เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 25 เมษายน 2024, 13:50:16
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลท่องเที่ยว-โพสรูป
| |-+  ร้านอาหาร เมนูเด็ด ร้านดัง เชียงราย (ผู้ดูแล: แชทซาโนย่า กอยุ่ง~*-.)
| | |-+  !!ร้านเมี่ยงปลาเผา เพื่อสุขภาพ
หน้า: 1 [2] 3 4 5 6 พิมพ์
ผู้เขียน !!ร้านเมี่ยงปลาเผา เพื่อสุขภาพ  (อ่าน 16350 ครั้ง)
۰•ฮักแม่จัน©®
เลวบ้างในบางเวลา
แฟนพันธ์แท้
*

"มารบ่มี บารมี บ่เกิด.."

« ตอบ #20 เมื่อ: วันที่ 05 พฤษภาคม 2010, 00:07:02 »

ราคาเท่าไหร่ครับ ยิ้มกว้างๆ

admin ฮักแม่จัน เที่ยวชิมจนเบลอรึป่าวนิ  รายละเอียดอยุ่ข้างบนครบถ้วนเลยจ๊า  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

อ่อ ขอโทษครับ อากาศมันร้อนครับ ทำให้ตาลาย ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

"ทำบุญเท่าไรก็ไม่สามารถลบล้างบาปได้ บุญอยู่ส่วนบุญ บาปอยู่ส่วนบาป"

ไม่มีใครหรอกที่จะเลวโดยสันดาน ..
หากแต่สถานการณ์มันบีบบังคับให้ทำ
Lจ้าXญิJlม็๑nsาe
ชั้นประถม
*

I walk alone,,,

« ตอบ #21 เมื่อ: วันที่ 05 พฤษภาคม 2010, 08:31:07 »

แวะไปชิมมาแล้วคับ

อร่อยมากๆครับ  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

เที่ยวชิมมากๆ น้ำหนักขึ้นนะเฮีย ต้องพาคนไปด้วย จะได้ลด

ตังค์ในกระเป๋านะ

แหะๆ

ผู้หญิงไม่ใช่สิ่งของที่อยากจะใช้ก็เรียกหา อยากจะลาก็ไปโดยไม่บอก ผู้หญิงเป็นคนมีหัวใจ เจ็บได้ เสียใจเป็นเหมือนอย่างคุณนั้นแหล่ะ ให้เกียรติกันบ้างครั้งสุดท้ายก่อนจะไปก็ยังดี
jija
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #22 เมื่อ: วันที่ 05 พฤษภาคม 2010, 09:44:26 »

อร่อยมากๆครับ  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

อืม.....มาตอนไหนอ่า อืม....หรือไม่ได้สังเกตุ
ขอบคุณคะ  อร่อยแล้วบอกต่อด้วย
มีอะไรติชมได้นะคะ
เรื่องทุกเรื่องเกี่ยวกับที่ร้านคะ
jija
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #23 เมื่อ: วันที่ 05 พฤษภาคม 2010, 09:45:44 »

เมนูเพื่อสุขภาพ  ไม่น่าพลาดนะคะ

ไว้พบกันเร็วๆ ค่ะ
ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์

คะ

ขอบคุณคะ
jija
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #24 เมื่อ: วันที่ 05 พฤษภาคม 2010, 11:43:47 »

วันนี้มาบอกประโยชน์ของผักคะ

ผักกาดขาว ช่วยระบบย่อยอาหาร ขับปัสสาวะ แก้ไอ มีโฟเลสสูง บำรุงคุณแม่ตั้งครรภ์
สะระแหน่  กลิ่มหอมเย็นของใบให้ความสดชื่น ทำให้ความคิดแจ่มใส แก้ปวดหัว
โหระพา  น้ำมันหอมระเหยทำให้โล่งจมูก ช่วยระบายลม มีเบต้าแคโรทีน แคลเซียม
ผักชี  ขับลม บำรุงธาตุ ช่วยย่อยอาหาร มีน้ำมันหอมระเหย แก้หวัด มีวิตามินเอและซีสูง
ผักกาดหอมหรือผักสลัด  มีแคลเซียม ฟอสฟอรัส เหล็กและวิตามินสู. ยังมีฮีโมโกลบิน จึกงมีประโยชน์สำหรับผู้ที่มีปัญหาโลหิตจาง ผักกาดหอมมีแคลอรี่ต่ำมาก ขณะเดียวกันก็มีมิเลซิทินสูงซึ่งช่วยบรรเทาอาการท้องผูก
ผักชีฝรั่ง  อุดมไปด้วยเบต้าแคโรทีน วิตามินซี แคลเซียมและฟอสฟอรัส วิตามินเอช่วยในการบำรุงสายตาและสร้างสุขภาพ สร้างภูมิคุ้มกัน ทั้งระบบ ไม่ให้ร่างกายเจ็บป่วยต่างๆ
ใบและดอก ช่วยลดอาการท้องอืด ท้องเฟ้อ ขับลมในกระเพาะอาหาร
Lovesong
สมาชิกลงทะเบียน
ระดับ ป.ตรี
*

"ชนใดไม่มีดนตรีกาล ในสันดานเป็นคนชอบกลนัก"

« ตอบ #25 เมื่อ: วันที่ 05 พฤษภาคม 2010, 11:47:24 »

เที่ยวชิมมากๆ น้ำหนักขึ้นนะเฮีย ต้องพาคนไปด้วย จะได้ลด

แหะๆ

เดวพาไปครับ  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
Lจ้าXญิJlม็๑nsาe
ชั้นประถม
*

I walk alone,,,

« ตอบ #26 เมื่อ: วันที่ 05 พฤษภาคม 2010, 11:49:18 »

แหะๆ

เดวพาไปครับ  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

นั่นๆๆๆๆ           อยากกินกระต่ายมากกว่าอ่ะ หะหะ

ผู้หญิงไม่ใช่สิ่งของที่อยากจะใช้ก็เรียกหา อยากจะลาก็ไปโดยไม่บอก ผู้หญิงเป็นคนมีหัวใจ เจ็บได้ เสียใจเป็นเหมือนอย่างคุณนั้นแหล่ะ ให้เกียรติกันบ้างครั้งสุดท้ายก่อนจะไปก็ยังดี
jija
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #27 เมื่อ: วันที่ 05 พฤษภาคม 2010, 12:00:16 »

มาที่ร้านแล้วบอกว่ารู้จักทางเวปจะมีอะไรแถมให้ด้วยคะ
xman
เชียงรายเลิฟโฟโต้ดอทคอม
ระดับ :ป.โท

เชียงรายเลิฟโฟโต้ดอทคอม

« ตอบ #28 เมื่อ: วันที่ 05 พฤษภาคม 2010, 22:48:50 »

จะลองไปทานดูนะครับ คงได้ส่วนลดอยู่นะครับ อิอิ  ยิ้มเท่ห์
jija
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #29 เมื่อ: วันที่ 05 พฤษภาคม 2010, 23:35:19 »

จะลองไปทานดูนะครับ คงได้ส่วนลดอยู่นะครับ อิอิ  ยิ้มเท่ห์

ยินดีคะ  ยังไงก็บอกด้วยนะคะว่ามาจากเวปคะ
Jean Screen Club..ของขวัญมีไอเดีย
มัธยม
**

Screen Club ..ของขวัญมีไอเดีย

« ตอบ #30 เมื่อ: วันที่ 06 พฤษภาคม 2010, 15:07:23 »

รับบริการส่งที่ หน้าม.แม่ฟ้าหลวงก่?

อิอิ   ยิงฟันยิ้ม   ล้อเล่นน่ะครับ

เด็วว่างๆ มีโอกาสจะแวะไปชิมน่ะครับ     ^_^

Dragon20
มัธยม
**

« ตอบ #31 เมื่อ: วันที่ 06 พฤษภาคม 2010, 15:15:40 »

เมื่อวานก็ลองทานแถวๆ ร้านที่เลยร้านบารอง มานิดหน่อย ก่อนถึงไฟแดงหน้า ม.ราชภัฏเชียงราย ก็อร่อยดีนะครับ สำหรับร้านเจ้าของกระทู้แนะนำ ถ้าได้ผ่านไปแถวนั้น จะแวะอุดหนุนนะครับ ...
jija
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #32 เมื่อ: วันที่ 06 พฤษภาคม 2010, 16:35:23 »

เมื่อวานก็ลองทานแถวๆ ร้านที่เลยร้านบารอง มานิดหน่อย ก่อนถึงไฟแดงหน้า ม.ราชภัฏเชียงราย ก็อร่อยดีนะครับ สำหรับร้านเจ้าของกระทู้แนะนำ ถ้าได้ผ่านไปแถวนั้น จะแวะอุดหนุนนะครับ ...

ที่นั้นก็สาขา3คะ
ใกล้ที่นั้นก็เชิญที่ร้านนั้นเลยคะ
ที่บ้านดู่ใช่ป่าวคะ
น้ำจิ้มอะไรก็ที่เดียวกันหมดคะ

ขอบคุณคะ 

ปล.อร่อยแล้วบอกต่อด้วยคะ ติชมผ่านทางเวปได้เลยคะ
Dragon20
มัธยม
**

« ตอบ #33 เมื่อ: วันที่ 06 พฤษภาคม 2010, 16:37:37 »

ใช้แล้วครับ อร่อยจริงๆ ...
**tOr@HuaFai**
ชั้นประถม
*

« ตอบ #34 เมื่อ: วันที่ 06 พฤษภาคม 2010, 18:54:02 »

อย่างนี้ต้องไปลองชิมดูแล้ว ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
jija
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #35 เมื่อ: วันที่ 06 พฤษภาคม 2010, 21:18:20 »

ยินดีคร๊าๆๆ
jija
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #36 เมื่อ: วันที่ 07 พฤษภาคม 2010, 20:00:51 »

ดันๆๆๆ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
Jean Screen Club..ของขวัญมีไอเดีย
มัธยม
**

Screen Club ..ของขวัญมีไอเดีย

« ตอบ #37 เมื่อ: วันที่ 09 พฤษภาคม 2010, 21:10:43 »

ไปชิมมาแล้วครับ
ปลาอร่อยมาก (ตัวใหญ่มาก)  ผักก็สด
โดยส่วนตัวผมชอบน้ำจิ้มสามรสที่ร้านเขาน่ะ

เจ้าของร้านเป็นกันเองมากครับ

ใครชอบบรรยากาศสบายๆ ก็แวะไปได้เน้อ ^_^

jija
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #38 เมื่อ: วันที่ 09 พฤษภาคม 2010, 21:47:18 »

ไปชิมมาแล้วครับ
ปลาอร่อยมาก (ตัวใหญ่มาก)  ผักก็สด
โดยส่วนตัวผมชอบน้ำจิ้มสามรสที่ร้านเขาน่ะ

เจ้าของร้านเป็นกันเองมากครับ

ใครชอบบรรยากาศสบายๆ ก็แวะไปได้เน้อ ^_^
เห็นไหม บอกให้มารู้จักกันไวๆๆ

ขอบใจจ้า
jija
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #39 เมื่อ: วันที่ 09 พฤษภาคม 2010, 21:49:52 »

ขอโทษลูกค้าที่ร้านที่มาจากเวปนะคะ
บางทีไม่ได้เข้าไปพูดเพราะกลัวไปลบกวนลูกค้าคะ
เลยไม่ค่อยเข้าไปคุย หากลูกค้าชวนคุยก็คุยนานเลยคะ
และก็พี่ชัย ไม่ได้เข้าไปคุยเลย ขอบคุณนะคะที่เข้ามาอุดหนุน
หน้า: 1 [2] 3 4 5 6 พิมพ์