เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 19 เมษายน 2024, 09:21:14
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  บอร์ดกลุ่มชมรม
| |-+  ชมรมนักกลอน
| | |-+  เราได้ออกทีวี แป๊บบบบบบบบบบหนึ่ง (๓ วินาที)ทางช่อง๙
หน้า: 1 [2] พิมพ์
ผู้เขียน เราได้ออกทีวี แป๊บบบบบบบบบบหนึ่ง (๓ วินาที)ทางช่อง๙  (อ่าน 2635 ครั้ง)
♡♡<Fairy>♡♡
นางฟ้า...ราตรี
ระดับ :ป.โท

เทพธิดา...ไร้ปีก

« ตอบ #20 เมื่อ: วันที่ 10 กันยายน 2011, 16:38:31 »

ยิงฟันยิ้ม...โปรดติดตามตอนต่อไป....ท่านป้ากำลังซุ่มเงียบอยู่ตะหาก... ยิงฟันยิ้ม

>>>>>....หากหัวใจไม่เข้มแข็ง    อย่าหวัง "แรง" จากสวรรค์....<<<<<
Yim sri
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #21 เมื่อ: วันที่ 10 กันยายน 2011, 16:46:15 »

แว๊กกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก โกรธ
อีตาปืนจ้อยเนี่ย
เรายังไม่รู้เลยว่าเราอยู่ที่ตรงนั้นด้วย โกรธ
แหม?ฮืม .ใช้แว่นขยายหรือไง ยะ

ถ้าเป็นรูปกำลังถือหุ่นมนุษย์อธิบายให้เด็กๆฟัง จะไม่ว่าเลยซักคำ

แต่
แต่
ขนาดเราอยู่ในที่ลึกลับขนาดนั้น
จุดเล็กๆ ไม่น่าสนใจแบบนั้น
เบบี้กันยังหาเราเจอเลย อ่ะ  อายจัง
 แหม  ......... :-*เค้าเขินนะตัวเอง ก๊ากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก
                      เอิ๊กกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก

๕-๐ ชนะใส  เย้ เย้ เย้

* 36_11_6[1][1][1].gif (22.98 KB, 60x44 - ดู 147 ครั้ง.)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 10 กันยายน 2011, 16:57:01 โดย ๑๐๔๑๐๑๒ » IP : บันทึกการเข้า

ธ สถิตย์ในใจตราบนิรันดร์กาล
Yim sri
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #22 เมื่อ: วันที่ 10 กันยายน 2011, 17:22:46 »

- วิ้ดวิ่วๆ

คริ คริ
  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

ท่านคอน แพ้อาหาร จนตาบวมปิดไม่ใช่เหรอคะ
ทำไมไม่พักผ่อนคะ
หรือว่าอยากดูเราออกทีวีด้วย ก๊ากกกกกกกกกกกกกกกกกกก ยิงฟันยิ้ม
สงสัยต้องหากล้องส่องทางไกลมาดูด้วยนะ ยิงฟันยิ้ม

shiff2007
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #23 เมื่อ: วันที่ 10 กันยายน 2011, 17:55:24 »

ออกทีวีเป็นดาราอยู่หน้ากล้อง
พยายามเบิ่งมองสองหน "คน" (เจ้าป้า) อยู่ไหน
คุณหมอสวย พยาบาลสาว คนแก่ไกล
หรือเห็นมืออยู่ไวไว ... คงใช่มั๊งงงงงงงง ... 55555 ยิงฟันยิ้ม

โบราณว่า ไม้ใหญ่ย่อมเจอขวานคม คนเด่นต้องมีคนด่า
คนมีปัญญาจึงมีคนลองดี คนทำงานดีจึงมีคนริษยา
little girl

« ตอบ #24 เมื่อ: วันที่ 10 กันยายน 2011, 17:57:38 »

นี่  ท่านคอน   นานๆ   จะมาที
มาก็มี   อาการแปลก  สำแดงออก
เป็นอะไร  มาหรือ  ขอให้บอก
ยายจะกรอก  ยาดี  ผีบอกมา.... ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

Cupid

Experience is the best teacher.

« ตอบ #25 เมื่อ: วันที่ 10 กันยายน 2011, 18:17:31 »

เขินจังเลย ง่ะ  ตะเอง
ก็แค่ แป๊บบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบเดียวเอง ยิงฟันยิ้ม

ออกทีวี  ใหม่ใหม่  ได้สามวิ
หัวเราะฮิ  เริงแอร่ม  ยิ้มแก้มใส
จุดประเด็น  สุขสันต์  วันนี้ไง
ไม่ว่าใคร  หายเหงา  เข้าห้องกลอน... ยิ้มกว้างๆ
conscious
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #26 เมื่อ: วันที่ 10 กันยายน 2011, 19:01:12 »

ยายจะกรอก  ยาดี  ผีบอกมา.... ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

- ช่วงนี้ผมแต่งกลอนไม่ออกเลยครับ ต้องขออภัยทุกๆ ท่านในห้องกลอนเป็นอย่างสูง

อาการที่ผมเป็น น่าจะเกิดจากการแพ้อาหารครับ พอดีว่าผมไปช่วยคนที่เขากำลังลำบากที่อยู่บนดอย

แล้วผมได้กินอาหารบางประเภทที่ผมไม่คุ้นเคยเข้าไปน่ะครับ ก็เลยเป็นเรื่องเลย อิอิ
 ยิ้มกว้างๆ

ตาม link นี้เลยครับ

http://www.chiangraifocus.com/forums/index.php?topic=128431.180

มีท่านป้าไปวนๆ อยู่ในนั้นด้วยนะครับ คริ คริ  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 10 กันยายน 2011, 19:06:03 โดย Conscious² » IP : บันทึกการเข้า
๋๋P

« ตอบ #27 เมื่อ: วันที่ 14 กันยายน 2011, 20:07:52 »

ยิงฟันยิ้ม

* 9.jpg (155.11 KB, 615x349 - ดู 103 ครั้ง.)

* 1_thumbnailCA3JFOKG.jpg (3.54 KB, 150x100 - ดู 93 ครั้ง.)
flashi

on the internet nobody knows you’re a dog

« ตอบ #28 เมื่อ: วันที่ 14 กันยายน 2011, 20:12:13 »

ยินดีที่ได้ออกทีวี กับชื่นชมในสิ่งที่เจ้าป้าทำด้วยค่ะ  ยิ้มเท่ห์

ทุกอาชีพไม่มีไส้แห้ง ไม่ว่าอาชีพใดทั้งสิ้น ที่เมิงไส้แห้ง เพราะเมิงกระจอกไง มันอยู่ที่ใจเมิง ใจเมิงสูงเมิงก็รอด ใจเมิงกระจอกเมิงก็จน!
--- (เชิญชมคลิปเต็ม)
http://www.youtube.com/watch?v=s-g89WcO6DQ
Yim sri
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #29 เมื่อ: วันที่ 14 กันยายน 2011, 20:13:08 »

ไม่จริงเลยค่ะ  คนที่นายปืนน้อยห้อยกะจิ๊ด ชี้น่ะ ไม่ใช่เราค่ะ สาบานได้

เราน่ะอยู่ตรงหน้าเวทีปู๊นนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนน ยิงฟันยิ้ม

มองแทบไม่เห็นค่ะ เดี๋ยวสงสัยต้องเอารูปจริงมายืนยัน โกรธ โกรธ โกรธ

ช่วยเปิดดูด้วยนะคะ
ใครที่เชื่อเรา วันที่ ๑๖ ถูกหวย ยิงฟันยิ้ม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 18 กันยายน 2011, 11:53:02 โดย ๑๐๔ » IP : บันทึกการเข้า

๋๋P

« ตอบ #30 เมื่อ: วันที่ 14 กันยายน 2011, 20:14:30 »

ท่านป้า ตอนนี้กำลังฝึกร้องเพลงนี้อยู่ เหลือแต่ลูกคอยังไม่เข้า (ติดลูกกระเดือก)
เพราะเดือนหน้าจะมีงานใหญ่เลี้ยงรับน้องๆ และส่งคนแก่ ประจำปี

อึ อาจได้เห็นออกทีวีช่อง 5  ยิงฟันยิ้ม

ร้องไปร้องไห้ไปอ่ะ

* 4756.gif (4.5 KB, 50x50 - ดู 79 ครั้ง.)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 14 กันยายน 2011, 20:19:17 โดย ๋๋P » IP : บันทึกการเข้า
ⒷⒼ*
แฟนพันธ์แท้
*

นิพพานคือนิรันดร์

« ตอบ #31 เมื่อ: วันที่ 14 กันยายน 2011, 20:22:34 »

ไม่จริงเลยค่ะ  คนที่นายปืนน้อยห้อยกะจิ๊ด ชี้น่ะ ไม่ใช่เราค่ะ สาบานได้

เราน่ะอยู่ตรงหน้าเวทีปู๊นนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนน ยิงฟันยิ้ม

มองแทบไม่เห็นค่ะ เดี๋ยวสงสัยต้องเอารูปจริงมายืนยัน โกรธ โกรธ โกรธ

ตัวจริงชราภาพมากกว่านี้ครับ
  ยิงฟันยิ้ม
Yim sri
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #32 เมื่อ: วันที่ 14 กันยายน 2011, 21:12:19 »

เชิญพิสููจน์ได้ค่ะ
ตัวจริงเสียงจริง ถ่ายที่แม่จัน วันที่ไปประชุมเมื่ออาทิตย์ที่แล้ว
ใครที่เชื่อนายเบบี้กัน ขอให้นายเบบี้กันจู๊ด จู๊ดดดดดดดดด
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 18 กันยายน 2011, 11:47:03 โดย ๑๐๔ » IP : บันทึกการเข้า

Siranoi
แฟนพันธ์แท้
*

เฒ่า! สดใส วัยซน..

« ตอบ #33 เมื่อ: วันที่ 14 กันยายน 2011, 21:18:21 »

- ช่วงนี้ผมแต่งกลอนไม่ออกเลยครับ ต้องขออภัยทุกๆ ท่านในห้องกลอนเป็นอย่างสูง

อาการที่ผมเป็น น่าจะเกิดจากการแพ้อาหารครับ พอดีว่าผมไปช่วยคนที่เขากำลังลำบากที่อยู่บนดอย

แล้วผมได้กินอาหารบางประเภทที่ผมไม่คุ้นเคยเข้าไปน่ะครับ ก็เลยเป็นเรื่องเลย อิอิ
 ยิ้มกว้างๆ

ตาม link นี้เลยครับ

http://www.chiangraifocus.com/forums/index.php?topic=128431.180

มีท่านป้าไปวนๆ อยู่ในนั้นด้วยนะครับ คริ คริ  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

โอกาสหน้า..ครัวห้องกลอน คงได้มีโอกาสรับใช้ท่าน ยิงฟันยิ้ม

" ... ธงชาติและเพลงชาติไทย เป็นสัญลักษณ์ของความเป็นไทย
เราจงร่วมใจกันยืนตรงเคารพธงชาติ ด้วยความภาคภูมิใจในเอกราช
และความเสียสละ ของบรรพบุรุษไทย ... "
๘ นาฬิกา และ ๑๘ นาฬิกา Sitiya_por@hotmail.com
Yim sri
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #34 เมื่อ: วันที่ 14 กันยายน 2011, 21:24:23 »

ท่านป้า ตอนนี้กำลังฝึกร้องเพลงนี้อยู่ เหลือแต่ลูกคอยังไม่เข้า (ติดลูกกระเดือก)
เพราะเดือนหน้าจะมีงานใหญ่เลี้ยงรับน้องๆ และส่งคนแก่ ประจำปี

อึ อาจได้เห็นออกทีวีช่อง 5  ยิงฟันยิ้ม

ร้องไปร้องไห้ไปอ่ะ
เย้ ท่านพี จะได้ออกทีวี อีกคนแล้ว
ขอให้ฝึกร้องเพลงเก่งๆนะคะ
 ให้ลูกคอเข้า ลูกกระเดือก ออก  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

Yim sri
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #35 เมื่อ: วันที่ 14 กันยายน 2011, 22:48:27 »

ยินดีที่ได้ออกทีวี กับชื่นชมในสิ่งที่เจ้าป้าทำด้วยค่ะ  ยิ้มเท่ห์

ขอบคุณนะคะ สำหรับกำลังใจ
แต่ใครมาอยู่ ณ ที่นั้น คงต้องทำแบบข้าเจ้าเหมือนกันค่ะ(เขินจัง อายจัง)

หน้า: 1 [2] พิมพ์