เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 20 เมษายน 2024, 11:12:34
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลเชียงราย
| |-+  นักลงทุน การเงิน การธนาคาร
| | |-+  รบกวนถามผู้รู้ เรื่องการทำธุรกิจปั๊มน้ำมันหยอดเหรียญค่า.........
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน รบกวนถามผู้รู้ เรื่องการทำธุรกิจปั๊มน้ำมันหยอดเหรียญค่า.........  (อ่าน 2436 ครั้ง)
juri
ชั้นประถม
*

« เมื่อ: วันที่ 28 กันยายน 2011, 17:04:49 »

คือตอนนี้ชุมชนที่อยู่ไม่มีปั๊มน้ำมันใกล้ๆ ต้องขี่มอไซค์ไปเติมหลายร้อยเมตร(เกือบโล)  แล้วรถในชุมชนเยอะมากกก  เปิดหน้าบ้านซักปั๊มเล็ก ๆ แบบสองหัวจ่าย น่าจะเวิร์คมั๊ยคะ
แมงมุม
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 29 กันยายน 2011, 10:07:48 »

.

ถ้าราคาน้ำมันปั๊มคุณแพงกว่า...ปั๊มอื่น ก็คงไม่มีใครเติม

.

...เงินดีงานเดิน...เงินเกินงานวิ่ง...Line=i6629
എ†น้องอิงอิง†എ
ระดับ ป.ตรี

jakgree3

« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 03 ตุลาคม 2011, 20:08:23 »

ผมก็เกือบเผลอตัวซื้อปั๊มหยอดเหรียญเหมือนกันครับ 2 หัวจ่ายถ้าจำไม่ผิด ไม่แสนหกก็แสนแปดครับ แต่พอดีแฟนรั้งไว้ถือว่าโชคดีครับ  ซึ่งศึาษามาและดูหลาย ๆ ร้านที่มี แรก ๆ ก็ดีครับมีลูกค้า เขาก็เชียให้ผมซื้อ หลังๆ มาไม่ค่อยมีลูกค้าเข้า ถึงมีเจ้าของก็ต้องเติมให้เองครับ เพราะลุกค้าทำไม่เป็น บางร้านประกาศขายมือสอง บางร้านก็ปิดครับ  ลองศึกษาดูครับ อย่าเห็นแต่รายได้จากกระดาษที่เขาคำนวนมาให้  ซึ่งมาถึงตอนนี้ผมก็คิดว่าเปิดปั๊มหลอดยังดีกว่าเยอะเลยครับ

กระทู้พี่ติ๋มป่าวคับ

บริการสินเชื่อที่ดินไม่จดจำนองวงเงินไม่เกิน 200,000 บาท ดอก 1%ต่อเดือน081-8843765
ryo_sakhu
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #3 เมื่อ: วันที่ 16 มกราคม 2012, 00:19:39 »

ผมก็เกือบเผลอตัวซื้อปั๊มหยอดเหรียญเหมือนกันครับ 2 หัวจ่ายถ้าจำไม่ผิด ไม่แสนหกก็แสนแปดครับ แต่พอดีแฟนรั้งไว้ถือว่าโชคดีครับ  ซึ่งศึาษามาและดูหลาย ๆ ร้านที่มี แรก ๆ ก็ดีครับมีลูกค้า เขาก็เชียให้ผมซื้อ หลังๆ มาไม่ค่อยมีลูกค้าเข้า ถึงมีเจ้าของก็ต้องเติมให้เองครับ เพราะลุกค้าทำไม่เป็น บางร้านประกาศขายมือสอง บางร้านก็ปิดครับ  ลองศึกษาดูครับ อย่าเห็นแต่รายได้จากกระดาษที่เขาคำนวนมาให้  ซึ่งมาถึงตอนนี้ผมก็คิดว่าเปิดปั๊มหลอดยังดีกว่าเยอะเลยครับ

เข้ามาเก็บข้อมูลครับ พึ่งทราบเหมือนกัน ใครมีข้อมูลด้านอื่นก็แนะนำมานะครับ
ยินดีครับ
แฟนพันธ์แท้
*

ติดต่อได้ตลอดเวลาครับ

« ตอบ #4 เมื่อ: วันที่ 02 มีนาคม 2012, 22:29:56 »

ใช่คับ

คลิกลิ้งติดต่องาน https://www.facebook.com/profile.php?id=100054820356981
janya_1234
จำหน่ายตู้หยอดเหรียญเงินสด-ผ่อน
ชั้นประถม
*

« ตอบ #5 เมื่อ: วันที่ 02 กุมภาพันธ์ 2014, 22:35:54 »

ตู้น้ำมันรุ่น 1
(ต่างกันที่หัวจ่ายน้ำมัน)   ตู้น้ำมันรุ่น 2
ราคาพิเศษ รุ่น 1(49,000 บาท)   ราคาพิเศษ รุ่น 2 (69,000 บาท)

บริษัทฯ ได้รับการรับรอง
การประกอบกิจการผู้ผลิต – จำหน่าย -ซ่อม
ตู้น้ำมันเชื้อเพลิงชนิดหยอดเหรียญ
สำนัก ชั่ง ตวง วัด กรมการค้าภายในกระทรวงพาณิชย์
หนังสือรับรองเลขที่ 0010753/2555 และ
0010755/2555   อนุสิทธิบัตร คำขอเลขที่ 1001001703
กล่องหยอดเหรียญปั๊มหลอด
กรมทรัพย์สินทางปัญญากระทรวงพาณิชย์

ระบบมาตรฐานตามกฎหมายและ
เสียงพูดอธิบายการใช้งาน

รุ่น   
1   
2
ขนาดตู้   75 x 75 x 187 ซม.   75 x 75 x 187 ซม.
เครื่องสูบ   3 ลิตร/นาที   3ลิตร/นาที
ราคา
(เหรียญ+ธนบัตร)   99,000   109,000
   49,000   69,000
เครื่องสูบน้ำมัน   120 W  12 V  DC
มาตรฐาน BOSCH
GERMANY    120 W  12 V  DC
มาตรฐาน BOSCH
GERMANY
ถังน้ำมัน   200 ลิตร   200 ลิตร

ตู้น้ำมัน น้ำมันหยอดเหรียญปั๊มน้ำมันหยอดเหรียญ สอดธนบัตร
รายละเอียด ตู้น้ำมันหยอดเหรียญและสอดธนบัตร
โครงตู้   เหล็กหนาพิเศษ พ่นอบสีกันสนิมอย่างดี (E-Proxy)
มีช่องระบายอากาศด้านล่าง และด้านบน เพื่อระบายไอน้ำมัน
ขนาดถัง   ถังเหล็ก 200 ลิตรต่อหนึ่งหัวจ่าย (ถังสำหรับใส่น้ำมันเฉพาะ)
ชุดวาล์ว   PARKER SOLINOID VALVE, FLOW CONTROL VALVE
มิเตอร์   FLOW METER ACCURACY
MEASUREMENT  +,- 2 % OF RATE มาตรฐานเยอรมัน
มือจ่าย   AUTOMATIC NOZZLE
มีคันโยกปิด-เปิด และตัดการจ่ายอัตโนมัติ
เมื่อเติมน้ำมันเต็มมาตรฐานเดียวกับปั๊มน้ำมันขนาดใหญ่
ท่อสูบจ่าย   FUEL / OIL TUBE 300 PSI
แผงควบคุม   โปรแกรมคำนวนราคา / ปริมาณน้ำมัน อัตโนมัติ ถูกต้องแม่นยำ
   โปรแกรมตรวจสอบจำนวนเงิน และจำนวนน้ำมันที่ขายได้ทั้งยอดสะสมและยอดชั่วคราว
   โปรแกรมตั้งปริมาณน้ำมันสำรอง และน้ำมันหมดโดยระบบลูกลอย
   โปรแกรมปิด-เปิดไฟป้าย, ตั้งเวลาปัจจุบัน, แสดงราคาต่อลิตร
   โปรแกรมหยุดการทำงานเครื่องสูบ ในกรณีไม่มีการจ่ายน้ำมันผ่าน FLOW METER
ที่หยอดเหรียญ   มีช่องหยอดเหรียญ ใช้เหรียญ 1, 2, 5, 10 บาทมีระบบตรวจสอบเหรียญปลอม ป้องกันเหรียญปลอม
   มี KEY SWITCH แทนการหยอดเหรียญ สามารถตั้งโปรแกรมคลิ๊กละ (Click) 10, 20 หรือ 50 บาท (สั่งซื้อเพิ่มเติมสอบถามรายละเอียดที่บริษัทฯ)
ที่สอดธนบัตร   รองรับการใช้ธนบัตร 20, 50, 100, 500, 1000 บาทป้องกันธนบัตรปลอม
ไอน้ำมัน   ควบคุมโดย PRESSURE AND VACUMM AIR VENT บนถังน้ำมัน
ดับเพลิง   ลูกบอลดับเพลิงอัตโนมัติติดตั้งภายในตู้น้ำมันป้องกันเพลิงไหม้
จะทำงานเมื่อ มีความร้อนเกิน 68 องศาเซลเซียส
รับประกัน   รับประกันอุปกรณ์ 1 ปีบริการซ่อมบำรุงถึงสถานที่ตลอดอายุการใช้งาน

จำหน่ายตู้เติมเงินมือถือและตู้น้ำมันตู้น้ำดืมแบบหยอดเหรียญหยอดแบงค์ สินค้าทุกอย่างรับประกันอะไหล่ทุกชิ้น 1 ปี ทั้งราคาเงินสดเงินผ่อน ดาวน์ถูกผ่อนสบายๆ ไม่มีดอกเบี้ย ทางร้านจัดเองผ่อนสบายๆ
087-5211999
Naomi ja
ชั้นประถม
*

« ตอบ #6 เมื่อ: วันที่ 14 มิถุนายน 2014, 15:04:59 »

ทำอยู่ค่ะ ตะก่อนเคยขายแบบหลอด ขายดี เลยเพิ่มหัวจ่ายแบบหยอดเหรียญ ขายมา3 ปีว่าปปั๊มหลอด ยอดเหรียญขายมาได้ปีกว่า  ไม่เคยทำบัญชีเพราะที่บ้านขายหลายอย่างทำไม่ทัน เมื่อ2-3 เดือนที่ผ่านมาทำบัญชีดู โอ้!!!!แม่เจ้าแทบไม่ได้กำไร ขนาดตั้งราคากำไรอยู่ที่ลิตรละ 3-4 บาท  เพิ่งรู้ว่าขายน้ำมันกินเนื้อตัวเองมาตั้งนาน ลงทุนหัวจ่ายไปแสนห้า ตอนนี้ปั๊มหลอดเลิกขายเหตุเพราะไม่มีกำไร ถ้ากินกำไรแค่ลิตร3-4 บาท ขายแพงกว่านี้ก้อไม่ได้เพราะเจ้าอื่นก็ขายกันแบบนี้  ตอนนี้ขายแบบหยอดเหรียญอย่างเดียวตั้งราคาขายเพราะไม่งั้นขาดทุน  ถ้าคาดการก็คงเป็นเพราะละเหยค่ะ น้ำมันมันสารละเหย  กำไรหดหาย ว่าจะซื้อมาอีกหัวตอนนี้เปลี่ยนใจละ
ผีอี่ฅ้อญ
ชั้นประถม
*

ฮักบ้านเฮา

« ตอบ #7 เมื่อ: วันที่ 16 ตุลาคม 2015, 14:01:56 »

กำลังสนใจและศึกษาอยู่เหมอนกันครับ ท่านไหนมีประสบการณ์รบกวนแชร์เป็นวิทยาทานหน่อยนะครับ ขอบคุณครับ

-
หน้า: [1] พิมพ์