เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 29 มีนาคม 2024, 06:37:48
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลท่องเที่ยว-โพสรูป
| |-+  ร้านอาหาร เมนูเด็ด ร้านดัง เชียงราย (ผู้ดูแล: แชทซาโนย่า กอยุ่ง~*-.)
| | |-+  ร้านหมูกระทะ อร่อยๆในเชียงรายมีที่ไหนบ้าง
หน้า: 1 2 [3] 4 5 พิมพ์
ผู้เขียน ร้านหมูกระทะ อร่อยๆในเชียงรายมีที่ไหนบ้าง  (อ่าน 32940 ครั้ง)
~I☺Gën~
เตรียมอนุบาล
*

« ตอบ #40 เมื่อ: วันที่ 24 มกราคม 2012, 16:16:25 »

แวะมาดูเผื่อเจอร้านดีๆ ๆ  ขยิบตา
kooboori
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #41 เมื่อ: วันที่ 24 มกราคม 2012, 16:19:17 »

ปลายฟ้าครับ

" นกกระจอก ย่อมไม่เข้าใจ วิถีแห่ง อินทรี "
skillfull
ชั้นประถม
*

« ตอบ #42 เมื่อ: วันที่ 21 กุมภาพันธ์ 2012, 11:17:06 »

พลอยพลำแถวหนองบัวเจ้งไปซะแล้ว  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
3cha cafe'
มัธยม
**

« ตอบ #43 เมื่อ: วันที่ 21 กุมภาพันธ์ 2012, 16:01:44 »

พลอยพลำแถวหนองบัวเจ้งไปซะแล้ว  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
เห็นย้ายไปเปิดที่เดียวกับครัวเต็มอิ่ม แถวๆกาดไม้ค่ายเม็งรายฯ นะครับ

จริงจังแค่ไหน แค่ไหนเรียกจริงจัง ผิดเพียงแปดครั้ง ถึงเก้าซะที่หน๋าย.....
hd man
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #44 เมื่อ: วันที่ 22 กุมภาพันธ์ 2012, 00:15:48 »

ครับ ย้ายไปที่เดิมที่เคยเปิดเป็น ร้านครัวเต็มอิ่ม ตอนนี้เป็นแต่ร้าน พลอยพลัม ร้านเดียวแล้วครับ
แล้ว พบกับเมนูใหม่สเต็กบุฟเฟ่ห์ จันทร์ที่ 27/2/55 นี้แน่นอนครับ
beauty1833
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #45 เมื่อ: วันที่ 26 กุมภาพันธ์ 2012, 12:19:30 »

ร้านเฮือนมูลปากทางแม่สรวยคร๊ะ #ชุดละร้อย มีชุดรวม(หมูไก่ปลาหมึก ตับ ลูกชิ้นปูอัด)
หมูล้วนน 100เหมือนกัน # หมูนุ่มเหมือนจะละลายในปาก 555สะอาดมากก น้ำจิ้มสุดยอดเลยค่ะ ติดใจไ่ม่เปลี่ยนเลยค่ะ
เป็นลูกค้าประจำ เด่วสักวัน จะตั่งกระทู้ค่ะอิอิ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
Me My Self
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #46 เมื่อ: วันที่ 26 กุมภาพันธ์ 2012, 17:51:47 »

แสนฝางหมูกะทะค่ะ เพิ่งไปทานมาเมื่อวาน น้ำจิ้มอร่อยค่ะ
mil
มัธยม
**

« ตอบ #47 เมื่อ: วันที่ 10 กรกฎาคม 2012, 21:00:53 »

ปรายฟ้าคะ อร่อยสุดแล้ว เลือกฉะเพาะที่เราทานก็จ่ายตามนั้น อาหารก็สดด้วย
Wipawadee
มัธยม
**

กรุณาติดต่อกลับ0947578229ค่ะ

« ตอบ #48 เมื่อ: วันที่ 10 กรกฎาคม 2012, 21:41:29 »

ร้านแสนฝางบ้านดู่ค่ะไปมาแล้วอร่อยมาก

รับขายฝาก- ฝากขาย-จำนำ-ที่ดิน-บ้าน- รถยนต์ -มอไซช่วยได้จะช่วยรับรูดบัตรเครดิตเป็นเงินด้วยนะคะลองโทรมานะคะ0947578229 LINE:zuuzaa55(ติดไฟแนนซ์ก้อรับค่ะ)
mokoolss
ตามนั้น
ชั้นประถม
*

« ตอบ #49 เมื่อ: วันที่ 10 กรกฎาคม 2012, 22:01:04 »

ไม่ได้ตัองการออกมาแก้ตัวหรือหวังผลอะไร  อยากออกมาชี้แจงจากใจเจ้าของร้านบ้าง

ทางร้านได้ทำการ เตรียม ของสำหรับ วัน จ-พฤ สำหรับลูกค้า 80 ท่าน วัน ศ-อา 100 ท่าน แบบเราอยู่ได้ท่านพึงใจ อาจจะมีขาดตกบกพร่องไปบ้างในเวลาเติมของเพราะตอนนี้ลูกจ้างหายากมาก แต่มั่นใจว่ารับรองมาทานในปริมาณขนาดนี้ อิ่มทุกท่าน ขอให้บอก พนง ได้เลยครับเราจะรีบนำมาเติมทันที ถ้ามีลูกค้ามากกว่าเกินจะรับได้หรือของใกล้จะหมด ผมจะบอกลูกค้าตลอดว่าจะทานไหมไม่เคยคิดเอาเปรียบเลย พร้อมลดเปอร์เซ็นต์ให้อีก ลองถามลูกค้าหลายๆท่านได้  ผมเข้าใจว่าลูกค้ามาทานก็อยากได้ความคุ้มค่ากลับไป ผมจึงพึงระวังเสมอและรับฟังข้อคิดเห็นหรือคำแนะนำทุกครั้งที่มีคนโพสลงมา และพยายามกลับไปแก้ไขให้ดีเสมอแม้อาจจะไม่เต็มร้อยแต่พยายามทำดีที่สุด มีลูกค้าขาประจำน่ารักแวะเวียนมาเสมอๆก็ขอขอบคุณมากครับ  ลูกค้าท่านใดไม่ได้รับความสะดวกเรื่องอะไร ติดต่อผมได้โดยตรงครับ 0829391387

คิดให้ดูเล่นๆน่ะครับ คชจ ที่ทางร้านมีต่อวัน (เผื่อจะได้เห็นใจและเข้าใจกันบ้างครับ)

1  ค่าเช่า  20000 บาท/เดือน

ค่าลูกน้อง 7 คนๆละ 5000 = 350000

3  ค่าไฟ ค่าน้ำ  9000

4  ค่าใช้จ่ายรายวัน เบ็ดเตล็ด ทั่วไป วันละ 14000 บวก ลบ นิดหน่อย

5  ทางร้านไม่เคยปรับหรือนำของที่เหลือนำกลับมาใช้ใหม่

สุดท้ายนี้ทางร้านขอขอบคุณลูกค้าที่ให้การสนับสนุนด้วยดีตลอดมา ขาดตกบกพร่องอะไรไป มาก น้อย ก็ขออภัยด้วยน่ะครับ

ปล  ทางร้านจะทำการย้ายร้านไปอยู่ที่ใหม่ ณ สถานที่เดียวกันกับ ร้านครัวเต็มอิ่ม ในวันที่ 1/3/55 นี้เป็นต้นไป เพราะทางเจ้าของที่จะขอขึ้นค่าเช่าเรารับภาระไม่ไหวจริงๆครับ

ขอขอบคุณจากใจครับ

ไม่ได้เข้ามาว่าอะไรนะครับ แต่ว่าเลขศูนย์เกินมาหนึ่งตัวนะครับบบ
K-ing
ชั้นประถม
*

« ตอบ #50 เมื่อ: วันที่ 11 กรกฎาคม 2012, 10:34:05 »

+1 ให้ร้าน ปรายฟ้าครับ คุณภาพไม่เคยเปลี่ยน อาหารอร่อยคุ้มราคา

ร้านดาวเหนือเมื่อก่อนอร่อยครับ อาหารเยอะ แต่เดี๋ยวนี้รู้สึกจะไม่อรอ่ยเหมือนเดิม
หมูก็ชิ้นเล็กกว่าเดิม เติมไม่บ่อย น้ำจิ้มก็แปลกๆไปครับ

ร้านพลอยพลัม  ที่เก่าผมไปกินบ่อยมากครับ อร่อย เติมของช้าแต่ก็ถือว่าคุ้ม
แต่พอย้ายที่เปิด คุณภาพกลับลดลง อาหารก็เติมช้าลง เด็กเสริฟก็ไม่ค่อยเอาใจใส่เท่าไหร่

แสนฝาง น้ำจิ้มมีหลายแบบ หมูไม่ค่อยมีรสชาตเท่าไหร่ แต่บรรยากาศดีมาก ชอบครับ
เด็กเสริฟบริการดี อาหารอื่นๆ แห้งไปหน่อยโดยเฉพาะซูชิ
kokhunss
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #51 เมื่อ: วันที่ 11 กรกฎาคม 2012, 16:43:29 »

ขออนุญาติแนะนำ ร้านโคขุนเสริมสุวรรณ สนามบินเก่าค่ะ พอดีทางร้านมีหมูสไลด์เกรดดีด้วย แต่ไม่ได้ขายเป็นบุฟเฟต์ค่ะ ช่วงนี้มีโปรโมชั่นก่อน 3 ทุ่ม เหลือจานละ 39 บาทเท่านั้นเอง รับรองเชคบิลมาถูกกว่าบุฟเฟต์ค่ะ และที่สำคัญได้ทานเนื้อและหมูเกรดดีแน่นอน บรรยากาศที่ร้าน นั่งสบาย อากาศถ่ายเทสะดวก ที่จอดรถสะดวก ที่สำคัญทางร้านคัดทั้งเนื้อและหมูที่สด สะอาดทุกวันค่ะ จากนั้นฟีดไว้ 1 คืน แล้วนำมาสไลด์ก่อนเสริฟ รับรองความน่ากิน และอร่อยสดจริง ๆ พร้อมน้ำจิ้มสามแบบให้เลือก ไม่ว่าจะเป็น น้ำจิ้มแจ่ว น้ำจิ้มสุกี้ น้ำจิ้มสามรส ที่ทางร้านคิดสูตรขึ้นมาเอง อยากให้มาลองจริง ๆ ค่ะ มาไม่ถูก โทรสอบถามได้ค่ะ 087 7872777 ยิงฟันยิ้ม
kokhunss
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #52 เมื่อ: วันที่ 11 กรกฎาคม 2012, 16:53:00 »

ขออนุญาติแนะนำ ร้านโคขุนเสริมสุวรรณ สนามบินเก่าค่ะ พอดีทางร้านมีหมูสไลด์เกรดดีด้วย แต่ไม่ได้ขายเป็นบุฟเฟต์ค่ะ ช่วงนี้มีโปรโมชั่นก่อน 3 ทุ่ม เหลือจานละ 39 บาทเท่านั้นเอง รับรองเชคบิลมาถูกกว่าบุฟเฟต์ค่ะ และที่สำคัญได้ทานเนื้อและหมูเกรดดีแน่นอน บรรยากาศที่ร้าน นั่งสบาย อากาศถ่ายเทสะดวก ที่จอดรถสะดวก ที่สำคัญทางร้านคัดทั้งเนื้อและหมูที่สด สะอาดทุกวันค่ะ จากนั้นฟีดไว้ 1 คืน แล้วนำมาสไลด์ก่อนเสริฟ รับรองความน่ากิน และอร่อยสดจริง ๆ พร้อมน้ำจิ้มสามแบบให้เลือก ไม่ว่าจะเป็น น้ำจิ้มแจ่ว น้ำจิ้มสุกี้ น้ำจิ้มสามรส ที่ทางร้านคิดสูตรขึ้นมาเอง อยากให้มาลองจริง ๆ ค่ะ มาไม่ถูก โทรสอบถามได้ค่ะ 087 7872777 ยิงฟันยิ้ม
เลยเอารูปที่ลูกค้าถ่ายมาฝากค่ะ มีต้มแซบ ปลาเผา ส้มตำ และอาหารอีสานอื่น ๆ ด้วยนะคะ

* C360_2012-07-06-20-25-01.jpg (254.85 KB, 800x480 - ดู 1920 ครั้ง.)

* eebvh.jpg (53.62 KB, 640x480 - ดู 1859 ครั้ง.)
Maxza555
ไม่รู้จะขอบคุณยังไงดี ^^
สมาชิกลงทะเบียน
แฟนพันธ์แท้
*

Do you belive in love ?

« ตอบ #53 เมื่อ: วันที่ 12 กรกฎาคม 2012, 12:45:39 »

พลอยพลัมครับ สุดยอด อาหารสดสะอาด  ยิงฟันยิ้ม

janjanny
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #54 เมื่อ: วันที่ 12 กรกฎาคม 2012, 17:21:58 »

ร้าน ดาวเหนือ เสียอารมณ์ วันนั้นไปกับแฟน 1 ทุ่มกว่าๆเอง ของก็หมดละ ทะเลก็ไม่มี ได้กินแค่จานเดียวเองนอกนั้นก็หมู โหหมูก็ชิ้นเท่าบ้านน่ะ ยำก็เหมือนจะเสียแล้ว เก็บตั้ง139 ไปกินฟ้าใส หมอพีระ ไม่ดีกว่าหรอ
himuraken
ชั้นประถม
*

« ตอบ #55 เมื่อ: วันที่ 13 กรกฎาคม 2012, 16:48:32 »

กั๊สจัง หมูกระทะค่ะ แนะนำเลยว่ามาแล้วต้องพูดกันต่อ ๆ เลย

088-2714711 ก้อง
dnetcrdedza
ชั้นประถม
*

« ตอบ #56 เมื่อ: วันที่ 22 ธันวาคม 2012, 16:22:18 »

แสนฟางหมดอารมครั้งเดียวพอ ไปกิน 2ทุ่มครึ่ง จานไม่มี ช้อนไม่มี ตะกร้าไม่มี ถามพนักงาน ตอบกลับมาว่ายังไม่ได้ล้าง เอาแล้วไงกินยังไงละ รอไป ไปดูของ เอ้า หมดทั้งนั้น จะมีอะไรให้กินบ้าง สักพักดูน้ำจิ้ม เอาหมด ถามอีกครั้ง หมดคะ เอ้า นี่มันหมูกะทะ หรอครับ

۰•ฮักแม่จัน©®
เลวบ้างในบางเวลา
แฟนพันธ์แท้
*

"มารบ่มี บารมี บ่เกิด.."

« ตอบ #57 เมื่อ: วันที่ 22 ธันวาคม 2012, 16:29:19 »

เลยเอารูปที่ลูกค้าถ่ายมาฝากค่ะ มีต้มแซบ ปลาเผา ส้มตำ และอาหารอีสานอื่น ๆ ด้วยนะคะ

ขอแผนที่โดยสังเขปด้วยครับ

"ทำบุญเท่าไรก็ไม่สามารถลบล้างบาปได้ บุญอยู่ส่วนบุญ บาปอยู่ส่วนบาป"

ไม่มีใครหรอกที่จะเลวโดยสันดาน ..
หากแต่สถานการณ์มันบีบบังคับให้ทำ
litespeed
ชั้นประถม
*

« ตอบ #58 เมื่อ: วันที่ 22 ธันวาคม 2012, 16:39:17 »

ตอนนี้เรื่องรสชาติยกให้ ปรายฟ้า...

อร่อย ลูกสาวสวย แต่แม่ดุ
biggiezap
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #59 เมื่อ: วันที่ 22 ธันวาคม 2012, 16:44:11 »

นำชัยหมูกระทะ สันคอกช้าง   ไม่ค่อยเติมของครับ   นาน ๆเติมครั้ง
ไปหลัง 2 ทุ่ม อาหารทะเลไม่มีเเล้วครับ และ อาหารที่เค้าทำสุกในถาดก๊ไม่เหลือเเล้วครับ  
หน้า: 1 2 [3] 4 5 พิมพ์