เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 28 มีนาคม 2024, 22:26:33
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0
ห้ามประกาศซื้อขาย แลกเปลี่ยน สัตว์ป่าสงวน สัตว์ป่าคุ้มครองทุกชนิด บนเว็บไซต์แห่งนี้ เจอกระทู้ไหนประกาศ จะดำเนินการลบออก โดยไม่ต้องแจ้งให้ทราบ

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ตลาดกลางซื้อขายสินค้าออนไลน์
| |-+  สัตว์เลี้ยง (ผู้ดูแล: ตาต้อม, Active Oper, “๏.๎฿ @ ์ N ' K๎.๏™”)
| | |-+  ร้านไหนขายหญ่าขนบ้างครับ
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน ร้านไหนขายหญ่าขนบ้างครับ  (อ่าน 919 ครั้ง)
Ruth01
บุคคลทั่วไป
« เมื่อ: วันที่ 20 กันยายน 2011, 12:10:47 »

ร้านไหนขายหญ่าขนบ้างครับ
หรือว่าที่ไหนมีหญ่าช่วยบอกหน่อยนะครับ
ขอบคุณมากครับ
Baan Khun Mae Coffee
มัธยม
**

« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 20 กันยายน 2011, 12:19:07 »

หญ้าขนเป็นยังไงหรือครับ ฮืม แต่หญ้าญี่ปุ่น นวลน้อย ฯ มีขายปากทางเข้าราชภัฎครับอีกที่อยู่แถวนางแลครับ
Ruth01
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 20 กันยายน 2011, 12:32:42 »

หญ้าขนเป็นยังไงหรือครับ ฮืม แต่หญ้าญี่ปุ่น นวลน้อย ฯ มีขายปากทางเข้าราชภัฎครับอีกที่อยู่แถวนางแลครับ
หญ้าที่สำหรับ หนู กระต่ายกินอ่าครับ
jlojung
เตรียมอนุบาล
*

« ตอบ #3 เมื่อ: วันที่ 20 กันยายน 2011, 13:03:58 »

ที่ร้านพี่มีหญ้าแห้งแพงโกล่าคะ
นำเข้าจากลำปาง เป็นหญ้าที่ใช้เลี้ยงม้า จึงรับประกันคุณภาพ
ราครเบาเบา ถุงละ 25 บาท
ร้านสุคช Plannet เกาะลอยคะ
Ruth01
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #4 เมื่อ: วันที่ 20 กันยายน 2011, 13:17:20 »

ผมต้องการหญ้าสดครับ
อิอิ
ชุติมา
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #5 เมื่อ: วันที่ 20 กันยายน 2011, 13:25:48 »

ที่ร้านพี่มีหญ้าแห้งแพงโกล่าคะ
นำเข้าจากลำปาง เป็นหญ้าที่ใช้เลี้ยงม้า จึงรับประกันคุณภาพ
ราครเบาเบา ถุงละ 25 บาท
ร้านสุคช Plannet เกาะลอยคะ
มีเบอร์โทรมั้ยค่ะ  ร้านอยู่แถวไหนค่ะ แล้วปิดร้านกี่โมง? จะไปอุดหนุน เอาหญ้าให้น้องค่ะ
poymk
ชั้นประถม
*

« ตอบ #6 เมื่อ: วันที่ 20 กันยายน 2011, 15:08:02 »

หาเอาเองครับ
เยอะแยะ หญ้าขนเป็นวัชพืช อย่างหนึ่งครับ
ผมเก็บให้กระต่ายประจำ เก็บที ทานได้ 2-3 วัน
บางทีก็ซื้อผักตามตลาดให้บ้างครับ เปลี่ยนไปเรื่อยๆ ไม่ให้เค้าเบื่อ
Chinbi
ชั้นประถม
*

^___^

« ตอบ #7 เมื่อ: วันที่ 20 กันยายน 2011, 16:10:14 »

เยอะแยะ หญ้าขนเป็นวัชพืช อย่างหนึ่งครับ
ผมเก็บให้กระต่ายประจำ เก็บที ทานได้ 2-3 วัน
บางทีก็ซื้อผักตามตลาดให้บ้างครับ เปลี่ยนไปเรื่อยๆ ไม่ให้เค้าเบื่อ

+1  ใช่คะ  ช่วงนี้หน้าฝน ฝนตกบ่อยหญ้าขนสดจะเยอะมาก ลองขับรถตะเวนดูแถวบ้านนะค่ะ (ส่วนของพี่นอกจากอาการเม็ด ก็จะมีแครอท,กะเพราขาว,คะน้าต้นเล็ก ให้เขาเสริมด้วยจ๊ะ)
ปล.อย่าลืมผักทุกชนิดล้างดีๆนะจ๊ะ เพราะไข่แมลงช่วงนี้ก็เยอะแท้นะ

Ruth01
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #8 เมื่อ: วันที่ 20 กันยายน 2011, 16:51:21 »

+1  ใช่คะ  ช่วงนี้หน้าฝน ฝนตกบ่อยหญ้าขนสดจะเยอะมาก ลองขับรถตะเวนดูแถวบ้านนะค่ะ (ส่วนของพี่นอกจากอาการเม็ด ก็จะมีแครอท,กะเพราขาว,คะน้าต้นเล็ก ให้เขาเสริมด้วยจ๊ะ)
ปล.อย่าลืมผักทุกชนิดล้างดีๆนะจ๊ะ เพราะไข่แมลงช่วงนี้ก็เยอะแท้นะ
ขอบคุณมากครับ
Baan Khun Mae Coffee
มัธยม
**

« ตอบ #9 เมื่อ: วันที่ 20 กันยายน 2011, 18:04:24 »

หญ้าที่สำหรับ หนู กระต่ายกินอ่าครับ

555 ผมไม่ทราบจริงๆโทษทีครับ
poymk
ชั้นประถม
*

« ตอบ #10 เมื่อ: วันที่ 20 กันยายน 2011, 20:21:18 »

555 ผมไม่ทราบจริงๆโทษทีครับ

เป็นหญ้าที่อยู่ตามข้างทางครับ จะมีขนเล็กๆติดอยู่ตามลำต้นครับ
หน้า: [1] พิมพ์