เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 26 เมษายน 2024, 02:09:11
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลเชียงราย
| |-+  คุยเรื่องไอที - เทคโนโลยี (ผู้ดูแล: K€nGja1, chiohoh, nuifish, NOtis)
| | |-+  ผมตามหาเรียน วิธีการติดตั้งระบบ internet แบบ หอพัก แล้ว ร้านเกมส์
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน ผมตามหาเรียน วิธีการติดตั้งระบบ internet แบบ หอพัก แล้ว ร้านเกมส์  (อ่าน 1418 ครั้ง)
Four_DKT
ระดับ ป.ตรี

« เมื่อ: วันที่ 20 กันยายน 2011, 18:48:36 »

ผมตามหาประสบการเรียน วิธีการติดตั้งระบบ internet แบบ หอพัก แล้ว ร้านเกมส์ ทั้ง วางเซฟเวอร์ ผมอยากเรียนมาก หรือให้ผมเรียนเหมือนฝึกงานไปด้วยก็ได้ครับ พอดีผมเห็นแนวคิดที่เชียงใหม่ มีร้านคอมอยู่ร้าน หนึ่ง เขาเขียนป้ายบอกไว้ว่า รับ สอน ซ่อมเมนบอร์ด วางชิบเมนบอร์ด และซ่อมฮาร์ดดิส เรียนจนเป็น จ่ายเพียง 6000 บาทเท่านั้น เรียน จน เป็น เรียนไปเรื่อยๆ

ผมก็เลยตามหา เรียนระบบติดตั้งเน็ตตามหอพัก และวางระบบร้านเกมส์ ผมอยากได้วิชาติดตัว ไม่ทราบว่าที่ไหน มีให้ผมรับเรียน หรือเป็นลูกมือไม๊ครับ คิดค่าสอน ตามที่ท่านตกลงได้เลยครับ อยากได้วิชาความรู้ติดตัวครับ เพราะเห็น ช่องทางที่จ.ภูเกต คิดว่าคงได้ทำงานที่นั่น ถ้ามีพื้นฐานครับ ไม่ทราบว่าที่เชียงรายมีที่ไหน รับสอนมั่งครับ ขอเป็นตัวเมืองนะครับ

แหล่งกบด่าน www.ocstation.com
Ton_secmu
เตรียมอนุบาล
*

« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 23 กันยายน 2011, 01:13:51 »

เหอๆ ความรู้ที่ได้มาแต่ละอย่าง ก้ใช่ย่อยทั้งนั้นแหละครับ

สำหรับผม ความรู้อ่ะ ให้ได้ แต่ประสบการณ์ ไปหาเอาเอง  เหอๆ

ผมว่านะ ลองๆ นั่งอ่านตามเว็ปบอร์ดที่เค้าแลกเปลี่ยนความรู้กันอ่ะครับ แต่ต้องลงทุน ซื้ออุปกรณ์

มางมเอาคนเดียวอ่ะครับ จดจ่ออยู่กับมัน เดี๋ยวก็ได้เองแหละ 
Four_DKT
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 25 กันยายน 2011, 08:01:45 »

ผมเห็นลายเซ็น บางท่าน เขารับติดตั้งระบบ เน็ตหอพัก หรือไๆม่ก็ ร้านเกมส์ ผมไม่ได้จะเอาถึงขั้นเจาะลึก ไปมาก แค่สามารถ ทำ หอพัก กับ ร้านเน็ต ก็ยังดีครับ

zombie01
ผู้ดูแลบอร์ด
แฟนพันธ์แท้
*

ความสุขเกิดขึ้นได้ เพียงแต่รู้จักใช้ชีวิต

« ตอบ #3 เมื่อ: วันที่ 02 ตุลาคม 2011, 17:40:34 »

ผมไปเรียนเกี่ยวกับ linux ใช้เงินจำนวนหนึ่ง เมื่อหลายปีก่อน และมาซื้อไลเซนระบบ hotspot อีกส่วนหนึ่ง เพื่อมารับทำระบบ อยากทราบว่า ผมจะคิดค่าสอนเท่าไรดีครับ  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

ผมเห็นลายเซ็น บางท่าน เขารับติดตั้งระบบ เน็ตหอพัก หรือไๆม่ก็ ร้านเกมส์ ผมไม่ได้จะเอาถึงขั้นเจาะลึก ไปมาก แค่สามารถ ทำ หอพัก กับ ร้านเน็ต ก็ยังดีครับ

JumFreedom
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #4 เมื่อ: วันที่ 05 ตุลาคม 2011, 12:45:00 »

ขอแสดงความคิดเห็นกับกระทู้ด้านบน ว่า

เหมาะสมที่จะิคิดสัก 30% ของที่ไปเ้รียนมาครั้งแรก

ขอบคุณจ้า
Four_DKT
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #5 เมื่อ: วันที่ 07 ตุลาคม 2011, 01:06:37 »

ถ้าให้เรียนจนเป็นล่ะ เดวผม PM เลยล่ะ ^^

หน้า: [1] พิมพ์