3. มีสุขภาพสมบูรณ์แข็งแรง ไม่มีโรคประจำตัว ไม่อยู่ระหว่างไม่สบายหรือรับประทานยาใดๆ

4. ไม่มีพฤติกรรมเสี่ยงทางเพศ หรือติดยาเสพติด

5. สตรีไม่อยู่ในระหว่างตั้งครรภ์หรือให้นมบุตร  และไม่มีการคลอดบุตรหรือแท้งบุตรภายใน  6 เดือนที่ผ่านมา

ares321
ชั้นประถม
*

« ตอบ #35 เมื่อ: วันที่ 18 ตุลาคม 2011, 14:35:29 »

ไม่เคยบริจาคแต่อยากไปนะครับ ถามนิสสิครับ ไม่ต้องตรวจเลือดก่อนบริจาคเหรอครับ
แล้วถ้าเลือดเรามีปัญหาจะมีการแจ้งกลับมายังเจ้าของเลือดหรือป่าวครับ
bloodbank
*

« ตอบ #36 เมื่อ: วันที่ 20 ตุลาคม 2011, 21:21:47 »

ไม่เคยบริจาคแต่อยากไปนะครับ ถามนิสสิครับ ไม่ต้องตรวจเลือดก่อนบริจาคเหรอครับ
แล้วถ้าเลือดเรามีปัญหาจะมีการแจ้งกลับมายังเจ้าของเลือดหรือป่าวครับ

ก่อนบริจาคจะมีแบบสอบถามเกี่ยวกับสุขภาพให้กรอก และมีการตรวจสุขภาพเบื้องต้นก่อน
เพื่่อให้มีความปลอดภัยทั้งผู้ให้และผู้รับโลหิตค่ะ
หากต้องการทราบผลการตรวจเลือดสามารถแจ้งกับเจ้าหน้าที่ได้ค่ะ

การเตรียมตัวก่อนบริจาคโลหิต
       1 ต้องนอนหลับพักผ่อนให้เพียงพอ
       2 หลีกเลี่ยงพฤติกรรมเสี่ยงที่จะได้รับเชื้อไวรัสตับอักเสบชนิดบี, ชนิดซี, ซิฟิลิส, เชื้อ HIV อย่างน้อย 3 เดือนก่อนการบริจาคเลือด
       3 หลีกเลี่ยงการรับประทานหวานจัดหรือมันจัดก่อนการบริจาคเลือดเพราะจะทำให้ พลาสมาขุ่น
       4 ต้องอยู่ในสภาพแข็งแรงและสบายดี หลีกเลี่ยงการบริจาคเลือดหากรู้สึกไม่สบาย หรือพักผ่อนไม่เพียงพอ

bloodbank
*

« ตอบ #37 เมื่อ: วันที่ 20 ตุลาคม 2011, 21:40:03 »

21 ตุลาคม 2554 (พรุ่งนี้) เป็นวันคล้ายวันพระราชสมภพสมเด็จพระศรีนครินทราบรม   ราชชนนี

เชิญบริจาคโลหิต ที่ เต้นท์บริการหน้ากาดดอยตุง

หรือถ้าไม่ได้ไปร่วมที่ดอยตุง จะร่วมบริจาคโลหิต ที่ สาขา 2 (ศาลากลางเก่า) ได้นะคะ

Beauty aholic
ชั้นประถม
*

« ตอบ #38 เมื่อ: วันที่ 21 ตุลาคม 2011, 22:36:59 »

วันจันทร์ที่ 24 นี้ วันหยุดชดเชยวันปิยะ ไปบริจาคเลือดได้มั้ยคะ หรือว่าหยุดเหมือนกัน
sompong
*

« ตอบ #39 เมื่อ: วันที่ 22 ตุลาคม 2011, 09:30:08 »

26 ตุลาคม 2554 บิ๊กซีสาขาเชียงรายร่วมกับเหล่ากาชาดจังหวัดเชียงราย
 ขอเชิญทุกท่านร่วมบริจาคโลหิต
ณ ลานกิจกรรม ชั้น 2 หน้าจุดบริการลูกค้า
หน้า: 1 [2] 3 พิมพ์