เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 28 มีนาคม 2024, 21:55:46
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0
ห้ามประกาศซื้อขาย แลกเปลี่ยน สัตว์ป่าสงวน สัตว์ป่าคุ้มครองทุกชนิด บนเว็บไซต์แห่งนี้ เจอกระทู้ไหนประกาศ จะดำเนินการลบออก โดยไม่ต้องแจ้งให้ทราบ

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ตลาดกลางซื้อขายสินค้าออนไลน์
| |-+  สัตว์เลี้ยง (ผู้ดูแล: ตาต้อม, Active Oper, “๏.๎฿ @ ์ N ' K๎.๏™”)
| | |-+  สอบถาม สถานที่ฝึกสุนัข
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน สอบถาม สถานที่ฝึกสุนัข  (อ่าน 718 ครั้ง)
~อั่ย มู๋อ้วน*
Happy Fat
ระดับ ป.ตรี

หล่อเหลา นักเกาหู

« เมื่อ: วันที่ 01 ตุลาคม 2011, 18:00:46 »

พอดีจะเลี้ยงหมา แล้วอยากเอาน้องหมาไปฝึกครับ บ้านเรามีที่ไหนบ้างครับใครพอทราบบ้าง รบกวนบอกหน่อยครับ ขอบคุณครับ

แจ้งข้อมูล ปัญหา ร้องเรียน ร้องทุกข์ เตือนภัย PM ได้ทันที

แมวไหน ไฟแรงเฟร่อ!!
By Pawarisa
ระดับ ป.ตรี

ลิขิตฟ้า หรือจะสู้มานะตน

« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 01 ตุลาคม 2011, 20:30:11 »

อยากทราบเหมือนกัน^^

ตอนแรกซื้อ ตามหาที่ฝึกเหมือนกัน
หาไม่เจอ ตอนนี้เลยฝึกเอง ลุก นั่ง เรียกให้มา เข้าห้องน้ำ เก็บของ^^
ใช้เวลาตั้ง2เดือนกว่า กว่าจะฟัง

เป็นกำลังใจให้ค่ะ
Happy Fat
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 02 ตุลาคม 2011, 20:56:31 »

อยากทราบเหมือนกัน^^

ตอนแรกซื้อ ตามหาที่ฝึกเหมือนกัน
หาไม่เจอ ตอนนี้เลยฝึกเอง ลุก นั่ง เรียกให้มา เข้าห้องน้ำ เก็บของ^^
ใช้เวลาตั้ง2เดือนกว่า กว่าจะฟัง

เป็นกำลังใจให้ค่ะ
ขอบคุณคร๊าบบ ถ้าไม่มีสงสัยต้องหาหนังสือมาฝึกเองซะแล้ว  ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ

แจ้งข้อมูล ปัญหา ร้องเรียน ร้องทุกข์ เตือนภัย PM ได้ทันที

By Pawarisa
ระดับ ป.ตรี

ลิขิตฟ้า หรือจะสู้มานะตน

« ตอบ #3 เมื่อ: วันที่ 02 ตุลาคม 2011, 21:12:06 »

ไม่ต้องซื้อหนังสือให้เปลืองหรอกเจ้าค่ะ

ในgoogle + www.youtube.com
พิมพ์ ไปเลย อยากฝึกอะไรน้องเค้า
ฝึกนั่ง หมอบ เดินตาม หยุด ห้าม ฉี่อึ เป็นที่

ในนี้มีหมด >>>>www.google.co.th หรือ www.youtube.com
Happy Fat
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #4 เมื่อ: วันที่ 02 ตุลาคม 2011, 22:01:32 »

ไม่ต้องซื้อหนังสือให้เปลืองหรอกเจ้าค่ะ

ในgoogle + www.youtube.com
พิมพ์ ไปเลย อยากฝึกอะไรน้องเค้า
ฝึกนั่ง หมอบ เดินตาม หยุด ห้าม ฉี่อึ เป็นที่

ในนี้มีหมด >>>>www.google.co.th หรือ www.youtube.com
ขอบคุณอีกครั้งครับ คุณพี่  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

Po0My
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #5 เมื่อ: วันที่ 03 ตุลาคม 2011, 03:26:53 »

มาชูมือเห็นด้วยกับเรื่องที่เราสามารถฝึกเองได้อีกเสียงนึงคร่า  ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ
แค่มีความอดทนกับเค้าซักนิดนึง ถ้ายังไม่โตเท่าไหร่ ก็รีบๆ ปลูกฝังซะแต่เนิ่นๆนะค่ะ
เพราะถ้ามีนิสัยที่ไม่ดีแล้ว มานั่งแก้ วุ่นวาย+เหนื่อย กว่าค่ะ ร้องไห้
ฝึกไปเล่นไป สนุกดีค่ะ  ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์ 
ตัวนี้นี่ เราเป็นตัวแรกที่เลี้ยงเหมือนกันค่ะ ยิ้ม
แต่ตอนนี้คำสั่งจำเป็นๆ พวกนั่ง หมอบ คอย หวัดดี ได้หม๊ด  ยิงฟันยิ้ม ลองดูค่ะ สนุกๆ
ปล. สิ่งสำคัญที่สุด คือความอดทนค่ะ สู้ๆๆค่ะ เป็นกำลังใจ ยิ้ม ยิ้ม

ฝากบล๊อคของพี่หญิงให้ไปศึกษานะค่ะ เราก็ฝึก+ศึกษา จากบล๊อคนี้แหละค่ะ มีประโยชน์+ความรู้มากๆๆ เป็นแนวทางฝึกแบบของซีซ่า ที่เน้นไปด้านการใช้จิตวิทยาค่ะ
http://www.bloggang.com/mainblog.php?id=yojajiji

Happy Fat
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #6 เมื่อ: วันที่ 03 ตุลาคม 2011, 11:07:58 »

มาชูมือเห็นด้วยกับเรื่องที่เราสามารถฝึกเองได้อีกเสียงนึงคร่า  ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ
แค่มีความอดทนกับเค้าซักนิดนึง ถ้ายังไม่โตเท่าไหร่ ก็รีบๆ ปลูกฝังซะแต่เนิ่นๆนะค่ะ
เพราะถ้ามีนิสัยที่ไม่ดีแล้ว มานั่งแก้ วุ่นวาย+เหนื่อย กว่าค่ะ ร้องไห้
ฝึกไปเล่นไป สนุกดีค่ะ  ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์ 
ตัวนี้นี่ เราเป็นตัวแรกที่เลี้ยงเหมือนกันค่ะ ยิ้ม
แต่ตอนนี้คำสั่งจำเป็นๆ พวกนั่ง หมอบ คอย หวัดดี ได้หม๊ด  ยิงฟันยิ้ม ลองดูค่ะ สนุกๆ
ปล. สิ่งสำคัญที่สุด คือความอดทนค่ะ สู้ๆๆค่ะ เป็นกำลังใจ ยิ้ม ยิ้ม

ฝากบล๊อคของพี่หญิงให้ไปศึกษานะค่ะ เราก็ฝึก+ศึกษา จากบล๊อคนี้แหละค่ะ มีประโยชน์+ความรู้มากๆๆ เป็นแนวทางฝึกแบบของซีซ่า ที่เน้นไปด้านการใช้จิตวิทยาค่ะ
http://www.bloggang.com/mainblog.php?id=yojajiji

ขอบคุณครับ คุณพี่ ^^

หน้า: [1] พิมพ์