โรงเรียนชาวนาพุทธเศรษฐศาสตร์ ตำบลท่าสายเมืองเชียงราย

(1/22) > >>

chetta2499:
ขอแสดงความยินดีกับพี่น้องตำบลท่าสายนะครับ                ที่มีผู้นำที่เข้มแข็ง ยอมสละที่ดินส่วนตัว จำนวน ๓๙ ไร่      เพื่อเป็นศุนย์การเรียนรู้เกษตรพอเพียง   สำหรับเกษตรกรทั่วไปทีสนใจ ทั้งนี้ได้ทำพิธีเปิดอย่างเป็นทางการโดยท่าน ปลัดอาวุโส ทำหน้าที่แทนนายอำเภอเมืองเป็นประธานเปิด มีนาย พรศักดิ์ นันต๊ะรัตน์เกษตรอำเภอเมืองเชียงรายนาย เชษฐา วรพิทย์เบญจา ประธานคณะกรรมการเกษตรอาสาอำเภอเมือง นายกองค์การบริหารส่วนส่วนตำบลท่าสาย กำนันผู้ใหญ่บ้านผู้นำชุมชนและพี่น้องประชาชนเข้าร่วมรับการอบรมที่ได้จัดขึ้นเมื่อวันทีี่่ 5 กันยายน 2554  โดยมี นางสาว นำพา ขัติกันทา เป็น ผู้อำนวยการศูนย์ ให้การต้อนรับอย่างอบอุ่น  วัตถุประสงค์เพื่อเป็นศูนย์เรียนรู้เกษตรทฤษฎีใหม่ตามแนวพระราชดำริห์ ของพระบาทสมเดชพระเจ้าอยู่หัว  เพื่อให้เกษตรกรและชุมชนที่จะเรียนรู้ที่จะพึ่งพาตนเองและซึ่งกันและกันในชุมชน เพื่อความยั่งยืนต่อไป  

สอบถามข้อมูลเพิ่มเติมที่   โทร. 081-0337572  แม่หลวงนำพา ขัติกันทา
รายงานโดย  อ.เชษฐา วรพิทย์เบญจา ประธานคณะกรรมการเกษตรอาสาอำเภอเมืองเชียงราย

samson:
ขอบคุณที่นำมาบอกกล่าวกันครับ เรื่องดีๆคนดีๆต้องช่วยกันเผยแพร่และชมเชย ไว้ถ้ามีโอกาสคงจะได้เข้าไปรบกวนที่ศูนย์ครับ

ปัญญาวุฒิ:
ดีจังครับ

อยากจะศึกษาอยู่เหมือนกัน

Tom BAAC:
ขอแผนที่ ที่ตั้ง ศูนย์เรียนรู้ด้วยครับ
อยากทราบ ความรู้ที่จะให้เรียนรู้ ของศูนย์ว่า สอน "อินทรีย์" อะไรบ้างครับ

น้าวัยทองฯ:
ดีจังเลยครับ ไม่ไกลด้วย

ว่างๆรวมตัวกันแล้วเข้าไปขอดูงานดีไหมครับ

เรียนรู้จากผู้ที่ทำสำเร็จแล้ว ยิ่งน่าศึกษา

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป