เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 28 มีนาคม 2024, 16:58:24
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลท่องเที่ยว-โพสรูป
| |-+  ร้านอาหาร เมนูเด็ด ร้านดัง เชียงราย (ผู้ดูแล: แชทซาโนย่า กอยุ่ง~*-.)
| | |-+  ร้านหมูกระทะ อร่อยๆในเชียงรายมีที่ไหนบ้าง
หน้า: [1] 2 3 4 5 พิมพ์
ผู้เขียน ร้านหมูกระทะ อร่อยๆในเชียงรายมีที่ไหนบ้าง  (อ่าน 32939 ครั้ง)
sistar
ระดับ ป.ตรี

girl zaa

« เมื่อ: วันที่ 29 กันยายน 2011, 15:57:24 »

รบกวนสอบถามหน่อยค๊า ยิงฟันยิ้ม

ชุดเดรสสวยๆ ใส่ออกงาน
http://www.facebook.com/chilloutdress
~NuI-SaLaPow~
สมาชิกลงทะเบียน
ระดับ :ป.โท
*

ซาลาเปา ติ่มซำ

« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 29 กันยายน 2011, 15:59:59 »

แถวสันโค้งครับ ถนนคนม่วน สายนั้นเลยครับ ชื่อร้านจำไม่ได้ อร่อยครับ

ซาลาเปา ติ่มซำ
poymk
ชั้นประถม
*

« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 29 กันยายน 2011, 16:03:29 »

นำชัยหมูกระทะ สันคอกช้าง
ปรายฟ้า สันโค้งหลวง
พลอยพลัม ห้าแยกพ่อขุน

แนะนำสามร้านนี้ครับ
hd man
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #3 เมื่อ: วันที่ 29 กันยายน 2011, 19:51:14 »

พลอยพลัมกับครัวเต็มอิ่มครับ
focus_cr
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #4 เมื่อ: วันที่ 29 กันยายน 2011, 19:55:50 »

ปรายฟ้า ค่ะ
Miss_KOBAYASHI
ชั้นประถม
*

Line :: mookoba

« ตอบ #5 เมื่อ: วันที่ 30 กันยายน 2011, 10:24:05 »

แสนฝางบ้านดู่ ของเยอะ แลดูสะอาด ราคา129

ขายส่ง>> สับปะรด นางแล ,ภูแล , ปัตตาเวีย
ขายสัปบะรดปอกเปลือกพร้อมทานบรรจุกล่องโฟม
บริการส่งในตัวเมืองเชียงราย
สอบถามได้นะค่ะ  084-1711797 ฝน
Line :: mookoba
devil maid
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #6 เมื่อ: วันที่ 14 ธันวาคม 2011, 09:21:45 »

ร้านพลอยพลัมดีสุดค่ะ ร้านแสนฝางบ้านดู่ก็ดีนะคะ  แต่ขอร้อง นำชัยหมูกระทะ ปรับปรุงรสชาติอาหารหน่อยนะคะ ช่วยให้มันสดกว่านี้หน่อยคะ กินทั้งๆที่แช่แข็งมันเป็นอันตรายนะคะ ปรับปรุงการให้บริการด้วย ราคาก็แพงไป เทียบกับพลอยพลัมไม่ได้เลยค่ะ พลอยพลัมเป็นเนื้อโคขุนนะ แต่ของนำชัยเนี่ยเนื้อธรรมดาชัดๆ ราคาเท่าักันเลย เปิดตู้อาหารก็มีกลิ่นไม่ค่อยดี เราเจอแมลงวันตายอยู่ในถาดหมูด้วย กลับมาท้องเสียเลย เจ้าของร้านรับไปปรับรุงด้วยนะคะ ผิดหวังมากกกกกกก
 โกรธ โกรธ โกรธ
skillfull
ชั้นประถม
*

« ตอบ #7 เมื่อ: วันที่ 14 ธันวาคม 2011, 10:51:17 »

ร้านพลอยพลัมดีสุดค่ะ ร้านแสนฝางบ้านดู่ก็ดีนะคะ  แต่ขอร้อง นำชัยหมูกระทะ ปรับปรุงรสชาติอาหารหน่อยนะคะ ช่วยให้มันสดกว่านี้หน่อยคะ กินทั้งๆที่แช่แข็งมันเป็นอันตรายนะคะ ปรับปรุงการให้บริการด้วย ราคาก็แพงไป เทียบกับพลอยพลัมไม่ได้เลยค่ะ พลอยพลัมเป็นเนื้อโคขุนนะ แต่ของนำชัยเนี่ยเนื้อธรรมดาชัดๆ ราคาเท่าักันเลย เปิดตู้อาหารก็มีกลิ่นไม่ค่อยดี เราเจอแมลงวันตายอยู่ในถาดหมูด้วย กลับมาท้องเสียเลย เจ้าของร้านรับไปปรับรุงด้วยนะคะ ผิดหวังมากกกกกกก
 โกรธ โกรธ โกรธ

นำชัยหมูแช่แข็ง ก่ะพลอยพลำไม่มีหมูให้กินเพราะมันไม่เติม

สรุปนำชัยดีกว่าปอลอ นำชัยเครื่องดื่มฟรีไม่มีชาร์จ พลอยพลำขยันเติมน้ำ แต่ไม่มีเนื้อให้กิน
ส้มโอ
เตรียมอนุบาล
*

« ตอบ #8 เมื่อ: วันที่ 14 ธันวาคม 2011, 11:11:42 »

ร้านเรือนมูล >>>>>>>> ก่อนถึงปากทางแม่สรวยคร๊าบบบบบบ
hd man
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #9 เมื่อ: วันที่ 14 ธันวาคม 2011, 14:24:04 »

เชิญที่ร้าน  พลอยพลัม ได้ครับรับรองความอร่อยและสะอาดเราอาจจะเติมของช้าไปบ้างเพราะเราจะสไลค์ หมู และ เนื้อโคขุน สดๆให้ลูกค้าได้ทานของที่สดและมีคุณภาพมากที่สุดเท่าที่เราจะสามารถทำได้ถ้าของจะหมดแล้วลูกค้าเข้า ผม จะบอกลูกค้าทุกรายสอบถามลูกค้าหลายๆท่านได้เลยครับ อาจจะมีช่วงที่ไม่ค่อยสบายเลยดูแลไม่ทั่วถึงก็ขอโทษด้วยครับ  ไปแล้วไม่ได้รับการดูแลหรือต้องการอะไรพิเศษสอบถามได้ครับ  0848723493  หรือถ้าอยากไปทาน หมูกระทะราคาย่อมเยาเชิญได้ที่ ร้านครัวเต็มอิ่มเลยครับ เจ้าของเดียวกัน
ลุงเต้า
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #10 เมื่อ: วันที่ 15 ธันวาคม 2011, 09:19:17 »

เชิญที่ร้าน  พลอยพลัม ได้ครับรับรองความอร่อยและสะอาดเราอาจจะเติมของช้าไปบ้างเพราะเราจะสไลค์ หมู และ เนื้อโคขุน สดๆให้ลูกค้าได้ทานของที่สดและมีคุณภาพมากที่สุดเท่าที่เราจะสามารถทำได้ถ้าของจะหมดแล้วลูกค้าเข้า ผม จะบอกลูกค้าทุกรายสอบถามลูกค้าหลายๆท่านได้เลยครับ อาจจะมีช่วงที่ไม่ค่อยสบายเลยดูแลไม่ทั่วถึงก็ขอโทษด้วยครับ  ไปแล้วไม่ได้รับการดูแลหรือต้องการอะไรพิเศษสอบถามได้ครับ  0848723493  หรือถ้าอยากไปทาน หมูกระทะราคาย่อมเยาเชิญได้ที่ ร้านครัวเต็มอิ่มเลยครับ เจ้าของเดียวกัน

ไปแล้วเจอแบบนี้ครับ เนื้อ กุ้ง หมึก หอย ใ้ส้ ไม่มีให้กินเลยครับ เอามาลงก็ไม่ดูลูกค้าเลย บอกไปสามสี่รอบก็ไม่เติม จะเอาเปรียบไปถึงไหน ละที่บอกว่าไสล์ใหม่ ดูจากเนื้อแล้วไม่น่าใช่นะครับ ไม่ใช่ว่าสั่งมาแล้วเขาไสด์ให้เหรอครับ ถ้วยไอติมก็........

ใครไปแล้วอาจจำเจอแบบนี้ ความจริงไม่ได้อยากเอาลงหรอก ถ่ายไว้สักเดือนนึงละ ตอนนี่ไปร้านเพิ่งเปิด แต่ของก็ไม่มีให้กินแล้ว ไปสองคนสี่ร้อยกว่าบาท พอแล้วลาก่อน ซื้อมาทำกินเองได้ของคุณภาพดีกว่าเยอะ ร้านที่ขายเนื้อให้ร้านพลอบพลำก็อยู่ใกล้ร้านพลอยพลำน่ะแหล่ะ ชื่อร้าน นอร์ทเทินฟาร์ม ข้างโรงเรียนเทศบาลสอง

* IMG_20110911_183448_resize.jpg (126.5 KB, 450x600 - ดู 5035 ครั้ง.)

* IMG_20110911_191822 (1)_resize.jpg (117.9 KB, 450x600 - ดู 5043 ครั้ง.)
ลุงเต้า
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #11 เมื่อ: วันที่ 15 ธันวาคม 2011, 09:28:44 »

ส่วนนี่เป็นเนื้อที่ผมไปซื้อเองจากร้าน นอร์ทเทินฟาร์ม อร่อยมาก ไม่มีร้านบุฟเฟ่์ห์ที่ไหนกล้าเอามาลงที่ร้านหรอก เพราะมันแพง แต่ถ้าเราไปซื้อแล้วมาทำกินเองทำให้ผมพบว่าประหยัดกว่า อร่อยกว่า ไม่ต้องไปรอเขามาเติมของ พอเติมเสร็จก็เหลือเศษๆมาให้เรา มีรูปนึงถ่ายไม่ชัด ถ่ายไปกินไป ฮี่ๆ

* IMG_20111018_163321_resize.jpg (209.1 KB, 800x600 - ดู 5065 ครั้ง.)

* IMG_20111018_164744_resize.jpg (173.58 KB, 800x600 - ดู 5086 ครั้ง.)

* IMG_20111018_164751_resize.jpg (156.86 KB, 800x600 - ดู 5047 ครั้ง.)
ลุงเต้า
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #12 เมื่อ: วันที่ 15 ธันวาคม 2011, 09:30:54 »

เนื้อที่เป็นลายๆนั่นเป็นเนื้อใบพายครับ โลละ 500

ส่วนอันที่สอง ร้านพลอยพลำบางทีก็มีให้ทาน โลละ 180 บาท

ซื้อมาสองกิโล กินกันห้าคนยังไม่หมดเลย
hd man
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #13 เมื่อ: วันที่ 16 ธันวาคม 2011, 16:18:05 »

ไม่ได้ตัองการออกมาแก้ตัวหรือหวังผลอะไร  อยากออกมาชี้แจงจากใจเจ้าของร้านบ้าง

ทางร้านได้ทำการ เตรียม ของสำหรับ วัน จ-พฤ สำหรับลูกค้า 80 ท่าน วัน ศ-อา 100 ท่าน แบบเราอยู่ได้ท่านพึงใจ อาจจะมีขาดตกบกพร่องไปบ้างในเวลาเติมของเพราะตอนนี้ลูกจ้างหายากมาก แต่มั่นใจว่ารับรองมาทานในปริมาณขนาดนี้ อิ่มทุกท่าน ขอให้บอก พนง ได้เลยครับเราจะรีบนำมาเติมทันที ถ้ามีลูกค้ามากกว่าเกินจะรับได้หรือของใกล้จะหมด ผมจะบอกลูกค้าตลอดว่าจะทานไหมไม่เคยคิดเอาเปรียบเลย พร้อมลดเปอร์เซ็นต์ให้อีก ลองถามลูกค้าหลายๆท่านได้  ผมเข้าใจว่าลูกค้ามาทานก็อยากได้ความคุ้มค่ากลับไป ผมจึงพึงระวังเสมอและรับฟังข้อคิดเห็นหรือคำแนะนำทุกครั้งที่มีคนโพสลงมา และพยายามกลับไปแก้ไขให้ดีเสมอแม้อาจจะไม่เต็มร้อยแต่พยายามทำดีที่สุด มีลูกค้าขาประจำน่ารักแวะเวียนมาเสมอๆก็ขอขอบคุณมากครับ  ลูกค้าท่านใดไม่ได้รับความสะดวกเรื่องอะไร ติดต่อผมได้โดยตรงครับ 0829391387

คิดให้ดูเล่นๆน่ะครับ คชจ ที่ทางร้านมีต่อวัน (เผื่อจะได้เห็นใจและเข้าใจกันบ้างครับ)

1  ค่าเช่า  20000 บาท/เดือน

2  ค่าลูกน้อง 7 คนๆละ 5000 = 350000

3  ค่าไฟ ค่าน้ำ  9000

4  ค่าใช้จ่ายรายวัน เบ็ดเตล็ด ทั่วไป วันละ 14000 บวก ลบ นิดหน่อย

5  ทางร้านไม่เคยปรับหรือนำของที่เหลือนำกลับมาใช้ใหม่

สุดท้ายนี้ทางร้านขอขอบคุณลูกค้าที่ให้การสนับสนุนด้วยดีตลอดมา ขาดตกบกพร่องอะไรไป มาก น้อย ก็ขออภัยด้วยน่ะครับ

ปล  ทางร้านจะทำการย้ายร้านไปอยู่ที่ใหม่ ณ สถานที่เดียวกันกับ ร้านครัวเต็มอิ่ม ในวันที่ 1/3/55 นี้เป็นต้นไป เพราะทางเจ้าของที่จะขอขึ้นค่าเช่าเรารับภาระไม่ไหวจริงๆครับ

ขอขอบคุณจากใจครับ
notto
ชั้นประถม
*

« ตอบ #14 เมื่อ: วันที่ 16 ธันวาคม 2011, 20:32:57 »

ไม่ได้ตัองการออกมาแก้ตัวหรือหวังผลอะไร  อยากออกมาชี้แจงจากใจเจ้าของร้านบ้าง

ทางร้านได้ทำการ เตรียม ของสำหรับ วัน จ-พฤ สำหรับลูกค้า 80 ท่าน วัน ศ-อา 100 ท่าน แบบเราอยู่ได้ท่านพึงใจ อาจจะมีขาดตกบกพร่องไปบ้างในเวลาเติมของเพราะตอนนี้ลูกจ้างหายากมาก แต่มั่นใจว่ารับรองมาทานในปริมาณขนาดนี้ อิ่มทุกท่าน ขอให้บอก พนง ได้เลยครับเราจะรีบนำมาเติมทันที ถ้ามีลูกค้ามากกว่าเกินจะรับได้หรือของใกล้จะหมด ผมจะบอกลูกค้าตลอดว่าจะทานไหมไม่เคยคิดเอาเปรียบเลย พร้อมลดเปอร์เซ็นต์ให้อีก ลองถามลูกค้าหลายๆท่านได้  ผมเข้าใจว่าลูกค้ามาทานก็อยากได้ความคุ้มค่ากลับไป ผมจึงพึงระวังเสมอและรับฟังข้อคิดเห็นหรือคำแนะนำทุกครั้งที่มีคนโพสลงมา และพยายามกลับไปแก้ไขให้ดีเสมอแม้อาจจะไม่เต็มร้อยแต่พยายามทำดีที่สุด มีลูกค้าขาประจำน่ารักแวะเวียนมาเสมอๆก็ขอขอบคุณมากครับ  ลูกค้าท่านใดไม่ได้รับความสะดวกเรื่องอะไร ติดต่อผมได้โดยตรงครับ 0829391387

คิดให้ดูเล่นๆน่ะครับ คชจ ที่ทางร้านมีต่อวัน (เผื่อจะได้เห็นใจและเข้าใจกันบ้างครับ)

1  ค่าเช่า  20000 บาท/เดือน

2  ค่าลูกน้อง 7 คนๆละ 5000 = 350000

3  ค่าไฟ ค่าน้ำ  9000

4  ค่าใช้จ่ายรายวัน เบ็ดเตล็ด ทั่วไป วันละ 14000 บวก ลบ นิดหน่อย

5  ทางร้านไม่เคยปรับหรือนำของที่เหลือนำกลับมาใช้ใหม่

สุดท้ายนี้ทางร้านขอขอบคุณลูกค้าที่ให้การสนับสนุนด้วยดีตลอดมา ขาดตกบกพร่องอะไรไป มาก น้อย ก็ขออภัยด้วยน่ะครับ

ปล  ทางร้านจะทำการย้ายร้านไปอยู่ที่ใหม่ ณ สถานที่เดียวกันกับ ร้านครัวเต็มอิ่ม ในวันที่ 1/3/55 นี้เป็นต้นไป เพราะทางเจ้าของที่จะขอขึ้นค่าเช่าเรารับภาระไม่ไหวจริงๆครับ

เห็นใจเจ้าของร้านเหมือนกันคัพ
แต่ตอนผมไปทานเวลา เกือบ2ทุ่ม ของเติมช้ามากเหมือนกัน ได้กินของนิดเดียว
ของเหมือนรูปที่พี่ ข้างบนถ่ายมาเลยอะคัพ

ถ้าจะให้ดี ต้องเช็คของและเติมบ่อยๆ อะคัพ
เรื่องความอร่อย ผมไม่ขอติคัพ ให้8เต็ม10 ไปเลย

hd man
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #15 เมื่อ: วันที่ 17 ธันวาคม 2011, 03:44:42 »

ครับจะรีบนำไปปรับปรุงโดยด่วนเลยครับ  ขอบคุณมากๆครับ
skillfull
ชั้นประถม
*

« ตอบ #16 เมื่อ: วันที่ 17 ธันวาคม 2011, 16:29:56 »

ไม่ได้ตัองการออกมาแก้ตัวหรือหวังผลอะไร  อยากออกมาชี้แจงจากใจเจ้าของร้านบ้าง

ทางร้านได้ทำการ เตรียม ของสำหรับ วัน จ-พฤ สำหรับลูกค้า 80 ท่าน วัน ศ-อา 100 ท่าน แบบเราอยู่ได้ท่านพึงใจ อาจจะมีขาดตกบกพร่องไปบ้างในเวลาเติมของเพราะตอนนี้ลูกจ้างหายากมาก แต่มั่นใจว่ารับรองมาทานในปริมาณขนาดนี้ อิ่มทุกท่าน ขอให้บอก พนง ได้เลยครับเราจะรีบนำมาเติมทันที ถ้ามีลูกค้ามากกว่าเกินจะรับได้หรือของใกล้จะหมด ผมจะบอกลูกค้าตลอดว่าจะทานไหมไม่เคยคิดเอาเปรียบเลย พร้อมลดเปอร์เซ็นต์ให้อีก ลองถามลูกค้าหลายๆท่านได้  ผมเข้าใจว่าลูกค้ามาทานก็อยากได้ความคุ้มค่ากลับไป ผมจึงพึงระวังเสมอและรับฟังข้อคิดเห็นหรือคำแนะนำทุกครั้งที่มีคนโพสลงมา และพยายามกลับไปแก้ไขให้ดีเสมอแม้อาจจะไม่เต็มร้อยแต่พยายามทำดีที่สุด มีลูกค้าขาประจำน่ารักแวะเวียนมาเสมอๆก็ขอขอบคุณมากครับ  ลูกค้าท่านใดไม่ได้รับความสะดวกเรื่องอะไร ติดต่อผมได้โดยตรงครับ 0829391387

2  ค่าลูกน้อง 7 คนๆละ 5000 = 350000

4  ค่าใช้จ่ายรายวัน เบ็ดเตล็ด ทั่วไป วันละ 14000 บวก ลบ นิดหน่อย

5  ทางร้านไม่เคยปรับหรือนำของที่เหลือนำกลับมาใช้ใหม่

ปล  ทางร้านจะทำการย้ายร้านไปอยู่ที่ใหม่ ณ สถานที่เดียวกันกับ ร้านครัวเต็มอิ่ม ในวันที่ 1/3/55 นี้เป็นต้นไป เพราะทางเจ้าของที่จะขอขึ้นค่าเช่าเรารับภาระไม่ไหวจริงๆครับ

ใครจะสนใจครับ

เขาสนแต่ของมีให้กินหรือไม่แค่นั้นเอง เรื่องที่พล่ามมามันเกี่ยวอะไรกับลูกค้า

ดูจากในรูป ยังไม่มืดเลยก็ไม่มีอะไรให้กินแล้ว ผมว่าคุณไปขายเป็นจานไปเลยดีกว่านะถ้ากลัวคนมากินบุฟเฟ่ห์กินเยอะ

ปอลอ คุณจ้างพม่าร้านคุณแพงจัง
~SmR~
ชั้นประถม
*

« ตอบ #17 เมื่อ: วันที่ 17 ธันวาคม 2011, 20:15:01 »

ใครจะสนใจครับ

เขาสนแต่ของมีให้กินหรือไม่แค่นั้นเอง เรื่องที่พล่ามมามันเกี่ยวอะไรกับลูกค้า

ดูจากในรูป ยังไม่มืดเลยก็ไม่มีอะไรให้กินแล้ว ผมว่าคุณไปขายเป็นจานไปเลยดีกว่านะถ้ากลัวคนมากินบุฟเฟ่ห์กินเยอะ

ปอลอ คุณจ้างพม่าร้านคุณแพงจัง

เจ็บ แต่ ตรง ...
3cha cafe'
มัธยม
**

« ตอบ #18 เมื่อ: วันที่ 17 ธันวาคม 2011, 21:40:12 »

ไม่ได้ตัองการออกมาแก้ตัวหรือหวังผลอะไร  อยากออกมาชี้แจงจากใจเจ้าของร้านบ้าง

ทางร้านได้ทำการ เตรียม ของสำหรับ วัน จ-พฤ สำหรับลูกค้า 80 ท่าน วัน ศ-อา 100 ท่าน แบบเราอยู่ได้ท่านพึงใจ อาจจะมีขาดตกบกพร่องไปบ้างในเวลาเติมของเพราะตอนนี้ลูกจ้างหายากมาก แต่มั่นใจว่ารับรองมาทานในปริมาณขนาดนี้ อิ่มทุกท่าน ขอให้บอก พนง ได้เลยครับเราจะรีบนำมาเติมทันที ถ้ามีลูกค้ามากกว่าเกินจะรับได้หรือของใกล้จะหมด ผมจะบอกลูกค้าตลอดว่าจะทานไหมไม่เคยคิดเอาเปรียบเลย พร้อมลดเปอร์เซ็นต์ให้อีก ลองถามลูกค้าหลายๆท่านได้  ผมเข้าใจว่าลูกค้ามาทานก็อยากได้ความคุ้มค่ากลับไป ผมจึงพึงระวังเสมอและรับฟังข้อคิดเห็นหรือคำแนะนำทุกครั้งที่มีคนโพสลงมา และพยายามกลับไปแก้ไขให้ดีเสมอแม้อาจจะไม่เต็มร้อยแต่พยายามทำดีที่สุด มีลูกค้าขาประจำน่ารักแวะเวียนมาเสมอๆก็ขอขอบคุณมากครับ  ลูกค้าท่านใดไม่ได้รับความสะดวกเรื่องอะไร ติดต่อผมได้โดยตรงครับ 0829391387

1  ค่าเช่า  20000 บาท/เดือน

2  ค่าลูกน้อง 7 คนๆละ 5000 = 350000

3  ค่าไฟ ค่าน้ำ  9000

4  ค่าใช้จ่ายรายวัน เบ็ดเตล็ด ทั่วไป วันละ 14000 บวก ลบ นิดหน่อย

5  ทางร้านไม่เคยปรับหรือนำของที่เหลือนำกลับมาใช้ใหม่

ปล  ทางร้านจะทำการย้ายร้านไปอยู่ที่ใหม่ ณ สถานที่เดียวกันกับ ร้านครัวเต็มอิ่ม ในวันที่ 1/3/55 นี้เป็นต้นไป เพราะทางเจ้าของที่จะขอขึ้นค่าเช่าเรารับภาระไม่ไหวจริงๆครับ

เห็นใจเจ้าของร้านเหมือนกันคัพ
แต่ตอนผมไปทานเวลา เกือบ2ทุ่ม ของเติมช้ามากเหมือนกัน ได้กินของนิดเดียว
ของเหมือนรูปที่พี่ ข้างบนถ่ายมาเลยอะคัพ

ถ้าจะให้ดี ต้องเช็คของและเติมบ่อยๆ อะคัพ
เรื่องความอร่อย ผมไม่ขอติคัพ ให้8เต็ม10 ไปเลย

เห็นด้วยกับข้อความข้างบนนะครับ ที่ร้านครัวเต็มอิ่มก็ควรจะเช็คของและเติมบ่อยๆ เพราะร้านบุฟเฟ่ต์ ของไม่น่าจะเติมช้า และลูกค้าเขาสนใจของที่จะมาเติมเพื่อจะทานให้อิ่มตามสไตล์บุฟเฟ่ต์  ถ้าให้มานั่งรอว่าจะเติมของเมื่อไหร่ มันเหมือนมาขอกินอ่ะ

จริงจังแค่ไหน แค่ไหนเรียกจริงจัง ผิดเพียงแปดครั้ง ถึงเก้าซะที่หน๋าย.....
nana nadoo
เตรียมอนุบาล
*

« ตอบ #19 เมื่อ: วันที่ 20 ธันวาคม 2011, 17:49:52 »

แสนฝางค่ะ อาหารมีเติมตลอดน้ำจิ้มก้ออร่อย

แต่ถ้าไม่สนแบบบุฟเฟ่ พอสู้ราคาเป็นจานๆได้ ก้อปรายฟ้าค่ะ
หน้า: [1] 2 3 4 5 พิมพ์