เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 19 เมษายน 2024, 08:56:25
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0
ห้ามประกาศซื้อขาย แลกเปลี่ยน สัตว์ป่าสงวน สัตว์ป่าคุ้มครองทุกชนิด บนเว็บไซต์แห่งนี้ เจอกระทู้ไหนประกาศ จะดำเนินการลบออก โดยไม่ต้องแจ้งให้ทราบ

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ตลาดกลางซื้อขายสินค้าออนไลน์
| |-+  สัตว์เลี้ยง (ผู้ดูแล: ตาต้อม, Active Oper, “๏.๎฿ @ ์ N ' K๎.๏™”)
| | |-+  ถามผู้รู้เรื่องการขนย้ายนกกรงหัวจุกครับ
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน ถามผู้รู้เรื่องการขนย้ายนกกรงหัวจุกครับ  (อ่าน 5195 ครั้ง)
ิิbbb
มัธยม
**

« เมื่อ: วันที่ 06 กันยายน 2011, 15:42:07 »

ผมอยากจะทราบว่าถ้าผมอยู่เชียงรายแล้วผมจะกลับบ้านที่พะเยาผมจะเอานกกรงไปด้วยได้กี่ตัวครับที่จะไม่โดยจับครับ
apichan2513
สมาชิกลงทะเบียน
ระดับ ป.ตรี
*

« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 06 กันยายน 2011, 21:07:21 »

ผมเคยไปกรุงเทพเอาไป3ตัว3กรงคลุมผ้าเรียบร้อย
เจอด่านเรียกก็คุยกันนิดหน่อยขอเค้าดีๆก็ให้ผ่าน
แต่กว่าจะถึงกรุงเทพเล่นเอาเหงื่อตก ด่านเพียบ ยิงฟันยิ้ม
ิิbbb
มัธยม
**

« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 07 กันยายน 2011, 08:27:27 »

ผมเคยไปกรุงเทพเอาไป3ตัว3กรงคลุมผ้าเรียบร้อย
เจอด่านเรียกก็คุยกันนิดหน่อยขอเค้าดีๆก็ให้ผ่าน
แต่กว่าจะถึงกรุงเทพเล่นเอาเหงื่อตก ด่านเพียบ ยิงฟันยิ้ม

ขอบคุณครับ
ปู เชียงราย
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #3 เมื่อ: วันที่ 07 กันยายน 2011, 09:57:11 »

ผมอยากจะทราบว่าถ้าผมอยู่เชียงรายแล้วผมจะกลับบ้านที่พะเยาผมจะเอานกกรงไปด้วยได้กี่ตัวครับที่จะไม่โดยจับครับ
ถ้าเป็นรถเก๋งเขาไม่ค่อยตรวจเท่าไหร่คับถ้าเป็นกะบะบอกเอานกไปแข่งคับใช้ประจำคับ
ลอดตลอดคับ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
blackman
เตรียมอนุบาล
*

« ตอบ #4 เมื่อ: วันที่ 07 กันยายน 2011, 10:06:08 »

เป็นสัตว์ป่าคุ้มครองประเภทที่2ครับครอบครองได้ไม่เกิน2ตัวครับ คุณจะเคลื่อนย้ายไปไหนก็ได้ในราชอาณาจักรไทย แต่ถ้าเกิน2ตัว/คน มีความผิดครับ
ิิbbb
มัธยม
**

« ตอบ #5 เมื่อ: วันที่ 07 กันยายน 2011, 10:47:55 »

ขอบคุณทุกคำตอบครับทีนี้จะเอานกกลับบ้านด้วยได้แล้วครับ 5555
ิิbbb
มัธยม
**

« ตอบ #6 เมื่อ: วันที่ 07 กันยายน 2011, 11:35:26 »

ยิ้ม
taro1800
ชั้นประถม
*

« ตอบ #7 เมื่อ: วันที่ 07 กันยายน 2011, 19:08:24 »

เป็นสัตว์ป่าคุ้มครองประเภทที่2ครับครอบครองได้ไม่เกิน2ตัวครับ คุณจะเคลื่อนย้ายไปไหนก็ได้ในราชอาณาจักรไทย แต่ถ้าเกิน2ตัว/คน มีความผิดครับ
                   ผมว่าอย่างไรก็ผิดครับถ้าเขาจะจับไม่ว่าจะ2 ตัวหรือ มากกว่า2ตัวถ้า ป่าไม้จะจับ
ยังไงเราก็ผิด ไม่เกี่ยวกับว่ามีกี่ตัวหรอกครับ

apichan2513
สมาชิกลงทะเบียน
ระดับ ป.ตรี
*

« ตอบ #8 เมื่อ: วันที่ 07 กันยายน 2011, 19:52:43 »

ผมว่าอย่างไรก็ผิดครับถ้าเขาจะจับไม่ว่าจะ2 ตัวหรือ มากกว่า2ตัวถ้า ป่าไม้จะจับ
ยังไงเราก็ผิด ไม่เกี่ยวกับว่ามีกี่ตัวหรอกครับ
ถูกครับแต่ถ้าเราพูดจากับเจ้าหน้าที่ดีๆว่าเราเลี้ยงเค้ามานานแล้ว
 ต้องเดินทางไม่มีคนดูแลเจ้าหน้าที่ไม่ใจร้ายทุกคนหรอกครับ ยิ้มกว้างๆ ยิงฟันยิ้ม
taro1800
ชั้นประถม
*

« ตอบ #9 เมื่อ: วันที่ 07 กันยายน 2011, 20:09:01 »

ถูกครับแต่ถ้าเราพูดจากับเจ้าหน้าที่ดีๆว่าเราเลี้ยงเค้ามานานแล้ว
 ต้องเดินทางไม่มีคนดูแลเจ้าหน้าที่ไม่ใจร้ายทุกคนหรอกครับ ยิ้มกว้างๆ ยิงฟันยิ้ม

ถ้าเจอเจ้าหน้าที่ให้คุยกะเขาดีๆครับ ถ้าเป็นตำรวจปกติไม่จับ   แต่ถ้่าเป็นป่าไม้
 ไม่แน่ครับ จริงๆแล้วด่านป่าไม้ทางเหนือมีแค่ 2-3  ด่านเท่านั้นแต่ผมก็ยังไม่แน่ใจว่ามีที่ไหนบ้าง 

ิิbbb
มัธยม
**

« ตอบ #10 เมื่อ: วันที่ 08 กันยายน 2011, 10:44:46 »

ขอบคุณทุกท่านที่เข้ามาให้ความรู้ครับ
playmaker
มือใหม่หัดซื้อ หัดขายครับผม
ชั้นประถม
*

« ตอบ #11 เมื่อ: วันที่ 07 กุมภาพันธ์ 2013, 21:19:24 »

พอดีจะย้ายที่ทำงานไปสุพรรณบุรี อ่ะครับ กลัวๆอยุ่น่ะครับ ตั้ง 4 ตัวแนะครับ T^T
ทำไงให้ผ่านดีครับ รถกะบะ 2 ตัว / รถบรรทุกขนของอีก 2 ตัวจะได้ไหม หนอครับ

ดนุพล ทรัพย์ละออ
เบิ้ม 084-611-5259
สยามสไมด์ ไอ.เอส.ซี. สำนักงานใหญ่ฝั่งหมิ่น
25 หมู่ที่ 14 ต.บ้านดู่ เมืองเชียงราย
ธนาคารกรุงไทย 4840250103
pongsurin
ชั้นประถม
*

« ตอบ #12 เมื่อ: วันที่ 07 กุมภาพันธ์ 2013, 23:20:24 »

ผมว่าอยู่ที่ดวงครับ ว่าเจอเจ้าหน้าที่คนไหน (ใจดีกับใจไม่ดี) ขอให้ผ่านได้ด้วยดีครับ
หน้า: [1] พิมพ์